Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
D

dungnhi88

Sơ cấp
27/5/10
10
0
0
35
ha noi
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Theo như mình biết thì cuối năm nay KTNN thi tuyển. Sở dĩ chưa có thông tin j mấy là do mấy người đó còn đang đi kiểm toán bục mặt ra. Nhanh nhất cũng phải giữa tháng 9, khi mà kết thúc kiểm toán đợt 2. Còn nếu không thì cũng phải chờ đến hết tháng 11 kết thúc kiểm toán đợt 3 thì mới có thông tin. Bạn mình làm ở đây nên thông tin này nghe cũng chính xác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hymanaya79

Sơ cấp
25/4/09
6
0
0
Hà Nội

Theo như mình biết thì cuối năm nay KTNN thi tuyển. Sở dĩ chưa có thông tin j mấy là do mấy người đó còn đang đi kiểm toán bục mặt ra. Nhanh nhất cũng phải giữa tháng 9, khi mà kết thúc kiểm toán đợt 2. Còn nếu không thì cũng phải chờ đến hết tháng 11 kết thúc kiểm toán đợt 3 thì mới có thông tin. Bạn mình làm ở đây nên thông tin này nghe cũng chính xác.

Hê hê việc tuyển dụng cán bộ do Vụ tổ chức làm, những người này chẳng phải đi kiểm toán đơn vị nào hết bạn nhé. Cái lý do đang đi kiểm toán bục mặt là không đúng đâu nhé. Chẳng qua tạm thời KTNN đang dừng tuyển dụng thôi ( vì chỉ tiêu tuyển dụng thực hiện gần hết rồi còn đâu, đợi chỉ tiêu mới ná )
Đối với việc tuyển dụng cán bộ, công chức vào làm việc tại KTNN nếu như có nhu cầu lớn thì mới tổ chức thi tuyển rộng rãi. Còn nếu chỉ là bổ sung cán bộ thì sẽ xem xét tuyển nhưng người có nguyện vọng vào làm việc tại KTNN ( yêu cầu cơ bản : Đang công tác tại các đơn vị của Nhà nước có chuyên môn phù hợp với chuyên ngành cần tuyển, có thời gian giữ hệ số lương, đóng bảo hiểm XH từ đại học chở lên tối thiểu 5 năm, nếu đã làm chức danh quản lý từ trưởng phòng chở lên thì không qua thi sát hạch mà chỉ qua xét tuyển. Nếu ko làm các chức danh quản lý thì phải qua thi sát hạch và một vài yêu cầu nhỏ khác ).
1-2 năm trở lại đây chủ yếu là bổ sung cán bộ cho nên lượng hồ sơ trong diện đó nộp tại KTNN vẫn còn cả đống.
Tuyển cán bộ diện này thì đỡ mất công đào tạo nhiều phải ko các you ??
Vậy hãy tư duy xem, khi nào và bao giờ tới lượt mình nhé.
Tôi nghĩ rằng hy vọng là tốt, nhưng các bạn không nên chờ đợi và vận may đó sẽ rất khó đến.
Theo tôi, ở đâu cũng là làm việc, hãy tìm cho mình 1 công việc có thu nhập tốt ( nếu giỏi thì thiếu gì việc ). Còn nếu đã không giỏi thì đừng hy vọng làm gì, vì nếu có thi tuyển thì cũng có sự cạnh tranh rất lớn.
Đôi điều chia sẻ cùng mọi người.

T

tuantk15

Guest
7/6/12
2
0
1
33
ha tinh
Re: Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

anh hymanaya79 nói chuẩn quá :038:
Có thể năm 2010 ktnn đã ứng trước chỉ tiêu đến 2012 nên sang năm mới thi tuyển cũng nên :038:

K

khuongnam

Sơ cấp
19/6/12
42
0
0
ha noi

Hê hê việc tuyển dụng cán bộ do Vụ tổ chức làm, những người này chẳng phải đi kiểm toán đơn vị nào hết bạn nhé. Cái lý do đang đi kiểm toán bục mặt là không đúng đâu nhé. Chẳng qua tạm thời KTNN đang dừng tuyển dụng thôi ( vì chỉ tiêu tuyển dụng thực hiện gần hết rồi còn đâu, đợi chỉ tiêu mới ná )
Đối với việc tuyển dụng cán bộ, công chức vào làm việc tại KTNN nếu như có nhu cầu lớn thì mới tổ chức thi tuyển rộng rãi. Còn nếu chỉ là bổ sung cán bộ thì sẽ xem xét tuyển nhưng người có nguyện vọng vào làm việc tại KTNN ( yêu cầu cơ bản : Đang công tác tại các đơn vị của Nhà nước có chuyên môn phù hợp với chuyên ngành cần tuyển, có thời gian giữ hệ số lương, đóng bảo hiểm XH từ đại học chở lên tối thiểu 5 năm, nếu đã làm chức danh quản lý từ trưởng phòng chở lên thì không qua thi sát hạch mà chỉ qua xét tuyển. Nếu ko làm các chức danh quản lý thì phải qua thi sát hạch và một vài yêu cầu nhỏ khác ).
1-2 năm trở lại đây chủ yếu là bổ sung cán bộ cho nên lượng hồ sơ trong diện đó nộp tại KTNN vẫn còn cả đống.
Tuyển cán bộ diện này thì đỡ mất công đào tạo nhiều phải ko các you ??
Vậy hãy tư duy xem, khi nào và bao giờ tới lượt mình nhé.
Tôi nghĩ rằng hy vọng là tốt, nhưng các bạn không nên chờ đợi và vận may đó sẽ rất khó đến.
Theo tôi, ở đâu cũng là làm việc, hãy tìm cho mình 1 công việc có thu nhập tốt ( nếu giỏi thì thiếu gì việc ). Còn nếu đã không giỏi thì đừng hy vọng làm gì, vì nếu có thi tuyển thì cũng có sự cạnh tranh rất lớn.
Đôi điều chia sẻ cùng mọi người.

Lão đại này giọng điệu nguy hiểm quá !!!!!!

T

tranthuyen

Guest
13/8/12
2
0
0
38
thai nguyen

ôi, k biết thông tin thi cử như thế nào nhỉ,chán quá

H

haittt

Sơ cấp
16/8/12
5
0
0
Hà Nội

KTNN năm nay có vẻ như ko có thi tuyển các bác ạ. Hiện tại thì chưa có bất cứ thông tin nào về thi tuyển cả. Có vẻ như bác Tổng kiểm toán mới thay nên cần phải điều chỉnh lại tổ chức 1 chút thì phải. Vì vừa ra quyết định cho những ng đang kí hợp đôngg ko được đi kiểm toán mà. Đấy là thông tin em được biết nhé.

K

kimthoa272

Sơ cấp
6/4/12
35
0
0
ha noi

Có bạn nào có thông tin mới chia sẻ cùng mọi người với. 2 năm rồi vẫn chưa tuyển. cổ sắp dài tới chân rồi!!

H

hymanaya79

Sơ cấp
25/4/09
6
0
0
Hà Nội

Lão đại này giọng điệu nguy hiểm quá !!!!!!

Con đường vào làm việc tại KTNN là vô cùng gian nan, và không phải ai cũng có thể tiếp cận. Phải hội tụ đủ các vấn đề : Trình độ - năng lực, mối quan hệ, Vitamin,.... Nếu là tôi, tôi sẽ tìm 1 công việc phù hợp có thu nhập ổn định ka ka.

C

caocaogay

Sơ cấp
26/7/11
35
0
6
ninh bình

Bên hải quan, thuế năm nay lại có đăng tuyển cả rùi mà bên mình im lìm lâu quá! Năm ngoái họ tuyển, năm nay họ cũng tuyển còn bên ktnn năm ngoái ko tuyển rùi có khi nào năm nay lại...nữa ko nhỉ?

T

tatsuda

Sơ cấp
14/10/11
7
0
0
34
nghe an

Bên hải quan, thuế năm nay lại có đăng tuyển cả rùi mà bên mình im lìm lâu quá! Năm ngoái họ tuyển, năm nay họ cũng tuyển còn bên ktnn năm ngoái ko tuyển rùi có khi nào năm nay lại...nữa ko nhỉ?
khả năng này rất là cao.2zz

N

ngoclan1312

Guest
20/4/12
3
0
0
Hà Nội

Cho mình đặt gạch với. Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này. :)

T

trantuanhvnh

Guest
23/10/08
4
0
1
37
bac ninh

tin từ bà chị mình làm bên KTNN, năm nay KTNN ko tuyển, hic.. hic....

T

tatsuda

Sơ cấp
14/10/11
7
0
0
34
nghe an

tin từ bà chị mình làm bên KTNN, năm nay KTNN ko tuyển, hic.. hic....
b cho mình hỏi c bạn làm vị trí nào thế.mức độ thông tin ở mức nào vậy b?

X

xicalo

Sơ cấp
28/8/12
6
0
0
34
hà nội

Tớ đã reply cho những bạn để lại địa chỉ hòm thư.
Mọi người check mail nhé.
Mọi người nhớ cảm ơn MTA2010, Tycoon.
Hai bạn này giúp đỡ chúng ta trong việc có tài liệu ôn thi và chia sẻ kinh nghiêm.
Mọi người ôn thi tốt và may măn trong kì thi tới.

Chị ơi cho em xin ít tài liệu vs nhé
mail e là minhngoc142.hvnh@gmail.com

C

caocaogay

Sơ cấp
26/7/11
35
0
6
ninh bình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA