Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
D

danghang200987

Sơ cấp
20/5/11
16
0
0
36
Quang Binh
Ðề: Thi công chức kho bạc

bạn nào có ý định nhảy nhót như bạn này thì đừng dại nhá! trước khi thi đã cam kết làm việc lâu dài roài, ông vào đấy roài nhảy ra là bị phạt tiền bồi thường đấy :)

Công chức rồi vẫn bỏ ngang được như thường mà. Bạn thử trích dẫn luật nào không cho công chức, viên chức thi tiếp công chức, viên chức nữa không. Đối với nhưng nơi cam kết thì phải làm việc đủ 5 năm mới cho chuyển (đó là nói theo giấy tờ chứ quen biết và ... thì họ cho chuyển trước mốc time đó).(chuyển tức là vẫn được tính tiếp năm công tác, BHXH, bậc lương). Đó là mình nói đến việc chuyển. còn cam kết 5 năm, mình thi chỗ Khác vẫn được như thường ah. tức bỏ ngang ấy. khi ấy mình làm thủ tục để lấy sổ BHXH để sau này sang chỗ mới cộng nối thời gian đóng BHXH, còn về thời gian nâng lương, bậc lương thì bắt đầu lại, vẫn phải tập sự như thường nếu làm khác công việc so với trước đây.
Mình bỏ việc, thì cũng phải viết đơn xin thôi việc gửi cho thủ trưởng cơ quan. Trong vòng 1 tháng sẽ được trả lời. nếu là công chức bt thì ko nói, ko đồng ý vẫn bỏ được. Nhưng nếu là cán bộ thì phải được sự đồng ý, khi chưa được sự đồng ý của cấp trên thì vẫn phải tiếp tục công việc.
Nếu tự ý bỏ việc (tức là khi không có sự cho phép) thì phải bồi thường kinh phí đào tạo, bồi dưỡng ... còn nếu các bạn không được đào tạo, bồi dưỡng gì thì yên tâm. Đó là theo luật cán bộ công chức 2008. thực tế người ta ít khi bắt phải bồi thường lắm, có khi bỏ việc người ta còn mừng ra mặt ấy chứ, vì có suất trống để họ lo lót cho người khác. Bữa nay tìm được 1 công việc hợp đồng cũng rất khó, huống chi công chức mà bỏ thì rất hiếm. trừ khi đk xa gđ, công việc chán, lương quá thấp...

Khóa học Quản trị dòng tiền
hungk43d7

hungk43d7

Sơ cấp
15/12/11
29
0
0
Hà Nội

U 3 mươi mấy rồi còn teen nữa ha, sướng quá :D? Há há, mình chưa từng nghe nói ở đâu thi công chức mà phải làm đơn cam kết phục vụ công tác 5 năm cả! Hay là địa phương bạn làm vậy nhỉ? Về mở lại luật cán bộ công chức và luật viên chức đi =))

Chuẩn luôn, chưa thấy nơi nào bắt công chức thi tuyển làm đơn cam kết phục vụ khi nộp hồ sơ cả.

D

danghang200987

Sơ cấp
20/5/11
16
0
0
36
Quang Binh

U 3 mươi mấy rồi còn teen nữa ha, sướng quá :D? Há há, mình chưa từng nghe nói ở đâu thi công chức mà phải làm đơn cam kết phục vụ công tác 5 năm cả! Hay là địa phương bạn làm vậy nhỉ? Về mở lại luật cán bộ công chức và luật viên chức đi =))[/QUOTE
Đối với những đơn vị có hệ số khu vực 0,5 trở lên (khu vực biên giới, hải đảo, vùng sâu, vùng xa, vùng dân tộc ít người, vùng có dkkt đặc biệt khó khăn: như các tỉnh tây nguyên, một số huyện như Alưới (Thừa Thiên huế), Minh hóa (QB), Hướng Hóa (Qtri)... thì sẽ xét tuyển. lúc ấy phải làm đơn cam kết tình nguyện làm việc 5 năm. cam kết ấy có nghĩa là a c phải làm việc ở đây tối thiểu 5 năm ngta mới đồng ý cho chuyển công tác. Còn nếu giữa chừng a c bỏ ngang cũng được mà.
Còn những ai có ý nghĩ đã là công chức rồi thì không được thi công chức nữa cũng sai bét. không có luật nào quy định cả.

M

mainguyen892007

Trung cấp
30/10/12
128
0
16
Vinh Nghệ An

Ac116 oi day mh lâm kê toan noi bô voi. Bay gio dc giao ma k hiu j ca

ko hiểu thì đọc thêm sách vở đi bạn.hỏi mấy chị trong cơ quan nữa để họ dạy thêm cho.rồi dần dần sẽ quen thôi bạn.

C

chip46

Trung cấp
10/9/12
56
0
0
Hà Nội

Nghe cô làm KB bảo dự kiến 25/12 có điểm, còn từ h đến lúc đấy k biết có thay đổi j k :-?

dungcao1986

dungcao1986

Sơ cấp
28/9/11
28
0
0
Confidential

nhiều thông tin quá, lại càng sốt ruột hic. kiểu này đau tim mà die thôi

Thuế và hải quan có điểm chưa nhỉ?
:atom:

Y

yenxinh86

Trung cấp
21/11/12
100
0
0
Viet nam

hnay có j hot k các bạn?..thuế vs hải quan rôm rả lắm..nhưng vẫn chưa có điểm..bên ấy bom mù nhiều..nhiễu hết..:))

M

mainguyen892007

Trung cấp
30/10/12
128
0
16
Vinh Nghệ An

hnay có j hot k các bạn?..thuế vs hải quan rôm rả lắm..nhưng vẫn chưa có điểm..bên ấy bom mù nhiều..nhiễu hết..:))

bên này bom mù cũng ko kém đâu bạn ơi.mới rọc phách chấm bài hôm 15/11 thì chắc cũng tầm 1 tuần nữa có điểm thôi.đậu hay trượt có số rồi.cứ nghỉ ngơi qua têt âm ăn xong valentine rồi đi làm nếu đậu và kiếm việc chờ năm sau phấn đấu tiếp

Y

yenxinh86

Trung cấp
21/11/12
100
0
0
Viet nam

mình cứ đợi đến 18-12 xem thế nào..mong biết sớm cho đỡ fai ngóng nữa...^^

K

Kem ngon

Trung cấp
21/8/12
131
0
0
Ha Noi, Vietnam

T thì có thông tin là hôm nay 4/12 đã có điểm tại kho bạc TW, Ai có ng nào quen thì hỏi đc rùi, tuần sau sẽ có mạng nội bộ :) có bạn ở 1 huyện ở Nghệ An đã xem đc điểm nhưng đứng thứ 7/5 chỉ tiêu nên bị rớt

M

maint101291

Trung cấp
17/8/12
54
2
0
33
Hà Nội

thì nói chuyện cho rôm rả thôi mà có sao đâu các bạn cứ thế nhỉ.haizz.ko biết đậu hay trượt đây chán quá huhu
E muốn hỏi chị mainguyen892007 là chị đã làm ở KB rồi hay là năm nay mới dự thi thôi ạ?

bạn nào có ý định nhảy nhót như bạn này thì đừng dại nhá! trước khi thi đã cam kết làm việc lâu dài roài, ông vào đấy roài nhảy ra là bị phạt tiền bồi thường đấy :)
Tại sao e lại ko được nhảy nhót, ko được thi tiếp vào những chỗ cao hơn????
Nói chung là phải biết tính toán xem chi phí cơ hội nó sao thôi

Hà hà! thử xem nhé!
Hội chứng đứng núi này trông núi nọ xem ra vẫn đang còn thịnh hành vs dân teen!
Đúng, em là dân teen thật, vừa mới ra trường, năm nay mới 21 tuổi, vẫn muốn được bay nhảy :D

Sửa lần cuối:
V

van022002

Trung cấp
4/4/10
55
0
0
ha noi

huuuuuuuuu.... Đau tim thật rồi... Mình đứng thứ ?/25 đây.

Y

yenxinh86

Trung cấp
21/11/12
100
0
0
Viet nam

T thì có thông tin là hôm nay 4/12 đã có điểm tại kho bạc TW, Ai có ng nào quen thì hỏi đc rùi, tuần sau sẽ có mạng nội bộ :) có bạn ở 1 huyện ở Nghệ An đã xem đc điểm nhưng đứng thứ 7/5 chỉ tiêu nên bị rớt

thế kho bạc các tỉnh sắp có điểm chưa kem ngon ơi? sao kbtw lại biết điểm trc vậy

Sửa lần cuối:
M

minhhangkt

Trung cấp
11/7/09
79
0
6
Bac Giang

mình thi KBtw bạn ạ, hix... khó có may mắn đến với mình nhưng mà vẫn ngóng chờ kết quả..........................
thế kho bạc các tỉnh sắp có điểm chưa kem ngon ơi? sao kbtw lại biết điểm trc vậy...:)

t thi thái Bình..còn bạn thì sao?

P

phuongnb91

Sơ cấp
23/10/12
36
0
0
32
Ninh bình

Gì vậy??????? đã có điểm thật rồi sao????

C

chuotnhat88da

Sơ cấp
4/12/12
47
0
0
39
ha noi

the ban da do chua ? tracv la ok roi dung ko

Xem nhiều