Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
Q

quenem

Sơ cấp
31/12/12
20
0
0
ha noi
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Bạn học cử nhân kinh tế nhưng là ngành gì mới được, một số ngành được tuyển: kế toán, kiểm toán, quản trị kinh doanh, xây dựng dân dụng...còn nếu quen biết thì ngành gì cũng được. Khi mới tuyển vào, tát cả là kiểm toán viên dự bị và sẽ được học lại nghiệp vụ, trong thời gian 2-3 năm thì được mới trở thành kiẻm toán viên chính thức và lúc đó được gọi là chuyên viên, Còn công việc là đối chiếu sổ sách, chi tiêu của các cơ quan nhà nước: ngân hàng, tập đoàn nhà nước, uỷ ban các cấp... xem có hợp lý không...

Trong thông báo tuyển dụng năm 2008 mình thấy tuyển công chức dự bị ở 2 ngạch là kiểm toán viên dự bị và chuyên viên. Vậy mình muốn hỏi là 2 ngạch đấy khác gì nhau ko? mình tưởng chuyên viên chỉ làm các công việc hành chính như lập kế hoạch công tác....., còn kiểm toán viên mới đi kiểm toán chứ!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
netprobk

netprobk

Sơ cấp
13/3/11
16
1
0
43
ho chi minh

Trong thông báo tuyển dụng năm 2008 mình thấy tuyển công chức dự bị ở 2 ngạch là kiểm toán viên dự bị và chuyên viên. Vậy mình muốn hỏi là 2 ngạch đấy khác gì nhau ko? mình tưởng chuyên viên chỉ làm các công việc hành chính như lập kế hoạch công tác....., còn kiểm toán viên mới đi kiểm toán chứ!!!

Trường hợp tuyển chuyên viên là các đối tượng đã được bộ tài chính cấp chứng chỉ kiếm toán, có it nhất 5 năm kinh nghiệm trong nghề, hoặc các đối tượng có bằng cấp kiểm toán quốc tế...

T

tranvubg203

Sơ cấp
12/11/12
25
0
0
Bắc Giang

mình nghe nói những năm trước hay thi tuyển vào khoảng tháng 3, tháng 4 gì đó, không biết năm nay thế nào nhỉ? nghe bạn netprobk nói thì chắc là người trong ngành rùi thì phải, bạn có kinh nghiệm thi cử thì share cho a em trên diễn đàn để mọi ng có tâm thế tốt trước kỳ thi bạn nhé.. chân thành cảm ơn netpro

C

cubap

Sơ cấp
21/12/12
11
0
0
35
cần thơ

thong tin tuyen dung o dau vay ca nha?

chị Minhtrang 86 oi, cho e xin tai lieu on thi voi, mail cua e la: nguyenkimtran255@gmail.com
Cám ơn chị nha!

D

dingboutique

Trung cấp
7/9/12
113
0
0
Ha Noi

Bạn học cử nhân kinh tế nhưng là ngành gì mới được, một số ngành được tuyển: kế toán, kiểm toán, quản trị kinh doanh, xây dựng dân dụng...còn nếu quen biết thì ngành gì cũng được. Khi mới tuyển vào, tát cả là kiểm toán viên dự bị và sẽ được học lại nghiệp vụ, trong thời gian 2-3 năm thì được mới trở thành kiẻm toán viên chính thức và lúc đó được gọi là chuyên viên, Còn công việc là đối chiếu sổ sách, chi tiêu của các cơ quan nhà nước: ngân hàng, tập đoàn nhà nước, uỷ ban các cấp... xem có hợp lý không...
bạn ơi, cho mình hỏi chuyên ngành "kinh tế đối ngoại" có được tuyển không vậy? mong sớm nhận dc phản hồi từ bạn.

D

dingboutique

Trung cấp
7/9/12
113
0
0
Ha Noi

Tớ sẽ reply cho những ng cần.ok
Đứa nào xoá hòm thư đó chắc thấy sung sướng lắm. Haizzz.Đúng là đầu óc có vấn đề.
bạn minhtrang86 ơi, share giúp mình tài liệu vào mail dingboutique@gmail.com với nhé, cảm ơn bạn nhiều!! rất mong nhận được mail của bạn.

netprobk

netprobk

Sơ cấp
13/3/11
16
1
0
43
ho chi minh

mình nghe nói những năm trước hay thi tuyển vào khoảng tháng 3, tháng 4 gì đó, không biết năm nay thế nào nhỉ? nghe bạn netprobk nói thì chắc là người trong ngành rùi thì phải, bạn có kinh nghiệm thi cử thì share cho a em trên diễn đàn để mọi ng có tâm thế tốt trước kỳ thi bạn nhé.. chân thành cảm ơn netpro
Hiện tại mình vẫn làm tư nhân, nhưng mà mình có người nhà làm ở KTNN nên biết chút ít thông tin về KTNN, thông tin chính thức thì không có (hiện tại vụ tổ chức vẫn chưa có kế hoạch tuyển dụng), nhưng theo dự đoán của những người trong ngành thì qua tết sẽ có tuyển dụng (vì mình cũng tham gia tuyển dụng nên người nhà cũng hay thăm dò khi nào có tuyển). Khi nào có thông báo gì mình sẽ cho các bạn hay.

bạn ơi, cho mình hỏi chuyên ngành "kinh tế đối ngoại" có được tuyển không vậy? mong sớm nhận dc phản hồi từ bạn.
cái này mình không rõ, khi nào có thông báo chính thức thì mới biết những ngành nào được tuyển dụng, kỳ tuyển dụng trước thì kinh tế đối ngoại có được tuyển đấy bạn ah.

B

barren soul

Trung cấp
12/7/12
56
1
6
Ha Noi

Hiện tại mình vẫn làm tư nhân, nhưng mà mình có người nhà làm ở KTNN nên biết chút ít thông tin về KTNN, thông tin chính thức thì không có (hiện tại vụ tổ chức vẫn chưa có kế hoạch tuyển dụng), nhưng theo dự đoán của những người trong ngành thì qua tết sẽ có tuyển dụng (vì mình cũng tham gia tuyển dụng nên người nhà cũng hay thăm dò khi nào có tuyển). Khi nào có thông báo gì mình sẽ cho các bạn hay.
Qua tết là tết âm lịch ạ?

netprobk

netprobk

Sơ cấp
13/3/11
16
1
0
43
ho chi minh

đúng rùi bạn, qua tết âm lịch.

D

dingboutique

Trung cấp
7/9/12
113
0
0
Ha Noi

cảm ơn vì thông tin hữu ích của bạn netprobk nhé, bạn có thể share cho mình ít tài liệu ôn vào mail dingboutique@gmail.com được không? mình cũng muốn được thử sức lắm.

Z

zypcoi

Sơ cấp
29/11/12
8
0
0
46 hang da, ha noi

Ko biết thi có khó ko nhỉ??? :) thấy ai cũng xin tài liệu nhưng chả ai cho... Chán và nản :)

V

Vitetkt

Sơ cấp
3/4/11
12
0
0
35
Hải Duơng

Anh chị cho em xin ít tài liệu ôn thi nhé!
Mail của em là vitetkt@gmail.com.
Cám ơn anh chị ạ! Em cũng muốn thử sức mà ^^^

V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

tháng 4 thi, fixed lịch cho mọi người nhé.

T

thu123456

Sơ cấp
19/9/12
20
0
1
Tp hcm

Hi, thks bạn nha rất zui khi nhận đc thông tin này của bạn....
bạn nhận được thông tin từ đâu z?
tháng 4 thì thì khi nào thì bên kiểm toán cho thông báo chính thức vậy bạn?

V

vet1008

Sơ cấp
3/1/13
36
0
0
Ha Noi

thông tin thi tuyển chính thức của KTNN chưa có các bạn nhé. Các bạn cứ yên tâm ôn thi, mình đang làm ở KTNN, thi không nhờ vả gì cả. Yên tâm nhé.

Bạn ơi, bạn có tài liệu ôn thi gì không cho mình xin với hoăc tom tắt giup minh tai lieu can ôn nhé . Mail của mình là canhathuongnhau0404@yahoo.com nhe. Cảm ơn bạn nhiều

V

vinakansai

Guest
27/11/12
2
0
0
36
ha noi

Các bác nào có tài liệu ôn thi cho em xin ít tài liệu nhé kiemtoan28@yahoo.com em sẽ hậu tạ nếu có gặp nhau :)

W

wingirl

Trung cấp
24/3/11
172
0
16
33
Vĩnh Phúc

hic, từ giờ phải chăm chỉ lên hóng thread này rùi..............Mà các anh chị cho e hỏi, khiu có thông báo tuyển dụng thì nhà nước tổ chức thi ạ? giống như thuế ấy ạ? mỗi tỉnh chắc là phải có các chỉ tiêu khác nhau chứ ạ? e giờ mới bít bên thread nì, nên không rõ cho lắm. các ac bít chỉ dùm e với.

M

MTA2010

Sơ cấp
17/4/12
27
0
0
37
Nghệ an

Lâu lắm rồi mới vô diễn đàn! Chúc mọi người năm mới có nhiều thành công mới và đạt được mục tiêu đề ra! Hôm nay bên mình tổng kết có tham dự của Tổng KTNN, Vụ TCCB, Vụ Tổng hợp! hiện nay đang lập đề án Luân chuyển điều động 2013 nên chưa tổ chức thi tuyển! đợt này cũng xem xét tuyển nhiều lĩnh vực phù hợp với mục tiêu trung hạn và dài hạn của KTNN, nhưng chắc là dành cho chuyển ngang theo ngạch chuyên viên nhiều hơn. Sáng họp, Tổng KTNN cũng có kêu Vụ TCCB nhanh lập đề án tuyển dụng trong năm nay nhưng xem ra còn lâu nữa! Vậy nhé! Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA