Bạn hiểu thế nào là 8? 8 thế nào cho ấn tượng?

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
tranchan79 nói:
Tạm tin như thế đã... sau này thì đừng có mà thay đổi đấy nhé!
Mà này người ta hỏi thì phải trả lời chứ, toàn tránh thôi.......

Thiên Thanh_ tất nhiên là con gái rồi. Bởi vậy nên nếu có ghét mà ko phải ghét thật thì đã sao đâu! Phải ko bác?!
Đùa vậy chứ bác hoàn toàn có thể yên tâm nhé. Thiên Thanh ở tận HCM mà.

Ha ha, Chỉ sợ ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Thiên Thanh_ tất nhiên là con gái rồi. Bởi vậy nên nếu có ghét mà ko phải ghét thật thì đã sao đâu! Phải ko bác?!
Đùa vậy chứ bác hoàn toàn có thể yên tâm nhé. Thiên Thanh ở tận HCM mà.

Ha ha, Chỉ sợ ...
Sợ nhất cái "..." (suy ra từ chính bản thân thích "..." của mình mà ra).
Chỗ người ta 8 tự dưng có 2 người vào tâm sự, thế này thì phân biệt làm sao được đâu là 8 đâu là ... nữa đây? rõ khổ!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đề nghị Tranchan va Thien Thanh thao luan cho nghiem tuc vao nhé!
Khong thao luan thì cũng phải nói gì liên quan đến 8 mới được chứ?

Đề nghị tranchan trả lời câu "8 thế nào cho ấn tượng", Nhớ là câu trả lời phải "8 cho ấn tượng" đó!

Hic! Hic! Hôm nay Phó TBT Ziczac đã lặng lẻ chia tay với AET và với báo 8. TBT báo 8 triệu họp một cuộc họp khẩn để chuẩn bị một buổi chia tay "hoanh tráng" với Ziczac. Hic! Khi mọi người nhanh chóng vào "hội nghị" thì PTN thông báo rằng ZZ sẽ "biến" vào tối nay, mọi người không gọi điện thoại cho Ziczac được. PTN và mọi người đều rất buồn vì trước khi đi Ziczac không gặp để chia tay với bọn này. Mọi ngừơi ai cũng đượm buồn, , có lẻ vì vậy mọi người trở nên im lặng và hội nghị tự động tan rã.

Thằng koo Zac này thấy ghét!

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
blueremembrance nói:
Em có khả năng buôn dưa lê, bán dưa chuột cũng "ác chiến" lắm. Ngày xưa đi học, trung bình một tháng viết một bản kiểm điểm và 2 tháng papa em phải đến gặp thầy giáo em một lần vì tội " Bàn 3 nói chuyện nhiều gây ảnh hưởng cho cả lớp" (Em hân hạnh giữ chức bàn trưởng bàn 3 đó).

Một lần em nhắn tin hỏi ông bạn em về cách làm CV vì cơ quan em dự tuyển yêu cầu CV được viết bằng tay và bằng tiếng Anh. Nhận được tin nhắn, ông bạn liền gọi điện lại cho em. Và cuộc trò chuyện qua điện thoại đó kéo dài ....từ midnight cho đến khi em ngủ quên, khoảng 4 tiếng. Sáng hôm sau dậy em mới nhớ ra là mình chưa được advise một chút nào về CV cả.Hichic.

Em nhớ lần đầu tiên gặp bạn trai em, em nói non - stop về Đảng Cộng Sản Việt Nam, kéo theo đồng chí Putin....từ 1 giờ trưa cho đến lúc đi ăn tối với mọi người chỉ vì anh trót nói về chế độ đa Đảng bên Pháp. Cuối cùng, không chịu được nữa, anh thổ lộ: " Em à, em nói chậm và ít thôi, anh nghe em nói tiếng Việt y như em nghe anh nói tiếng Pháp đó". Và hậu quả của buổi nói chuyện đó là....anh theo tôi đến tận bây giờ để....học tiếng Việt.Hì hì!

Mình thích bài này nhất. 8 đến là chân thật, đến là trong sáng
==> có nên đánh giá lại nhận định về 8 hay không? 8 giỏi hay 8 dở đôi khi nó cũng mang lại một gì đó khá là tích cực phải không các bạn?

Dungphan nói:
ở ngoài này người ta ko gọi là tám mà gọi là "buôn dưa lê", em cũng ko hiểu cái cum từ í có nghĩa là gì cả, hỏi thì mọi người bẩu "buôn dưa lê là buôn dưa lê chứ sao - có thế mà cũng hỏi", hik, bác nào biết giải thích hộ em cái.
Ngồi mà bóc tách cụm từ Buôn dưa lê ta thấy có 2 chữ cần chú ý:
Thứ 1 - chữ Dưa : đây là từ viết ngắn gọn của chuyên ngành 8: Dây dưa
Thứ 2 - chữ Lê : Lê lết.
Còn chữ buôn : tạm hiểu là buôn bán cũng được, nói chuyện cũng được.

Góp lại ta có Buôn dây dưa, lê lết. Đến đây thì Dungphan hiểu được chưa? Còn cụ thể thì nên xem dẫn chứng các trích đoạn sau:

Ngày xưa, mỗi lần đến nhà con bạn thân chơi, 2 đứa ngồi từ 2h chiều đến 5h chiều em chào nó để về (cho nó nấu cơm ạ:p), nó tiễn em ra đường, vừa đi vừa "buôn" tiếp, em về đến nhà là 8h tối (Mở ngoặc, từ nhà em đến nhà nó chỉ đi mất có 5' thui ạ). Về đến nhà em em nó bẩu "khiếp, 2 chị tám gì mà ghê thế, đến tận mấy tiếng đồng hồ vậy hử?" mớt giật mình "Từ 2h-7h30' 2 đứa nói những gì í nhỉ?". Đấy, từ đấy em rút ra được "định nghĩa" về 8 (hay "tám") là "Nói cực nhiều, nói hết phần người khác, nói về rất nhiều chủ đề khác nhau....nhưng khi "nói" xong thì chả nhớ là mình nói gì nữa )

Em có khả năng buôn dưa lê, bán dưa chuột cũng "ác chiến" lắm. Ngày xưa đi học, trung bình một tháng viết một bản kiểm điểm và 2 tháng papa em phải đến gặp thầy giáo em một lần vì tội " Bàn 3 nói chuyện nhiều gây ảnh hưởng cho cả lớp" (Em hân hạnh giữ chức bàn trưởng bàn 3 đó).

Một lần em nhắn tin hỏi ông bạn em về cách làm CV vì cơ quan em dự tuyển yêu cầu CV được viết bằng tay và bằng tiếng Anh. Nhận được tin nhắn, ông bạn liền gọi điện lại cho em. Và cuộc trò chuyện qua điện thoại đó kéo dài ....từ midnight cho đến khi em ngủ quên, khoảng 4 tiếng. Sáng hôm sau dậy em mới nhớ ra là mình chưa được advise một chút nào về CV cả.Hichic.

Còn nhiều trường hợp cụ thể nữa nhưng sợ dài quá nên thôi.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Đề nghị bác Nam say này đã trích dẫn phải chính xác.

Em đã đọc bài này ở đâu đó.
Hình như đoạn này bác Nam trích sai rồi, em nhớ hình như tác giả ko viết "kéo dài ....từ midnight cho đến khi em ngủ quên, khoảng 4 tiếng" mà là " phải vừa 8 vừa cắm pin sạc, thỉnh thoảng lại đưa điện thoại xuống để ủi đồ!"

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Em xin có vài ý kiến với chủ đề của cô XThắm:
Thế nào là 8,
. . . hỏi một đứa bạn, bạn nói: "8 là nhiều chuyện", về nhà hỏi anh: " giống như buôn dưa lê ". Có lần đang nói chuyện với bạn thì bạn hỏi lấy thông tin đó ở đâu ra, có đứa nhanh nhẹn trả lời thay: " 8 với các anh chị khóa trước chứ đâu. "

Xuân Thắm nói:
Đề nghị tranchan trả lời câu "8 thế nào cho ấn tượng"
Hình như miền Bắc ko dùng từ 8, Bác Tranchan nghe các bác trong Nam nói thì cũng . . . nói theo chứ làm sao biết rõ được - - > cô XThắm chọn nhầm mặt để gửi vàng rồi!

8 làm sao cho ấn tượng?
Khi tham gia 8 em muốn có thể vui_ thư giãn , thỏa mãn nhu cầu giao tiếp trong cộng đồng, có rất nhiều thông tin được tiếp nhận từ 8, Ngoài ra 8 cũng là một cách để góp ý xây dựng nhẹ nhàng . . .

Em nghĩ khi 8 phải bình đẳng, vậy nhưng đang nói chuyện với bác TC và TT mà cô XT lại:
Đề nghị tranchan trả lời câu "8 thế nào cho ấn tượng"
khác nào cho TT "ra rìa"?! Bức xúc quá đi mất!!!

Em ko nghĩ 8 là một từ hoàn toàn nghiêm túc, "mạn đàm về 8" đâu nhất thiết phải quá nghiêm túc, mặt khác chúng ta đang ở trong box thư giãn, có nhất thiết phải:
Đề nghị Tranchan va Thien Thanh thao luan cho nghiem tuc vao nhé!
Em có cảm giác như đang bị cô XT bắt nạt?!! Hic!

Sửa lần cuối:
P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
Trùi ui! Đã 8 thì làm sao mà nghiêm túc, nghiêm túc thì đã không 8, đã 8 là phải nói chuyện " trên trời dưới đất " , còn ' ấn tượng" hay không là do mỗi người cảm nhận. Có thông tin 8 lý thú với người này nhưng lại " nhạt nhẽo" với người khác ... nói làm sao cho hết được.

Túm lại : đã 8 là 8.. 8 để vui vẻ và mỗi người sẽ có cách 8 riêng của họ... đã vào mục 8 mà còn lại đề nghị thảo luận nghiêm túc thì thôi ... VÔ PHƯƠNG .. PÓ TAY !

Các YOU cứ 8 đi, 8 thoải mái..... Đã nói là 8 mà lị !
:drummer: :drummer: :dance2:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thien Thanh_ nói:
Đề nghị bác Nam say này đã trích dẫn phải chính xác.

Em đã đọc bài này ở đâu đó.
Hình như đoạn này bác Nam trích sai rồi, em nhớ hình như tác giả ko viết "kéo dài ....từ midnight cho đến khi em ngủ quên, khoảng 4 tiếng" mà là " phải vừa 8 vừa cắm pin sạc, thỉnh thoảng lại đưa điện thoại xuống để ủi đồ!"
hìhì nhìn xuống dưới xem tác giả viết gì kìa Thien_Thanh ơi... :mrstraetz

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Phuongnam nói:
Trùi ui! Đã 8 thì làm sao mà nghiêm túc, nghiêm túc thì đã không 8, đã 8 là phải nói chuyện " trên trời dưới đất " , còn ' ấn tượng" hay không là do mỗi người cảm nhận. Có thông tin 8 lý thú với người này nhưng lại " nhạt nhẽo" với người khác ... nói làm sao cho hết được.

Túm lại : đã 8 là 8.. 8 để vui vẻ và mỗi người sẽ có cách 8 riêng của họ... đã vào mục 8 mà còn lại đề nghị thảo luận nghiêm túc thì thôi ... VÔ PHƯƠNG .. PÓ TAY !

Các YOU cứ 8 đi, 8 thoải mái..... Đã nói là 8 mà lị !
:drummer: :drummer: :dance2:

He he! Thế là bạn không cảm nhận được cái giọng điệu 8, và cũng không hiểu tôi đã 8 thế nào khi đưa ra cái đề tài này.

Hi hi! Quan niệm của tôi là 8 thì phải vui ! Phải có óc khôi hài, dí dỏm . Nói đến cái chuyện 8 thôi mà tôi dùng câu "đề nghị thảo luận cho nghiêm túc vào" lẽ ra bạn phải bật cười. Đã 8 mà còn phân công 8 thì không buồn cười sao?

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
phantuannam nói:
hìhì nhìn xuống dưới xem tác giả viết gì kìa Thien_Thanh ơi... :mrstraetz

Ha ha, bác làm em nhớ đến lần đọc 1 bài viết của mem CMT, CMT viết: "Thông minh hay ko hơn nhau ở cặp mắt kính!" Vậy mà cũng có một TV nào đó reply: "Chưa chắc!"
Đoạn của bác viết rõ ràng "Trích Nguyên văn bởi blueremembrance", em thấy mà!
Bác như thế này thì làm sao em tìm được sự đồng pha trong 8 đây!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thien Thanh_ nói:
Ha ha, bác làm em nhớ đến lần đọc 1 bài viết của mem CMT, CMT viết: "Thông minh hay ko hơn nhau ở cặp mắt kính!" Vậy mà cũng có một TV nào đó reply: "Chưa chắc!"
Đoạn của bác viết rõ ràng "Trích Nguyên văn bởi blueremembrance", em thấy mà!
Bác như thế này thì làm sao em tìm được sự đồng pha trong 8 đây!
Hì hì. 8 đôi khi cũng cần "tâm đầu ý hợp" nhưng mình và bạn thì không nhỉ? Chắc tại chưa hiểu nhau phải không?

Thôi kệ, chiện 8 tới đâu thì tới!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
phantuannam nói:
Hì hì. 8 đôi khi cũng cần "tâm đầu ý hợp" nhưng mình và bạn thì không nhỉ? Chắc tại chưa hiểu nhau phải không?

Thôi kệ, chiện 8 tới đâu thì tới!
Cái bác này sắp lấy vợ rồi mà chẳng nghiêm túc chút nào!
XuanTham nói:
He he! Thế là bạn không cảm nhận được cái giọng điệu 8, và cũng không hiểu tôi đã 8 thế nào khi đưa ra cái đề tài này.

Hi hi! Quan niệm của tôi là 8 thì phải vui ! Phải có óc khôi hài, dí dỏm . Nói đến cái chuyện 8 thôi mà tôi dùng câu "đề nghị thảo luận cho nghiêm túc vào" lẽ ra bạn phải bật cười. Đã 8 mà còn phân công 8 thì không buồn cười sao?
Pà con ơi, có người nguỵ biện kìa!
------------------------
Thôi em từ bỏ báo 8 các bác thôi, em nhỏ tuổi hơn các bác, khi 8 phải giữ lễ chẳng thoải mái chút nào!

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Chán chả muốn 8...................!

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
xuantham nói:

Vậy mà tui chẳng bật cười được ??????.......Cố cười mà chẳng được !!!

Chẳng hiểu nổi...8 kiểu này chắc có ngày :wall: :wall: :wall:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
88888888888888

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
"Đào Bông"

xuantham nói:
Không ai 8 à?
Hi hi, lâu quá giờ mới quay lợi đây, cho em 888 dzới chị ơi!

Theo em, 888 là thế này nè:

Người dân quê em thường có quá trình làm quen dẫn đến tán gẫu thế này đây. Nếu chỉ là hai kẻ xa lạ, tình cờ đi chung con đường, cái đụng mặt nhau cái kinh, cái rồi né ra, cái rồi đi tiếp, không nói dzới nhau câu nào, hoặc may lắm là "xin lỗi", "hổng sao đâu chị", hết! Còn nếu như có dịp gặp mặt, ngồi gần, có chút đỉnh thời gian để nói với nhau vài câu, thì thế nào nhỉ?

Nếu người lạ "tui gọi anh như thế nào anh hén?", "anh có gia đình chưa hén?", "anh có mấy cháu rồi", "anh có cháu nội, cháu ngoại gì chưa?", "chị nhà vẫn khỏe chứ hả anh" (nếu là chuyện vui "ồh, dzậy hả, hay quá hén, tui chúc mừng anh nghen!", nếu chuyện không may "ồh, tui hổng biết, xin lỗi anh nghen, thành thật chia buồn dzới anh nghen"). Hay như "nhà anh ở đâu?", "vườn nhà anh lúc này có gì bán hôn anh?", "ồh, dzậy hả, bán nhiêu ký anh?", "ồh, giờ giá xúông thấp dữ vậy hen?". Hay như "anh làm dziệc ở sở hả? bên gì dzậy anh? Công việc khá hôn anh? chắc cực lắm hả?".... Đấy, từ người lạ, thành người quen, hỏi thăm, đến tán gẫu mất rồi!

Ở quê em, bà con không gọi tán gẫu hay 888 gì đâu, mà người ta thường gọi là "tán dóc" và thường người ta nói dzới nhau thế này nè "qua nhà tui uống ly nứơc, nói chuyện chơi anh!" (trời đất, uống tới mấy bình trà, mấy chục ly nứơc mà hô 1), hay "chị dzô nhà ngồi nói chuyện chút rồi dzề chị Hai" (cái khỏan này mà ông chồng hổng kiu thằng con chạy qua "biểu mẹ mày dzìa nhà có khách" dám nói tới chiều lận à). Đấy, như thế đấy!

Nếu cha nói với mình câu "mẹ mày đi làm bà tám bên cô Tư rồi", hay một người lớn tuổi nào đó nói với mình "mấy bà này sao tám quá hổng biết" hay "mày tám dzừa dzừa thôi nghen mậy, tám ít ít cho tao nhờ dzới nghen mậy". Đấy, ý là họ nói mình nhiều chuyện mất rồi.

Có câu "2 người đàn bà và 1 con dzịt thành cái chợ", nhưng mình cứ nghe hoài "2 bả hổng cần con dzịt cũng thành cái chợ nữa!". Đấy!

Đừng nói chỉ đàn bà, con gái mới biết nhiều chuyện, đàn ông con trai chỉ cần ngồi dzới nhau bên điếu thuốc, ly cà phê, chai bia, ly rượu là coi như .... Có người chọc mấy anh chàng "tám dzừa dzừa thôi nghen mậy, con trai gì mà...." (ý là phải khác con gái chứ mậy?).

Ôi, cái khỏan tán gẫu, tám tiếc này hầu như ai cũng thế, hổng nói thì bảo "sao mày ít nói quá dzậy mậy?", miễn nói thì lại bảo "cái con này (cái thằng này) nhiều chiện dễ sợ, hổng nói coi có ai nói mày câm hôn nè?".

Hi hi, thế đấy, những cái như dzậy gọi là 888 đấy. 888 cho dzui nhà dzui cửa, 888 cho đẩy lùi cái buồn, nhân lên cái dzui, 888 cho người lạ xích lại thành người quen, 888 cho người ta bảo "sao mày 888 nhiều thế", ấy là 888 ấn tượng.:1luvu:

Dí dụ một câu chiện 888 của em nè (bài số 10)...Hết goài...:dzo:

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em Duyên này 8 bằng ngôn ngữ địa phương nghe chẳng hiểu gì cả.... chán quá!:wall:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA