Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
T

thanhen

Sơ cấp
27/12/08
20
3
3
39
Ha Noi
Bạn vào C:\Program Files\HTKK300\InterfaceTemplates\excel , rồi copy file bangkebanra và file bankemuavao. Sau đó nhập dữ liệu vào đó và import:015:

Mình thấy trên ứng dụng trong phần trợ giúp có phần bảng kê bán ra, bảng kê mua vào mình thường vào đó lấy mẫu excel ra rồi nhập DL vào đó sau đó tải lại là Ok, không cần phải vàp C:\... đâu. Bạn thử xem nhé

Theo mình nghĩ thì khác nhau chứ, vì còn có mục "Hàng hóa, DV không chịu thuế GTGT" nữa mà.
Tổng DT hàng hóa, DV bán ra = Hàng không chịu thuế + Hàng có chịu thuế 5%, 10%
Loại hàng của công ty bạn chắc không có loại "không chịu thuế GTGT" nên 2 loại tổng DT đó bằng nhau là đúng rồi.

sau một hổi mò mẫm cuối cùng cũng biết được là hai thằng này có gì khác nhau gì. Sự khác nhau của nó đây bạn ạ
- Tổng doanh thu HHDV bán ra = Tổng cộng Cột 8 của (tổng dòng 1 + tổng dòng 2 + tổng dòng 3 + tổng dòng 4)
- Tổng doanh thu HHDV bán ra chịu thuế GTGT = Tổng cộng Cột 8 của (tổng dòng 2 + tổng dòng 3 + tổng dòng 4)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
38
hà nội
mọi người ơi cho em hỏi với sao khi em gỡ phàn mền 2.5.5 và cài phần mền 3.0 được rồi thì dến khi cài lại pm 2.5.5 máy tính lại không cho cài lại
mọi người gúip em với

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Cài HTKK 2.5.5 sau khi cài HTKK 3.0

mọi người ơi cho em hỏi với sao khi em gỡ phàn mền 2.5.5 và cài phần mền 3.0 được rồi thì dến khi cài lại pm 2.5.5 máy tính lại không cho cài lại
mọi người gúip em với

Phải lấy phần mềm HTKK 2.5.5 UPDATE trên Website được Tổng cục Thuế phát hành cùng với HTKK 3.0 thì mới cài được

L

LONG 4

Guest
29/11/10
37
0
0
Xóm nước đen
Phải lấy phần mềm HTKK 2.5.5 UPDATE trên Website được Tổng cục Thuế phát hành cùng với HTKK 3.0 thì mới cài được

Vậy là tiêu rồi, vừa rồi tôi lấy HTKK 2.5.5 UPDATE trên webketoan, như vậy là không được hả bạn ???

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
mọi người gúip em với

Các bạn phải theo các bước đã hướng dẫn ở bài đầu tiên thì mới có thể sử dụng song song cả 2 phiên bản. Số liệu của phiên bản 2.5.5 trở về trước khi đưa vào bản 3.0 chắc chắn sẽ không chạy được do mẫu biểu và các chỉ tiêu là hoàn toàn khác nhau.

Tóm lại làm y chang như sau thì các bạn sẽ chạy cả số liệu mới và cũ ngon lành

Bước 1: Sao lưu thư mục Datafiles của phiên bản 2.5.5 (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Bước 2: Gỡ bỏ phiên bản 2.5.5
Bước 3: Cài đặt phiên bản 3.0
Bước 4: Cài đặt lại phiên bản 2.5.5 mà các bạn mới download. Phiên bản cũ các bạn không thể sử dụng lại vì thế việc cài đặt này là bắt buộc
Bước 5: Restore lại thư mục Datafiles mà bạn đã sao lưu tại bước 1 vào (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Theo thống kê tại thư viện thì số lượng bạn download bản 3.0 mà không download bản 2.5.5 là khoảng 50% có nghĩa các bạn đã không đọc kỹ phần hướng dẫn cài đặt như trên như vậy 50% trong chúng ta đang không thể sử dụng số liệu cũng như bản HTKK 2.5.5 mới này cho mục đích tra cứu lại số liệu cũ.

Đây là việc rất quan trọng sẽ ảnh hưởng tới số liệu của chúng ta vì thế các bạn nên làm từng bước chứ không nên cắm đầu, cắm cổ download và cài đặt chỉ duy nhất 1 bản 3.0.

T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
38
hà nội
mình cài đựoc rồi , loay hoay cả ngày cuối cùng cũng cài đươcj rồi mình cứ tưởng phải lưư vào ổ khác nhau thì mới được thì ra cùng ổ c vẫn đựoc ,
bạn lấy HTKK 2.5.5 UPDATE trên webketoan đúng k sao cả mình vừa lấy ở đó mà
trên TCT và web ketoan là chuẩn nhất mà

cogiao

cogiao

Guest
24/1/08
16
0
0
Hà Nội
Vậy là tiêu rồi, vừa rồi tôi lấy HTKK 2.5.5 UPDATE trên webketoan, như vậy là không được hả bạn ???

Bạn down từ Web Của Tổng cục thuế hoặc Webketoan đều được mà. Đây là 2 nguồn chính thống nhất. Các bản HTKK 3.0 ở 1 số trang khác có thể là bản test thử sẽ có rất nhiều lỗi bạn à.

V

vutruonghainam

Guest
28/2/11
3
0
0
32
Khanh Hoa
em không cài được bác ơi, sau khi bấm cái setup.exe thì nó hiện ra một bảng đòi cài lại, sau đó em bấm nút reinstall thì nó không chịu chạy, sau khi em fix lỗi thì nó kêu bản này chỉ dùng cho windows xp sp 2 thôi, sau đó bấm setup hoài mà nó chẳng hiện ra cái gì, vậy em cài bằng win 7 là không được à? giúp em với :(

cogiao

cogiao

Guest
24/1/08
16
0
0
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi. Cái này khai gì ở đây ạ:

Cái này chỉ áp dụng với DN ko có kế toán mà đi thuê các tổ chức cung cấp dịch vụ kế toán. Sau này khi có thanh kiểm tra, bên thuế sẽ làm việc trực tiếp với tổ chức cung cấp dịch vụ kế toán này bạn ạ.

D

duythanh726

Sơ cấp
18/9/08
27
0
1
25
HCm
51deal.vn
Help gấp WKT ơi!

Bị như vầy là sao vậy WKT ơi hichic

Vào xem thông tin doanh nghiệp không được, bấm ghi thì nó ra màn hình trống không, bấm đóng thì hệ thống đơ như cây cơ :(( :026:

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương

Vào xem thông tin doanh nghiệp không được, bấm ghi thì nó ra màn hình trống không, bấm đóng thì hệ thống đơ như cây cơ :(( :026:
Bạn tải bị lỗi rồi, mình tải ở trang thuế TP. HCM, tải một lần được ngay và không bị lỗi gì đâu.

D

DangCaoCuong

Guest
6/8/11
14
0
0
Đà Nẵng

Phiên bản bạn cài có lẽ bị lỗi, đã có bản mới nhất đã FIX lỗi ngày 4/8, bạn down về cài thử xem.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Phiên bản bạn cài có lẽ bị lỗi, đã có bản mới nhất đã FIX lỗi ngày 4/8, bạn down về cài thử xem.

Lại mới có HTKK_v3.0 cập nhật lúc 18h12 ngày 05/08/2011 trên Website Tổng cục Thuế nữa rối đó...

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Lại mới có HTKK_v3.0 cập nhật lúc 18h12 ngày 05/08/2011 trên Website Tổng cục Thuế nữa rối đó...

Vào web của TCT xem đâu có thông báo HTKK_v3.0 cập nhật lúc 18h12 ngày 05/08/2011 ... đâu bạn ?

Từ hôm phát hành tới nay, TCT đã fix mấy lần rồi, có lần nào thông báo công khai trên web của TCT đâu, toàn chỉ nói nhỏ cho admin wkt thôi mà.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Tôi mới khai bổ sung cho tờ khai tháng 5/2011 đ/c thuế phải nộp tăng thêm như sau:
1/ Mở HTKK 3.0 , lập lại số liệu tháng 5 cho trang 1 cuả tờ khai tháng 5
2/ Mở HTKK 3.0 tháng 5 lập tờ khai bổ sung (lần 1)
3/ Gõ số liệu vào tờ kgai đ/c & sau đó tự động có số liệu trên giải trình KH bổ sung
4/ In tờ khai bổ sung kèm giải trình (Tờ khai t.5 đã được đ/c)
5/ fo tờ khai tháng 5 đã nộp (chưa đ/c)
6/ Gõ số thuế tăng thêm cuả tháng 5 vào mục [37] cuả tờ khai tháng 7.
7/ in tờ khai tháng 7
8/ Lập trên excel & in bản giải trình kê khai bổ sung mẫu 01 KHBS - Cái này ko biết có thừa ko.

Xong chuẩn bị đem nộp. ko biết có gì thiếu sót ko nữa .

Bác vui lòng chụp hình lên theo lời bác giải trình. Nếu được, KTGG này xin thua bác chầu đậm. (Toàn tai vơ - OK)

Vào web của TCT xem đâu có thông báo HTKK_v3.0 cập nhật lúc 18h12 ngày 05/08/2011 ... đâu bạn ?

Từ hôm phát hành tới nay, TCT đã fix mấy lần rồi, có lần nào thông báo công khai trên web của TCT đâu, toàn chỉ nói nhỏ cho admin wkt thôi mà.

Bạn nói tôi mắc cười và thương cho ông Thầy VTM của tôi khi đưa thông tin đây là bản chính thức HTKK3.0 của cơ quan thuế phát hành. Không rõ ai lại chủ trương, chỉnh sửa lại tiêu đề: HTKK 3.0_Bản chính thức do Cục thuế Long An phát hành.

Ngẫm nghĩ cũng lạ, chỉ trong vòng tíc tắc theo tiêu đề của topic này: Phần mềm HTKK 3.0 - Thông báo chính thức phát hành từ Tổng cục thuế (Bản mới cập nhật 21g ngày 04/08). Giờ lại phát sinh nhanh như thế cập nhật HTKK 3.0 lúc 18h12 ngày 05/08/2011 mà chỉ có Admin WKT âm thấm biết (Đây là thông tin không công khai minh bạch của cổng thông tin chính phủ chăng????) . Không chừng từ đây đến cuối tháng 8 sẽ lên đến đến ver HTKK 3.30 chứ không còn là HTKK 3.0 nữa đấy.

Thôi ngủ đi, khi nào đến đâu thì hay đến đó. Chuyện HTKK là 1 câu chuyện dái nhiều tập, trong khi đó những DN khác chỉ là Quận 1 của TP.HCM thôi, họ sử dụng P2D ngủ ngon an giấc vô cùng.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Bạn cứ download về, giải nén và coi ngày giờ của các file DATA thì biết

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
2f399b419242ff519e112d24b8ed4ff84d380c9b412d801f7f438bde20e6bee56g.jpg

Thành viên diễn đàn cho mình hỏi: "Tổng doanh thu hàng hoá, dịch vụ bán ra" với "Tổng doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra chịu thuế" có khác nhau gì không vậy mấy bạn? sao giá trị theo như hình trên vẫn là một vậy,hôm trước mình có đăng vấn đề này một lần rồi nhưng chưa thấy giải đáp.

Cái này là cần vì có một số nhóm mặt hàng theo thông tư 129 là không chịu thuế GTGT theo quy định tại Mục II phần B thông tư 129/2008/TT-BTC. Phần này tách ra cũng có lý do nên mới cần thay đổi từ thông tư 60 sang thông tư 28 là vậy.

Bạn nói tôi mắc cười và thương cho ông Thầy VTM của tôi khi đưa thông tin đây là bản chính thức HTKK3.0 của cơ quan thuế phát hành. Không rõ ai lại chủ trương, chỉnh sửa lại tiêu đề: HTKK 3.0_Bản chính thức do Cục thuế Long An phát hành.

Cái này em làm đó anh Trí. Mọi người cần nêu chính xác nguồn lấy thông tin thay vì đưa ra quá chung chung như thế là không được, điều này dễ gây hiểu lầm. Cơ quan thuế thì biết bao nhiêu tỉnh thành, có bấy nhiêu cục thuế và mỗi cục thuế thì đều là cơ quan thuế tuy nhiên họ không có chức năng, nhiệm vụ là làm và phát hành bản phần mềm HTKK này mà phải là từ TCT. Rút kinh nghiệm đợt vừa qua, các bạn tung hỏa mù quá nhiều đã gây không ít khó khăn, phiền phức cho các thành viên khác trong quá trình cập nhật và cài đặt thậm chí nhiều bạn còn bị mất hết data, điều này là không nên. Mình hiểu là các bạn cố gắng thông tin cho anh em các thông tin nóng hổi trong thời gian sớm nhất có thể nhưng như ông bà ta từng nói là "Cầm đèn chạy trước ô tô" thì đôi khi sẽ gây ra những kết quả không tốt. Đợt vừa rồi cục thuế Long An và Kiên Giang đã phải gỡ bỏ thông tin phát hành phần mềm này cũng là do lỗi nhận định sai lầm, thông tin trước khi được phép. Bản thân webketoan cũng không dám đăng thông tin trước cho đến khi nhận được email và thông tin xác nhận từ TCT và việc chính thức đăng tải. Chúng ta nên tôn trọng quy tắc này.

Ngẫm nghĩ cũng lạ, chỉ trong vòng tíc tắc theo tiêu đề của topic này: Phần mềm HTKK 3.0 - Thông báo chính thức phát hành từ Tổng cục thuế (Bản mới cập nhật 21g ngày 04/08). Giờ lại phát sinh nhanh như thế cập nhật HTKK 3.0 lúc 18h12 ngày 05/08/2011 mà chỉ có Admin WKT âm thấm biết (Đây là thông tin không công khai minh bạch của cổng thông tin chính phủ chăng????) . Không chừng từ đây đến cuối tháng 8 sẽ lên đến đến ver HTKK 3.30 chứ không còn là HTKK 3.0 nữa đấy.

Đề nghị anh Trí cho cái nguồn thông tin này anh Trí lấy ở đâu để em kiểm tra lại vì tới giờ cũng không có thông tin nào về việc phát hành thêm 1 bản mới nào cả từ TCT.

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI
sao phiên bản này k có tờ khai mẫu 01/KHBS vậy.Mình đang ần điều chỉnh lại thuế đầu ra mà k thấy mẫu khai bổ sung đâu cả.

Bạn này chắc không đi tập huấn thuế rồi!Khai bổ sung bây giờ khác hoàn toàn ohieen bản cũ.Nó nằm ngay trong phụ lục kê khai ấy.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
Sao lại cứ rối tung lên vậy các anh chị?em cài phiên bản 3.0 cập nhật tối ngày 3/8 bây giờ lại có thông báo khẩn vui lòng cập nhật lại bản HTKK3.0 mới nhất mới cập nhật 21h ngày 4/8 là sao?em chẳng hiểu gì cả? liệu em có phải cài đặt lại không các anh chị?:011:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA