Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
huyhoangPC

huyhoangPC

Cao cấp
6/7/12
217
0
16
Việt Nam
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Bạn Bubu ơi, có tài khoản ở trang kilobooks cho xin luôn tài liệu bằng file với vì trang này chỉ cung cấp link khi mua bằng xu thôi, thank

Bạn Bubu ơi, có tài khoản ở trang kilobooks cho xin luôn tài liệu bằng file với vì trang này chỉ cung cấp link khi mua bằng xu thôi, thank
Người tả cố tình vào đây Quảng cáo làm sao cho bạn tài khoản được mà bạn xin...haiz:040:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

baprangbobg

Sơ cấp
25/8/12
22
0
1
ha noi

Giải thích mấy câu này jup mình vs. thks!
Câu 49. Kỳ tính thuế TNDN đối với doanh nghiệp nước ngoài có cơ sở thường trú tại Việt Nam được xác định theo :
a. Năm dương lịch
b. Năm tài chính
c. Từng lần phát sinh thu nhập
d. a và c
Câu 19: DN A có hoá đơn GTGT mua vào lập ngày 12/05/2009. Trong kỳ kê khai thuế tháng 5/2009, doanh nghiệp A bỏ sót không kê khai hoá đơn này. Thời hạn kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là vào kỳ khai thuế tháng mấy?
a. Tháng 8/2009
b. Tháng 9/2009
c. Tháng 10/2009
d. Tháng 11/2009

mấy bạn ơi, mình mới đăng nhập vào trang wed nên chưa cập nhật hết. mình thấy các bạn cứ hỏi nhau như trả lời câu mấy câu mấy đó là thế nào thế. mấy bạn chỉ mình với, nếu các bạn làm theo 1 cái đề nào đó thi công chức thuế thì chỉ tớ với!

mấy câu trắc nghiệm bạn down ở tài liệu mấy trang đầu đều có đó. Bài tập thì trong sách bt thuế HVTC.

Sửa lần cuối:
T

tuylipden167

Trung cấp
21/9/09
81
0
0
bà rịa vũng tàu

Giải thích mấy câu này jup mình vs. thks!
Câu 49. Kỳ tính thuế TNDN đối với doanh nghiệp nước ngoài có cơ sở thường trú tại Việt Nam được xác định theo :
a. Năm dương lịch
b. Năm tài chính
c. Từng lần phát sinh thu nhập
d. a và c
Câu 19: DN A có hoá đơn GTGT mua vào lập ngày 12/05/2009. Trong kỳ kê khai thuế tháng 5/2009, doanh nghiệp A bỏ sót không kê khai hoá đơn này. Thời hạn kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là vào kỳ khai thuế tháng mấy?
a. Tháng 8/2009
b. Tháng 9/2009
c. Tháng 10/2009
d. Tháng 11/2009

mấy câu trắc nghiệm bạn down ở tài liệu mấy trang đầu đều có đó. Bài tập thì trong sách bt thuế HVTC.

49c, 19d. Mình chọn như vậy

B

baprangbobg

Sơ cấp
25/8/12
22
0
1
ha noi

49c, 19d. Mình chọn như vậy
bạn ơi câu 49 đó bạn đọc ở chỗ nào of luật hay thông tư vậy mình tìm mà k thấy?

Mình hỏi câu này nữa, chỉ cho mình đọc thông tư nào để chọn vs nhé.
Câu 17. Doanh nghiệp được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế Thu nhập doanh nghiệp đối với khoản chi nào dưới đây:
a.Các khoản đã được chi từ quỹ phát triển khoa học và công nghệ của donh nghiệp.
b. Các khoản chi không tương ứng với doanh thu tính thuế.
c. Các khoản tiền phạt về vi phạm hành chính theo quy định của pháp luật.
d. Khoản thuế Thu nhập cá nhân của người lao động doanh nghiệp nộp thay trong trường hợp doanh nghiệp ký hợp đồng lao động quy định tiền lương, tiền công trả cho người lao động không bao gồm thuế TNCN.

Câu 18. Doanh nghiệp được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế Thu nhập doanh nghiệp đối với khoản chi nào dưới đây:
a. Số thuế Giá trị gia tăng đầu vào đã được khấu trừ hoặc hoàn.
b. Số tiền thuế Thuế Thu nhập cá nhân do doanh nghiệp khấu trừ trên thu nhập của người nộp thuế để nộp vào Ngân sách nhà nước.
c. Thuế TNDN nộp thay nhà thầu nước ngoài trong trường hợp thoả thuận tại hợp đồng nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài, doanh thu nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài nhận được không bao gồm thuế TNDN
d. Không khoản chi nào nêu trên

bạn ơi, mình mới tham gia nên ko rõ, phiền bạn nói rõ giúp mình là sách bt thuế HVTC là sách nào vậy bạn?
uh sách đó là "Câu hỏi và bài tập môn thuế" of Học viện tài chính.

T

thuylinh0712

Sơ cấp
8/6/05
14
0
1
hanoi

Các bạn ơi cho mình hỏi, thi Tin học văn phòng 2007 hay 2003 nhỉ. Mình bối rối quá.

B

bonmataivay

Sơ cấp
28/8/12
20
0
0
40
Lâm Đồng

Tin học toàn hỏi câu lệnh thôi còn ko quan trọng thao tác đâu nên Office 2003 hay 2007 ko quan trọng lắm, làm lý thuyết ko à

T

tuylipden167

Trung cấp
21/9/09
81
0
0
bà rịa vũng tàu

bạn ơi câu 49 đó bạn đọc ở chỗ nào of luật hay thông tư vậy mình tìm mà k thấy?

Mình hỏi câu này nữa, chỉ cho mình đọc thông tư nào để chọn vs nhé.
Câu 17. Doanh nghiệp được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế Thu nhập doanh nghiệp đối với khoản chi nào dưới đây:
a.Các khoản đã được chi từ quỹ phát triển khoa học và công nghệ của donh nghiệp.
b. Các khoản chi không tương ứng với doanh thu tính thuế.
c. Các khoản tiền phạt về vi phạm hành chính theo quy định của pháp luật.
d. Khoản thuế Thu nhập cá nhân của người lao động doanh nghiệp nộp thay trong trường hợp doanh nghiệp ký hợp đồng lao động quy định tiền lương, tiền công trả cho người lao động không bao gồm thuế TNCN.

Câu 18. Doanh nghiệp được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế Thu nhập doanh nghiệp đối với khoản chi nào dưới đây:
a. Số thuế Giá trị gia tăng đầu vào đã được khấu trừ hoặc hoàn.
b. Số tiền thuế Thuế Thu nhập cá nhân do doanh nghiệp khấu trừ trên thu nhập của người nộp thuế để nộp vào Ngân sách nhà nước.
c. Thuế TNDN nộp thay nhà thầu nước ngoài trong trường hợp thoả thuận tại hợp đồng nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài, doanh thu nhà thầu, nhà thầu phụ nước ngoài nhận được không bao gồm thuế TNDN
d. Không khoản chi nào nêu trên

uh sách đó là "Câu hỏi và bài tập môn thuế" of Học viện tài chính.

Câu 49c : điều 5 chương 1 luật thuế thu nhập doanh nghiệp. Câu 17d, câu này mình làm loại trừ vì thấy abc đều đúng cả. Câu 18d, câu này mình không chắc chắn lắm vì hơi phân vân đáp án c. Mấy câu này mình chọn cũng là đọc từ luật thuế thu nhập doanh nghiệp ra nhé bạn.

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Câu 49c : điều 5 chương 1 luật thuế thu nhập doanh nghiệp. Câu 17d, câu này mình làm loại trừ vì thấy abc đều đúng cả. Câu 18d, câu này mình không chắc chắn lắm vì hơi phân vân đáp án c. Mấy câu này mình chọn cũng là đọc từ luật thuế thu nhập doanh nghiệp ra nhé bạn.

Câu 18c bạn ah. Vì DN phải nộp thuế thay cho nhà thầu. nếu trong hợp đồng chưa trả tiền này thì đây là chi phí của DN.

T

tuylipden167

Trung cấp
21/9/09
81
0
0
bà rịa vũng tàu

Cảm ơn bạn thanhnhan111. Dạo này ít thấy bạn và bạn nhok

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Cảm ơn bạn thanhnhan111. Dạo này ít thấy bạn và bạn nhok

Dạo này mình ít tham gia diễn đàn. phần có con nhỏ, ngày thi thì gần quá, phần thấy thi đông quá nên cũng chưa biết thế nào. Mình còn ôn anh văn và tin học nữa mà chưa ôn; QLNN cũng chưa ôn 1 tí nào nữa. nộp hồ sơ mà chưa biết có thi không?

H

hongtham26690

Sơ cấp
1/9/12
39
0
0
tay ninh

Dạo này mình ít tham gia diễn đàn. phần có con nhỏ, ngày thi thì gần quá, phần thấy thi đông quá nên cũng chưa biết thế nào. Mình còn ôn anh văn và tin học nữa mà chưa ôn; QLNN cũng chưa ôn 1 tí nào nữa. nộp hồ sơ mà chưa biết có thi không?

chua co thong bao ve ngay thi ma sao chi thanhnhan111 lai noi "ngay thi gan qua" vay???

T

thanhnhan111

Cao cấp
24/8/12
338
0
0
QN

Nghe mọi người trong DĐ bảo là cuối tháng 10, đầu tháng 11. chắc học ko kịp.

T

thuylinh0712

Sơ cấp
8/6/05
14
0
1
hanoi

Theo TT 28 Luật Quản lý thuế có đoạn Điều 10 mục 1.
"c) Trường hợp người nộp thuế có đơn vị trực thuộc kinh doanh ở địa phương cấp tỉnh khác nơi người nộp thuế có trụ sở chính thì đơn vị trực thuộc nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp của đơn vị trực thuộc; nếu đơn vị trực thuộc không trực tiếp bán hàng, không phát sinh doanh thu thì thực hiện khai thuế tập trung tại trụ sở chính của người nộp thuế.
d) Trường hợp người nộp thuế kê khai, nộp thuế theo phương pháp khấu trừ có cơ sở sản xuất trực thuộc (bao gồm cả cơ sở gia công, lắp ráp) không trực tiếp bán hàng, không phát sinh doanh thu đóng trên địa bàn cấp tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác với tỉnh, thành phố nơi đóng trụ sở chính thì:...Nếu cơ sở sản xuất trực thuộc không thực hiện hạch toán kế toán thì người nộp thuế thực hiện khai thuế tại trụ sở chính và nộp thuế cho các địa phương nơi có cơ sở sản xuất trực thuộc. Số thuế giá trị gia tăng phải nộp cho các địa phương nơi có cơ sở sản xuất trực thuộc được xác định theo tỷ lệ 2% (đối với hàng hoá chịu thuế suất thuế GTGT 10%) hoặc theo tỷ lệ 1% (đối với hàng hoá chịu thuế suất thuế GTGT 5%) trên doanh thu theo giá chưa có thuế GTGT của sản phẩm sản xuất ra hoặc sản phẩm cùng loại tại địa phương nơi có cơ sở sản xuất. "

Mọi người giải thích giúp mình "đơn vị trực thuộc", "cơ sở sản xuất trực thuộc " có khác nhau không, đơn vị trực thuộc nộp thuế tại địa phương có nộp theo tỷ lệ 2% ( thuế suất 10%), 1% ( thuế suất 5%) không?
Cảm ơn mọi người nhé.

L

lanfsc

Sơ cấp
11/10/09
5
0
1
ha noi
Ðề: Thi tuyển công chức Thuế 2012

Mình cũng nộp hồ sơ thi công chức đang miệt mài tìm tài liệu đây, Thanks bạn nhiều.

M

macdt

Sơ cấp
18/3/10
29
2
3
38
thanh hoa

Thuế TNDN = thu nhập chịu thuế x thuế suất
Ta có
- DT bán hàng : 10.000
- chi phí được trừ: 8.000-200-20=7.780
-DT khác: 1200/(1-20%)=1.500
-> TNCT=10.000-7.780+1.500=3.720
Thuế đã nộp ở nước ngoài : 1.500 x 20%= 300
Vậy Thuế TNDN Phải nộp : 3.720x25% - 300=630
bạn oi! cho mình hỏi chút: khoản chi y tế nội bộ sao lại được đưa vào chi phí hợp lý, vì y tế là khỏan chi của bảo hiểm YT.

T

thanhhien296

Guest
7/7/09
1
0
0
Đà Nẵng

bạn ơn cho mình số điện thoại được không?

H

hoaboilac

Sơ cấp
3/11/11
11
0
0
24
ba vi

cả 2 câu đáp án d, bạn đọc thông tư 130 nha( cái 123 mới chỉ bảo gồm chỉnh sửa k có đầy đủ, nếu e nhớ k nhầm)

C

choconhihop

Guest
25/9/12
1
0
0
45
quảng nam

có phần đề thi nào mới không? cho e xin với các bác!!!

Đề ở đâu vậy cho mình xem với tội mà

H

hoaboilac

Sơ cấp
3/11/11
11
0
0
24
ba vi

các khoản chi y tế, ủng hộ thiên tai( thông qua các cơ quan), hộ nghèo nghèo( mới) và giáo dục( tài trợ cho các cuộc thi của nhà trường) được coi là CF hợp lý ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA