Lời trái tim gửi một người bạn!

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
S

sau

Guest
30/11/06
44
0
0
da nang
nhaquedideple_rathanhpho nói:
Bạn à, cần gì phải cầu mong một lời chúc như thế chứ? Mình thấy sau quá quỵ lụy rồi đó.:wall:

Không đâu mình không quỳ lụy vì nó mình chỉ tiếc cho thời gian qua mình đã không thể làm gì được? Chỉ suy nghĩ vu vơ và mình cần ở ai đó 1 lời chúc bất kì dành cho mình. Và mình đã cầu xin một người đã làm cho minh suy nghĩ rất nhiều nhưng không thể được và bây giờ mình thấy hối tiếc vì điều đó

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
sau nói:
Không đâu mình không quỳ lụy vì nó mình chỉ tiếc cho thời gian qua mình đã không thể làm gì được? Chỉ suy nghĩ vu vơ và mình cần ở ai đó 1 lời chúc bất kì dành cho mình. Và mình đã cầu xin một người đã làm cho minh suy nghĩ rất nhiều nhưng không thể được và bây giờ mình thấy hối tiếc vì điều đó
Bạn đã quá để tâm đến lời chúc thế sao?? Thế ngoài người đó ra không có ai chúc mừng hạnh phúc của bạn à? chẳng nhẽ như thế vẫn là chưa đủ??Có thế người đó nữa cũng thật sự muốn bạn hạnh phúc nhưng chưa thốt ra lời đó thôi.Hãy để thời gian minh chứng cho điều đó nhé! Chúc bạn HP và sớm quên đi những điều không hay.Đừng quá để tâm đến lời của người khác quá nhé!!!

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
sau nói:
Bạn đã quá để tâm đến lời chúc thế sao?? Thế ngoài người đó ra không có ai chúc mừng hạnh phúc của bạn à? chẳng nhẽ như thế vẫn là chưa đủ??Có thế người đó nữa cũng thật sự muốn bạn hạnh phúc nhưng chưa thốt ra lời đó thôi.Hãy để thời gian minh chứng cho điều đó nhé! Chúc bạn HP và sớm quên đi những điều không hay.Đừng quá để tâm đến lời của người khác quá nhé!!!

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Gửi Mèo lười!

Hà còi nghĩ vẩn nghĩ vơ
Nghĩ nhiều đến lúc mệt phờ người ra
Loanh quanh luẩn quẩn vào ra
Hà ơi nghĩ lắm là già đó nghe!

Hà già là chị sẽ chê
Em mà xấu xí ai mê hả Hà?
Phải xinh tươi tựa như hoa
Đáng iu chị mới gọi là Mèo ngoan!

Mèo lười đừng buồn nữa nhé!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Katherine nói:
Gửi Mèo lười!

Hà còi nghĩ vẩn nghĩ vơ
Nghĩ nhiều đến lúc mệt phờ người ra
Loanh quanh luẩn quẩn vào ra
Hà ơi nghĩ lắm là già đó nghe!

Hà già là chị sẽ chê
Em mà xấu xí ai mê hả Hà?
Phải xinh tươi tựa như hoa
Đáng iu chị mới gọi là Mèo ngoan!

Mèo lười đừng buồn nữa nhé!
:)

Đang giận mà đọc thơ chị
Tiêu tan mọi thứ thị phi trên đời
Chị ơi em đã biết cười
Yên lòng chị nhé cho đời thêm vui. :)

Vẫn vơ suy nghĩ, không còn
Chị ơi! em giờ đã ngoan hơn rồi!
Chị yêu đừng gọi Hà còi
Em giờ chỉ thích được gọi Mèo ngoan! :)

Mèo lười hết buồn chị iu rồi! Hà còi iu chị nhiều!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hôm nay, chấm dứt chính thức một chuyện...1/9/2000...5/2006...Cho khóc nhé!
Uh, khóc rồi thôi! Sơ...So...

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
F09 ơi, em đang ơ đâu! Bình yên chưa em? Đã bình yên thật sự chưa em? Hồi âm chị biết nhé.

Phuongnam.

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Eo ôi, lâu thế mới gặp chị Phuongnam. Chị đi đâu mà biệt tăm biệt tích mất tiêu, rất vui khi lại gặp chị. Đừng đi nữa nha chị.

K

kyniem

Guest
8/6/06
0
0
0
41
Homeless
Gửi chị Phươngnam,
Đêm đã về khuya, lúc nhận được tin nhắn của chị trên diễn đàn, em định sẽ bỏ qua, không để ý đến nó. Thế nhưng đêm nay có lẽ lại là đêm em cảm nhận được nhiều nhất, khi nhìn lại những trang viết của mình một năm về trước, cả lời hồi âm của anh ấy, cùng với những tâm sự, sẻ chia của chị, của những người bạn đồng cảm, chợt thấy lòng mình thắt lại. Cảm ơn chị rất nhiều vì đã quay lại nơi chốn này, nơi đã chứa đựng những kỷ niệm của em và người ấy. Cảm ơn chị đã cho em những giây phút quay lại một hồi ức đã qua, cho em những giờ khắc lặng sau những bộn bề năm tháng… dẫu em biết rằng sẽ chẳng thể bắt đầu lại một tình yêu đã hết. Em cũng xin lỗi chị, vì đã em đã hứa với lòng mình sẽ chẳng bao giờ còn dùng nick fantasy 09 , nên em sẽ dùng nick này để trò chuyện với chị, chị đừng giận em nha.
Trả lời câu hỏi của chị thật khó. Chị àh, biết chị sẽ trách em nhiều nếu em nói rằng với em…tình yêu như một chuyến đi đường. Khi dừng lại nghĩa là đã chấm dứt. Bình yên là một từ xả xỉ, bởi cái được luôn luôn là cái mất. Cánh chim bay đi không trở lại bao giờ. Bát nước đã đổ khó đong cho đầy miệng. Em đã không hiểu những điều đơn giản ấy, tình yêu trao đi em còn ngần ngại. Thế nên chuyến xe em đã dừng lại giữa đường. Tình yêu có lắm chuyện chông gai, giờ em hiểu đâu đơn giản chỉ là trao và nhận. Lòng dặn lòng, tìm vui trong cuộc sống. Tìm cho mình những giây phút lãng quên, giữa bộn bề dòng đời tất bật.

Đôi điều sẻ chia cùng chị. Đây là bài thơ hay, không phải của em, nhưng em cũng không nhớ tác giả là ai, thồi thì mạn phép trích tại đây để gửi gấm điều muốn nói................

Kỷ niệm là gì khi lòng ta bội xóa
Kỷ niệm là tất cả khi lòng ta muốn ghi

Kỷ niêm
là một khi ,lòng dặn lòng
quên đi và không nhớ
Nhưng lại ùa về mỗi lúc ta quên….

Kỷ niệm
Là skype xanh mãi ánh đèn mau
Là hồi hộp khi ai online và off
Là thấy nhau trong từng câu nói
Chia nỗi buồn , nhân cả niềm vui

Kỷ niệm
Là Bài hát ai trao
Đêm nay thời gian như ngưng đọng
Là vô tình hay vô vọng
Khi mình phải vội xa nhau..

Kỷ niệm
Là chẳng hiếu vì sao
Em cố quên trong ly café đắng
Bằng những rượu nồng say khướt
Khi giật mình em chan hêt vào thơ

Kỷ niệm
Là niềm đau em nhặt nhạnh..qua mau
Vu vơ ngắm..giọt lệ dài trên má
Em bâng khâng nghe lòng buồn ..rất lạ
Kỷ niệm về sao bổng chốc bủa vây…

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Khi phải nằm giữa một ngã ba, người ta bắt đầu dừng lại và suy nghĩ...người ta có sự lựa chọn! Ai cũng muốn mình được nhiều hơn mất, nhưng cái được-mất chỉ là hư vô, chỉ vì được của bạn có thể là mất của người ta và ngược lại...
Em muốn nói 1 điều mà thôi : cái con đường anh đi, bây giờ và sau này nữa, không còn nhiều trắc trở nữa. Ở cái tuổi của anh, cái tuổi mà ít nhiều người ta cũng có được gì đó riêng cho mình, thì điều anh thiếu có lẽ là tính yêu. Nhưng có được nó, anh cũng cần phải xem lại bản thân mình nữa kìa, anh à.
Bỗng dưng anh lại nhớ đến em, gửi cho em những position, những bài hát, lời chúc..em thấy ngột ngạt ghê gớm.
Chúng ta là bạn, em chỉ muốn nói với anh như thế. Tình bạn,hihi...:angel:

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Khi phải nằm giữa một ngã ba, người ta bắt đầu dừng lại và suy nghĩ...người ta có sự lựa chọn! Ai cũng muốn mình được nhiều hơn mất, nhưng cái được-mất chỉ là hư vô, chỉ vì được của bạn có thể là mất của người ta và ngược lại...
Em muốn nói 1 điều mà thôi : cái con đường anh đi, bây giờ và sau này nữa, không còn nhiều trắc trở nữa. Ở cái tuổi của anh, cái tuổi mà ít nhiều người ta cũng có được gì đó riêng cho mình, thì điều anh thiếu có lẽ là tính yêu. Nhưng có được nó, anh cũng cần phải xem lại bản thân mình nữa kìa, anh à.
Bỗng dưng anh lại nhớ đến em, gửi cho em những position, những bài hát, lời chúc..em thấy ngột ngạt ghê gớm.
Chúng ta là bạn, em chỉ muốn nói với anh như thế. Tình bạn,hihi...:angel:
Đứng giữa ngã ba chứ không ai nằm, xe cán chết thì sao?!
Hai chữ thiêng liêng này mà cũng viết sai lỗi chính tả nữa. :drummer:

"cái tuổi mà ít nhiều người ta cũng có được gì đó riêng cho mình" cám ơn em đã quan tâm đến anh, trong đó anh cảm thấy được sự trách móc của em. Những gì em thể hiện cho a không hẳn như những gì em nói_ "chúng ta là bạn"
Em vẫn còn quan tâm tới anh, đúng không em?! Em chờ ở anh một sự thay đổi?!
Bỗng dưng anh lại nhớ tới em, "bỗng dưng" làm cho em vui nhưng cũng làm cho em cảm thấy có phần tủi phải không em?! Tủi vì trước đây a đã làm cho em hẫng hụt, bây giờ anh lại nhớ tới em, dồn dập. Nhưng lại là "bỗng dưng" liệu bỗng dưng này được bao lâu?! Nó có bền vững?! Liệu rồi sau này có lặp lại những chuyện đã qua?!
Không phải em muốn chúng ta là bạn nhưng nếu là bạn, nếu em không hy vọng ở anh thì em sẽ không phải buồn như em đã từng buồn vì anh, em sẽ được nhẹ nhàng.
Chỉ là giận lẩy anh một chút vậy thôi, chứ anh biết em mong chờ điều gì, phải không anh?!
:mrstraetz

----
Ps: sorry thu6 vì đã mượn bài của bạn để nói lên fần tâm sự của một người bạn của mình. Hihi, khi bạn đọc bài này đừng giận mình ha. Chi muốn tốt cho 2 người thôi.

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Trời, thu6 tưởng..nói chuyện của thu6, hức hức...Chuyện chẳng có gì, tự nhiên thấy sinh tố bơ phân tích làm thu6..hic hic, tưởng chuyện mình ly kỳ đến thế chớ:(
Người bạn này của thu6 mới chia tay em iu nên đang định kiếm chác em mới, bị thu6 chửi một trận vì trò bắt cá mấy tay đó...Dẫu sao gì, cũng băm rùi, không lấy vợ thì...
Mà cái này, thu6 đang nói về bạn bè mình mà, sao lại dùng để phân tích tình yêu nhỉ, vớ vẩn quá!:wall:

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Trời, thu6 tưởng..nói chuyện của thu6, hức hức...Chuyện chẳng có gì, tự nhiên thấy sinh tố bơ phân tích làm thu6..hic hic, tưởng chuyện mình ly kỳ đến thế chớ:(
Người bạn này của thu6 mới chia tay em iu nên đang định kiếm chác em mới, bị thu6 chửi một trận vì trò bắt cá mấy tay đó...Dẫu sao gì, cũng băm rùi, không lấy vợ thì...
Mà cái này, thu6 đang nói về bạn bè mình mà, sao lại dùng để phân tích tình yêu nhỉ, vớ vẩn quá!:wall:

Em biết yêu anh sẽ không thành
Nỗi niềm thương nhớ dễ gì nguôi
Anh đang mơ mộng bên người khác
Hồn em năm tháng lạnh cung đàn

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Em biết yêu anh sẽ không thành
Nỗi niềm thương nhớ dễ gì nguôi
Anh đang mơ mộng bên người khác
Hồn em năm tháng lạnh cung đàn
Chị..khó hiểu quá đi. Em đọc mãi không hiểu ý chị muốn nói gì???:inlove:

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!

Em,
A xin e đừng vậy nữa. Anh mong người con gái anh yêu sẽ sống thật với lòng mình.
Nhớ em nhiều.

Sửa lần cuối:
maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Bỗng một chiều lang thang trên phố vắng
Ta hiểu rằng ta không thuộc về nhau.

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise
Hắt hiu ngọn gió vàng thu lạnh
Sâu thẳm trong hồn nỗi nhớ ai

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Nếu lúc nào biển gợn sóng lăn tăn
Là lúc đó sóng ngầm đang dữ dội
Nếu lúc nào lặng yên em không nói
Là lúc đó em đang nhớ anh.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Một buổi tối thật buồn sau một ngày làm việc thật cừ, cứ nghĩ sẽ phải khóc thật nhiều nhưng thật may mắn khi được nghe lại bài hát mình rất yêu thích nhưng vì cố chấp mình đã cố gắng lãng quên,cảm ơn anh đã mang tới cho em niếm hạnh phúc ấy.
Em cũng chúc anh sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA