Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
S

sapvaonghe

Sơ cấp
19/11/08
15
0
0
hanoi
Ðề: Thi công chức kho bạc

Biết là hỏi không đúng chỗ nhưng mình cũng tìm mãi mà không có diễn đàn nào để hỏi, đành post lên đây mong bạn nào biết thì giúp đỡ mình nhé.
Mình sắp thi công chức vào sở công thương của tỉnh nhà nhưng mình chưa hề biết chút gì về môn thi chuyên ngành cả. Post nhờ vào diễn đàn này để mong bạn nào đã từng thi vào ngành công thương cho mình xin chút kinh nghiệm và nếu có cả tài liệu thi chuyên ngành nữa thì làm ơn cho mình xin với.
Trân trọng cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

ac16 ơi, mọi người đang chờ bạn đó. bạn cố gắng post nhanh nhanh cho mọi người khỏi hồi hộp nhá. thank bạn nhìu

trung btuyen cua thi tuyen hay xet tuyen vay ban

cái này là thi tuyển bạn a

Uh, họ gọi lên nhận qđ. Bạn cũng ở BG à?

họ nói khi nào thì lên nhận quyết định vậy bạn?

Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Đang truyền hình trực tiếp toàn quốc, mọi người đang mong nhận kết quả.

Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Cảm ơn bạc ac116 nhiều nhiều!

O

oanh889

Guest
26/8/11
13
0
0
ht

cuối cùng đã có kết quả rồi, cảm ơn bạn ac116 nhiều nhé:))

nguyễn thị hoài thành phố vinh ơi,m đậu rồi này, chúc mừng m nha, mà m đổi số điện thoại hay răng mà gọi k dc???

V

voinhongnheo

Sơ cấp
24/8/11
19
0
0
36
th ha noi

Cuối cùng cũng có thể thở phào sau bao tháng chờ đợi. lalalalalalalalalalalalal vui quá

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

bây giờ ngồi ở nhà chờ KB gọi điện nữa thôi.

L

lethanhgiang88

Sơ cấp
22/9/11
38
0
0
35
Thai Nguyen

lai sap phai di lam a huhu chang kip chuan bi tam ly gi ca chet mat me oi cuu

T

TTGKT

Sơ cấp

Đã có danh sách thí sinh trúng tuyển, cảm ơn bạn acc116 nhiều lắm.

BỘ TÀI CHÍNH CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
KHO BẠC NHÀ NƯỚC Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Số: 204/QĐ-KBNN Hà Nội, ngày 28 tháng 3 năm 2012

QUYẾT ĐỊNH
Về việc công nhận thí sinh trúng tuyển kỳ thi tuyển dụng
công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011​
––––––––––––––––––––––––
TỔNG GIÁM ĐỐC KHO BẠC NHÀ NƯỚC
Căn cứ Quyết định số 108/2009/QĐ-TTg ngày 26/8/2009 của Thủ tướng Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Kho bạc Nhà nước trực thuộc Bộ Tài chính;
Căn cứ Nghị định số 24/2010/NĐ-CP ngày 15/03/2010 của Chính phủ quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức;
Căn cứ Thông tư số 13/2010/TT-BNV ngày 30/12/2010 của Bộ Nội vụ quy định chi tiết một số điều về tuyển dụng và nâng ngạch công chức của Nghị định số 24/2010/NĐ-CP ngày 15/3/2010 của Chính phủ;
Căn cứ Quyết định số 2981/QĐ/BTC ngày 15/9/2004 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc phân cấp quản lý cán bộ, công chức, viên chức hành chính, sự nghiệp Bộ Tài chính;
Căn cứ Quyết định số 750/QĐ-BTC ngày 26/3/2012 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc công nhận kết quả thi tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011;
Xét đề nghị của Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ,
QUYẾT ĐỊNH:
Điều 1. Công nhận trúng tuyển đối với 480 thí sinh có tên theo danh sách đính kèm tham gia thi tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011.
Điều 2. Quyết định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày ký. Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ, Thủ trưởng các đơn vị, Chánh Văn phòng Kho bạc Nhà nước và các thí sinh có tên tại Điều 1 chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này./.

Nơi nhận: TỔNG GIÁM ĐỐC
- Như điều 2;
- Lưu VT, TCCB.
(Đã ký)

Nguyễn Thị Nhơn

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

KHO BẠC NHÀ NƯỚC CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
KHO BẠC NHÀ NƯỚC ….. Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Số: /TB-KB… Hà Nội, ngày tháng năm 2012

THÔNG BÁO
Về việc công nhận kết quả trúng tuyển

Kính gửi: Ông (bà) .........................................................

Căn cứ Quyết định số 750/QĐ-BTC ngày 26/3/2012 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc công nhận kết quả thi tuyển dụng công chức KBNN năm 2011;
Căn cứ Quyết định số 204/QĐ-KBNN ngày 28/3/2012 của Tổng Giám đốc KBNN về việc công nhận thí sinh trúng tuyển kỳ thi tuyển dụng công chức KBNN năm 2011,
Kho bạc Nhà nước …………….thông báo:
Ông (bà)
Sinh ngày
Địa chỉ thường trú
Ngạch đăng ký tuyển dụng
Đơn vị đăng ký tuyển dụng
Đã trúng tuyển tại kỳ thi tuyển công chức KBNN năm 2011.
Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày thông báo, ông (bà) phải có mặt tại đơn vị đăng ký tuyển dụng để làm các thủ tục nhận việc. Khi đi cần mang đủ các loại giấy tờ sau đây:
- Thông báo công nhận kết quả trúng tuyển;
- Bản sao các văn bằng, chứng chỉ và kết quả học tập theo yêu cầu của ngạch dự tuyển, được cơ quan có thẩm quyền chứng thực (kèm theo bản chính để kiểm tra đối chiếu);
- Phiếu lý lịch tư pháp do Sở Tư pháp nơi thường trú cấp;
- Bản sao có chứng thực các giấy tờ ưu tiên (kèm theo bản chính để kiểm tra đối chiếu);
- Bản sao có chứng thực giấy khai sinh.
Thời điểm cơ quan có thẩm quyền chứng thực văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập và cấp phiếu lý lịch tư pháp được thực hiện trong thời hạn 45 ngày tính đến thời điểm nhận giấy thông báo kết quả tuyển dụng.
Quá thời hạn quy định, nếu ông (bà) vắng mặt không có lý do chính đáng hoặc không nộp đủ giấy tờ theo quy định thì sẽ bị hủy kết quả tuyển dụng.
Kho bạc Nhà nước ………thông báo để ông (bà) được biết và thực hiện./.

Nơi nhận: GIÁM ĐỐC
- Như trên; (Ký tên và đóng dấu)
- Lưu: VT, TCCB.

Sửa lần cuối:
Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Bây giờ biết ai đậu, ai rớt rồi, xin chia buồn cùng các bạn rớt, chúc mừng các bạn đậu. Sau này vẫn lên diễn đàn để kết nối nhau nhé. Bây giờ thành người một nhà rồi mà! Hahahahahahaha.....!

C

chungalone

Sơ cấp
2/2/12
3
0
0
41
Hưng yên

Chúc mừng tất cả các ban đã đỗ kho bạc những ban chưa đỗ cố gắng năm sau nhe
Cảm ơn ban Acc116 nhieu nhieu

camnhung3012

camnhung3012

Sơ cấp
21/8/11
38
0
0
34
tphcm

hôm trước mình đi qua TP.Mỹ Tho. hii thấy khang trang quá. nhưng mình đi qua thôi chứ không ghé lại được. uhm với lại chẳng biết sdt. mình ở CT.
trùi wa mỹ tho mà ko gọi mình...mình ở mỹ tho nè ^^

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

chúc mừng các bạn đã đậu kỳ thi tuyển nhé, còn xét tuyển lại tiếp tục chờ, hờhờ, thi tuyển và xét tuyển ko đi làm cùng lúc ạ???

camnhung3012

camnhung3012

Sơ cấp
21/8/11
38
0
0
34
tphcm

vậy là mình nói chính xác 100% rùi ^^...hôm qua mới kí xong mả,yên tâm rùi nha các bạn

chúc mừng các bạn nha :dzo:

Sửa lần cuối:
chalychanh

chalychanh

Sơ cấp
20/9/08
42
0
0
đầy Nắng và Gió

Đậu rúi... KB mới gọi mai lên lấy giấy báo... Chúc mừng các bạn nha!!

P

pelinh66

Guest
31/10/11
1
0
0
HCM

ac116 ơi cho em hỏi, nếu điểm em cao mà chỉ tiêu ở tỉnh em lấy rất ít, vậy có thể nộp giống như nguyện vọng 2 ở tỉnh khác thiếu chỉ tiêu ko hay là tỉnh nào thiếu thì chờ đợt thi sau lấy tiếp ạ? ai biết trả lời giùm em em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA