Tổng hợp: Thủ tục đăng ký khấu hao TSCĐ (mẫu biểu đính kèm)

• Thread starter Hagiang04
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Các chi cục thuế khác thì mình không biết nhưng ở CCT Quận 1 thì có lập bảng '' Đăng ký tỷ lệ trích khấu hao TSCĐ'' cũng tương tự như đăng ký lúc phát sinh nhưng trong đó liệt kê tất cá các TSCĐ và thêm cột tỷ lệ % trích mỗi năm, hạn nộp là 25/1.
Để cho chắc thì bạn gọi cho cán bộ thuế để hỏi cho đỡ tốn ... giấy hìhì

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Đầu năm,Cục Thuế vẫn yêu cầu các doanh nghiệp lập bảng Đăng ký trích khấu hao TSCĐ mà...Như vậy chắc chắn là vẫn phải làm.

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Bạch Tuyết nói:
tất nhiên là phải nộp rồi.
Hi`.. hi`.. bên Cty tớ chẳng đăng ký, cũng chẳng nộp gì hết..... Có lẽ là do chơi thân với bên thuế quá chăng!

T

Trần Thị Thanh Phượng

Sơ cấp
28/12/05
3
0
1
TP.Buôn Ma Thuột
Nghiệp vụ kế toán của công ty Liên Doanh

Chào các anh chị, nhờ anh chị trả lời giúp em. Công ty em là cty TNHH đang tiến hành thành lập công ty liên doanh với một cty ở Đan Mạch. Phần mềm kế toán dự tính sẽ dùng cho cty liên doanh là phần mềm hoàn toàn bằng tiền anh do cty Đan Mạch cung cấp. Vậy sổ sách và các chứng từ liên quan đến kế toán khi nộp cho cơ quan thuế em phải làm như thế nào. Mặt khác, khi liên doanh thì công ty trên danh nghĩa thì vẫn hoạt động nhưng thực tế lại không hoạt động, mọi nghiệp vụ phát sinh đều hạch toán ở cty liên doanh. Vậy em cần phải làm những thủ tục gì với bên thuế.
Cám ơn các anh chị, mong các anh chị giúp đỡ.

H

haopth

Guest
15/11/05
12
0
0
Hà Nội
Help me: Bảng đăng ký khấu hao

Chào các bạn trong WKT!
Mình đang cần gấp 1 mấu Bảng đăng ký khấu hao, mình đã tìm trên WKT nhưng chưa thấy. hic. 25/1 là hết hạn rồi, đã lên cán bộ Quản lý xin mẫu về rồi mà lại để quên, có đáng trách không cơ chứ
Cám ơn các bạn nhiều.

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
bạn làm công vănthay đổi hình thức khấu hao vào đầu kỳ kế toán hay đầu năm. thế là ok :D

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Chị Thắm cho em hỏi chút??
Tại sao lại điều chỉnh từ 211 sang 242??
Em chưa bao giờ nghe nói chuyển từ 211 ---> sang 242
hìhì mọi người trả lời giúp với,
Khơi lại đề tài của Chị Thắm nhờ mọi người trả lời giúp, em cũng đang trong hoàn cảnh này.
Mọi người chỉ cách giúp đi muh.

M

meocon2672003

Guest
23/2/07
21
0
0
37
hung yen
bảng đăng ký khấu hao TSCDD

Anh chị ơi giúp em tìm một mẫu "Đăng ký tỷ lệ trích khấu hao TSCĐ"
Vi công ty em mới mua một máy tính trị giá 15.000.000 mà em thì vừa đi làm nên ko biết nhiều.Mong anh chị giúp em cả về định khoản nữa

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Mua máy tính 15 tr thì muốn khấu hao bao nhiêu năm ( thường thì 3 năm) : Cách tính nhu sau: 15tr/36 tháng x sô tháng sủ dụng trong năm

ketoan314

ketoan314

Guest
31/10/06
127
0
0
TPHCM
Bác nào có qui định về tgian khấu hao đối với từng nhóm SP không?

M

meocon2672003

Guest
23/2/07
21
0
0
37
hung yen
Đăng ký khấu hao TSCDD

Mua máy tính 15 tr thì muốn khấu hao bao nhiêu năm ( thường thì 3 năm) : Cách tính nhu sau: 15tr/36 tháng x sô tháng sủ dụng trong năm

cảm ơn bạn đã giúp mình nha

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Khi TSCD đã được trích KH 1 thời gian và giá trị còn lại của nó nhỏ hơn 10tr thì bạn có thể làm bút toán giảm TSCD chuyển sang thành CCDC tức là từ TK211 sang thẳng TK 242 để pbo dần mà không cần thông qua TK153 nữa ( thường là đối với máy vi tính các cty hay làm như thế ). Cuối năm khi qtoan bạn sẽ báo cáo giảm TSCD trên Bảng TH tăng giảm TCSD và nêu nguyên nhân là do chuyển sang thành CCDC

T

thanhthuy040284

Guest
6/2/07
22
0
0
40
Viet Tri
Đăng ký khấu hao TSCĐ

Cả nhà cho em hỏi: bảng đăng ký khấu hao TSCĐ hàng năm phải nộp cho cơ quan thuế được lập theo mẫu biểu nào. Em nhận được thông báo phải nộp mà ko biết làm như thế nào, và chỉ phải đăng ký đối với các TSCĐ tăng trong năm 2006 thôi hay vẫn phải kê khai cả các TS từ năm trước (đã đăng ký mức trích từ các năm trước mà ko thay đổi)
Mọi người giúp em nhé! Em cảm ơn nhiều!

H

Hoaibao

Guest
22/8/06
30
0
6
binh duong
hi hi

TSCĐ tăng ,đăng ký sử dụng ngày nào thì đăng ký trích khấu hao từ ngày đó và ngược lại.

Bạn cho mình địa chỉ mail đi,mình sẽ gửi cho bạn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA