Lời trái tim gửi một người bạn!

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
thu6tudo nói:
A à...,
Nhớ mi kinh khủng, hicx, ngày càng gần thì thu6 càng nhớ mi lắm lắm.Bộ ba chúng ta là 1 điều kỳ diệu, chưa khi nào thu6 lại cảm thấy điều đó rõ ràng như bây giờ...
Mi ở xa thu6, thế nhưng tình cảm của mi, thu6 vẫn giữ trong này...mong gặp mi nhiều lắm...mà có chắc gặp rồi, ta có lại như xưa không, hay thu6 lại lảng tránh đề tài muôn thuở mà mi và thu6..suýt chút nữa là giận nhau: tình cảm, hicx.
Đừng nói về điều đó nữa nha, thu6 sợ lắm, sợ thật sự...Hình như thu6 đã nhận ra điều gì đó...không rõ ràng nhưng lại ko thể nói ra, dù mi có bên cạnh thu6 hay không.Thu6 cần mi lắm, nhưng những gì cần keep inside, thu6 lại càng không thể bày tỏ...và mi cũng đã nói không ép thu6, chỉ là sự tự nguyện mà thôi...
Sao mi không ở đây để giữ thu6 lại, để giúp thu6 nhận ra điều nên và ko đúng, mi có biết rằng nhiều lúc nhớ mi, thu6 khóc huhu một mình không hả?
Chúc mừng sinh nhật mi nhé, lại lần nữa thu6 lại vô tâm, thế mà trong list mi luôn để ta ở số 2, chỉ sau số 1: Gia đình...Còn thu6, thu6 để mi là số mấy, mi có biết không...?

:banana: :banana: This is so as called having a weekness for WKT :banana: :banana:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
thu6tudo nói:
A à...,
Nhớ mi kinh khủng, hicx, ngày càng gần thì thu6 càng nhớ mi lắm lắm.Bộ ba chúng ta là 1 điều kỳ diệu, chưa khi nào thu6 lại cảm thấy điều đó rõ ràng như bây giờ...
Mi ở xa thu6, thế nhưng tình cảm của mi, thu6 vẫn giữ trong này...mong gặp mi nhiều lắm...mà có chắc gặp rồi, ta có lại như xưa không, hay thu6 lại lảng tránh đề tài muôn thuở mà mi và thu6..suýt chút nữa là giận nhau: tình cảm, hicx.
Đừng nói về điều đó nữa nha, thu6 sợ lắm, sợ thật sự...Hình như thu6 đã nhận ra điều gì đó...không rõ ràng nhưng lại ko thể nói ra, dù mi có bên cạnh thu6 hay không.Thu6 cần mi lắm, nhưng những gì cần keep inside, thu6 lại càng không thể bày tỏ...và mi cũng đã nói không ép thu6, chỉ là sự tự nguyện mà thôi...
Sao mi không ở đây để giữ thu6 lại, để giúp thu6 nhận ra điều nên và ko đúng, mi có biết rằng nhiều lúc nhớ mi, thu6 khóc huhu một mình không hả?
Chúc mừng sinh nhật mi nhé, lại lần nữa thu6 lại vô tâm, thế mà trong list mi luôn để ta ở số 2, chỉ sau số 1: Gia đình...Còn thu6, thu6 để mi là số mấy, mi có biết không...?

:banana: This is so as called mem that having a weekness for WKT:banana:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
A. à,
Tui vừa vui vừa buồn cười trước lời thực lòng...mà cô nhắn cho tui trong message. Tui chỉ muốn nói thế này thôi A ạ, quà chỉ mang nghĩa tượng trưng thôi, cô ko gửi kịp quà đúng ngày sinh của tui, nhưng điều đó chả sao cả...Sinh viên mà, hihi, mấy chuyện tiền nong..tui hiểu chứ:)
Tui vẫn còn nhớ sinh nhật năm ngoái, sinh nhật tui tháng 12, mà mới 28/11 cô đã gửi quà tới, sớm nhỉ? Đã vậy, cô còn ráng đợi đến đúng 12h đêm, thời điểm giao ngày mà nhắn tin chúc mừng tui...Cô muốn là người đầu tiên gửi cho tui lời chúc tốt đẹp nhất,hicx.
Vậy mà sinh nhật năm ngoái, tui lại nhẫn tâm tắt máy cả ngày...báo hại khi tui mở ra, thấy gần chục tin nhắn của cô chúc mừng, hỏi thăm...Thương cô ghê vậy đó!
Tết này về quê, tui với cô sẽ tâm sự đã đời luôn nhé!Mong gặp cô lắm lắm!
Bonne nuit, et je t'aimee bcp (trong sáng nhé).

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
To A,
Tui mới nhận được bom thư của cô, làm tui tưởng có chuyện gì xảy ra,hicx. Hóa ra, cô đã nhận được quà sn của tui gửi,hihi...Và còn nhắn thêm là 12h đêm nay cô ko chúc sn tui được ,vì máy cô hết tiền:)
Hihi, sinh nhật tui phải chi có cô thì vui lém ha,vì..cứ suốt ngày ăn với uống...Năm học 12, sinh nhật tui, trời ơi, cả ngày tui với cô cứ ăn xong lại uống, tui đã dặn là ko mua quà gì hết. Hicx, vậy mà cô vẫn cứ mua, một con heo ủn ỉn xếp trong gói quà hình viên kẹo vì:" Cô ốm nhong nheo, ăn cho nhiều và mập như heo,hihi. Còn tui gói quà hình cục kẹo, vì cô rất tham ăn...".
Hihi, hiểu tui đến thế cơ à...Yên tâm đi A.,tui biết mà, tiếc là...12 đêm nay hổng ai chúc mừng sinh nhật tui sớm như cô nữa,hicx.
Mong gặp lại cô, A.à.
Bonne nuit et j'espère que on se rencontre tôt.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Có một người......

Tặng mấy đứa nhỏ!!!:inlove:

Trước đây

Có một người không biết có một người thích mình
Có một người không biết có một người nhìn mình
Có một người không biết đó là sự quan tâm

Một ngày một người biết...

Có một người biết mình không-ghét người ấy
Có một người biết mình vui khi ở bên người ấy
Có một người biết nụ cười của mình dành cho người ấy luôn hơi khác
biết có một điều trong lòng của mình đang thay đổi

Nhưng...

có một người cũng biết “người thích” của mình và người ấy không-giống-nhau
Thế nên
có một người không biết....

Một ngày kia

Có một người không biết có một người đã biết...
Có một người biết với người ấy mình không là duy nhất
Có một người biết mình không đủ tin tưởng
Và một người dừng lại...
không tới cuối con đường...

Để bây giờ

Có một người không biết có một người đã nghĩ...
Có một người không biết có một người quan tâm
Và một người không biết
Có một người đã quên...

Dù vậy

Có một người vui vì
...có người ấy là bạn ^ ^
Có một người vui vì
...thời gian mình đã có ^ ^
Có một người vui vì
...điều một người không biết

Wishing you HapPy!

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
Mình có ích kỷ quá ko? Giang àh, chiều thứ 7 tao lại giành cho mày nữa nhé! Hình như tao đã nghĩ quá nhiều cho bản thân, một cái tôi quá lớn, có phải ko?

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
To H:
Hôm nay nhận lời chúc muộn của H mà cứ tưởng H quên thu6 luôn,hicx.
Tự nhiên, thu6 cảm nhận được là H thay đổi nhiều lắm, mà theo hướng...tiền hóa hử? Tâm sự với H một hồi, cuối cùng cũng nghe H nói: Đi học là để kiếm tiền chứ làm gì,hic..hóa ra đi học cũng có thế thôi đấy.
Nếu trước đây, thu6 cũng thích cái tính bướng, sẵn sàng cãi nhau hàng giờ về 1 nghiệp vụ kế tóan hay 1 vấn đề tài chính ko thông, thì bây giờ thu6 cũng chả thèm cãi nhau nữa. Kiến thức H rơi rụng đâu mất, còn mỗi thu6 độc thoại thôi.
Có những lời khuyên đáng nghe, nhưng cũng có những lời khuyên chứa 1 phần xấu xí của nó nữa. Không phải ai lớn tuổi hơn mình đều đưa ra 1 lời khuuyên tốt cả, bởi chính họ cũng đang đứng trên một quan điểm của riêng họ mà nhìn nhận vấn đề đó. Mình cũng có cách suy nghĩ của riêng mình, và dĩ nhiên, đã khuyên thì cứ nghe, nhưng phải biết tiếp thu có chọn lọc H à.
Rảnh thu6 sẽ xuống Tân Phú chơi với H, nhưng chắc ko thể sớm hơn 14/12 được. H sẽ ko đọc được những dòng này, điều đó là chắc chắn, nhưng thu6 nói ko được những gì mình đang nghĩ cũng ấm ức lắm.
Really stubborn girl.

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Secret_grasses nói:

Tặng mấy đứa nhỏ!!!:inlove:

Trước đây

Có một người không biết có một người thích mình
Có một người không biết có một người nhìn mình
Có một người không biết đó là sự quan tâm

Một ngày một người biết...

Có một người biết mình không-ghét người ấy
Có một người biết mình vui khi ở bên người ấy
Có một người biết nụ cười của mình dành cho người ấy luôn hơi khác
biết có một điều trong lòng của mình đang thay đổi

Nhưng...

có một người cũng biết “người thích” của mình và người ấy không-giống-nhau
Thế nên
có một người không biết....

Một ngày kia

Có một người không biết có một người đã biết...
Có một người biết với người ấy mình không là duy nhất
Có một người biết mình không đủ tin tưởng
Và một người dừng lại...
không tới cuối con đường...

Để bây giờ

Có một người không biết có một người đã nghĩ...
Có một người không biết có một người quan tâm
Và một người không biết
Có một người đã quên...

Dù vậy

Có một người vui vì
...có người ấy là bạn ^ ^
Có một người vui vì
...thời gian mình đã có ^ ^
Có một người vui vì
...điều một người không biết

Wishing you HapPy!
Hic hic :wall: :wall: ,
Chị ui, bài thơ chị gửi nhỏ đọc một hồi nhỏ rối tung lên:
Có một người không biết
Có một người biết chết liền
Hihi, đùa chị chút đừng giận nha. Bài thơ có nhiều ý nghĩa lém, đôi lúc cảm nhận thấy hình như mình là một trong những nhân vật đó.:eek:know:
Cảm ơn chị nha, merry christmas!!!!

be_xinh

be_xinh

Guest
act nói:
Hic hic :wall: :wall: ,
Chị ui, bài thơ chị gửi nhỏ đọc một hồi nhỏ rối tung lên:
Có một người không biết
Có một người biết chết liền
Hihi, đùa chị chút đừng giận nha. Bài thơ có nhiều ý nghĩa lém, đôi lúc cảm nhận thấy hình như mình là một trong những nhân vật đó.:eek:know:
Cảm ơn chị nha, merry christmas!!!!
ư
Úi trơi, bé đang....muốn điên đầu, đọc xong bài của chị-->điên thật rùi:freddy: .Nhưng bé vẫn hiểu chị muốn nhắn gửi điều gì!!!Cám ơn ý tốt của chị nha!!Nhưng đôi lúc.....(bé chẳng bít nói sao,chị hiểu muh, đúng ko?)

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
Anh à, vậy là em đã bỏ được thói quen gọi anh mỗi khi em vui, em buồn hoặc có việc cần tư vấn rồi đấy. Anh có mừng cho em không, và mừng cho cả anh nữa nhỉ. Vì bây giờ sẽ không có ai làm phiền anh nữa. Mặc dù em vẫn biết câu anh nói với em: "anh rất bận nhưng vẫn có thừa thời gian để dành cho em" là thật lòng nhưng em vẫn phải từ bỏ thói quen của mình thôi. Anh hiểu em mà phải không anh. Anh có nhớ hôm em nhắn tin hỏi anh về một vấn đề mà em băn khoăn không giải quyết được, anh đã ngay tức khắc gọi điện cho em và nói với em rất nhiều điều. Anh có biết không, lúc đấy thật sự em đã rất cảm động và em đã hiểu được một cách rõ ràng sự quan tâm của anh dành cho em. Nhưng khi cả hai đã không cùng nhìn về một hướng thì tốt nhất là mỗi người hãy đi con đường riêng của mình phải không anh. Chúng ta hãy đi con đường mà mình đã chọn nhưng thỉnh thoảng nhớ liếc mắt nhìn sang con đường của người khác anh nhé. Rồi em cũng sẽ tìm được bờ vai vững chắc để nương tựa và anh cũng sẽ là bờ vai vững chắc để ai đó nương tựa, chắc chắn là như vậy phải không anh. Cứ đi rồi sẽ đến, anh nhỉ. Hãy cùng cố gắng anh nhé!

T

thongdo

Guest
16/10/06
4
0
0
23
khoang cach xa xam
cô bé ơi. hãy cố gắng vượt qua mọi chuyện.anh tin rằng em có thể vượt qua tất cả để làm lại từ đầu. đừng có để nỗi đau đó cứ ám ảnh em mãi như thế. như thê không tốt cho chính em và cho những người quan tâm tới em. hãy vượt qua tất cả em nhé.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Gửi cô,
Chat với cô mà tui thấy mệt quá, đuối vì khả năng tám của cả 2 đứa,hix
Tui nên nói cho cô biết điều đó ko nhỉ, chắc chắn là ko rồi, vì nói ra chả có ích lợi gì mà còn gây ra nhiều ảnh hưởng trọng yếu nữa.
Có thể Tết này cô ko về, tui sẽ buồn thật, nhưng tui cũng chẳng muốn bảo cô về làm gì...ở đó không chừng cô sẽ rút ra quyết định sáng suốt hơn ở đây...
Tui không quan tâm cô yêu thằng cha đó thế nào, nhưng tui nói trước là tui không khoan nhượng trong chuyện này đâu đó nhé, tui mà phát hiện ra thằng cha đó không ra gì thì cô chít với tui...
Nhớ cô nhiều kinh khủng, hì hì...
Ngủ ngon nhé.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Riêng gửi một người!

SG, hôm nay nắng ấm tràn ngập yêu thương. SG muốn gửi đến HN một chút nắng ấm áp của SG, một chút chút thôi HN nhé! :)

Cảm ơn HN mỗi ngày cho SG những niềm vui, những niềm vui nho nhỏ giữa cuộc đời! :thanx:

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Hi anh,
e bít là khả năng a đọc được bài này là rất ít. Anh chỉ vào mấy box nghiệp vụ thôi, phải ko?
Con người a cũng vậy, nghiêm túc, ít đùa. E rất thích tính cách đó của anh. Nhưng chính vì vậy mà a khó gần, mọi người khó nói chuyện với anh. Và hình như phần nào đó anh vô tâm, ... phải ko nhỉ?!

Mong rằng a chú ý một tý, chỉ cần để ý một tý thôi, cuộc sống sẽ hòa đồng và vui vẻ hơn đấy.

Suốt ngày công việc và sách vở thì dễ bị "ngộ sách" lắm đấy, đừng quá cứng nhắc nhé.:) Goodluck!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Một ngày buồn, anh ra đi để lại một mình tôi cô đơn...với nỗi nhớ!!!Cũng phải chấp nhận thôi vì đối với anh tôi đứng sau công việc, sự nghiệp mà! Bất công quá đi tại sao đối với con trai họ không bao giờ từ bỏ sự nghiệp của mình vì bạn gái của mình trong khi con gái có thể hy sinh tất cả cho người mình yêu?Đó luôn luôn là một dấu hỏi phải không anh?

S

sau

Guest
30/11/06
44
0
0
da nang
Giá như anh có thể đọc được những dòng này của tôi, có thể lòng tôi sẽ thanh thản đựoc phần nào, tôi cầu mong ở anh 1 lời chúc, 1 lời chúc bình dị nhưng anh đã ngoảnh mặt làm ngơ, Với anh tình yêu là gì vậy? Tình yêu là gì mà thế giới phải khóc! phải đâu khổ vì nó! Chắc có lẻ tôi không bao giờ quên được ngày hôm ấy tôi đã cầu xin ở anh 1 lời chúc .

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
sau nói:
Giá như anh có thể đọc được những dòng này của tôi, có thể lòng tôi sẽ thanh thản đựoc phần nào, tôi cầu mong ở anh 1 lời chúc, 1 lời chúc bình dị nhưng anh đã ngoảnh mặt làm ngơ, Với anh tình yêu là gì vậy? Tình yêu là gì mà thế giới phải khóc! phải đâu khổ vì nó! Chắc có lẻ tôi không bao giờ quên được ngày hôm ấy tôi đã cầu xin ở anh 1 lời chúc .
Bạn à, cần gì phải cầu mong một lời chúc như thế chứ? Mình thấy sau quá quỵ lụy rồi đó.:wall:

T

thongdo

Guest
16/10/06
4
0
0
23
khoang cach xa xam
đã 3 ngày rùi em biết không?em đã đi để lại mình tôi ở đây với nỗi cô đơn. em có biết rằng tôi hạnh phúc khi ở bên em ko. và tôi yêu em nhiều lắm.em có biết không hỡi cô bé đáng ghét của anh.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
thongdo nói:
đã 3 ngày rùi em biết không?em đã đi để lại mình tôi ở đây với nỗi cô đơn. em có biết rằng tôi hạnh phúc khi ở bên em ko. và tôi yêu em nhiều lắm.em có biết không hỡi cô bé đáng ghét của anh.

E, xin lỗi, 3 ngày đối với em cũng dài như 3 năm vậy. E sẽ quay trở lại. Sẽ lại bên anh như ngày nào....em cũng yêu anh nhiều lắm anh có biết ko? hỡi chàng ngốc xít của em :inlove: :inlove:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
A. à,
Tết này cô không về, tui buồn đau đớn. Bao nhiêu chuyện để chia sẻ cho nhau, bao nhiêu chuyện cô hứa kể tui nghe...giờ tan thành mây khói. Tui giận mình và giận cô lắm lắm...Sao cô không vào Nam để thấy tui, và biết rằng tui luôn bên cạnh cô đây này, sao cô không thấy điều đó mà cứ ở lại cái nơi xa xôi, không người thân ấy làm gì cơ chứ,hix?
Cô chờ đợi cái gì ngoài ấy à, cô lại chấp nhận chờ đợi sao A.? Để rồi trên khóe mắt cô lại xuất hiện mấy vết nhăn, lúc đầu còn là vết chim sẻ, sau này nó sẽ là vết chân đại bàng luôn đấy, cô biết không hử? Ôi trời ơi, tình yêu qua mạng à, vớ vẩn quá...
Tui sẽ gửi thư tay cho cô từ đây cho đến khi cô lại vào Nam, mà trước mắt là quà Tết xinh xinh cho cô đã,huhu...Càng gần Tết, tui lại nhớ cô quá chừng A. ơi!
Yêu A. nhiều nhiều...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA