Mỗi tuần một chuyên đề

Thắc mắc về phương pháp nhập sau, xuất trước (LIFO)

• Thread starter sunbeam
  • Ngày gửi
G

gamactoc

Sơ cấp
29/6/11
39
0
0
Góc phố-HCM
Phan tra loi cho cau hoi tren la dap an D, neu sai toi xin rut khoi thanh vien WEBKT
đáp án b là chính xác thì Webketoan nhà mình giảm mất 1 người. Mình không thích điều đó chút nào
"Thất bại là mẹ của thành công"
Từ những thất bại mình rút thêm kinh nghiệm và tích lũy cho lần thành công sau.
Đừng vì một câu trả lời sai mà bạn có thể từ bỏ ước mơ, cơ hội học hỏi trên webketoan.
Không biết bạn chắc chắn mấy % mà dám khẳng định 1 câu hùng hồn thế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Đáp án nào cũng là đáp án mở, để mà các bạn lựa chọn và biện chứng cho cái đáp án đó sao cho chuẩn nhất, bạn Tứ hải giai huynh đệ của TKKG àh! TLX cũng chọn giống bọn mình đi, vui lắm ấy!

Hi hi, bạn định rủ thêm người bầu chọn đáp án B .... He he

Dầu đáp án nào đi chăng nữa thì We're one

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Trong khuôn khổ đó vẫn có đáp án D là một đáp án mở, tại sao lại không chọn?

Bạn xem câu "giả thiết" trong câu hỏi, giả thiết đặt ra cho phương pháp tính giá hàng tồn kho theo LIFO
Hàng tồn kho thì đương nhiên không thể nói là chỉ có đơn giá được mà cũng phải có số lượng và đơn giá thì mới gọi là giá trị hàng tồn kho, LIFO phản ánh giá vốn và giá tồn kho thì đều phản ánh về mặt giá trị (số lượng x đơn giá)
Nếu chọn phương án D có nghĩa theo bạn LIFO chỉ quan tâm đến đơn giá xuất hàng vậy suy ra LIFO chỉ phản ánh đơn giá vốn và đơn giá tồn cuối kỳ???????

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Hi hi, bạn định rủ thêm người bầu chọn đáp án B .... He he

Dầu đáp án nào đi chăng nữa thì We're one

"Nếu được mọi người cùng bầu, tôi sẽ cố gắng" !? Hihi! Càng đông càng vui mà bạn

G

gamactoc

Sơ cấp
29/6/11
39
0
0
Góc phố-HCM
Mình thống kê thì có mình này, bạn Sinhvien1986 này, bạn Gamactoc này, và bạn SAA này, là Kiên định với đường lối sáng suốt, mà lại có biện chứng, có khẳng định và phủ định đầy đủ nữa chứ! Mọi người cụng li nhau phát ha

Cụng ly vì cùng ý tưởng nào! zzzoooooo!

marsida

marsida

Trung cấp
26/3/09
116
2
18
Bà Rịa Vũng Tàu
theo mình chọn D vì thường mình chỉ xem giá nhập sau thì xuất ra trước và ngược lại thôi chứ đâu wan tâm tới hiện vật, dụng cụ gì đâu, xuất cái nào mình xem tính giá cái đó để tính giá vốn cho đúng thôi mà.
hj

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Cụng ly vì cùng ý tưởng nào! zzzoooooo!

Cụng li! zzzoooooo...nhưng cái mình quan tâm là ý tưởng này có bán để thu tiền được không cơ, hix! Bạn thông cảm, kế toán nên nhìn cái gì cũng quy ra kinh tế ngay

G

gamactoc

Sơ cấp
29/6/11
39
0
0
Góc phố-HCM
theo mình chọn D vì thường mình chỉ xem giá nhập sau thì xuất ra trước và ngược lại thôi chứ đâu wan tâm tới hiện vật, dụng cụ gì đâu, xuất cái nào mình xem tính giá cái đó để tính giá vốn cho đúng thôi mà.
hj
Đúng là anh hay chị đây đọc đề mà chưa hiểu rồi.
Đề bài đang "giả thiết" và xét về....
phải bám sát câu họ cần hỏi và đứng trên tầng phương diện họ đưa ra rồi xét anh hay chị...nhé

Cụng li! zzzoooooo...nhưng cái mình quan tâm là ý tưởng này có bán để thu tiền được không cơ, hix! Bạn thông cảm, kế toán nên nhìn cái gì cũng quy ra kinh tế ngay
anh hay chị valentine1011 ơi !
Đừng quy chung chung thế. em cũng là kế toán này. Nhưng khi trao đổi trong này có mong mình nhận được khoản tiền nào đâu.
Giúp được người khác là mình vui rồi và niềm vui đó nhân lên khi gặp những người có cùng tư tưởng.
mang cái niềm vui đó cụng ly thôi

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
anh hay chị valentine1011 ơi !
Đừng quy chung chung thế. em cũng là kế toán này. Nhưng khi trao đổi trong này có mong mình nhận được khoản tiền nào đâu.
Giúp được người khác là mình vui rồi và niềm vui đó nhân lên khi gặp những người có cùng tư tưởng.
mang cái niềm vui đó cụng ly thôi

Bạn lại hiểu sai í mình rồi. Trao đổi trên diễn đàn là chỉ mong học hỏi các cao thủ trong nghề, để cùng tìm cách mang lại lợi ích cho cty, mang về thu nhập cho mình và đúng pháp luật.

R

rosetran1010

Sơ cấp
14/8/11
14
0
0
38
hcm
mình cũng nghĩ là đáp án B mới đúng: rõ ràng đây là phương pháp nhập sau xuất trước rồi, nhưng kiện vật và giá trị thì phải gắn chặt với nhau.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
mình cũng nghĩ là đáp án B mới đúng: rõ ràng đây là phương pháp nhập sau xuất trước rồi, nhưng kiện vật và giá trị thì phải gắn chặt với nhau.

Chào mừng, bạn là người thứ 5 chọn đáp án b

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Mình xin góp ý nhỏ thế này: Theo pp đích danh hay lifo thì đều phải tính đúng giá trị của lô hàng xuất đó. Khác là giá đích danh có thể chọn xuất bất kỳ (xuất lô nào tính đúng giá lô đó) còn lifo thì cứ hàng nhập sau xuất trước. Ở đây giả định giá trị và hiện vật đi cung nhau không thể nào xuất lô hàng nhập trước mà tính giá xuất là của lô hàng sau được. Đáp án b

X

xutetua

Guest
17/8/11
3
0
0
Nam Dinh
Đáp án C thôi em, gì mà lăn tăn nhiều quá vậy.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Mình xin góp ý nhỏ thế này: Theo pp đích danh hay lifo thì đều phải tính đúng giá trị của lô hàng xuất đó. Khác là giá đích danh có thể chọn xuất bất kỳ (xuất lô nào tính đúng giá lô đó) còn lifo thì cứ hàng nhập sau xuất trước. Ở đây giả định giá trị và hiện vật đi cung nhau không thể nào xuất lô hàng nhập trước mà tính giá xuất là của lô hàng sau được. Đáp án b

Chào mừng bạn là thành viên thứ 6 chọn b.

Lúc đầu mình định chon đáp án b nhưng lại thấy có câu: Về mặt giá trị và hiện vật gắn chặt với nhau. Mình quyết định chọn đáp án d

Suy nghĩ lúc đầu luôn luôn là suy nghĩ đúng em Phương Huyền àh! Đọc lại dẫn chứng cho đáp án b để cho đông đủ. "Em có quyền giữ im lặng, vì mọi lời nói của em là căn cứ chống lại em trước tòa" hihi!

Sửa lần cuối:
V

vucam74

Sơ cấp
19/7/11
3
0
0
Thái Bình
Ban van chua tin tuong dap an D a? Neu sai toi xin rut không tham gia Web ketoan

Minh chon dap an D.Day la dap an dung 100%.

Sửa lần cuối:
Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Chào mừng bạn là thành viên thứ 6 chọn b.

Suy nghĩ lúc đầu luôn luôn là suy nghĩ đúng em Phương Huyền àh! Đọc lại dẫn chứng cho đáp án b để cho đông đủ. "Em có quyền giữ im lặng, vì mọi lời nói của em là căn cứ chống lại em trước tòa" hihi!
Đó là phần lựa chọn của em, em tin vào mình và cũng không muốn vận động người khác làm theo mình ạ. Đáp án em chọn vẫn là d. Thân!

V

vucam74

Sơ cấp
19/7/11
3
0
0
Thái Bình
Xin chào quý vị, cảm giác treo nick thế nào nhỉ? Tôi lại mở sách ra nghiền thôi.

Sửa lần cuối:
G

gamactoc

Sơ cấp
29/6/11
39
0
0
Góc phố-HCM
Hỡi những ai chọn đáp án b thì cứ yên tâm đi nhé. Câu đó được mấy giảng viên ở trường mình giải đáp dùm rồi.
Lúc đầu nhìn vào thì chọn câu d.
Nhưng mình thanh minh 1 lượt và họ xem lại kỹ thì đều đồng tình với mình(b)

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Hỡi những ai chọn đáp án b thì cứ yên tâm đi nhé. Câu đó được mấy giảng viên ở trường mình giải đáp dùm rồi.
Lúc đầu nhìn vào thì chọn câu d.
Nhưng mình thanh minh 1 lượt và họ xem lại kỹ thì đều đồng tình với mình(b)

Sự thật luôn luôn và sẽ luôn luôn đúng, quan trọng bạn có dám khẳng định điều mình nghĩ là đúng hay không! Hì nghe bài hát: "Tiếng gai hót trong bụi mận chim"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA