Mỗi tuần một chuyên đề

Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
O

ohcandyak

Guest
23/8/11
0
0
0
BIEN HOA
e k cần phải lo lắng quá nhìu, chị cũng chơi ở nhà nửa năm trời, mình cứ cố gắng ắt sẽ đc
vâng. cảm ơn chị. phải cố gắng thôi chị à. mình phải yêu nghề của mình chọn chứ chị nhỉ!hjhj

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Hic, Cũng còn tùy chỗ thôi các bạn ạ. Mới ra trường các bạn cứ làm công ty nhỏ lấy kinh nghiệm đi đã. Sau này có kinh nghiệm mình làm cho các công ty lớn, cơ mà nói chung kế toán thì khô khan và ít tiền.

Lý do điển hình tại sao DN hiện nay ko muốn tuyển SV hoặc những người chưa có kinh nghiệm, để rồi các bạn lại kêu rầm trời là tại sao các DN chỉ tuyển người có KN. Đây cũng là lý do tại sao các bạn ko được đánh giá cao (thể hiện qua mức lương).

cơ mà nói chung kế toán thì khô khan và ít tiền.

Nói rất nhiều lần rồi, các bạn đừng chỉ nhìn từ phía các bạn mà phát biểu. Về con người, đầy kế toán ướt sườn sượt, về nghề nghiệp, ko có nghề nào là ko có vẻ đẹp, về thu nhập, có hàng nghìn, hàng nghìn người kiếm được khá nhiều tiền từ nghề kế toán, tài chính. Có nhiều chủ DN làm giàu được nhờ có kiến thức kế toán. Tùy nhiên, trừ 1 số người, hiếm có ai giàu từ việc đi làm công ăn lương (tất cả các nghề chứ ko chỉ kế toán) cả (nếu có thì giàu từ nguồn thu khác).

Đọc thêm các chủ đề khác tại đây

Sửa lần cuối:
ketoan acs

ketoan acs

Cao cấp
Đi làm công ăn lương thì không giàu theo đúng nghĩa của nó. Cơ mà muốn giàu thì đọc cuốn sách "Dạy con làm giàu" nhé! Tác giả chia ra có 4 nhóm người trong xã hội đấy, đọc đến đó biết mình ở nhóm nào thì biết luôn mình có giàu hay không.

H

huongbachdan

Guest
4/7/11
0
0
0
36
Ha Noi
ai bảo thế ạ. Chỉ anh em minh k làm thêm mới thế thui, em quen mấy a,c nhận lúc mấy cty về nhà làm, x cuối năm còn nhận thêm BCTC nữa. Hic

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
ai bảo thế ạ. Chỉ anh em minh k làm thêm mới thế thui, em quen mấy a,c nhận lúc mấy cty về nhà làm, x cuối năm còn nhận thêm BCTC nữa. Hic

Mấy công ty là thế nào, có người (nghe quảng cáo) là sài phần mềm kế toán lậu, nhận 1 lúc 30 công ty (mỗi cty từ 1-3tr)

50-100tr/tháng ko được gọi là giàu bạn ạ. Giàu là cái tụi nó có dàn chục cái xe hơi hạng sang (~2 tỷ/chiếc) mà mỗi ngày nó đi 1 chiếc ấy. Giàu là cái tụi có độ trăm triệu $ vứt ở NH thuỵ sĩ ấy, giàu là cái tụi mua hàng nghìn lượng vàng từ cái thời 30tr mà giờ nó lên 47tr ấy, giàu là cái tụi....

Dĩ nhiên, 100tr/tháng cũng cực kỳ khá rồi, nhưng người ta gọi đó là trung lưu bạn ạ. Khi kiếm 100tr/tháng thì họ tiêu độ 20-30tr/tháng, vị chi là còn 70tr/tháng. Tiết kiệm 60 tháng (5 năm) được 7 tỷ VNĐ + (tiền lãi ngân hàng) và mua được 1 cái nhà chung cư cao cấp (hiện nay tầm 6 tỷ). Nhưng tụi nhà giàu nó có độ chục cái nhà như thế liền một lúc (và hàng tháng sinh ra lời). Cái nhà độ 80m2, xây 5 tầng, nằm ở mặt đường cái to hôm rồi thấy giá rao cho thuê 175tr/tháng.

Hôm rồi uống nước thấy có người nói đùa là hiện nay 1 một người làm công ăn lương mua được nhà chung cư cho người có thu nhập thấp với giá hiện nay thì phải tích luỹ từ thời...nhà Lý gì đó thì may ra mới mua được.

Vì thế, các bạn có kêu trời kêu biển gì về mức lương thì cũng ko ăn thua, chỉ có nghĩ và hành động thì may ra còn có cơ... :)

Sửa lần cuối:
nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
Lương kế toán cũng tùy vào bạn sống ở đâu,mỗi thành phố tỉnh thành mức sống khác nhau thì mức lương khác nhau, nếu ở sg với 1 năm kinh nghiệm kế toán thì mức bình quân là 4tr-5tr, cộng với nhận làm thêm bên ngoài cho mấy công ty con con nữa mỗi cty hơn 1tr nữa. Nói chung cũng chẳng đủ sống với mức giá cả hiện giờ.

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
không giầu được đâu làm được bao nhiêu thì tốn tiền thuốc bấy nhiêu chán lắm mà các xếp trả lương thì thấp lắm lúc nào cũng muốn càng thấp càng tốt, nhiều xếp còn không coi kế toán ra gì cơ. bảo kế toán chỉ bảo gì làm cái đấy chứ có gì để mà làm ngồi chơi suốt ngày ý.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
Tiền lương vẫn mãi mãi là một vấn đề nan giải,lương em hàng tháng có 1.5tr làm mọi việc từ A - Z nhưng vẫn phải làm ko làm thì ai cho tiền mà tiêu chứ ?lúc nào cũng trạng thái đau đầu vì tiền:wall:

M

moonnight85

Sơ cấp
18/4/10
13
1
0
hà nội
Nghe mọi người nói mà thấy đúng và chán quá. Làm kế toán vật vả mà trách nhiệm thì lớn. Làm gì cũng chỉ lo bị phạt, làm đúng chế độ thì bộ phận nào cũng ghét. Lương làm không đủ tiền phạt. Nhất định sau này có con sẽ không cho làm kế toán nữa

• Like
Reactions: QuangĐạt1910
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Lương làm không đủ tiền phạt. Nhất định sau này có con sẽ không cho làm kế toán nữa

Theo bạn thì làm nghề gì thì sướng và lương nhiều?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Theo bạn thì làm nghề gì thì sướng và lương nhiều?

Tuyển nhân viên làm việc giờ hành chính lương 1tr/ngày.

Công việc nhu sau :

1. Sáng đấy xe tăng tại viện bảo tàng ra cho khách tham quan, chiều đây vào lại.
2. Sáng bê cụ Rùa ra chiều bê vào lại

Số lượng tuyển có hạn ưu tiền người đến trước :004:

• Like
Reactions: QuangĐạt1910
ketoan acs

ketoan acs

Cao cấp
Tuyển nhân viên làm việc giờ hành chính lương 1tr/ngày.

Công việc nhu sau :

1. Sáng đấy xe tăng tại viện bảo tàng ra cho khách tham quan, chiều đây vào lại.
2. Sáng bê cụ Rùa ra chiều bê vào lại

Số lượng tuyển có hạn ưu tiền người đến trước :004:

mrvanthuc vui tính thật. Đọc mà cười vỡ bụng ra.
Cơ mà tìm mãi không thấy cái biểu tượng cảm xúc nó nằm ở đâu cả.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
mrvanthuc vui tính thật. Đọc mà cười vỡ bụng ra.
Cơ mà tìm mãi không thấy cái biểu tượng cảm xúc nó nằm ở đâu cả.

Vụ nói về các công việc như thế này đọc lâu lắm rồi (nào là đẩy xe tăng, xỉa răng cho cá sấu, thả cá voi,...). Bạn google thể nào cũng ra rất nhiều công việc như vậy.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thay vì kêu ca mức lương thấp, các bạn học cách tìm tin tức kiểu như thế này

Tại Việt Nam, theo thống kế cho thấy mức lương trung bình của các học viên có bằng hành nghề ACCA giao động trong khoảng từ 2000$ đến 9000$ một tháng. Đa số các học viên đều giữ các vai trò quan trọng trong các tổ chức lớn như giám đốc tài chính, chuyên gia phân tích tài chính, kế toán trưởng…

Nguồn: Trung tâm Đào tạo ACCA - Đại học Duy Tân

Khi đã biết thế rồi, tại sao ko đặt mục tiêu thực hiện đi các bạn? Nào là học tiếng anh, nào là tìm chỗ học, v.v.... Thời gian kêu ca, đọc net, chat chít, đi chơi, v.v... sao ko đầu tư để thay đổi trạng thái hiện tại. Dĩ nhiên kiếm cái ACCA ko phải là con đường duy nhất cho dân kế toán để kiếm ra tiền, đấy mình chỉ ví dụ để mọi người suy nghĩ thôi. Thay vì kêu thì nghĩ và hành động

Trong lúc chưa đạt mức trên 1000$ thì bạn thử thi vào chỗ 700$ này xem được ko?

Sửa lần cuối:
1

160388

Sơ cấp
28/6/11
4
0
0
tphcm
mình cũng thấy vậy đó, cũng hơi bùn... nhưng phải cố gắng thôi, bạn chery làm 7tr 1 tháng là ok rùi. Mình mới đi làm 1 năm làm cũng nhìu lém cũng được khoảng 4tr ah, chắc sau này chắc phải chuyển nghề quá... hay tương lai sẽ tìm chỗ nào lương cao hơn chứ kiểu này ko đủ sống!

N

ngocky11

Guest
15/8/11
0
0
0
34
Hà Nội
Bèo bọt lắm bạn ơi.. nhưng làm kế toán trưởng thì ăn zôi za thì chắc có nhỉnh hơn xíu :D hê hê

N

nemo0612

Guest
23/11/10
0
0
0
HN
Bèo bọt lắm bạn ơi.. nhưng làm kế toán trưởng thì ăn zôi za thì chắc có nhỉnh hơn xíu :D hê hê
Thì ai cũng cần bước đi bạn đầu mà. Để lên KTT cần biết bao nhiêu năm. Hix

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Theo mình mức lương cao hay thấp là do công ty của bạn, nếu bạn làm ở DNNN thì càng ở quy mô to thì thu nhập bạn sẽ khá (ví dụ Tổng Công ty, Tập Đoàn), còn lương giờ 10tr là cugnx đủ ăn thôi.

K

kenhnhansu

Guest
9/9/11
40
1
0
Hà Nội
Lương cao hay thấp là tùy vào năng lực, trình độ, kinh nghiệm, nếu mới đi làm thì chắc chỉ khoảng 2,5 triệu thôi. Còn nói về lương của cả một ngành nghề kế toán thì có người lương cả 1000$-2000$ ấy chứ, nhiều mức mà bạn, cứ phấn đấu dần dần thôi.
Các bạn có thể tham khảo mức lương và công việc: Website tuyển dụng phổ biến tại Việt Nam, đăng tin tuyển dụng miễn phí 100%, miễn phí xem xét CV. Dịch vụ tuyển dụng hiệu quả. Công việc mới cập nhật hàng ngày. - Kenhnhansu.com

dotu

dotu

Guest
11/5/11
0
0
0
35
ha noi
Lương e có 2,5tr. ko ăn trưa, ko phụ cấp.hic. Đang tính kiếm chỗ khác, bác nào có mối nào giới thiệu e với nhá!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA