Kê khai hóa đơn xăng dầu thế nào cho đúng?

• Thread starter lovedh
  • Ngày gửi
H

Hiencb86

Guest
29/5/10
1
0
0
Cao Bằng
Mình thấy nhiều công ty chỉ khai tiền xăng dầu trước thuế thôi, còn tiền phí xăng dầu thì khi nào hạch toán mới kê khai để tính vào chi phí mà thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyvan88

Sơ cấp
5/11/09
9
0
1
hn city
mình cũng lăn tăn vụ này, trước mình toàn kê làm 2 dòng ở phần "1.Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT"
Dòng 1 là tiền xăng dầu trước thuế, thuế suất 10%
Dòng 2 là tiền phí xăng dầu, thuế suất 0%
thấy hok đúng lắm nhưng cũng hok bít kê sao cho chuẩn cả...:(

D

dienpokermon

Sơ cấp
9/5/10
2
0
0
33
ha noi
Em cũng đồng ý với hoaixinhkt đó

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
mình cũng lăn tăn vụ này, trước mình toàn kê làm 2 dòng ở phần "1.Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT"
Dòng 1 là tiền xăng dầu trước thuế, thuế suất 10%
Dòng 2 là tiền phí xăng dầu, thuế suất 0%
thấy hok đúng lắm nhưng cũng hok bít kê sao cho chuẩn cả...:(

Thuế suất 0% và ko tính thuế là 2 trường hợp khác nhau đó bạn ơi.

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi
theo tơ thi cứ hạch toán phí xăng dầu vào giá mua chưa thuế rùi ghi vao, còn phần thuế tự tay đánh vào, phần ghi chú ghi PXD: 100 000đ, báo vàng hay báo đỏ vẫn ok, ko vấn đề j hết, t thấy mọi người đều làm như thế
hôm trc đi tập huấn thuế, nghe anh giảng thuế nói la trong HTKK 3.0 báo đỏ là minh làm sai, con báo vanngf thi ko vấn đề,

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Phần phí xăng dầu không chịu thuế, sao lại cộng vào trị giá mua hàng làm gì nhỉ ? Nó có chịu thuế đâu mà cộng.
Chỉ tiêu 1 ghi rõ : HHDV dùng riêng cho sxkd CHỊU THUẾ GTGT đủ đk khấu trừ.
Bạn hiểu sai chỗ này rồi-Phí xăng dầu không chịu thuế, nhưng dùng để sản xuất ra mặt hàng chịu thuế GTGT nên phải khai vào chi phí và hóa đơn thanh toán hợp lệ thì đủ điều kiện khấu trừ !

H

HOANG NGUYEN NGOC CHI

Sơ cấp
7/4/11
14
0
0
37
THAI BINH
Mình ko ghi vào phần kê thuế chỉ hạch toán vào sổ sách thôi.

N

nguyenvungocanh

Guest
11/8/11
5
0
0
33
hà nội
cả nhà ơi cho em hỏi ở phần dưới của bán ra mua vào PL 01 và 02 có phần hàng hoá dịch vu không phải tổng hợp trên tờ khai là thế nào. thấy phần mềm báo đỏ ở chỗ đó em không biết lam thế nào. cả nhà giúp em với

M

meoconbexiu

Sơ cấp
13/1/10
7
0
1
Tp.HCM
Lúc trước mình có đi tập huấn để thi chứng chỉ hành nghề thuế, thầy bên cục thuế Thành Phố HCM hướng dẫn lả phần phí, lệ phí xăng dầu không kê khai vào bảng kê, mình có bài giảng và hướng dẫn kê khai nè, nếu cần mình sẽ mail cho mọi người xem.

D

DTB007

Sơ cấp
22/6/09
8
0
1
Son La
Ban tach rieng phan phi, chi nhap phan thue thoi, neu co van de gi lien he voi phong TTHT cq thue dia phuong de duoc giup do. Con tai lieu huong dan co tren mang cua TCT: gdt.gov.vn

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi
Lúc trước mình có đi tập huấn để thi chứng chỉ hành nghề thuế, thầy bên cục thuế Thành Phố HCM hướng dẫn lả phần phí, lệ phí xăng dầu không kê khai vào bảng kê, mình có bài giảng và hướng dẫn kê khai nè, nếu cần mình sẽ mail cho mọi người xem.

VẬY THI bạn mail cho mình với dinhlienkt222@gmail.com, thanks b nhiu:thanx::thanx::thanx:

N

ngocphat

Guest
20/7/11
1
0
0
daknong
mình làm kế toán cho dn bán lẻ xăng dầu nên những người đi trước chỉ mình như thế này: Tiền trước thuế + Phí XD khi đưa vào tờ khai thì tách riêng ra thành 2 phần, tức là cùng ghi số HĐ, ký hiệu HĐ, ngày tháng ... giống nhau, chỉ khác là số tiền. VD tiền trước thuế là 10.000.000đ, phí là 100.000đ thì trong tờ HHDV mua vào ở mục 3 ghi như sau: dòng 1: là doanh số mua chưa thuế:10.000.000 thuế suất 10% thuế GTGT 10.000.000đ
dòng 2: doanh số mua chưa thuế là 100.000 thuế suất, thuế GTGT để trống. Vì phí là phần doanh thu ko chịu thuế

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Có tài liệu sao không post lên forum cho mọi người xem với mà cứ phải mail vậy???

L

LiLi279

Guest
24/10/07
6
0
0
Hà nội
Trước đây mình cũng cộng phí xăng dầu vào tiền hàng chưa thuế và phần thuế tự gõ tay. Tháng này làm ở 3.0 cũng bị báo lỗi màu vàng , mà tháng này bên mình còn bắt đầu nộp tờ khai qua mạng nữa. Mình vừa thử kết xuất ra excel thì thấy một loạt màu vàng, sợ quá. Không biết cứ để như thế rồi gửi cho thuế thì người ta có chấp nhận không nhỉ? Bạn nào mà cũng phải nộp qua mạng đang vướng mắc ở chỗ này thì giúp đỡ mình với nhé

N

nguyenvungocanh

Guest
11/8/11
5
0
0
33
hà nội
tốt quá rồi, cậu gửi cả cho tớ nữa nhé. địa chỉ mail của tớ là : pakanumber1@gmail.com .Cảm ơn cậu nhé

giaminh0512

giaminh0512

Guest
13/6/11
12
0
0
35
ha dong
bạn meoconbexiu ơi cho mình nhé vì hôm trước cty mình ko thấy báo là đi học tập huấn giờ minh đang rất băn khoăn về HTKK 3.0 bạn cho mình nhé !
Mail của mình là: danggiaminh0512@gmail.com

Sửa lần cuối:
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Chán quá....................

Cơ chế xin - cho................

Biết bao giờ mới phát triển.....................

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA