Tổng hợp: Thủ tục đăng ký khấu hao TSCĐ (mẫu biểu đính kèm)

• Thread starter Hagiang04
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

dinhvandung1987

Sơ cấp
18/7/10
4
0
1
37
Tu Liem- Ha Noi
Chào mọi người!
Mọi người cho mình hỏi. công ty mình mua 1 cái oto nguyên giá là 631tr mà mua vào tháng 10/2010. nhưng tới tháng 2/2011 công ty mình mới khai báo thuế vậy công ty mình sẽ bắt đầu khấu hao vào tháng mấy và có phải làm thủ tục đăng ký khấu hao tscd trên cơ quan thuế không? vì khi thành lập công ty mình có nộp phương pháp khấu hao tscd nhưng họ nói ko phải nộp và khi nào có tscd thì mới phải làm tờ đó và phải liệt kê tscd đó.vậy bạn nào đã làm rùi thì chỉ cho mình với. mình là kế toán mới vào nghê nên còn nhiều cái ngơ ngác lắm. có gì giúp mình nha.
địa chị email của mình là : haivan1988tb@gmail.com
Cảm ơn mọi người!
Theo mình biết , Một tài sản cố định được phép trích khấu hao khi :
- Có đủ điều kiện ghi nhận là TSCĐ ( trong đó lưu ý là phải thuộc sở hữu của doanh nghiệp)
- Phải đăng kí khấu hao với cơ quan thuế.
Công ty bạn mua từ tháng 10 nhưng tháng 2 mới đăng kí thì phải thuê cơ quan định giá lại để xác định nguyên giá để đuợc trích khấu hao.
khi công ty bạn thành lập chưa có j nên cơ quan thuế bảo bạn về xem lại, bạn cần xem cty mình có những TSCĐ nào đuợc phép trích khấu hao( tất nhiên phải có giấy tờ chứng minh nguyên giá đuợc xác định là đúng) rồi lên Thuế đăng kí phuơng pháp tính khấu hao thôi!
-

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chipnon

Guest
21/4/11
23
0
0
ha nam
theo ý mọi người phải đăng ký phương pháp tính khấu hao hả, công ty mình tháng trước mới mua 3 chiếc máy tính và cái máy in( mỗi cái trị giá của nó đều dưới 10triệu , công ty mình có thể trích khấu hao được không), mọi người giup mình với.

Sửa lần cuối:
2

2xu

Trung cấp
2/12/10
58
0
0
NHNNVN
theo ý mọi người phải đăng ký phương pháp tính khấu hao hả, công ty mình tháng trước mới mua 3 chiếc máy tính và cái máy in( mỗi cái trị giá của nó đều dưới 10triệu , công ty mình có thể trích khấu hao được không), mọi người giup mình với.

Dưới 10tr thì chưa đủ tiêu chuẩn là TSCD => không phải đăng ký hay trích khấu hao gì cả.
Bạn xem thêm Thông tư 203/2009/TT-BTC.

T

ThanhHoan8286

Guest
27/5/11
7
0
0
37
Hai Phong
Tài sản của công ty bạn phải trên 10 triệu mới được coi là TSCĐ, khi đó mới được trích khấu hao. Còn dưới 10 triệu thì không phải trích khấu hao đâu.

C

coitd

Sơ cấp
29/3/11
11
0
1
vinh phuc
Chao bạn Hong83nd
down mẫu đăng ký trích khấu hao mà ban gửi nhung ko dc
Bạn có thể gửi cho tui xin file mẫu đc ko
Oanhyeutd@gmail.com
Cam ơn bạn nhiều

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Cho em xin bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ để nộp lên cho cơ quan thuế....

Dạ, có anh chị nào có bảng trích khấu hao TSCĐ không ạ? Cho em xin mẫu với ạ, vì em đang cần phải nộp lên cho cơ quan thuế, mà em chẳng biết biểu mẫu thì gồm những chỉ tiêu gì là đủ hết ạ??? Hi.....em xin cảm ơn cả nhà trước nha...:045::045:

V

vitcon1984

Sơ cấp
16/9/09
3
0
0
37
ha noi
Mẫu đăng ký khấu hao TSCD

Cty em thuộc chi cục thuế từ liêm, cty em mới thành lập nên có tài sản mới, bây giờ thấy bảo phải đăng ký mới được trích khấu hao.
Anh chị nào có mẫu đăng ký cho em xin với a.

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Cả nhà ơi, ai có thì giúp em với ạ.... Hic, em tìm trên google rồi mà toàn là mẫu đăng ký phương pháp khấu hao thôi, không có đăng ký mức trích khấu hao.... :018::018::018:

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
Hic hic, mình tưởng chỉ đăng ký phương pháp khấu hao TSCĐ với cơ quan thuế thôi chứ

Còn bảng trích khấu hao là để tại doanh nghiệp thôi chứ nhỉ?

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Cái này phải không bạn??.......................

V

vitcon1984

Sơ cấp
16/9/09
3
0
0
37
ha noi
có anh chị nào biết không chỉ em với ?

D

dotysheep

Guest
7/9/08
1
0
0
hn
bạn ơi công ty t phải đăng ký với cơ quan thuế về thời trích khấu hao TSCĐ của một số TSCĐ mới, bạn có thể gửi cho t mẫu đăng ký theo địa chỉ dotysheep@yahoo.com.vn được không. cảm ơn bạn nhiều!

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
cho mình xin một bản với,cty minh mới thành lập chưa có đăng ký j hết.mail cua minh là " heart _toheart_mt@yahoo.com...Thanhks
bạn ơi công ty t phải đăng ký với cơ quan thuế về thời trích khấu hao TSCĐ của một số TSCĐ mới, bạn có thể gửi cho t mẫu đăng ký theo địa chỉ dotysheep@yahoo.com.vn được không. cảm ơn bạn nhiều!
Mình đã post mẫu lên diễn đàn rồi mà sao mọi người cứ vào xin vậy nhỉ?

N

nguyen ky

Guest
24/7/09
1
0
0
daklak
Muốn khấu hao tài sản cố định thì cần những thủ tục gì? Bạn nào biết chỉ giùm mình với, cảm ơn.

L

lovestorm1904

Sơ cấp
16/3/09
23
0
0
40
Hà Nội
các bạn có thể download mẫu đăng ký trích khấu hao theo mẫu nay.theo TT203
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc


ĐĂNG KÝ PHƯƠNG PHÁP KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

Kính gởi : - CHI CỤC THUẾ QUẬN ...................
- ĐỘI QUẢN LÝ DOANH NGHIỆP.

- Tên đơn vị :
- Địa chỉ trụ sở chính
- Địa chỉ chi nhánh :
- Mã số thuế : .............................

Thực hiện theo quy định tại Điều 13, Khoản 3 Thông tư số 203/2009/TT-BTC ngày 20/10/2009 của Bộ Tài Chính về ban hành chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao tài sản cố định.
Nay Công ty .................. đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định với Chi Cục thuế Quận …………theo phương pháp khấu hao ………
Xin chân thành cảm ơn
Chào trân trọng

HN, ngày tháng năm 2010
CÔNG TY ...............

nếu cần file gốc gừi lại mail mình gửi cho.kimthanh1904@gmail.com

H

honglien1410

Guest
17/3/09
3
0
0
37
thái bình
Đăng ký trích khấu hao TSCD

chào cả nhà!
Công ty mình mới mua 1 xe máy làm TSCD của Công ty nhưng mình không có mẫu đăng ký trích khấu hao TScd lên cơ quan thuế, bạn nào có mẫu thì cho minh xin với nhé, gửi cho mình theo đia chỉ mail: honglien14101986@gmail.com. minh cảm ơn nhiều

K

khavuong

Sơ cấp
27/5/11
6
0
0
dongnai
thấy anh chị đang bàn tán vui vẻ.cho minh hỏi luôn,công ty mình đả hoạt động được 6 năm,đã đăng ký pp khấu hao TSCD cũ với cục thuế rồi,nay công ty nhập khấu thêm một TSCD mới,có phải đăng ký với cục thuế nữa không các bác,

T

tranhuyennga

Guest
7/4/11
3
0
0
Hà Nội
Hi cả nhà, cho em hỏi các sư phụ chút. Công ty em mới thành lập, có mua một bộ máy tính trị giá mười lăm triệu đồng. Em không biết tính khấu hao như thế nào cả, mong cả nhà giúp em với. Bên em đăng ký với chi cục thuế tính khấu hao theo phương pháp đường thẳng. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với nhé, em mong chờ tin của các bậc tiền bối.hihi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA