Kết quả thi bảo hiểm xã hội 2011 - 2012

• Thread starter chipichi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
J

jonnykhoai

Sơ cấp
13/6/11
40
0
0
38
F
Có gì mà lạ đâu chứ? ở SG người ta đang rất thiếu người, chỉ mong có ai đó đi làm.
Vi đơn giản ở Sg chẳng ai dại đi làm nhà nước.
Như mình học chuyên ngành Hành Chính, gần như 80% bạn bè mình ở lại Sg làm việc đều làm tư nhân, mặc dù ngành của tụi mình là...Quản lý nhà nước. Làm tư nhân ở Sg ngành Hành chính như tụi mình giờ bèo bèo lương cũng tháng 5 triệu, lớp mình có mấy đứa đi làm mới 2 năm đã mua nhà SG, mấy đứa làm Hành Chính cho ngân hàng thì lương cả chục triệu 1 tháng. Ai dại mà đi làm. Nên có gì phải ngạc nhiên đâu mà mọi người xôn xao nhỉ?

Nếu thấy có gì đó lo sợ, thì cứ đăng ký nguyên vọng vào đó chắc chắn đậu thôi mà
Chuẩn, ở các TP lớn có nhiều cty/ doanh nghiệp tư nhân thì nhà nc ko đc mặn mà lắm. Tuy nhiên về các tỉnh hoặc TP ko có nhiều cty lớn thì nhà nc mới hot thôi. ở HN với HCM thì làm ngoài thu nhập cao lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hattv84

hattv84

Trung cấp
3/6/11
56
0
0
Hà Nội
7 Ngày nữa là có điểm.... Thông tin chính sác đó... Bảo hiểm việt nam chấm và dọc phách...

Tớ nghe một thông tin thế này nên chia sẻ với mọi nguời: Bảo hiểm bắt đầu chấm từ ngày 20/7 mà mỗi một môn chỉ có 8 người chấm thôi. Các bạn cứ làm phép nhân xem: Nếu một người chấm một ngày được bao nhiêu bài mà tổng số bài thi của cả nước là khoảng 6000 đến 7000 bài. hic chắc tầm khoảng cuối tháng 9 hoặc đầu tháng 10 mới có điểm quá cả nhà ơi!!!hic

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
tất cả có khoảng gần 5000 người dk dự thi, kể cả người đặc cách và bỏ thi. hôm trc mình down danh sách dự thi về và đã tổng kết có khoảng đó thui

hơn 4000bai/8. mỗi người chấm khoảng 600 bài. mỗi ngày mỗi giáo viên chấm 30 bài, khoảng 20ngay là chấm xong mà

nếu mà họ bắt đầu chấm từ 20/7 (là chính xác) thì 15/8 là có điểm theo kế hoạch

Sửa lần cuối:
N

nhantoc

Guest
Cả nhà ơi, cho mình hỏi tí nhé, có ai đã từng thi công chức Cục Thống Kê chưa? mình có tạo topic khác ở ngoài rùi đó nếu có thì chia sẽ cho tớ ít kinh nghiệm với nhé................lo quá

Bạn cugn thi CTK hả, mai mình đi Đà nẵng thi cục thống kê nè, hic, hok biết ra sao nữa

H

hntd

Sơ cấp
24/6/11
8
0
0
Hà Nội
Thông tin chính xác là bắt đầu từ ngày 4/8 mới bắt đầu chấm đó,các ông coi thi xong 4 cụm còn đi du lịch 1 tuần xong rùi mới chấm đóa , bắt đầu chấm từ cụm 2 trở đi, hiện tại đang chấm cụm 2 đến 20/8 thì có điểm hết. Mọi người cố gắng đợi đi nhá....mình cũng dài cổ vì đợi ...

Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
Thông tin chính xác là bắt đầu từ ngày 4/8 mới bắt đầu chấm đó,các ông coi thi xong 4 cụm còn đi du lịch 1 tuần xong rùi mới chấm đóa , bắt đầu chấm từ cụm 2 trở đi, hiện tại đang chấm cụm 2 đến 20/8 thì có điểm hết. Mọi người cố gắng đợi đi nhá....mình cũng dài cổ vì đợi ...

Bạn nào cũng thấy thông tin chính xác nhưng chẳng biết bạn nào đúng đây, thôi kệ cứ thế này thì diễn đàn mới xôm chứ không thì buồn chết đi được.

B

bhxhvn2011

Guest
thông tin chính xác là chưa có điểm. cứ chờ thôi

C

caocaothapthap

Guest
3/7/11
29
0
0
không
hay nhợ? nay lại có thông tin gọi đi làm tạm nữa chứ? tin nổi ko? ai tin ko nhỉ? tôi thì ko tin có chuyện như vậy. Thà rằng đã đi làm trong BHXH rồi thì bg vừa làm vừa chờ kết quả thì còn nghe đc.

H

hongnhung88nd

Guest
6/5/11
9
0
0
Việt Nam
Đúng là mùng 4/8 moi bat dau chấm các bác ah, cong bao jo xong thi em cung ko biet? lo quá đi mất

N

nhamnguyen

Guest
7/6/11
60
0
0
38
TH
Sao mỗi người một ý vậy. Chán quá đi mất. Ai có thông tin chính xác không nói cho mọi người cùng biết để yên tâm di

bạn ơi! Chính xác chứ bạn. 20/8 có thật không bạn?

Sửa lần cuối:
Nguyentuananhpt

Nguyentuananhpt

Trung cấp
13/6/11
126
0
0
Phú Thọ
Đúng là mùng 4/8 moi bat dau chấm các bác ah, cong bao jo xong thi em cung ko biet? lo quá đi mất

Thông tin này bạn lấy đâu vậy, có thông tin chính xác hãy đưa ra các bạn ah không làm cho chúng ta hoang mang đấy.

J

jonnykhoai

Sơ cấp
13/6/11
40
0
0
38
F

Mình nghĩ tin này chuẩn, vì mình cũng nghe đc tin là các bác đi du lịch thật và đầu t8 mới chấm. Còn cụ thể chấm cụm nào trc, bao nhiêu ng chấm . . .etc thì chịu :D tin vỉa hè nên ko đc nhiều lắm.

H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
vip này có thông tin chính xác không đó. ng thì bảo 2 tháng nữa, ng thì 15.8, ng thì 20/8 có kết quả.

D

DaoDuyTuan

Guest
7/7/11
4
0
0
hanoi
Mình có một số tin thông báo để các bạn nắm được:
- Ngày 4-8 bắt đầu chấm là chính xác, còn hạn chấm xong thì chưa biết vì tùy theo tốc độ chấm của từng người.
- Phân công chấm như sau: Ban Chính sách BHYT chấm môn nghiệp vụ, Ban Tổ chức cán bộ chấm môn quản lý nhà nước, Trung tâm tin học chấm môn tin.
- Môn nghiệp vụ và quản lý nhà nước chấm liên tục, tập trung tại hội trường. Môn tin học chấm trong 2 tuần liên tục vào thứ 7, chủ nhật bắt đầu từ tuần vừa rồi. Môn tin học tiếng là trắc nghiệm nhưng cách chấm ko phải soi máy hay gì đó như đồn thổi ban đầu, mà cầm từng bài so đáp án và cho điểm. Mỗi câu lại có điểm số khác nhau nên việc chấm và tổng hợp điểm của môn tin cũng lâu đấy.
- Từ quy trình, tốc độ chấm như trên thì các bạn có thể dự đoán được khoảng ngày bao nhiêu thì có kết quả tuy không chính xác 100%.
Việc chấm nhanh hay chậm mong các bạn cũng đừng kêu ca than thở nhiều, vì chấm thi phải tập trung con người của nhiều ban, mà ngoài việc tuyển sinh thì các ban còn rất nhiều việc, nhiều chương trình đã có kế hoạch khác đã được lên từ rất lâu. Ngay cả việc tổ chức nghỉ mát cho cán bộ nhân viên như bạn gì nói ở trên cũng nằm trong kế hoạch của từng ban căn cứ theo chế độ chính sách của Ngành.
Mình thông tin thêm để các bạn hiểu rõ, yên tâm vui vẻ chờ đợi.

Sửa lần cuối:
H

huepham2804

Trung cấp
12/5/11
170
0
0
ha noi
Mình có một số tin thông báo để các bạn nắm được:
- Ngày 4-8 bắt đầu chấm là chính xác, còn hạn chấm xong thì chưa biết vì tùy theo tốc độ chấm của từng người.
- Phân công chấm như sau: Ban Chính sách BHYT chấm môn nghiệp vụ, Ban Tổ chức cán bộ chấm môn quản lý nhà nước, Trung tâm tin học chấm môn tin.
- Môn nghiệp vụ và quản lý nhà nước chấm liên tục, tập trung tại hội trường. Môn tin học chấm trong 2 tuần liên tục vào thứ 7, chủ nhật bắt đầu từ tuần vừa rồi. Môn tin học tiếng là trắc nghiệm nhưng cách chấm ko phải soi máy hay gì đó như đồn thổi ban đầu, mà cầm từng bài so đáp án và cho điểm. Mỗi câu lại có điểm số khác nhau nên việc chấm và tổng hợp điểm của môn tin cũng lâu đấy.
- Từ quy trình, tốc độ chấm như trên thì các bạn có thể dự đoán được khoảng ngày bao nhiêu thì có kết quả tuy không chính xác 100%.
Việc chấm nhanh hay chậm mong các bạn cũng đừng kêu ca than thở nhiều, vì chấm thi phải tập trung con người của nhiều ban, mà ngoài việc tuyển sinh thì các ban còn rất nhiều việc, nhiều chương trình đã có kế hoạch khác đã được lên từ rất lâu. Ngay cả việc tổ chức nghỉ mát cho cán bộ nhân viên như bạn gì nói ở trên cũng nằm trong kế hoạch của từng ban căn cứ theo chế độ chính sách của Ngành.
Mình thông tin thêm để các bạn hiểu rõ, yên tâm vui vẻ chờ đợi nhắc

nhưng quan trọng nữa là không biết bao nhiêu người chấm 1 môn để tính ra thời gian.

Quynhthanh1982

Quynhthanh1982

Guest
17/5/11
28
0
0
42
TP Thanh hóa
Thôi, tốt nhất là mọi người cứ tiếp tục những việc mà mình đang làm, nếu chưa đi làm thì nên đi rải HS ở những nơi khác để có kế hoạch phòng bị,

huoucaocohuoucaoco

huoucaocohuoucaoco

Trung cấp
2/8/11
59
0
0
quangninh
thông tin chính xác là điểm sẽ chấm xong trước ngày 15/8 và sẽ trình tổng giám đốc, tuy nhiên lịch lên điểm cho pà kon thỳ chưa rõ, có lẽ khi tổng giám đất ký xong thì post điểm cho pà kon chứ để làm mắm cho thiên hạ nó chửi cho àk? yên tâm đi các bác sẽ có điểm vào khoảng giữa tháng này thôy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA