Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Mức lương kế toán hiện nay?

Nhưng em đã thấy có ng làm đc, theo bạn em thì ng này trc kia chỉ là nv kế toán, sao lên được chức KTT, rùi phó giám đốc cty giày Bình tiên
Thì mình có nói là ko làm đc đâu? chỉ nói đoạn đường này dài quá..........

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mualarung

Sơ cấp
30/5/13
15
0
1
Tp HCM

Ai cũng biết là công việc nào cũng có cái khổ riêng, nhưng lương kế toán thấp quá, lại áp lực quá! nhiều khi mình cũng muốn bỏ ngành.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Ai cũng biết là công việc nào cũng có cái khổ riêng, nhưng lương kế toán thấp quá, lại áp lực quá! nhiều khi mình cũng muốn bỏ ngành.
Hi, mấy chổ lương cao người ta giành hết rồi ... thay vì bỏ nghề thì nên chuyên sâu hơn với nghề để lảnh thêm nhiều nơi, cực 1 chút nhưng thu nhập sẽ đở hơn, thử xem !

ptx309

ptx309

Cao cấp

hi..1 khách hàng của cty em, trước đây cũng là nv kế toán, đi làm 1 time ở cty sx băng keo, sau về mở cty riêng, sx băng keo lun, năm ngoái vp còn nhỏ - 2 nv thôi - mà giờ em sang bên đấy - phòng kế toán lên 5 người rồi, chưa kể nv kd nữa.
Nể chị ấy luôn...
Rồi còn con bạn em nữa khi nó vào tp, k có xe máy, buổi sáng nó đi bộ 15' ra trạm bus, rồi leo 2 tuyến bus tới kcn vĩnh lộc , rồi lại đi bộ tiếp 45' nữa để tới công ty. Buổi chiều lại hành trình 2 lần đi bộ, 2 lần xe bus. Sáng nào cũng như vậy 5r sáng từ gò vấp qua vĩnh lộc, 2 tháng ròng, lương tháng đầu của cậu ấy chỉ có 2 triệu rưỡi, hơn 1 năm qua, giờ lương của cậu ấy gần 7 triệu rồi, cậu ấy cũng chuyển qua sát cty, chỉ cần đi bộ là tới...

Tất cả là do mình hết. Có cố gắng hay không thôi. Dù lương thấp, dù môi trường làm việc có tệ, vẩn cứ phấn đấu học hỏi. Rồi 1 ngày, trời sẽ không phụ lòng người --> tiền sẽ k phụ ta. Tiền sẽ tự động tìm đến ta <3 <3

Sửa lần cuối:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,030
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Tất cả là do mình hết. Có cố gắng hay không thôi. Dù lương thấp, dù môi trường làm việc có tệ, vẩn cứ phấn đấu học hỏi. Rồi 1 ngày, trời sẽ không phụ lòng người --> tiền sẽ k phụ ta. Tiền sẽ tự động tìm đến ta <3 <3

Đúng rồi, bởi Người giàu không làm việc vì tiền:).

Người cha giàu bật cười thật to.

“Đừng đổ lỗi cho bác và đừng nghĩ bác là nguồn gốc của mọi vấn đề. Nếu con nhận ra rằng vấn đề là ở chính bản thân con, con mới có thể thay đổi chính mình, học được cái gì đó và trở nên khôn ngoan hơn. Hầu hết mọi người đều muốn người khác thay đổi chứ không muốn mình thay đổi. Khi không được như ý, họ nghỉ việc và đi tìm một việc làm khác, lương cao hơn, vì họ nghĩ rằng những đó sẽ giải quyết được vấn đề. Nhưng, họ đã lầm. Trong hầu hết mọi trường hợp thì không đâu.”

Đi làm chỉ để lĩnh lương thì sẽ như bao người khác, đi làm để học những gì người ta đang kinh doanh, đang hoạt động. Học cả điểm yếu lẫn điểm mạnh để rút ra KN sau này cho mình. Cái đó có giá trị lớn hơn mức lương gấp nhiều lần. Nhưng rất ít người hiểu được điều này, chỉ có vài phần trăm thôi.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bên mình xui quá, chọn chổ làm ai ngờ gặp nhằm ông giám đốc “Xi ba chao”, lun kêu gọi nhân viên đi làm nên mặc đồ mới , nhưng lại bảo tự bỏ tiền ra mua, bảo nhân viên đi công tác thường xuyên bằng xe cá nhân kể cả khi cần chở hàng lun cho cty, nhưng cũng bảo tự bỏ tiền ra đổ xăng, bên mình lun thuộc lòng câu nói bất hữu của giám đốc “ Các anh chị phải cống hiến thật nhìu cho cty ,OK !!!!”

P

phanthikimhue

Sơ cấp
13/3/13
6
0
0
34
daklak

hi, ai lại đi nói xấu sếp vậy ta.

xuli

xuli

Trung cấp

Tùy theo từng công ty thôi bạn à, công ty nào làm ăn tốt thì họ trả lương cao, còn ko thì phải chịu khó làm mà lấy kinh nghiệm vậy :(

S

susukt

Sơ cấp
10/11/11
18
0
0
Hà Nội

hi..1 khách hàng của cty em, trước đây cũng là nv kế toán, đi làm 1 time ở cty sx băng keo, sau về mở cty riêng, sx băng keo lun, năm ngoái vp còn nhỏ - 2 nv thôi - mà giờ em sang bên đấy - phòng kế toán lên 5 người rồi, chưa kể nv kd nữa.
Nể chị ấy luôn...
Rồi còn con bạn em nữa khi nó vào tp, k có xe máy, buổi sáng nó đi bộ 15' ra trạm bus, rồi leo 2 tuyến bus tới kcn vĩnh lộc , rồi lại đi bộ tiếp 45' nữa để tới công ty. Buổi chiều lại hành trình 2 lần đi bộ, 2 lần xe bus. Sáng nào cũng như vậy 5r sáng từ gò vấp qua vĩnh lộc, 2 tháng ròng, lương tháng đầu của cậu ấy chỉ có 2 triệu rưỡi, hơn 1 năm qua, giờ lương của cậu ấy gần 7 triệu rồi, cậu ấy cũng chuyển qua sát cty, chỉ cần đi bộ là tới...

Khâm phục bạn của bạn đi bộ đi làm thế....

ptx309

ptx309

Cao cấp

hức. tháng nào mình cũng âm, tháng nào mình cũng thiếu
hôm nay là 18/6 rồi mà chưa có lương tháng 5
Bùn. Biết khi nào mới qua cảnh này nhỉ.
Tính đi làm thêm, mà sức khỏe tệ quá.
Haiz za`.... Cũng chẳng có quen bít ai để nhận bct về làm. Haiz.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Nghề nào cũng vất vả cả các bạn ah, mình chọn nghế nào thì cố mà theo, còn lương lậu cũng theo tình hình chung cả thôi ai may thì đuợc chỗ lương cao còn không thì lương thấp lương như hiện nay mình thấy nếu làm kế toán thuế các công ty bình thương khoảng 5 triệu

N

nguyentruongtien

Sơ cấp
18/5/10
35
3
8
hà nội

hức. tháng nào mình cũng âm, tháng nào mình cũng thiếu
hôm nay là 18/6 rồi mà chưa có lương tháng 5
Bùn. Biết khi nào mới qua cảnh này nhỉ.
Tính đi làm thêm, mà sức khỏe tệ quá.
Haiz za`.... Cũng chẳng có quen bít ai để nhận bct về làm. Haiz.

Haiz mình còn chưa có lương tháng 12/2012 nè

ptx309

ptx309

Cao cấp

nếu làm kế toán thuế các công ty bình thương khoảng 5 triệu
Hức, bên mình sx, mình kiêm hết từ đầu đến cuối.
nhưng k được mức lương đó. huhu. Tài chính của sếp khó khăn nên khi nào cũng nợ lương hết

Haiz mình còn chưa có lương tháng 12/2012 nè
oạch. k tin đâu. lương tháng 12/2012 chưa có mà lương tháng 1 đến 6/2013 có rồi à ? hihi :p

N

nguyentruongtien

Sơ cấp
18/5/10
35
3
8
hà nội

Hức, bên mình sx, mình kiêm hết từ đầu đến cuối.
nhưng k được mức lương đó. huhu. Tài chính của sếp khó khăn nên khi nào cũng nợ lương hết

oạch. k tin đâu. lương tháng 12/2012 chưa có mà lương tháng 1 đến 6/2013 có rồi à ? hihi :p

Làm gì có bạn ơi mọi người bỏ đi hết rồi bắt công ty cam kết bao giờ có lương phải gọi đến trả bạn ah

D

dienlanhbachkhoaqt

Guest
11/5/13
0
0
0
37
hà nội

Mình Thấy Lương do người ta chả cho bạn nhưng bao nhiêu là của bạn và bạn muốn lương mình là bao nhiêu

L

laptopcu

Guest
24/6/13
0
0
0
36
Hà Nội

Kế toán còn to hơn sếp phải ko các bác, nhưng chắc lương ko bằng sếp

Xem nhiều