Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Chào các Anh, Chị!
Cho em hỏi có phải nộp tờ khai thuế TNCN khi mình thuộc diện không phải nộp thuế TNCN không ạ? Mà theo PM HTKK 3.0 này, em phải kê kahi thế nào? Em là lính mới, mong Anh Chị giúp đỡ.
Cảm ơn!

Theo Điều 14 Thông tư 28/2011/TT-BTC thì "Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế."

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letao

Guest
27/10/08
13
0
0
Hưng Yên
Bạn thử vào phần thông tin về người nộp thuế xem có tích vào phần đại lý thuế ko? Nếu có tích thì bạn bỏ đi là hết mà.

Tình hình là em bỏ chọn rùi mà nó vẫn hiện thì mới chán chứ. Tìm ra lý do rùi các bác ạ, do pm nó lỗi vậy đấy, em vừa down bản ngày 15/8 về cài nâng cấp oki rùi. Hi vọng chiều không phải mang về. Tks!

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
98
2
0
Hanoi
Mình thử cài bản mới cập nhật 15/08/2011 và chọn cài nâng cấp thì không nhập được 16 số trong tờ khai 03/GTGT nhưng thông báo, nhưng gỡ bỏ HTKK 3.0 rồi cài đặt lại thì nhập được.

Mình vừa vào link http://www.webketoan.vn/tv/details-90-phan-mem-htkk-3-0.html; download bản cài ngày 15/8 như các bạn hướng dẫn.
Mình vào controlpanel=> remove HTKK 3.0 (bản cũ mình cài); đồng thời vào program files => remove tất cả datafiles 3.0 đó.
Sau đó mình cài lại HTKK 3.0 (vừa mới đownload xuống); nhưng vào tơ khai 03/GTGT (trực tiếp) thử nhập thì vẫn chỉ nhập đc 13 số thôi.
Có bạn nào chỉ giúp mình với.

T

tantruongson

Trung cấp
27/12/08
83
1
0
tu liem - ha noi
Đã bạn nào phát sinh chỉ tiêu 2 trên bảng kê 01-2 chưa, của mình phát sinh 2 hoá đơn nhưng phần mềm không nhảy ra dòng tổng cộng

P

ptmyly

Sơ cấp
13/1/09
18
0
0
Hà Nội
Đối với hóa đơn mua xăng thì kê vào mục nào các bác? có phần phí xăng dầu không chịu thuế

origami

origami

Trung cấp
Đối với hóa đơn mua xăng thì kê vào mục nào các bác? có phần phí xăng dầu không chịu thuế
Thì bỏ phần phí đi không kê nữa! chỉ kê phần Tổng thành tiền trước thuế thôi. và kê ở mục 1 như bình thường.

P

ptmyly

Sơ cấp
13/1/09
18
0
0
Hà Nội
Thì bỏ phần phí đi không kê nữa! chỉ kê phần Tổng thành tiền trước thuế thôi. và kê ở mục 1 như bình thường.
Hic, trong tờ khai thuế T7 em nhỡ kê phần phí xăng dầu và một số hóa đơn trực tiếp vào mục 1 rồi có sao ko ạ? Về cơ bản ko ảnh hưởng gì đến thuế nhỉ

H

huongviettravel

Guest
21/2/11
3
0
0
36
Ha Noi
Sao thấy nhiều bác thắc mặc mà không thấy ai có giải đáp hay vậy, Công ty em cũng đang vướng vào cái này nè, sao lưu thì lỗi lung ta lung tung,sao phần mềm gì mà kém chất lượng thế nhỉ.

origami

origami

Trung cấp
Sao thấy nhiều bác thắc mặc mà không thấy ai có giải đáp hay vậy, Công ty em cũng đang vướng vào cái này nè, sao lưu thì lỗi lung ta lung tung,sao phần mềm gì mà kém chất lượng thế nhỉ.
Bác thắc mắc gì thế? sao lưu dữ liệu cũ vào HTKK á?
HTKK 3.0 không sao lưu dữ liệu cũ được, chỉ dùng mới từ đầu thôi. Bên cạnh đó có cái 2.5.5 update theo phiên bản mới để cài song song cùng 1 lúc, bác cài cái đó để sao lưu dữ liệu cũ nhé! Nhớ là remove cái HTKK cũ đi (sao lưu lại cái data ra trc khi remove nhé) rồi mới cài cái 3.0 mới -> sau đó mới cài 2.5.5 mới đã update nhé. (chẳng lỗi gì cả :D)
Chúc may mắn

P

ptmyly

Sơ cấp
13/1/09
18
0
0
Hà Nội
Hic, trong tờ khai thuế T7 em nhỡ kê phần phí xăng dầu và một số hóa đơn trực tiếp vào mục 1 rồi có sao ko ạ? Về cơ bản ko ảnh hưởng gì đến thuế nhỉ
Có nhất thiết phải nộp lại tờ khai không ạ?

R

River Plate

Sơ cấp
Mình vừa đi nộp tờ khai về, CCT không nhận bảo là cài sai, không đọc được mã vạch. Trong khi mình cài đúng theo hướng dẫn, in không có lỗi.Lại phải mang về làm lại.Cú thật đấy

Trường hợp của bạn không phải ngoại lệ, tôi cũng bị. Cuối cùng đành phải chép bộ cài đặt của Cục Thuế về cài và làm lại.

T

tinh yeu tim thay

Sơ cấp
24/5/10
18
1
3
Ha Noi
Chào các anh chị!
Em có một vấn đề thắc mắc không biết phải làm sao. Nhờ các anh chị hướng dẫn giúp em.
Cty em bây giờ mới tham gia nộp thuế qua mạng, kỳ nộp thuế bắt đầu từ tháng 07/2011 nhưng do sơ suất nên đăng ký nhầm là nộp từ tháng 01/2011 và đăng ký thừa 1 tờ khai dự án đầu tư. Làm thế nào để đăng ký lại được ạ?
Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
Em xin chân thành cảm ơn.
Xin lỗi vì cái này hơi ngoài lề nhưng cũng tại phải áp dụng cùng PM 3.0 này mà ra.

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Hôm qua mình đi nộp thuế ở Chi cục và nảy sinh lỗi như thế này không biết có bạn nào đã gặp chưa:
- Chuyện là hôm trước khi có phần mềm mình ngồi test thử, rồi khi làm chính thức - in dữ liệu, phần mềm báo "ghi dữ liệu thành công rồi", mình tiến hành in ra 2 bản, nhưng khi in ra xong thì thấy mục "NGƯỜI NỘP THUẾ hoặc ĐẠI DIỆN HỢP PHÁP CỦA NGƯỜI NỘP THUẾ" nếu đúng là "Nguyễn Văn A" nhưng mình lại để là "Nguyễn văn B", vậy là mình phải in lại với tên NGƯỜI NỘP THUẾ đúng là Nguyễn Văn A, in ký đóng dấu xong, lên nộp Chi cục thuế nói phần mềm không đọc được vì tiến hành in 2 lần.
Vậy nếu như kê khai, in xong rồi phát hiện sai sót như trên, thì xử lý ra sao? Có phải khi ấy kê khai như thường nhưng ta tick chọn là "Tờ khai bổ sung" hay là sao?
Thành viên diễn đàn thử xem qua trường hợp này giúp ...
(Ghi chú: những lần kê khai trước, mình cũng có sai soát như thế, và cũng in lại và nộp lên Chi Cục Thuế, máy quyét trên Chi Cục thuế đọc được dữ liệu, nhưng chắc phần mềm này kiểm soát chặt chẽ hơn nên không cho làm như vậy nữa hay sao í)

Em không gỡ bỏ được bản cũ. Bây giờ em phải làm thế nào ạ.

Hôm trước mình cũng gặp trường hợp như bạn, bạn khởi động lại máy tính rồi tiến hành gỡ lại là được ah.
Chúc vui vẻ.

Sửa lần cuối:
xct

xct

Sơ cấp
25/4/09
45
0
0
Xa lắm ...
ý tớ giốgn với origami, chưa hết hạn nộp mà vẫn băn khoăn thì nộp lại ( nộp lại khi chưa hết hạn thì không vấn đề gì ),
Có nhất thiết phải nộp lại tờ khai không ạ?

O

oraclemt54

Guest
2/12/09
1
0
0
Tp. HCM
Xin cho em hỏi, em cài phần mềm vào, nhập thông tin đều bình thường, nhưng đến lúc In và Xem thử thì trên trang in và bản pdf đều không thấy xuất hiện mã vạch. Xin giúp cách khắc phục.

Em xin cám ơn trước!

M

Mr Bean

Guest
8/3/11
18
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi, trong phần mềm HTKT 3.0 thì hóa đơn xăng dầu có phí xăng dầu thì phí xăng dầu có được nhập vào phần giá trị trước thuế ko? Vì mình thử + cả phí xăng dầu vào phần giá trị trước thuế thì phần mềm toàn báo thuế GTGT vượt ngưỡng cho phép ở cột thuế GTGT.

Thứ 2 tại sao khi mình nhập số tiền thuế vào [25] sau đó nhấn vào Ghi thì nó toàn mất số tiền ở [25]. Thanks

H

huongvt244

Guest
16/8/11
0
0
0
33
ha noi
tt

jfhalkhsliugk.uhep9tg;ildgu09djtiy0ukr;,.lkzmnkjtioeylkr'h

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Cho mình hỏi, trong phần mềm HTKT 3.0 thì hóa đơn xăng dầu có phí xăng dầu thì phí xăng dầu có được nhập vào phần giá trị trước thuế ko? Vì mình thử + cả phí xăng dầu vào phần giá trị trước thuế thì phần mềm toàn báo thuế GTGT vượt ngưỡng cho phép ở cột thuế GTGT.

Thứ 2 tại sao khi mình nhập số tiền thuế vào [25] sau đó nhấn vào Ghi thì nó toàn mất số tiền ở [25]. Thanks
Chào bạn!
-Đối với hoá đơn xăng dầu bạn chỉ kê khai giá trị trước thuế và thuế, không kê khai phần phí. (Phần kê khai hoá đơn xăng dầu các bạn đã hỏi và được trả lời rất nhiều, ngay cả trong topic này cũng có. Bạn nên đọc kỹ các bài của các bạn trước khi đặt câu hỏi)
-Tại tờ khai phần mềm tự tính toán các chỉ tiêu, bạn chỉ cần nhập số thuế còn được khấu trừ của tháng 6 chuyển sang đầu kỳ tháng 7, ngoài ra không phải nhập chỉ tiêu nào nữa.

P

phuongtran158

Guest
25/2/10
2
0
0
36
hai phong
Số tiền ở chỉ tiêu số 25 là phần mềm tự động nhảy nhưng của mình lại chỉ nhảy vào số hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho sxkd chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ thuế (dòng 1) mà không tự động nhảy vào số hàng hóa dịch vụ dùng chung cho SXKD (dòng 3), rồi xóa đi kiểm tra thủ công để phần mềm tự động nhập số thì phần mềm vẫn báo lỗi ở chỉ tiêu số 25, mình đã kiểm tra ở 2 máy thì 1 máy kiểm tra thủ công rồi tự nhảy số k vấn đề gì còn máy 2máy khác đều không được, không biết là bị lỗi gì nữa, có bạn nào giúp mình với được k. THank nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA