Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai hóa đơn xăng dầu thế nào cho đúng?

• Thread starter lovedh
  • Ngày gửi
T

tigone tigone

Sơ cấp
15/8/11
13
0
0
Hà Nội
Cảm ơn bạn nhé . tại vì lần trước mình đi tập huấn người ta cũng bảo không cho vao bảng kê nên mình cũng không biết phải cho vào đâu . Chắc làm giống như bạn nói quá cho vào cột ghi chú hihi

Cả nhà ơi cho mình hỏi tý . Số là tháng trước mình có kê khai báo cáo sử dụng HĐ qua mạng , khổ cái là file báo cáo thuế tháng mình không tài nào tải về đc đã thế cái thông báo nộp thành công báo cáo hóa đơn của mình cũng không thể mở được mà in ra . Cú thế chứ . Có bác nào biết giúp đỡ mình cái ...

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xn2809

Sơ cấp
3/10/09
5
0
1
Hà Nội
Tiền xăng dầu trước thuế mình kê vào 1dòng, còn lệ phí, phí xăng dầu thì tách ra kê vào 1dòng bên dưới.

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Tiền xăng dầu trước thuế mình kê vào 1dòng, còn lệ phí, phí xăng dầu thì tách ra kê vào 1dòng bên dưới.

xăng dầu kê thôi, chứ phí xăng dầu kê vào làm j. Cái đó mình đưa thẳng vào chi phí luôn đó bạn

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Cảm ơn bạn nhé . tại vì lần trước mình đi tập huấn người ta cũng bảo không cho vao bảng kê nên mình cũng không biết phải cho vào đâu . Chắc làm giống như bạn nói quá cho vào cột ghi chú hihi

Cả nhà ơi cho mình hỏi tý . Số là tháng trước mình có kê khai báo cáo sử dụng HĐ qua mạng , khổ cái là file báo cáo thuế tháng mình không tài nào tải về đc đã thế cái thông báo nộp thành công báo cáo hóa đơn của mình cũng không thể mở được mà in ra . Cú thế chứ . Có bác nào biết giúp đỡ mình cái ...

Nếu không thấy phản hồi thì bạn phải vào trang web của tổng cục thuế truy cập xem tình hình nộp tờ khai, nếu có thì mới yên tâm, chưa có thì coi như chuẩn bị nộp phạt là vừa.

T

tungk4ktdn

Sơ cấp
14/5/09
11
0
1
Hà Nội
Lung tung qua biết nghe ai bây giờ???

L

lovedh

Guest
2/10/09
15
2
0
Hà Nội
Sáng nay mình đi nộp tờ khai thuế tháng 7 rồi. Vẫn kê như trước là tiền xăng dầu + phí kê vào cột trước thuế. Báo vàng chấm đỏ kệ nó vẫn in ra và nộp bình thường.

V

VuMinhChau

Guest
21/7/09
1
0
0
Hà Nội
Gửi bạn meoconbexiu
Bạn gửi giúp cho mình theo địa chỉ "linh_chi7598@yahoo.com"
Cảm ơn bạn nhiều nha!

Sửa lần cuối:
H

happyhappy

Sơ cấp
19/11/08
45
0
6
Tp.HCM
Lúc trước mình có đi tập huấn để thi chứng chỉ hành nghề thuế, thầy bên cục thuế Thành Phố HCM hướng dẫn lả phần phí, lệ phí xăng dầu không kê khai vào bảng kê, mình có bài giảng và hướng dẫn kê khai nè, nếu cần mình sẽ mail cho mọi người xem.

Mail cho mình với! hanahtran203@gmail.com

V

VuTam76

Guest
24/1/11
2
0
0
Hà nội
Lần trước mình nhận làm cho 1 DN cũng toàn HĐ xăng dầu (đầu vào 800 tờ/1tháng)và mình cũng kê khai như các bạn nói tức là phí xăng dầu+tiền hàng chưa thuế,còn phần thuế thì nhập tay.

D

DungMab

Sơ cấp
13/5/11
13
0
1
TP. HCM
Chào bạn meoconbexiu. Bạn có thể cho mình xin file bài giảng và hướng dẫn kê khai được không?
Mail của mình là mydung19852003@yahoo.com
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
theo mình thì bản chất của tờ khai thuế là kê khai những phần chịu thuế. Phí, lệ phí là những khoản chi khác. đúng luật thị bên bán ra cũng không kê khai vậy bên mua kê khai làm gì. Mà bạn nào kê khai cũng không sao vì chưa có quy định phạt kê khai thừa mà. Nếu không yên tâm thì cứ kê khai

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Hôm nay tớ đã hỏi chị ở Cơ quan thuế rồi:
- Phí xăng dầu có thể kê khai vào tờ khai hoặc là bỏ ra ngoài để hạch toán vào chi phí.
( Nếu kê khai vào tờ khai thì = GTHH + phí xăng dầu, còn phần thuế GTGT thì gõ tay)

C

congdung

Sơ cấp
1/7/08
27
0
1
43
HCM
Hôm nay tớ đã hỏi chị ở Cơ quan thuế rồi:
- Phí xăng dầu có thể kê khai vào tờ khai hoặc là bỏ ra ngoài để hạch toán vào chi phí.
( Nếu kê khai vào tờ khai thì = GTHH + phí xăng dầu, còn phần thuế GTGT thì gõ tay)

Để khỏi tranh cãi, Tôi chốt lại nhé có hai cách và cách nào cũng được:
C1. Cộng lệ phí vào doanh số còn thuế nhập tay.
C2. Không cộng lệ phí vào doanh số

N

Nguyenhienkt12c

Guest
Đúng như các bạn vẫn nói đó, phần phí xăng dầu vẫn cho vào chi phí và hạch toán bình thường mà.

Theo mình được biết và được học trên nhà trường thì nếu phần phí đó chịu thuế GTGT thì vẫn được khấu trừ như bình thường.hi.

Sửa lần cuối:
Nguyen tha 87

Nguyen tha 87

Sơ cấp
Các bạn ạ. hôm nay tớ đi nộp thuế và lỗi mà nhiều bạn của mìh làm thuế gặp vè HĐ Xăng dầu là khi kê khai nhập giá chua VAT + phí xăng dầu vào Cp và VAT gõ tay, trong phần mềm báo đỏ nhưng vẫn in ra được, các bạn lưu ý không phai in ra được mà có thể nộp được, lên cơ quan thuế quet các bạn sẽ trả về vì phần mềm thông minh mà các bạn. Mình hỏi chị quản lý thì chị ấy bảo cái phần mềm này nó ko đồng ý cho làm nhưu vậy thì mình bỏ phí xăng dầu ra rùi hoạch toán vao chi phí bình thường. Các bạn nhơ lưu ý nhé không đi lại chờ lâu mệt lắm. Chúc các bạn thành công.

lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội
Sao các bác cứ lăn tăn vấn đê này mãi nhỉ. Bác táo xanh nói đúng, phí xăng dâù không chịu thúe thì không kê làm gì. bên mình làm bên cty dâù nhơn, tất cả HD chỉ ghi gt tiền hàng và tiền thuế, còn phí xăng dầu thì hạch toán vào CP, tổng tiền hàng là tổng đã có cả phí xăng dầu. vì vậy khi thể hiện bên đầu vào or đầu ra chỉ thấy phần tiền hàng và phần thuế 10% thôi. các bác gõ tay vào là ko được đâu.

3

319IV

Guest
17/8/11
3
0
0
Ha noi
Các bác ơi, em còn gặp 1 vấn đề khác nhưng cũng gần giống hoá đơn xăng dầu, nghĩa là người viết hóa đơn làm tròn thuế GTGT:
Ví dụ: hóa đơn mua xi măng: GT hàng hóa mua vào là 35.364.000 đồng, VAT trên hóa đơn ghi là 3.536.000, tổng giá trị là 38.900.000
Em kê nguyên như thế vào phần mềm thì nó cũng báo lỗi vì đúng ra phần VAT phải là 3.536.400
Theo các bác thì bây giờ em phải sửa phần giá trị hàng hóa theo VAT hay sửa VAT theo giá trị hàng hóa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA