Mỗi tuần một chuyên đề

Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
hanhtran_2505

hanhtran_2505

Sơ cấp
11/6/09
23
0
0
Hà Nội
Mình cài PM HTKK 3.0, cài xong vaò sử dụng thì không thấy hiện chữ trên các nút công cụ của phần nhập MST công ty. Không hiểu sao nưã. Mình đã xoá đi cài lại mấy lần mà vẫn bị vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

laphuong206

Sơ cấp
6/5/10
11
0
0
36
HCM
thầy ơi, cho em hỏi, em đã down phần mềm 3.0 lúc 13h chiều ngày 4/8/2011, giờ lại thấy bản mới cập nhật 21h ngày 4/8/2011. Vậy em có cần tải bản mới cập nhật về nữa không ah?

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Mình cài PM HTKK 3.0, cài xong vaò sử dụng thì không thấy hiện chữ trên các nút công cụ của phần nhập MST công ty. Không hiểu sao nưã. Mình đã xoá đi cài lại mấy lần mà vẫn bị vậy

Sau khi cài lại em cần khởi động lại máy tính thì mới có thể nhập liệu được.

thầy ơi, cho em hỏi, em đã down phần mềm 3.0 lúc 13h chiều ngày 4/8/2011, giờ lại thấy bản mới cập nhật 21h ngày 4/8/2011. Vậy em có cần tải bản mới cập nhật về nữa không ah?

Cần thiết phải cài bản mới vì bản này đã có sửa lỗi của bản cũ.

becoikt5

becoikt5

Sơ cấp
30/6/09
39
0
0
Hà Nội
ừ ừ tớ cũng bị thế này nè mà ko bít làm sao ? Bảng kê thì in bình thường mà sao Tờ khai bị mất góc . Có ai có giải pháp gì không chỉ zới ?

Sau một hồi lần mò thì đã tìm ra giải pháp , in ngon lành keke. Giờ thì ok 3.0 rồi.

T

tvst11246

Sơ cấp
28/6/11
7
0
0
33
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi. Cái này khai gì ở đây ạ:

K

kieuquanh

Sơ cấp
10/12/10
33
1
0
Quận 6
Anh chị nào gặp trường hợp này thì chỉ cho e với. Những hóa đơn xăng, dầu Do có phần lệ phí xăng dầu, e nhập vào bảng kê e cộng tiền dầu + lệ phí xăng dầu, còn phần thuế e để vào cột thuế thì trên bảng kê phần thuế GTGT bị sai.như vậy e phải làm sao, khi nhập vào bảng kê ko cần cộng phần lệ phí xăng dầu vào có đc ko hả ac?

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC

Bạn tải về cài đè lên bản cũ là OK. ,

L

locttv

Sơ cấp
13/3/11
7
0
1
TP TB
Mình đã cài lại phần mềm theo hướng dẫn rồi mà vẫn không đánh được số âm là sao

Phần đó là dành cho các đơn vị đi thuê đại lý thuế kê khai mình tự khai rồi thì không cần nhập dữ liệu vào phần đó

Không cần kê lệ phí vào bảng kê đâu bạn

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Đọc mà đau cả mắt.
Bác Trần Văn Hùng cho em cái số mô bai nhá, em a lô xin tư vấn trực típ chứ đọc trên này hổng hỉu cái mô tê gì hết, em vốn cà rốt vi tính lắm ạ.
Số mô bai của em là : 0988403999
Thanh kiu bác nhìu nhìu !

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi. Cái này khai gì ở đây ạ:

Đối với những cơ sở kinh doanh có hợp đồng thuê dịch vụ đại lý thuế, mới cần khai những thông tin liên quan đến đại lý thuế. Nếu DN không có đại lý thuế làm dịch vụ cho mình thì không cần quan tâm!

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Đọc mà đau cả mắt.
Bác Trần Văn Hùng cho em cái số mô bai nhá, em a lô xin tư vấn trực típ chứ đọc trên này hổng hỉu cái mô tê gì hết, em vốn cà rốt vi tính lắm ạ.
Số mô bai của em là : 0988403999
Thanh kiu bác nhìu nhìu !
Em làm ơn đừng gọi cho ông này, ông này bận lắm, không giải thích gì được cho em đâu. Đặc biệt là ngoài giờ làm việc nhé.

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Sao mình cài xong bản update, copy lại datafile vào mục HTKK130 thì mở 2.5.5 lên lại không có dữ liệu gì nhỉ?

hanhtran_2505

hanhtran_2505

Sơ cấp
11/6/09
23
0
0
Hà Nội
Tiền xăng dầu +lệ phí xăng dầu bạn kê vaò tiền hàng hóa dịch vụ, còn phần thuế GTGT thì bạn phải đánh bằng tay vào theo đúng như số thuế trên hóa đơn chứ. Bạn không thể đánh mức thuế suất và để phần mềm tự tính tiền thuế trong TH này được,như vậy tiền thuế GTGT trên bảng kê bị sai so với số tiền in trên HĐ.

N

NGUYEN MINH LUAN

Sơ cấp
17/3/11
8
0
0
Bình Dương
Mình cũng bị lỗi giống với bạn ngoisaobang1909 tải phiên bàn 3.0 về rồi và in ra bị mất các số liệu bên phải trang giấy, ai có cách nào chỉ dùm tụi mình với. cám ơn mọi người nhiều.

origami

origami

Trung cấp
Đúng rồi! dữ liệu 3.0 không cóp từ 2.5.5 sang được. phải dùng mới hoàn toàn, chỉ nhập số dư từ 2.5.5 sang và bắt đầu kê khai trên 3.0 thôi. Thế nên chi cục thuế mới nói là dùng song song với 2.5.5 phiên bản sử dụng song song với 3.0 mới update ý.

V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
Anh chị giúp em với,
Trước khi gỡ bỏ HTKK2.5.5 em đã không lưu lại dữ liệu, datafiles...nhưng vì công ty em mới hoạt động nên có mỗi số liệu tháng trước nên không quan trọng lắm.
Bước tiếp theo em gỡ bỏ hết các cài đặt HTKK có ở trong máy.
Em Down HTKK 3.0 theo link ở trên. Và sau đó down HTKK 2.5.5 update
Nhưng bây giờ em mở cả HTKK 2.5.5 và HTKK 3.0 đều ko được.
Bấm vào Mã Số Thuế mới mà không thấy bác Phần mềm HTKK ý kiến gì ạ.
Mọi người có ai bị lỗi như thế không ạ, chỉ em cách giải quyết với ạ
Cảm ơn mọi người

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội
Anh chị nào gặp trường hợp này thì chỉ cho e với. Những hóa đơn xăng, dầu Do có phần lệ phí xăng dầu, e nhập vào bảng kê e cộng tiền dầu + lệ phí xăng dầu, còn phần thuế e để vào cột thuế thì trên bảng kê phần thuế GTGT bị sai.như vậy e phải làm sao, khi nhập vào bảng kê ko cần cộng phần lệ phí xăng dầu vào có đc ko hả ac?

Tiền xăng dầu +lệ phí xăng dầu bạn kê vaò tiền hàng hóa dịch vụ, còn phần thuế GTGT thì bạn phải đánh bằng tay vào theo đúng như số thuế trên hóa đơn chứ. Bạn không thể đánh mức thuế suất và để phần mềm tự tính tiền thuế trong TH này được,như vậy tiền thuế GTGT trên bảng kê bị sai so với số tiền in trên HĐ.

Mình thường kê trên excel, phần thuế tự đánh tay, sau đó tải vào tờ khai.
Mình cũng vừa tải vào 3.0, hóa đơn xăng dầu vẫn đc đấy chứ .. chỉ báo lỗi mầu vàng thôi, ko phải mầu đỏ và vẫn thấy in được. Chắc là đc.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Em làm ơn đừng gọi cho ông này, ông này bận lắm, không giải thích gì được cho em đâu. Đặc biệt là ngoài giờ làm việc nhé.

Hic, hình như cụ nào làm bên thuế cũng đều rứa cả :wall::wall::wall:

M

marblevuong

Guest
22/4/08
11
0
1
Binh Duong
Sau một hồi lần mò thì đã tìm ra giải pháp , in ngon lành keke. Giờ thì ok 3.0 rồi.

Bạn ơi, mình cũng gặp trường hợp in ra bị mất số cuối.
Bạn xử lý cách nào vậy, chỉ mình với.

TKS!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA