Xuất hóa đơn trên 20 triệu

• Thread starter khonglap2013
  • Ngày gửi
K

khonglap2013

Sơ cấp
14/11/13
34
0
0
40
BINH DUONG
Dear anh chị
cty em đang có 1 vấn đề là : Cty em xuất hóa đơn đỏ cho 1 khách hàng thu bằng tiền mặt ,nhưng trên hóa đơn lại xuất trên 20tr , hiện giờ em không biết cách xử lý như thế nào, theo cách giải quyết của em là giờ mình bổ sung thêm trên tờ hóa đơn này là " TM/Chuyển khoản " như vậy không biết có được không nhỉ.

anh chị nào biết chỉ giúp em với
em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Xuất hóa đơn trên 20 triệu

Dear anh chị
cty em đang có 1 vấn đề là : Cty em xuất hóa đơn đỏ cho 1 khách hàng thu bằng tiền mặt ,nhưng trên hóa đơn lại xuất trên 20tr , hiện giờ em không biết cách xử lý như thế nào, theo cách giải quyết của em là giờ mình bổ sung thêm trên tờ hóa đơn này là " TM/Chuyển khoản " như vậy không biết có được không nhỉ.

anh chị nào biết chỉ giúp em với
em cảm ơn nhiều
EM xuất nhưng bên người mua họ có kêu xuất lại không? nếu người mua không nói gì thì kệ nó đi, chẳng ảnh hưởng gì hòa bình thuế giới cho bên bán :))

K

khonglap2013

Sơ cấp
14/11/13
34
0
0
40
BINH DUONG

Da bên mua có nói xuất lại hóa đơn ạh, vậy thay vì xuất lại hóa đơn thì em điền thêm vào chỗ hình thức thanh toán là chuyển khoản được không ạ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Da bên mua có nói xuất lại hóa đơn ạh, vậy thay vì xuất lại hóa đơn thì em điền thêm vào chỗ hình thức thanh toán là chuyển khoản được không ạ
Sau phải xuất lại hóa đơn nhỉ?, nếu khách hàng mún đc khấu trừ đầu vào thì chỉ việc chuyển khoản thanh toán cho bên bạn, trên hóa đơn chổ hình thức thanh toán nếu trước đây chỉ ghi TM thì bây giờ ghi thêm TM/CK.

H

huynhthanh110287

Sơ cấp
7/10/09
6
0
0
Long An

Trường hợp của em có 2 cách giải quyết :
- 1 là xuất lại hóa đơn dưới 20 triệu (tách ra 2 hóa đơn 2 ngày khác nhau ) cho khách hàng
- 2 là em kêu khách hàng chuyển khoản cho công ty , đồng thời em chi tiền mặt trả lại số tiền đã thu bằng tiền mặt cho khách hàng . Vì hóa đơn trên 20tr phải thanh toán chuyển khoản mà.

K

khonglap2013

Sơ cấp
14/11/13
34
0
0
40
BINH DUONG

Dạ em cảm ơn các bác nhiều nhé !

:051: " sai một bước thì phải bước thêm nhiều bước vui quá "