Kết quả thi bảo hiểm xã hội 2011 - 2012

• Thread starter chipichi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
socolangotngao9

socolangotngao9

Trung cấp
11/6/11
64
0
0
a -> z
họ vừa mới gọi điện cho mình xong này.cái này chỉ đi làm tạm thời .mà thấy bức xúc lắm thôi. nơi mình đăng ký họ nói là đã đủ biên chế rồi. chắc là ko có cơ hội vào nữa rồi. đau lòng quá đi.

Mình thì vẫn nghe nói là trong tháng 8 sẽ có điểm còn tháng 9 sẽ đi làm . như bạn NO BO DY nói thì trì trệ quá à,nếu thiếu người thì càng phải chấm nhanh cho kịp với dự định là 15t8 trình tổng gđ chứ(hay là thiếu ng chấm?), mà đây lại là lần đầu tiên bhxh tổ chức thi tuyển như này nữa.còn nếu đơn vị đó đủ biên chế rồi tại sao lại đề nghị với bhxh để lấy thêm người,như thế là k đúng,khó hiểu quá(mà thông tin đó ít khi họ lại đi gọi điện nói cho người ngoài lắm).bạn xem lại xem có chính xác là bhxh hỏi k.nếu đúng như thế thì nản wa

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NO BO DY

Sơ cấp
23/6/11
27
0
1
hcm
túm lại là thế này nè. họ nói bên BHXH đang nhiều việc mà lại thiếu người. nên họ gọi một số người hôm trước đi thi vào làm (ngẫu nhiên) mà mình thấy ở chổ mình máy người đi thi hầu như là đang làm trong BH chứ người ngoài ít lắm. mà mình chắc là cũng ko đi làm đâu. chờ kết quả đậu thì đi làm còn ko thì thôi.

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
Mình thì vẫn nghe nói là trong tháng 8 sẽ có điểm còn tháng 9 sẽ đi làm . như bạn NO BO DY nói thì trì trệ quá à,nếu thiếu người thì càng phải chấm nhanh cho kịp với dự định là 15t8 trình tổng gđ chứ(hay là thiếu ng chấm?), mà đây lại là lần đầu tiên bhxh tổ chức thi tuyển như này nữa.còn nếu đơn vị đó đủ biên chế rồi tại sao lại đề nghị với bhxh để lấy thêm người,như thế là k đúng,khó hiểu quá(mà thông tin đó ít khi họ lại đi gọi điện nói cho người ngoài lắm).bạn xem lại xem có chính xác là bhxh hỏi k.nếu đúng như thế thì nản wa

mình cũng nghĩ như bạn đó, ma k thay các bạn ngoài bắc này dc goi gi cả

socolangotngao9

socolangotngao9

Trung cấp
11/6/11
64
0
0
a -> z

Uh.mà nếu như có gọi ngẫu nhiên thì chắc chắn thủ trưởng ở những đơn vị đó sẽ ưu tiên con em trong ngành thôi ,không đến lượt ng ngoài đâu.ở trong nam thì các bạn ấy có thể k thích vào nhà nước như ngoài bắc mình nên cũng k biết thông tin đó có chính xác k nữa

N

NO BO DY

Sơ cấp
23/6/11
27
0
1
hcm
nghe nói là BHXHVN chấm chứ TP ko chấm. cái này chắc là tùy địa phương chứ ko pải ở đâu cũng thiếu người.

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
nghe nói là BHXHVN chấm chứ TP ko chấm. cái này chắc là tùy địa phương chứ ko pải ở đâu cũng thiếu người.

BHXH có thiếu người thì mới có chỉ tiêu tuyển chứ bạn, mình nghĩ ở đâu có người thi là ở đó thiếu người mà.

2 tháng nữa mới có điểm thì lâu quá, như vậy chắc phải cuối năm mới đi làm được mất

Sửa lần cuối:
socolangotngao9

socolangotngao9

Trung cấp
11/6/11
64
0
0
a -> z
Chắc là cũng k đến 2 tháng nữa đâu.hic

T

tuyenquangpt

Sơ cấp
21/6/11
42
0
0
tq
7 Ngày nữa là có điểm.... Thông tin chính sác đó... Bảo hiểm việt nam chấm và dọc phách...

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
7 Ngày nữa là có điểm.... Thông tin chính sác đó... Bảo hiểm việt nam chấm và dọc phách...

có thật không đó bạn, bgio chỉ biet cho het tuần này xem thông tin thế nào thui.

T

tuyenquangpt

Sơ cấp
21/6/11
42
0
0
tq
Mình có thằng bạn làm ở BHVN ... thấy nó nói vậy...

socolangotngao9

socolangotngao9

Trung cấp
11/6/11
64
0
0
a -> z

7 ngày nữa sẽ đến 15/8. còn bhxhvn chấm là điều hiển nhiên rồi…

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
Mình có thằng bạn làm ở BHVN ... thấy nó nói vậy...

mong sao ho làm đúng kế hoạch, chứ cứ mỗi ng 1 thông tin giật gân thế này ai mà bị bệnh tim chắc đau tim liên tục mất

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
mong sao ho làm đúng kế hoạch, chứ cứ mỗi ng 1 thông tin giật gân thế này ai mà bị bệnh tim chắc đau tim liên tục mất

hì, hì!mùa này là dễ lên huyết áp với đau tim lắm đấy!

D

duyvietmien

Sơ cấp
4/5/09
3
0
0
37
hà tĩnh
ôh em hỏi có anh chị nào có mẫu công văn Hủy mã đơn vị không ạ số là công ty em chuyển hết nhân viên sang công ty mẹ mà em thì chưa thấy công văn này bao giờ, cả nhà giúp em nhé

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
Nhieu thong tin qua nen cu loan het, chang biet thong tin nao la that. Minh o nha 4 thang roi ko biet the nao de con di tim viec nua.
cứ chờ đến 15/8 xem thế nào đã rồi tính bạn ạ,hic!mình cũng đang thuộc dạng giai cấp vô sản nè!

T

truongha276

Guest
29/7/11
5
0
0
hà nội
Chiều thứ sáu bạn mình làm bên bảo hiểm việt nam bảo vẫn đang chấm bài chưa xong, cũng chưa ai biết điểm được cả. Các bạn cứ yên tâm chờ thêm mấy hôm nữa nhé.

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
mình đang đi làm,k dám xin nghỉ vì chẳng biết khi nào có kết quả mà nghỉ cả, đành phải đợi đến lúc có kết quả vậy.

T

truongtran4373

Sơ cấp
15/2/11
46
0
0
Đà Nẵng

Có gì mà lạ đâu chứ? ở SG người ta đang rất thiếu người, chỉ mong có ai đó đi làm.
Vi đơn giản ở Sg chẳng ai dại đi làm nhà nước.
Như mình học chuyên ngành Hành Chính, gần như 80% bạn bè mình ở lại Sg làm việc đều làm tư nhân, mặc dù ngành của tụi mình là...Quản lý nhà nước. Làm tư nhân ở Sg ngành Hành chính như tụi mình giờ bèo bèo lương cũng tháng 5 triệu, lớp mình có mấy đứa đi làm mới 2 năm đã mua nhà SG, mấy đứa làm Hành Chính cho ngân hàng thì lương cả chục triệu 1 tháng. Ai dại mà đi làm. Nên có gì phải ngạc nhiên đâu mà mọi người xôn xao nhỉ?

Nếu thấy có gì đó lo sợ, thì cứ đăng ký nguyên vọng vào đó chắc chắn đậu thôi mà

B

bhxhvn2011

Guest
co mỗi người được gọi sớm à?.......................

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA