Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
D

diana4teen

Guest
7/11/11
2
0
0
32
Hà Nội
Ðề: Mức lương kế toán hiện nay?

nghèo cũng nhiều giàu cũng nhiều mà đi tù cũng nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
596
113
TP.HCM
www.webketoan.vn

Ra trường được hơn 10 năm. Bạn bè mình có người đã bước lên đẳng cấp CFO được lương 4 - 5 ngàn USD, cũng có người mãi giờ lương có 6 -7 triệu. Vậy đâu là "giới hạn nào cho chúng ta" ?

Mình từng được nghe một ông thầy dạy về nhân sự nói đại khái rằng: Chúng ta học nhiều thế nhưng những gì chúng ta học chỉ hỗ trợ được có khoảng 30% công việc. Vì thế 70% còn lại quyết định sự khác nhau của thành công, chênh lệch lớn là đúng rồi.

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Giờ để trả lời được mức lương kế toán hiện nay thật là khó. Kinh tế khó khăn, các doanh nghiệp giảm lao động, tuyển dụng thì ép lương trả rất thấp.
Minh làm trong cty xây dựng bao nhiêu năm nay, giờ xây dựng hết thời, thất nghiệp, tìm việc thì lương trả thấp quá không muốn làm. Chắc về làm công nhân cho nhẹ đầu óc hehe.

domai108

domai108

Trung cấp
21/4/08
120
1
18
Ninh Binh

Giờ để trả lời được mức lương kế toán hiện nay thật là khó. Kinh tế khó khăn, các doanh nghiệp giảm lao động, tuyển dụng thì ép lương trả rất thấp.
Minh làm trong cty xây dựng bao nhiêu năm nay, giờ xây dựng hết thời, thất nghiệp, tìm việc thì lương trả thấp quá không muốn làm. Chắc về làm công nhân cho nhẹ đầu óc hehe.

Mình thì tới tận hơn 3 năm nay rồi chẳng biết đến lương là gì nhưng vẫn phải làm, cũng chẳng nhẹ đầu hơn gì cả.

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Mình thì tới tận hơn 3 năm nay rồi chẳng biết đến lương là gì nhưng vẫn phải làm, cũng chẳng nhẹ đầu hơn gì cả.

3 năm không lương thì lấy gì mà sống? không lương chắc bạn có lậu phải không hihi?
Mình mà 2 tháng không lương là tiêu, không có tiền đóng tiền phòng, tiền ăn uống.
Nghề nào cũng có cái khó, cái khổ. Chắc kiếm nghề gì khác làm quá. Đi bán bánh tráng trộn, nước trà chanh, trà sữa... thấy khỏe đầu óc, thấy mấy bà gần nhà bán ngày được mấy trăm, tháng thu nhập gấp đôi mình đi làm hihi. Khổ....... quá....., kêu trời trời chẳng thấu.

T

Ti Ngo

Guest
27/3/13
1
0
0
Hải Dương

Học xong kế toán, ra trường => nản.

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Nhiều người cũng nãn rùi, đổi nghề đi, qua kinh doanh đi hehe

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,030
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Nghề nào cũng có cái khó, cái khổ. Chắc kiếm nghề gì khác làm quá. Đi bán bánh tráng trộn, nước trà chanh, trà sữa... thấy khỏe đầu óc, thấy mấy bà gần nhà bán ngày được mấy trăm, tháng thu nhập gấp đôi mình đi làm hihi. Khổ....... quá....., kêu trời trời chẳng thấu.

Tại sao bạn ko đi bán bánh tráng, bán trà chanh? Bạn thử đi chứ. Quyền quyết định là ở bạn chứ có phải ở người khác đâu.

Giả sử có ông trời thật thì ông trời cũng ko đi giúp từng cá nhân được. Chỉ có bạn quyết định cuộc sống của bạn mà thôi.

Đây này, làm kinh doanh dễ như thế này này.

Sửa lần cuối:
tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Haizzzzzzzzz......... Muốn vứt áo........nhưng có nhiều ý kiến trái chiều, thấy sao nản và chùn bước rồi.

M

miupham

Guest
29/3/13
0
0
0
34
Bình Dương

Ý kiến hay đấy, cho em hùn vốn đi bán bánh tráng trộn, nước trà chanh với:banana:hihi

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Nếu mìh chọn bán mỹ phẩm ở shop cao cấp saigon, ng ta đồng ý trả mình 8tr/tháng, còn đang làm kế toán hiện giờ chỉ đc 4,6tr/tháng, nhưng mìh vẫn chọn làm kế toán tuy chỉ đủ chi tiêu mỗi tháng, nhưng nó làm cho mình ko quên nghề, còn về tương lai lâu dài sẽ yên tâm hơn, ko bít mình có suy nghĩ dở hơi ko nhỉ?

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

Haizzzzzzzzzz, trong phòng em, chỉ có em làm đúng ngành nghề được đào tạo là Kế Toán, còn 2 bạn kia học ngân hàng ra làm kinh doanh, ai cũng ghên tỵ với mình là được làm đúng nghề, mà đâu ai biết lương mình thấp hơn mấy bạn đó,

Nghề Kế Toán...........haizzzzzzzzzzzz

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn luchong nếu bạn bây giờ đang làm kế toán thì hướng phấn đấu hay nhất theo mình nghĩ là sau này bạn cố gắng sẽ là ng quản lý kinh doanh, chứ đừng làm kế toán suốt đời, với kiến thức về kế toán sẽ hổ trợ bạn rất nhìu, nếu bạn trở thành ng quản lý.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Phải nói là ở chỗ nào nữa mới chính xác.
Nhưng phần nhiều để nói và thấy lương kế toán thấp hơn nhân viên Sale....
Nếu các bạn làm kế toán, rồi làm sale...thì sẽ biết nguyên nhân
Cái này là hầu như nhé. Đừng đêm trường hợp cụ thể ra phản bác lại. OK

Mấy anh chị cứ thấy người ta làm kinh doanh lương cao là nói dễ và sướng. Nếu làm thì chắc có lẽ 1/2 trong đó muốn quay về kế toán...

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn ko hỉu ý mình nói rồi, bạn có thấy mình ghi chữ hướng phấn đấu ko ? thôi đành viết ra cụ thể lun vậy:
NV kế toán -> Kế toán tổng hợp -> Kế toán trưởng (Chief) -> Giám đốc tài chánh (CFO) -> Giám đốc điều hành (CEO)
Còn nếu bạn chỉ mún làm kế toán ko thui thì tùy bạn

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Bạn ko hỉu ý mình nói rồi, bạn có thấy mình ghi chữ hướng phấn đấu ko ? thôi đành viết ra cụ thể lun vậy:
NV kế toán -> Kế toán tổng hợp -> Kế toán trưởng (Chief) -> Giám đốc tài chánh (CFO) -> Giám đốc điều hành (CEO)

Mình nói chung vậy chứ có nói cậu đâu. HiHi

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Nhìn cái Avatar rất xinh, thích ghê

Để đi hết cái đường bạn ghi đó, quả thực ko mấy ai làm được

Phấn đấu mãi mới được cái Auditor đó

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

Bạn ơi? đoạn đường này có 5 khúc, có 5 khúc mà sao thấy đi mãi đi mãi nhỉ???

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Nhưng em đã thấy có ng làm đc, theo bạn em thì ng này trc kia chỉ là nv kế toán bình thường, sau leo lên được chức KTT, rùi phó giám đốc cty giày Bình tiên, ng ta làm đc tại sao mình ko dám nghĩ tới nhĩ, có xa vời viễn vong đâu, tụi em con gái còn dám nghĩ, lẽ nào các anh lại chịu thua sao, hi

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA