Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
M

minary

Guest
20/8/11
9
0
0
Hà Nội
Bạn phải nói bạn học khoa nào.Sau đó xét đến số trình các môn học như tài chính doanh nghiệp,kế toán, kiếm toán,... phù hợp với từng ngành mà kiểm toán nhà nước tuyển dụng.Ở Thanh Hoá năm nay lấy nhiều đó.Đã thành lập,có địa điểm(dọc đường Lê Lợi) đang chuẩn bị tuyển dụng.
Dân kiểm toán chỗ nào cũng là nhà mà.Đi suốt.Cũng giống dân lái xe ý.Khác nhau về tính chất công việc thôi.

Học ngân hàng thì có làm kiểm toán đc k bạn, sao mình vấn chưa thấy thông tin tuyển dụng đâu nhỉ, hic

Bạn đã không đạt.Bạn phải học những môn liên quan trên 18 trình thì mới được.Chúc bạn may mắn lần sau.

Những môn ntn gọi là những môn liên quan vậy bạn??

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
mình nghĩ là có lấy ở trường ngân hàng đó bạn. ngày nào cũng vào trang web KT mà đã có thông tin gì đâu

T

thanhsuktnn

Sơ cấp
21/9/10
11
1
0
TP HCM
Mình công tác ở KTNN, hàng năm căn cứ theo chỉ tiêu giao, KTNN có thông báo tuyển dụng rộng rãi, hiện nay bon mình chưa thấy thông báo tuyển dụng, bạn nào đó có nộp hồ sơ chắc là đi con đường nào đó mình không rõ, theo mình biết năm nay chưa có kế hoạch thi tuyên công chức

T

tunganphat

Sơ cấp
19/7/10
23
0
1
39
hn
Năm nay không tuyển hả bạn,thế thì năm sau thi vậy.thời gian còn dài mà.

H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
làm gì có chuyện đó. chỉ là chưa có kế hoạch thi tuyển thôi mà. nếu không thi thì nhà ta cùng nhau chờ tới sang năm vậy. có người nói chở đợi là hạnh phúc mà

C

chinhhvtc

Sơ cấp
11/10/10
17
0
1
36
Hải Dương
hic, mỗi người một thông tin
Chẳng biết nguồn tin nào chính xác nữa,
Năm nay mà không thi thì mình tìm đường khác thôi

H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
đúng đấy, chỉ là chưa có tổ chức thi thôi chứ chắc ít nhất cũng phải qua 2/9 đã. mà bạn Chinhhvtc có người quen thử hỏi tình hình xem sao.

Bạn tunganphat có thông tin gì mới không cho cả nhà biết để thảo luận với. mà bên KTNN làm gì mà mãi không thấy tuyển dụng gì cả. bạn có thể gửi cho mình một ít tài liệu về thi môn hiểu biết về pháp luật không vậy. bạn gửi vào đây cho mình nhé: lelien24121990@gmail.com . cảm ơn bạn nhiều

Sửa lần cuối:
D

danhthoinguoioi

Guest
26/7/11
29
0
0
33
phú xuyên
Vừa hỏi thằng anh rồi , đầu năm sau thi nhé , chúc các bạn may nắn nhé

C

chinhhvtc

Sơ cấp
11/10/10
17
0
1
36
Hải Dương
lại đầu năm sau à,
Tớ có người quen nhưng điện hỏi bác ấy toàn bảo là lúc nào có thông tin thì bảo,
nên t cũng sốt ruột.
Chẳng biết đâu mà lần, t còn đang lấp lửng chỗ làm cũ mới khố chứ.

T

tieutung88

Sơ cấp
8/7/11
8
0
0
37
bắc giang
Mình công tác ở KTNN, hàng năm căn cứ theo chỉ tiêu giao, KTNN có thông báo tuyển dụng rộng rãi, hiện nay bon mình chưa thấy thông báo tuyển dụng, bạn nào đó có nộp hồ sơ chắc là đi con đường nào đó mình không rõ, theo mình biết năm nay chưa có kế hoạch thi tuyên công chức
bạn này chém thế, trêntoongrr cục thành lập ban tuyển sinh rồi, chắc t10 thi tuyển thoai

H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
chẳng biết thông tin thế nào nữa. người nói thế này người nói thế khác. hic. bạn tunganphat thử hỏi xem sao. năm nay mà không thi lại đợi đến năm sau thì mất thời gian thật đấy. hic

C

chinhhvtc

Sơ cấp
11/10/10
17
0
1
36
Hải Dương
Chẳng có thông tin nào chính xác cả, chỉ ước chừng thời gian thôi,
mình thì thấy bảo tháng 11 thôi. Còn cũng không biết được chính xác nữa.

H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
mình chỉ mong thi sớm sớm thôi. mong là tháng 10 thi. mà họ phải bán hồ sơ trong 1 tháng thì chắc khoảng tháng 11 mới thi cũng nên. mấy bên bảo hiểm và thuế họ thi gần có kết quả rồi còn bên mình thông tin vẫn không thấy gì? không khéo năm sau họ thi rồi lấy luôn 400 người cũng nên.

T

tunganphat

Sơ cấp
19/7/10
23
0
1
39
hn
Kiểm toán nhà nước tại các khu vực đã được thành lập và có địa điểm chính xác.Riêng tại khu vực Thanh Hoá thì Phó Tổng KTNN Hoàng Hồng Lạc đang đi kiểm tra hoạt động Đoàn kiểm toán tại Thanh Hoá từ ngày 30/8 – 1/9/2011.Các đoàn kiểm toán khu vực đã bắt đầu hoạt động và cũng chuẩn bị có cuộc tuyển dụng đó.Muốn biết chi tiết các bạn đợi qua ngày 2/9 nhé.Cứ nghỉ ngơi, chơi bời 2/9 cho mái thoải đi nhé.

H

hongdo2804

Guest
28/7/11
54
0
0
hà nội
ừ, vậy thì tốt rồi. mình rất mong nhanh nhanh thi, chứ thực ra càng đợi lâu càng nản thôi. có thông tin gì thì thông báo cho cả nhà với nhé. bạn tunganphat nắm bắt được thông tin chi tiết ghê.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Thế thi vào kiểm toán Nhà nước thì thi bao nhiêu môn, bao gồm những môn gì? có mở khóa ôn thi không? Ai biết thì nói rõ cho mọi người biết nhé

T

thetruth

Cao cấp
25/8/11
238
0
0
32
viet nam
Đừng làm nhụt ý chí của mọi người như thế ... :d cố lên các pro , sao phải xoắn nhỉ .Mà rõ ràng tôi đã cho một vài người tài liệu rồi mà sao không thấy ai chia sẻ lên đây nhỉ .Nghe chừng tính cạnh tranh cao nhỉ ,mấy ngày nữa sẽ tìm và soạn cho các bạn tài liệu đầy đủ có trọng tâm ....

Bạn post tài liệu đi? Mình đọc làm gì thấy tài liệu của bạn trên này?

Tài liệu thì mình học trong ôn thi kiểm toán viên thôi.Nó phục vụ cho ngành nghề hiện tại của mình lun.Còn một số tài liệu về nhà nước thì lên mạng tải bằng google là được rồi.Thực ra làm việc ở đâu cũng không quan trọng.Nếu xác định có bằng kế toán,kiểm toán viên thì ở đâu mà người ta chẳng nhận.Mình định thi chuyển về khu vực XI tại Thanh Hoá.Lăn lộn ngoài HN nhìu năm wa mà vẫn chưa có gì trong tay cả.Hik.Nếu bạn nào không bít down từ mạng thì mình gửi qua mail cho.Hoặc không bít thì vào google: Tài liệu ôn thi kiểm toán viên, hoặc luật kiểm toán nhà nước hoặc...Mình cũng làm kiểm toán nên cũng bít ít nhiều thôi.Thỉnh thoảng hóng chuyện với xếp thì biết chút ít.Nếu biết gì thêm sẽ thông báo cho các bạn.

Gửi cho mình với, thi ngành nào chả có con ông cháu cha, mình cứ phải ứng tuyển để bọn nó có mất tiền cũng phải mất gấp mấy lần, nếu mình không dự thi chỉ tiêu lấy 200 người mà chỉ có 200 hồ sơ coi như chúng nó chỉ cần 50đ/ môn là ok à, vừa không phải cạnh tranh, vừa không mất tiền. Nếu bạn có tài liệu post lên đây nhé !

Sửa lần cuối:
W

Will AOF

Guest
3/4/08
14
0
1
34
Cau Giay Ha Noi
Haiz, cty nhà em đang bắt ký hợp đồng, giờ ko ký mà bỏ ngay cũng dở quá, mà ký cũng dở, có cụ lớn nào tư vấn hộ cái

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA