Có những niềm riêng

• Thread starter letmyha
  • Ngày gửi
V

vertumnus

Guest
23/1/07
14
1
0
sao diêm vương
có nhửng niềm riêng lòng không muốn nhớ , nhưng sao tâm tư cứ luôn mộng mơ . có lẻ mổi người trong chúng ta có nhửng nổi niềm riêng . và cho dù người làm kế toán , chỉ có nhửng con số khô khan nhưng vẩn mang trong lòng nhửng nổi niềm sau sa . công việc mệt nhọc ở cơ quan , bị sếp la , hôm nay lại cải nhau với đồng nghiệp , công viêc không như ý , ôi bao nhiêu là nồi niềm .

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Người đàn ông thật sự yêu em, là người...

Ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.

Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em.

Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét nhưng họ sẽ không bao giờ đẩy bàn chân em ra.

Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt em đi.

Đi dạo phố em sẽ thêm một người cằn nhằn, nhắc em đừng mua linh tinh.

Kỳ kinh nguyệt, nếu tóm được em ăn vụng kem, họ sẽ là cái người giận dữ.

Em ốm, họ có thể còn đau hơn em.

Trước khi ra khỏi nhà, mắt họ ngắm em kỹ hơn một cái gương soi.

Là người con trai hàng tháng nhớ mua Băng vệ sinh theo lịch, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.

Rồi sau nhiều năm, qua nhiều kỷ niệm ngày yêu nhau đầu tiên, họ đã quên đi tất cả, quên ngày Valentine, họ cũng quên trên đời còn có Lễ giáng sinh.

Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo.

Họ sẽ không còn mua tặng em hoa...

Nhưng sẽ là người thường mua tặng em túi ni lông đựng rác, băng vệ sinh, trái cây...

Rỗi rãi chả có việc gì làm họ sẽ quẩn quanh ở nhà em, nhưng có việc họ cũng vẫn cứ quẩn quanh ở nhà em.

Làm em nghĩ, chả lẽ họ không có bạn bè nào khác sao?

Là người vô cùng thích nhìn lúc em cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy ngốc nghếch.

Người hay bỏ sót các cuộc em gọi, nhưng lại gọi tới nóng rực máy em.

Chăm em ăn cơm, chăm em xem phim, chăm em đi mua đồ, rồi lại nghĩ sau này sẽ chăm em những gì.

Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, nên chỉ nghe tiếng nức nở, sẽ bay từ hàng nghìn km về bên cạnh em.

Họ sẽ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, nhưng sẽ không kể công.

Họ là một người tự thấy cánh tay là chiếc gối cho em.

Họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song sau cùng dù thắng cũng chỉ dám ngoan ngoãn ngồi dựa cằm vào vai em xem MTV.

Lúc xa, họ vẫn bên em vô hình.

Em một mình dựa vai khi nhớ.

Nếu bạn thấy ở bên cạnh bạn có một người như thế này, thì... đừng để họ chạy thoát!

(Trang Hạ phỏng dịch)
Hoathuytinh.com

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thử một lần tìm lại tiếng yêu xưa... chợt nó thấy tim mình nhói đau và trẫy lên một niềm nhớ xa xăm...

Nước mắt không làm trôi đi những vết thương lòng trong nó mà ngược lại... nhưng niềm kiêu hãnh của một người con gái trong nó đã không cho phép nó gục ngã dù chỉ là trong thoáng chốc!

Thi thoảng nó nhìn vào vết sẹo của mình để rồi nó thấy đau thật là đau...! Cuối cùng nó sợ... nó thấy sợ... thật sự!

Cuối cùng thì nó cũng đã hiểu được nỗi đau của...một người...!

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Có nhiều điều để nói, nhưng cũng chẳng thể nói nổi, dù chỉ 1 câu...
Muốn khóc quá trời, nhưng hình như lại chẳng thể nhỏ một giọt nước mắt...
Cứ loay hoay, hì hục làm cả ngày trời, cảm thấy nhẹ nhõm đi một chút, nhưng lại nặng nề ngay vì hóa ra còn mấy thứ mình sót, hic hic...
Bực mình quá sức, con nhỏ bạn lại làm phiền, thế là cáu...
Cả ngày hôm nay cứ ngồi trước máy tính, mắt mà cận thêm thì lại khóc òa ra, vớ vẩn thiệt!
Ôi trời ơi, cái gì giấu cứ giấu, khỏi suy nghĩ, khóa luôn nó lại, lâu lâu mở ra coi xem nó cũ chưa, lau chùi sạch sẽ rồi lại cất vào tiếp, hahah...Và nực cười là chỉ ta có chìa khóa:)

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Phải chăng tôi đã sống quá ích kỷ với bản thân???!!!

Thời gian qua tôi đã sống quá ích kỷ với bản thân mình, những tâm tư, suy nghĩ, những sự bực dọc đã không được tôi thể hiện trên gương mặt của mình. Tôi đã cố kìm nén và che dấu mọi sự thứ vào tận đáy lòng với một nỗi đau dằn xé tâm cam để khuôn mặt tôi luôn rạng ngời với ánh mắt long lanh và cái miệng cười toe toét nhưng bù lại tôi thấy dường như thời gian qua mình đã sống cũng thoải mái với những gì đã qua đấy. Hình như điều này tôi học được ở người ta thì phải! Cảm ơn đời đã đưa người đến bên tôi, cảm ơn người đã đến bên tôi.

Thời gian trôi qua nhanh thật, mới đấy mà đã...!

Giờ đây, tôi đang có cảm giác là mình đang yêu nhưng dường như đây chỉ là thứ cảm giác đánh lừa con người ta thì phải. Bởi nghĩ về cái gọi là tình yêu này thì tôi chỉ có thể cảm nhận được sự hạnh phúc mà không hề thấy sự bình yên mà hạnh phúc thì đi đôi với bình yên nên đây sẽ là một điều khó chấp nhận. Trong cuộc sống hàng ngày, tôi cũng có một chút giận hờn pha một chút đau lòng vì sự vô tâm của người ta nhưng cảm giác đó chỉ thoáng qua như ngôi sao xẹt xẹt ngang qua bầu trời mà thôi. Với tôi chỉ cần một điểm không đạt thì xem như tất cả vất đi, đằng này...

Bạn tôi đã nói với tôi rằng: việc gì cũng thế, phải tự tay mình làm từ khi bắt đầu cho đến khi kết thúc thì mới có thể thạo việc và yêu quý tác phẩm của mình là ra, qua đó sẽ đúc kết thêm kinh nghiệm cho bản thân. Nếu như ngay từ bây giờ, thời gian này, bạn không yêu thì mãi bạn sẽ chẳng biết gì về tình yêu cả, bạn sẽ không thể hưởng hết được hương hoa quả ngọt của tình yêu theo từng giai đoạn, bởi con người ở giai đoạn này sẽ yêu bằng cách này, con người ở giai đoạn khác sẽ yêu bằng cách khác, và bạn có chắc là bạn sẽ luôn đứng vững và thành công trong sự lựa chọn đầu tiên khi bạn đã chuẩn bị mọi thứ, khi bạn đã có kế hoạch cho mọi rủi ro, đã có kế hoạch cho từng bước tiến... tôi tin chắc rằng bạn sẽ không thể nào vượt qua con sông sâu với dòng nước đang chảy siết nếu bạn chưa một lần thử đặt chân xuống hồ nước ấy và thử bơi. Có thể tôi cho và công nhận bạn là người bơi giỏi đi chăng nữa thì liệu bạn có chắc rằng mình có thể dễ dàng vượt qua phía bên kia bờ một cách nhanh chóng là bình yên không? hay là bạn lại phải loay hoay với dòng nước đang chạy siết kia mà không xác định được tọa độ bơi?!...

Bạn tôi còn bảo rằng tôi chẳng phải là người cứng rắn như tôi đã và đang lầm tưởng về tôi mà sự thật tôi là một người quá yếu đuối khi không dám đương đầu với thử thách, khi không dám đối đầu chính mình. Rằng tôi như một con rùa luôn cố rút đầu vào cái mai tưởng chừng chắc chắn của mình để ngủ vùi mà không dám ngẩng cao đầu ra nhìn người, nhìn đời, rằng tôi không dám ngẩn cao đầu lên để chống chọi với những kể xấu, rằng tôi không có can đảm, rằng tôi... Có thật thế không nhỉ???!!!

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
hiii... Letmyha tự truyện.
1 bông hoa Quỳnh đã nở... sao ko kiếm thêm 1 cành Dao nhỉ?
:dzo:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Thò móc dạo này lọ mọ ghê, giờ này còn chưa ngủ :?

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Thò móc dạo này lọ mọ ghê, giờ này còn chưa ngủ :?
he, hôm qua e lỡ làm vài chén chè, với lại...đêm tối 1 mình lọ mọ internet, nhiều "cám dỗ" quá, "lướt" mãi,hấp dẫn quá, e không có ngủ đc.:error:

H

Hồng Ly

Guest
16/11/06
13
0
0
Hà Nội
Bài thơ này hay quá, đúng lúc tui đang buồn não ruột, nỗi niềm riêng, tui ngày nào cũng có, chẳng muốn nghĩ nữa, hu ... hu...
Thanks các bạn.
:dance2:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thật khó cho thu6 lúc này...
Có những lúc mình không ngờ nhất, lại là lúc mình lại phải đối diện với nó. Cứ nghĩ mình đã có thể vững vàng rồi, nhưng lại thấy lo sợ, sợ mình chao đảo nữa...
Tình bạn là phải do cả 2 vun đắp, nhưng sao thấy mở lòng đón nhận lại tình bạn cũ, vốn đã nhiều vết nứt và tưởng như cả đời không gặp lại nhau nữa...Lúc mình chuẩn bị thật nhiều, lại là lúc mình cười mình ngốc quá mức. Cuộc sống thật là hay, hay quá!
Sao bỗng dưng mình muốn dựa vào ai đó, để thấy mình bình an, dù chỉ là ngắn ngủi thôi, hic hic...Làm ơn, hãy ngủ yên đi, ngủ yên đi nào...

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Thật khó cho thu6 lúc này...
Có những lúc mình không ngờ nhất, lại là lúc mình lại phải đối diện với nó. Cứ nghĩ mình đã có thể vững vàng rồi, nhưng lại thấy lo sợ, sợ mình chao đảo nữa...
Tình bạn là phải do cả 2 vun đắp, nhưng sao thấy mở lòng đón nhận lại tình bạn cũ, vốn đã nhiều vết nứt và tưởng như cả đời không gặp lại nhau nữa...Lúc mình chuẩn bị thật nhiều, lại là lúc mình cười mình ngốc quá mức. Cuộc sống thật là hay, hay quá!
Sao bỗng dưng mình muốn dựa vào ai đó, để thấy mình bình an, dù chỉ là ngắn ngủi thôi, hic hic...Làm ơn, hãy ngủ yên đi, ngủ yên đi nào...

Vai anh đây em tựa vào cho ấm
Ngực anh đây em ấp nụ hôn đầy
Vững lòng đi em muôn đời trái cấm
Quên muộn phiền anh mang vác hôm nay.

Tim anh đây đập rền vang như sấm ...
Em núp vào sẽ tắm mát đường mơ
Đừng ngại nhé trăm năm mình đã gặp
Quyện vào nhau thắm thiết mãi không ngờ.

Hãy bước đi những bước hồng thật đẹp
Có anh bên điệu múa vẫn nhịp nhàng
Đêm sẽ mãi là bóng đêm huyền diệu
Có đôi mình xuân bỗng chợt về ngang.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Sự giằng co giữa Lý Trí và Con Tim!

Con Tim và Lý Trí cùng sinh ra và tồn tại trên thân thể một con người trong tôi mà sao chúng lại đối nghịch với nhau như thế???!!! Chúng làm tôi cảm thấy thật bất lực trước tình cảm của mình, tôi không thể nào cân bằng chúng để cho cuộc sống của tôi được yên bình hơn. Tôi phải làm thế nào đây???!!!

Có đôi lúc, ỷ lại sự uy nguy đầy sức mạnh của mình cùng sự ngang bướng mang tính cầu toàn, Lý Trí đã buộc Con Tim phải khép cửa lòng tôi lại. Nhưng Con Tim nào phải là đứa hiền từ nên cứ mãi chần chừ, chần chừ và rồi với sự hăm he của Lý trí cuối cùng nó đành chấp nhận phục tùng mệnh lệnh của Lý Trí trong sự ngậm ngùi thêm một chút tiếc nuối! Dù rằng nó thừa biết Lý Trí đúng là có hơi cố chấp một chút nhưng mà hình như suy nghĩ của nó đúng chứ không phải là sai. Tuy có lúc Con tim thấy sợ Lý Trí và phục tùng nó nhưng không hẳn vì thế mà Con Tim đã chịu lép vế đâu nhé. Nó chỉ giả vờ mềm yếu và nằm đó đợi chờ thời cơ đến mà thôi, nó bảo Lý Trí thật là ích kỷ, chỉ biết nghĩ, biết sống cho riêng mình mà chẳng bao giờ nghĩ đến sự khổ đau của nó nhưng nó biết với sự cứng nhắt của Lý Trí nó không thể vượt qua được, đã đôi lần nó cố thử đều thất bại và mỗi lần như thế nó lại thấy đau hơn nên đành ngậm ngùi nằm chờ tìm thời cơ... và thời khắc đó đã đến... Thừa thời cơ Lý Trí đang trong cơn cô đơn buồn tủi mất đi sự kiểm soát bản thân để cho bản thân rơi vào trạng thái hư không Con Tim đã trỗi dậy và làm theo ý mình, nó làm những gì mình thấy thích, thấy vui cho thỏa lòng mà cứ như là nó chưa bao giờ được như thế cả và thế là trong một phút lơ là của Lý Trí đã để cho Con Tim sống trong sự trượt dài... Để đến khi Lý Trí chợt tỉnh mình thì có những điều Con Tim làm đã không thể cứu vãn được nữa dù nó đã rất cố gắng...

Vì thương tôi nên Lý Trí và Con Tim đứa nào cũng cố làm theo ý của mình để cốt cho sống vui vẻ, hạnh phúc mãi với nụ cười trên môi nhưng... cuối cùng chúng đã làm tôi gục ngã, sau mỗ lần ngã gục của tôi, tôi biết chúng chẳng không vui gì nhưng với tật cố chấp của chúng, tôi biết rồi mọi việc đâu rồi cũng vào lại đó mặc dù chúng có nhận tội và hứa sẽ là không tái phạm nhưng... với sự cứng nhắc khi suy tính sự thiệt hơn giữa cái được và cái mất của một cuộc tình trong Lý Trí vẫn không thể lột bỏ được, cũng như Con Tim vẫn cứ vẫn mãi là một con mèo ướt mà chẳng khi nào trở thành được mèo khô dù rằng nó có cố gắng sấy khô bộ lông nhung lụa đẹp đẽ khoát bên ngoài của mình... ước gì, ước gì Lý Trí mềm mỏng một chút, bớt cầu toàn một chút và Con Tim cứng rắn lên một chút. Ước gì, ước gì... cả 2 biết cương - nhu khi cần thiết thì có lẽ cuộc sống tình cảm của tôi có phải hay hơn không???!!!

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hii! Hãy để con tim làm theo ý mà nó muốn sao lại để lý trí vào đây làm gì...? hãy cảm nhận và đón nhận lấy con tim chứ...!:friend: :mrstraetz

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Anh hai ơi!
Em gái anh phải làm gì bây giờ,em quá mệt mỏi khi hàng ngày phải suy nghĩ về mối tình cảm của em và người ấy,nhiều khi em cũng tự bảo với mình rằng hãy tha thứ và cho họ một cơ hội cuối nhưng sao khó quá em không làm được,nhưng anh ah chỉ còn 2 tháng nữa thôi em gái anh đã ra trường rồi, em phải làm gì để đối mặt với thực tế là chúng em đã chia tay,thật lòng em chẳng muốn làm ai buồn lòng cả, nhưng trong em không có gì gọi là tình cảm , nhưng liệu khi sau khi em đi đến quyết định thì hai gia đình sẽ thế nào, em ko đủ tự tin để nói cùng hai bác ấy anh ah, chán và buồn quá.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Buồn không duyên cớ

Buồn không duyên cớ

TRIỆU CHỨNG:

- Thích xa lánh mọi người, một mình trong cô độc.
- Tinh thần mệt mỏi, thân xác rã rời. Biếng nói, lười sinh hoạt, thích ngủ nhiều hơn bình thường.
- Mất hết nhuệ khí, sút cân, hay gắt gỏng.
- Tâm thần bải hoải, tình cảm bị xáo trộn, buồn vui bất thường.

ĐIỀU TRỊ: ???!!!

Sửa lần cuối:
H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Buồn không duyên cớ

TRIỆU CHỨNG:

- Tinh thần mệt mỏi, thân xác rã rời. Biếng nói, lười sinh hoạt, thích ngủ nhiều hơn bình thường.

Dưới đây là bài thuốc đông tây y kết hợp do Đại danh y HienMQ sáng chế. Luôn nêu cao tinh thần: " lương y như tháng trước"

- Etylic (C2H5OH) 45%V (có thể ngâm với Hoài sơn, thục địa, táo tàu; mã kích, hải mã...), ngày uống 1000ml - 2000ml, chia làm 4 lần sáng - trưa - tối - đêm.
Sử dụng hiệu quả nhất khi uống tập thể cùng các bệnh nhân khác.
Chống chỉ định: Người phải lái xe không được uống nhiều.
Tác dụng phụ: Nói nhiều.
Chú ý: Sử dụng thường xuyên đến khi hết triệu chứng bệnh.

Sửa lần cuối:
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Dưới đây là bài thuốc đông tây y kết hợp do Đại danh y HienMQ sáng chế. Luôn nêu cao tinh thần: " lương y như tháng trước"

- Etylic (C2H5OH) 45%V (có thể ngâm với Hoài sơn, thục địa, táo tàu; mã kích, hải mã...), ngày uống 1000ml - 2000ml, chia làm 4 lần sáng - trưa - tối - đêm.
Sử dụng hiệu quả nhất khi uống tập thể cùng các bệnh nhân khác.
Chống chỉ định: Người phải lái xe không được uống nhiều.
Tác dụng phụ: Nói nhiều.
Chú ý: Sử dụng thường xuyên đến khi hết triệu chứng bệnh.

Cái món thuốc này còn thiếu cái lẩu dê nữa :friend:

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Buồn không duyên cớ

TRIỆU CHỨNG:

Em có nghe tiếng sóng gầm gió thét
Vang vọng về trong mất mát lẻ loi
Tiếng giầy lê giữa phố vẫn đông người
Lang thang bước trong khung trời thương nhớ

Theo tâm thần học thì bạn đang rơi vào tình trạng rối loạn khí sắc hay nói cách khác là rối loạn cảm xúc. Tốt nhất là bạn hãy đến gặp trực tiếp tại nhà riêng của đại danh y HIENMQ, hay bạn hãy đến bệnh viện chuyên khoa để được khám và tư vẫn chữa bệnh. Trường hợp của bạn rất nhiều người bị, ngay cả những người rất nổi tiếng cũng không tránh khỏi. Vì vậy bạn cứ hãy yên tâm mà chữa trị,..

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nhờ đơn thuốc của HienMQ và vitconlonton cùng lời tư vấn của anh hungh123, bệnh nhân hiện tại... chờ sau khi vitconloton trở về từ Singapore thì sẽ xuất viện và được hộ tống bởi thầy thuốc HienMQ, vitconlonton, hungh123 cùng một vài bệnh nhân cùng viện đến... 30B Võ Văn Tần, Quận 3 hoặc 3A Thích Quảng Đức, Quận Phú Nhuận. Thời gian dự đoán ngày ra viện là cuối tuần sau! :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA