Mỗi tuần một chuyên đề

Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Lương e có 2,5tr. ko ăn trưa, ko phụ cấp.hic. Đang tính kiếm chỗ khác, bác nào có mối nào giới thiệu e với nhá!
Có chỗ mình có nhưng chỉ tuyển nữ thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
dotu

dotu

Guest
11/5/11
0
0
0
35
ha noi
Vậy thì e đủ tiêu chuẩn về giới tính rồi.hihi. cho e hỏi lương lậu tnao ah?

conhocbuongbinh

conhocbuongbinh

Sơ cấp
28/8/10
4
0
1
35
hà đông
hic, với mức lương thế này mà lại phải đi thuê nhà trọ rồi bao nhiêu cái phát sinh nữa thì sao được??/

nguyenvanhienthuc87

nguyenvanhienthuc87

Guest
10/11/09
23
0
0
Tp. HCM
nghe thảm quá, cố gắng góp thật nhiều kinh nghiệm rồi lương sẽ cao thôi các anh chị em. Kế toán trong một công ty luôn quan trọng.

Tùy công ty và vị trí tuyển dụng, mức lương cho kế toán mới ra trường có thể dao động từ 2.5-3.5 tr/ Có kinh nghiệm thì 3.5-4.5tr, mức kế toán tổng hơp 8-8.5tr/ Kế toán trưởng từ 15-20tr. Đó là mức hiện tại ở công ty mình

K

kenhnhansu

Guest
9/9/11
40
1
0
Hà Nội
Mức lương cao hay thấp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, như là năng lực bằng cấp của bạn, công việc bạn được giao, và phụ thuộc vào công ty bạn làm nữa. Nhưng như bạn nói thì chắc lương chỉ đc khoảng 2,5tr - 3tr thôi, nói chung mới đi làm lương bèo bọt mà

N

nguyen vo thanh hang

Guest
31/8/11
6
0
0
38
Gai ray
khong han là vậy
Đã thực thụ là kt gioi thi chỉ cần nhận ss về làm là luong sẽ khá thôi

T

TONGIA

Guest
7/9/07
0
0
0
Ha Noi
360M per year vẫn chán và muốn bỏ nghề sang làm GĐ Tài chính đây.

Lời khuyên chân thành: Đừng đi theo còn đường Kế toán nữa. Hết thời hoàng kim rồi nhé.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Thôi đâm lao thì phải theo lao thôi các bạn. Mình cũng mất công ăn học rồi mà. Làm cứng cáp chút thì thiếu gì chỗ......!

nutinh

nutinh

Sơ cấp
24/5/11
21
0
0
đồng nai
đúng là đã ăn học bao năm , cố gắng làm để tìm kiếm kinh nghiệm chịu bao nhiêu khổ sở thế mà tới giờ này mới thấy là mình sai lầm khi cố gắng theo nghề , kế toán đúng là mình đã chọn nhầm nghề rùi

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
uh nhầm thì cũng phải theo lên hãy theo cho tốt các bạn à.giờ ko lý nào làm lại từ đầu?....tụt hậu mất.

H

hongmit

Guest
22/4/09
43
0
6
hatay
Nghề nào cũng phải có những đam mê không chỉ vì lương nhiều hay ít đâu bạn. Nếu bạn thích nó, bạn làm nó thật tốt thì bạn sẽ nhận được kết quả xứng đáng.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Mình thì ko nhiều đam mê với nghề kế toán lắm. Mình vì CS bạn à.

T

thongoc2212

Sơ cấp
12/5/10
14
0
1
37
ha noi
Tùy công ty và vị trí tuyển dụng, mức lương cho kế toán mới ra trường có thể dao động từ 2.5-3.5 tr/ Có kinh nghiệm thì 3.5-4.5tr, mức kế toán tổng hơp 8-8.5tr/ Kế toán trưởng từ 15-20tr. Đó là mức hiện tại ở công ty mình

Ước ao, hicc, em làm KTT mà lương dưới 5tr nè, hicc, mà KTHH chỉ xuất hàng, nhập hàng thui đã được 3tr rùi. Em còn phải làm thuế, nội bộ, thanh tóan, báo cáo tài chính, hix... chán quá , định tìm việc khác nhưng vẫn băn khoăn và khó nghĩ với Sếp. AC nào bít có công ty tuyển kế tóan ngoài giờ HC thì giúp em với nha, em thank cả nhà trước

A

anhduongtalents

Guest
20/6/11
5
0
0
HCM
forums nào cũng đề cập lương nhỉ? nghề nào cũng có sướng, khổ, vui, buồn, lương cao, lương chưa cao.

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Thế à? cũng chán nhỉ?thấp quá giờ lương thế sao mà sống nổi? khéo phải đổi nghề thôi! hihihi

Mấy ng làm công nhân còn vất vả hơn mình nhìu mà lương có ra gì đâu. Nta cứ nghĩ làm như mình là cao sang lắm ý.hic. mỗi cv có cái vất vẩ riêng. cố gắng vì miếng cơm manh áo thôi.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Các bạn ơn cho mình hỏi lương của kế toán bây giờ bình quân bao nhiêu hả các bạn?

Trả lời câu hỏi này hơi khó !!!

Có lẽ lương của Em là thấp nhất : 1.000.000 đ/tháng (Mới được tăng lương từ tháng 4/2011, tăng từ 800.000 lên 1.000.000 đ)
Còn lương ở đâu cao nhất thì Em chịu.
Bác cứ lấy lương của Em cộng với lương của Bác nào cao nhất đó rùi chia bình quân là ra .... :004::004::004:

T

thuymin45

Sơ cấp
3/12/09
13
0
0
hà tây
Nói tới lương bổng theo ngành nghề, thời buổi lạm phát bi jo, mìn thấy mọi ng nói làm tư nhân thì lương chỉ khoảng 3tr nhưng tự lăn lộn và tiến bộ nhanh,mìn làm cty nc ngoài đc 2 năm này lương khoảng 7tr nhưng lại k học hỏi đc j nhìu, chả nhẽ giờ mìn bỏ cty ra ngoài làm cho tư nhân, mọi ng tư vấn giúp mìn với:atom:
Môi trường làm việc của cty nước ngoài thường dễ thăng tiên mà sao bạn lại bỏ phí thể, 7tr cũng không nhỏ đâu

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trước khi bạn có thể thành công khi giao dịch chứng khoán, việc đầu tiên là bạn phải dành ra 10.000 giờ nghiên cứu các loại biểu đồ.

Trước khi bạn trở thành một tác giả được yêu thích nhất, bạn phải viết khoảng 10.000 giờ.

Trước khi bạn có thể trờ thành một tay golf cự phách, bạn phải dành ra 10.000 giờ để tập đánh golf.

Trước khi bạn có thể thành công trong buôn bán, bạn phải bỏ ra 10.000 giờ đi chào hàng và bán hàng.

Nguồn: Cái giá để trở thành thiên tài

Trước khi bạn có thể nhận lương cao, thì bạn hãy ĐỌC BÀI NÀY (Đùa chút cho vui :))

N

ntnga159

Sơ cấp
27/5/11
3
0
0
33
hanoi
hic
minh mới ra trường lương đc 2tr2

Xem nhiều