Bạn hiểu thế nào là 8? 8 thế nào cho ấn tượng?

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Báo 8 hoạt động cũng đã lâu, phóng viên , biên tập chuyên và không chuyên đủ loại. Thế nhưng thế nào là 8? 8 thế nào cho ấn tượng?

Mời bà con cho biết quan điểm của mình chung quanh cái chữ 8 (hay số 8 cũng được).

Theo tôi: 8 là việc nắm bắt thông tin của sự việc, tham gia ý kiến về sự việc đó theo góc độ của mình sao cho nó true & fair trên các khía cạnh 8 trọng yếu.

Ví dụ như: Nhìn thấy báo 8 thì có thể 8 rằng : đó là báo nói về những cây còng số 8.

Ha ha! Xin mời các bác tiếp tục :drummer: :drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
xuantham nói:
Không ai 8 à?

_Chắc moị người bận BCTC rồi chị thắm ơi, nên không ai có time mà vào 8 với chị... hay 8 với em nha.. hehe

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Em có thể làm cộng tác viên của báo 8 được ko?

S

Six Quit

Guest
17/12/05
1
0
0
Ai Cập
Trade mark "Báo 8" đã được "Resgister". Bá Thắm đừng có lộn xộn nghen, thẻo lưỡi bà đó ! :bigok:

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Thien Thanh_ nói:
Được nhưng phải qua vòng thi tuyển

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Six Quit nói:
Trade mark "Báo 8" đã được "Resgister". Bá Thắm đừng có lộn xộn nghen, thẻo lưỡi bà đó ! :bigok:

Này nhé! Chị báo cho em biết nhé! Chưa lấy tiền quảng cáo cho báo 8 mà em còn kêu gào nữa. Em chết với chị nhé! Đưa em ra toà án binh bi giờ. I Know you!

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Thien Thanh_ nói:

Cái này thì hỏi Tổng Biên Tập, phó TBT á!
Nhưng báo 8 này chị thấy ai cũng có thể xưng là cộng tác viên hay phóng viên cả.
Six Quít còn chưa dám trình làng mình là ai mà còn dám nhân danh báo mà đe doạ thần dân WKT thế này là sao nhỉ ? :wall: Có nên xử không bà con ?

Ghét quá! Định tạo topic để bà con đưa ra những định nghĩa vui vui, hơi 8 một tí cho vui vui. Six Quít làm mất hứng. Chán! :wall: :wall: :wall:

Sửa lần cuối:
Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Hihi, đến giờ em cũng chả hiểu 8 là gì cả, dù viết đầy đủ là "tám" hay rút ngắn là 8 thì cũng thế. Ngày xưa, mỗi lần đến nhà con bạn thân chơi, 2 đứa ngồi từ 2h chiều đến 5h chiều em chào nó để về (cho nó nấu cơm ạ:p), nó tiễn em ra đường, vừa đi vừa "buôn" tiếp, em về đến nhà là 8h tối :( (Mở ngoặc, từ nhà em đến nhà nó chỉ đi mất có 5' thui ạ). Về đến nhà em em nó bẩu "khiếp, 2 chị tám gì mà ghê thế, đến tận mấy tiếng đồng hồ vậy hử?" mớt giật mình "Từ 2h-7h30' 2 đứa nói những gì í nhỉ?". Đấy, từ đấy em rút ra được "định nghĩa" về 8 (hay "tám") là "Nói cực nhiều, nói hết phần người khác, nói về rất nhiều chủ đề khác nhau....nhưng khi "nói" xong thì chả nhớ là mình nói gì nữa:( ).
À, ở ngoài này người ta ko gọi là tám mà gọi là "buôn dưa lê", em cũng ko hiểu cái cum từ í có nghĩa là gì cả, hỏi thì mọi người bẩu "buôn dưa lê là buôn dưa lê chứ sao - có thế mà cũng hỏi", hik, bác nào biết giải thích hộ em cái.
Ghét quá! Định tạo topic để bà con đưa ra những định nghĩa vui vui, hơi 8 một tí cho vui vui. Six Quít làm mất hứng. Chán! :wall::wall:
Chị ơi, chị đừng ghét, đừng chán, để topic này còn rôm rả chút, mọi người còn vào "tám" 1 chút...dần dà sẽ ra được ối thứ hay ho đấy chị ạ.Còn 1 số topic chủ đề cũng có vẻ "hay ho" nhưng bà con nhảy vào 8 một chút là cũng có thể được di dời vào Recycle Bin để ngồi rùi

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
hoangaccounting nói:
Được nhưng phải qua vòng thi tuyển
Thi tuyển thế nào ạ?!
Nếu em thi tuyển mà bác là người xét tuyển, bác 8 thua em thì bác có bị loại ko ạ?!
:dzo: :friend:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Thi tuyển thế nào ạ?!
Nếu em thi tuyển mà bác là người xét tuyển, bác 8 thua em thì bác có bị loại ko ạ?!
:dzo: :friend:
Thế em có biết 8 không?
Em đã có bao nhiêu năm kinh nghiệm trong lĩnh vực 8?
Em có biết hoặc quen ai thông thạo 8 không?
Em có thể nói đôi điều về 8 không?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Dungphan nói:
Hihi, đến giờ em cũng chả hiểu 8 là gì cả, dù viết đầy đủ là "tám" hay rút ngắn là 8 thì cũng thế. Ngày xưa, mỗi lần đến nhà con bạn thân chơi, 2 đứa ngồi từ 2h chiều đến 5h chiều em chào nó để về (cho nó nấu cơm ạ:p), nó tiễn em ra đường, vừa đi vừa "buôn" tiếp, em về đến nhà là 8h tối :( (Mở ngoặc, từ nhà em đến nhà nó chỉ đi mất có 5' thui ạ). Về đến nhà em em nó bẩu "khiếp, 2 chị tám gì mà ghê thế, đến tận mấy tiếng đồng hồ vậy hử?" mớt giật mình "Từ 2h-7h30' 2 đứa nói những gì í nhỉ?". Đấy, từ đấy em rút ra được "định nghĩa" về 8 (hay "tám") là "Nói cực nhiều, nói hết phần người khác, nói về rất nhiều chủ đề khác nhau....nhưng khi "nói" xong thì chả nhớ là mình nói gì nữa:( ).
À, ở ngoài này người ta ko gọi là tám mà gọi là "buôn dưa lê", em cũng ko hiểu cái cum từ í có nghĩa là gì cả, hỏi thì mọi người bẩu "buôn dưa lê là buôn dưa lê chứ sao - có thế mà cũng hỏi", hik, bác nào biết giải thích hộ em cái.
Chị ơi, chị đừng ghét, đừng chán, để topic này còn rôm rả chút, mọi người còn vào "tám" 1 chút...dần dà sẽ ra được ối thứ hay ho đấy chị ạ.Còn 1 số topic chủ đề cũng có vẻ "hay ho" nhưng bà con nhảy vào 8 một chút là cũng có thể được di dời vào Recycle Bin để ngồi rùi
Bà chị này cũng buôn kinh khủng nhỉ he he
Dạo trước em có qua nhà đứa bạn ở bên Hà Đông ý, 2 đứa chia nhau nửa bắp ngô (khổ) ngồi mới có một lúc. Thằng em, em nó sang bảo 2 cái bà này buôn dưa gì mà khiếp thế ngồi với nhau nửa buổi chiều với nửa cái bắp ngô mà không hết chuyện
Con người ai cũng có khả năng buôn chuyện (buôn dưa lê) có điều ở mức độ nào thôi. Chết thật dạo này mình lại nói nhiều roài

B

blueremembrance

Trung cấp
Tigon-ETC nói:
Bà chị này cũng buôn kinh khủng nhỉ he he
Dạo trước em có qua nhà đứa bạn ở bên Hà Đông ý, 2 đứa chia nhau nửa bắp ngô (khổ) ngồi mới có một lúc. Thằng em, em nó sang bảo 2 cái bà này buôn dưa gì mà khiếp thế ngồi với nhau nửa buổi chiều với nửa cái bắp ngô mà không hết chuyện
Con người ai cũng có khả năng buôn chuyện (buôn dưa lê) có điều ở mức độ nào thôi. Chết thật dạo này mình lại nói nhiều roài

Em có khả năng buôn dưa lê, bán dưa chuột cũng "ác chiến" lắm. Ngày xưa đi học, trung bình một tháng viết một bản kiểm điểm và 2 tháng papa em phải đến gặp thầy giáo em một lần vì tội " Bàn 3 nói chuyện nhiều gây ảnh hưởng cho cả lớp" (Em hân hạnh giữ chức bàn trưởng bàn 3 đó).

Một lần em nhắn tin hỏi ông bạn em về cách làm CV vì cơ quan em dự tuyển yêu cầu CV được viết bằng tay và bằng tiếng Anh. Nhận được tin nhắn, ông bạn liền gọi điện lại cho em. Và cuộc trò chuyện qua điện thoại đó kéo dài ....từ midnight cho đến khi em ngủ quên, khoảng 4 tiếng. Sáng hôm sau dậy em mới nhớ ra là mình chưa được advise một chút nào về CV cả.Hichic.

Em nhớ lần đầu tiên gặp bạn trai em, em nói non - stop về Đảng Cộng Sản Việt Nam, kéo theo đồng chí Putin....từ 1 giờ trưa cho đến lúc đi ăn tối với mọi người chỉ vì anh trót nói về chế độ đa Đảng bên Pháp. Cuối cùng, không chịu được nữa, anh thổ lộ: " Em à, em nói chậm và ít thôi, anh nghe em nói tiếng Việt y như em nghe anh nói tiếng Pháp đó". Và hậu quả của buổi nói chuyện đó là....anh theo tôi đến tận bây giờ để....học tiếng Việt.Hì hì!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Định nghĩa 8!
Mấy bà này mới biết có 8 mà không biết làm thế nào để 8 cho ấn tượng :wall:
(dạo này :wall: nhiều quá, cáu quá nên lại phải :wall: )

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
tranchan79 nói:
Thế em có biết 8 không?
Oạch, 31/3 rùi mà bác, làm gì mà căng thẳng ghê vậy???. Bác làm thế "cháu" nó sợ, sợ quá, khéo lại "sợ" đến mức phát "cáu" lên thì ... bác có được bình yên không đâyLêu Lêu.
Mấy bà này mới biết có 8 mà không biết làm thế nào để 8 cho ấn tượng
Thế bác biết 8 ấn tượng không? bác thử 8 thử xem nào, để xem có đưa ra được định nghĩa nào thực sự "ẤN TƯỢNG" không nào? để mấy "bà" còn học tập nào.
@Tigon: Đấy mà chị với bạn chị ngày nào cũng gặp nhau đấy, học cùng trường, lại cùng buổi nữa...mỗi tội khác lớp, cơ mà mỗi lúc trống đánh ra chơi lại chạy vèo qua lớp của nhau để "buôn dưa" tiếp đấy :D.

Sửa lần cuối:
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
tranchan79 nói:
Thế em có biết 8 không?

Dạ có, em có quen một người, ổng 8 dữ lắm và 8 rất đáng ghét. Ổng tên là Tranchan79.
Còn kinh nghiệm, có cần thiết ko bác? Cái kiểu đòi hỏi kinh nghiệm đó xưa rùi bác ạ.
Bác có hỏi gì nữa ko?

:dzo: :dzo:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Dạ có, em có quen một người, ổng 8 dữ lắm và 8 rất đáng ghét. Ổng tên là Tranchan79.
Còn kinh nghiệm, có cần thiết ko bác? Cái kiểu đòi hỏi kinh nghiệm đó xưa rùi bác ạ.
Bác có hỏi gì nữa ko?

:dzo: :dzo:
Có hỏi chứ! thế em là trai hay là gái vậy?
Là trai thì không sao chứ là gái thì nguy hiểm lắm. Chưa gặp mặt đã đòi "ghét" thế này thì ....

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
tranchan79 nói:
Có hỏi chứ! thế em là trai hay là gái vậy?
Là trai thì không sao chứ là gái thì nguy hiểm lắm. Chưa gặp mặt đã đòi "ghét" thế này thì ....

Ha ha,
Bó tay bác luôn!
Em thẳng thắn lắm, nói ghét là ghét chứ ko có ý gì khác đâu.

:dzo:

Còn nữa, bác chờ đó, em lên được chức phó biên tập báo 8 rồi thì việc thứ nhất em sẽ trục xuất bác ra khỏi lãnh địa báo 8. Việc thứ 2, ha ...
Cho em hỏi tổng BT báo 8 là ai ạ?

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Ha ha,
Bó tay bác luôn!
Em thẳng thắn lắm, nói ghét là ghét chứ ko có ý gì khác đâu.

:dzo:
Tạm tin như thế đã... sau này thì đừng có mà thay đổi đấy nhé!
Mà này người ta hỏi thì phải trả lời chứ, toàn tránh thôi.......

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA