Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp: Thủ tục đăng ký khấu hao TSCĐ (mẫu biểu đính kèm)

• Thread starter Hagiang04
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nambeo83

Guest
23/2/11
6
0
1
41
hà tĩnh
Công ty em trong năm nay có mua một số máy móc thiết bị. Em là lính mới nên không lập bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ cho cơ quan thuế.Cuối năm em quyết tóan trích khấu hao cho các TSCĐ mới có được không? Mong các anh chị giúp đỡ:025:

Theo mình nghĩ thì khi ban mua TSCD về bạn phải đăng ký bổ sung thêm trích khấu hao TSCD với cơ quan thuế. nếu không chi phí trích khấu hao của bạn không được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoathuytien88

Guest
10/3/11
2
0
0
bến tre
chào các anh chị, em cũng đang cần gấp Mẫu Đăng kí trích khấu hao TSCĐ, các anh chị có mẫu thì giúp em với nhe, em cảm ơn các anh chị nhiều, mail của em là: hoaxuongrongbietkhoc@gmail.com

N

nambeo83

Guest
23/2/11
6
0
1
41
hà tĩnh
các anh chị cho em hỏi với :
Em mới vào làm cho công ty, từ T9/09 - T11/09 có phát sinh TSCĐ tuy nhiên chưa làm đăng ký khấu hao với cơ quan thuế .
Vậy năm 2009 e có được trích khấu hao như bình thường không ạ .
Năm 2010 này một chị chỉ cho em nói em làm đăng ký khấu hao TSCĐ cho năm 2010. Vậy em cần phải làm như thế nào ạ.
anh chị nào có mẫu có thể gửi cho em được không, mail của em hoameo85@gmail.com.
từ trước đến giờ công ty chưa làm đăng ký khấu hao .
Em xin cảm ơn rất nhiều .

bạn phải đăng ký phương pháp khấu hao và bảng khấu hao TSCD với cơ quan thuế. khi đó chi phí khấu hao mới được tính vào chi phí hợp lý.

H

hannguyen

Guest
27/4/07
11
0
1
tan binh
Bạn gởi cho mình một bản với nha! Mail của mình là :chanung74@yahoo.com .Thanks bạn nhiều!

lalanana

lalanana

Guest
3/3/10
28
0
0
Viet Nam
Theo thông tư 203/2009 ngày 20 /10/2009 của Bộ trưởng bộ tài chính có Hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao tài sản cố định. Đồng thời ở PHỤ LỤC I có chi tiết: KHUNG THỜI GIAN SỬ DỤNG CÁC LOẠI TÀI SẢN CỐ ĐỊNH
( caohoa [licensed for non-commercial use only] / 206_2003.pdf )
Mọi người làm theo mẫu này khi phát sinh tăng TSCD đưa vào sử dụng trong năm nhé./

caohoa [licensed for non-commercial use only] / dang ky trich khau hao.xls

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Theo thông tư 203/2009 ngày 20 /10/2009 của Bộ trưởng bộ tài chính có Hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao tài sản cố định. Đồng thời ở PHỤ LỤC I có chi tiết: KHUNG THỜI GIAN SỬ DỤNG CÁC LOẠI TÀI SẢN CỐ ĐỊNH
( caohoa [licensed for non-commercial use only] / 206_2003.pdf )
Mọi người làm theo mẫu này khi phát sinh tăng TSCD đưa vào sử dụng trong năm nhé./

caohoa [licensed for non-commercial use only] / dang ky trich khau hao.xls

Mọi ng ai có mẫu thì share lên mọi ng tham khảo
Chứ để lại mail thì làm sao mà gửi hết đc

Mà đăng ký PP trích KH và thời gian trích Kh là mỗi lần có TSCĐ là mỗi lần đăng ký hay sao mọi ng

Thân

P

phanlinhlan

Sơ cấp
12/3/11
4
0
0
Hoang Quoc Viet, HaNoi
Cam on ban nhung TT 206 ve TSCD da duoc thay the bang TT 203/2009 Trích khấu hao TSCĐ. Trong TT moi minh chi thay dang ky phuong phap trich khau Hao chu ko thay mau dang ky chi tiet. Hon nua cty minh hien tai chua co TSCD. Luc dau minh nghi luc nao co TSCD thi dang ky cung duoc nhung hom tham gia hoi Thao huong dan QToan thue 2010 thi can bo tuyen truyen thue lai bao doanh nghiep phai thong bao phuong phap KH TSCD trong vong 3 thang ke tu thoi diem thanh lap cty. Ban nao nam chac ve vde nay thi giup minh voi. Cam on nhieu nhieu.

H

hienvneco

Guest
14/3/11
2
0
0
Bac Ninh
công ty minh mới thành lập tháng 3 nhưng minhko biết mẫu đăng ky trính khấu hao tài sản bạn nào biết chi giúp minh với

cảm ơn lalanana để minh coi thử

Sửa lần cuối:
P

phananthien

Guest
9/3/11
1
0
0
ha noi
sao khong thay j vay cac bac.mong bac nao co tai lieu post len gium em voi

T

thiekoi

Guest
10/1/11
27
0
0
Hà Nội
m thấy chỉ phải đăng ký phương pháp trích khấu hao ban đầu thôi chứ. Cty m mới thành lập tháng 12/2010, m làm công văn, gui CCT về đăng ký phương pháp trích khấu hao,và bắt đầu trích từ ngày đăng ký. Tháng sau mua TSCĐ về, trích KH bình thuong theo PPhap đã đăng ký thôi chứ. mình làm thế ko biết có đúng ko mọi ng?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA