Chia sẻ cách thực hiện mẫu 06/gtgt thông báo áp dụng phương pháp tính thuế gtgt (áp dụng cho năm 201

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
nguyencaocuong

nguyencaocuong

Sơ cấp
2/7/10
8
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Chia sẻ cách thực hiện mẫu 06/GTGT Thông báo áp dụng phương pháp tính thuế GTGT (áp dụng cho năm 2014)

Cuối năm, bên mình bận cũng nhiều, nên giờ mới biết thông tin này. Bây giờ mình đã làm tờ 06, nhưng lên nộp, chi cục thuế quận 10(Tp.HCM) nói không nhận nữa. Bây giờ mình phải làm sao đây, ai hướng dẫn mình với
Gọi cho cán bộ thuế quản lý đơn vị mình xem thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang87

Sơ cấp
5/5/09
13
0
1
36
HN
Ðề: Chia sẻ cách thực hiện mẫu 06/GTGT Thông báo áp dụng phương pháp tính thuế GTGT (áp dụng cho năm 2014)

Các bạn cho mình hỏi với, sếp mình mới thành lập 1 công ty khác nhận ĐKKD ngày 8/12/2013 vậy có phải nộp mẫu 06 không??? hoang mang quá

Kim Ruby

Kim Ruby

Sơ cấp
24/9/13
17
0
0
34
Vũng Tàu

Vẫn phải thông báo cho cơ quan thuế biết công ty bạn đang áp dụng phương pháp tính thuế
nếu công ty mới thành lập, bạn phải là hồ sơ đăng kí thuế ban đầu với cơ quan thuế, trong đó có cả việc đăng hình thức tính thuế GTGT trực tíếp hay gián tiếp

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Các bạn cho mình hỏi với, sếp mình mới thành lập 1 công ty khác nhận ĐKKD ngày 8/12/2013 vậy có phải nộp mẫu 06 không??? hoang mang quá
Khi đi làm hồ sơ khai thuế ban đầu bạn nộp kèm theo luôn cho chắc ăn.

L

leanhnguyet317

Guest
5/10/12
4
0
0
37
Quảng Ngãi

Gọi cho cán bộ thuế quản lý đơn vị mình xem thế nào?

Bên Q.Bình Tân còn nhận mà, mình mới nộp chiều 15/01/2014, và bị ăn ngăn biên bản nộp trễ 15 nhưng ko biết bị xử phạt như thế nào huhu...
Thuế ơi là thuế thay đổi sành sạch ra đó, ko cập nhập kịp thời thì đi nộp phạt chán luôn.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bên Q.Bình Tân còn nhận mà, mình mới nộp chiều 15/01/2014, và bị ăn ngăn biên bản nộp trễ 15 nhưng ko biết bị xử phạt như thế nào huhu...
Thuế ơi là thuế thay đổi sành sạch ra đó, ko cập nhập kịp thời thì đi nộp phạt chán luôn.
Vậy là bạn vẫn còn may mắn hơn những đồng nghiệp khác rồi đấy.

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm

Em nộp chậm mẫu 06 giờ không đăng ký sử dụng HD được giờ phải làm sao đây ạ

N

nhanh0h0

Sơ cấp
18/1/14
6
0
0
Hanoi

Xin chào mọi người, mình cũng mới biết về hai thông tin này đúng ngày hôm nay huhu Bạn mình nói với mình chứ công ty không nhận được thông báo nào.
Mình tính sáng mai lên gặp cán bộ thuế. Các bạn cho mình hỏi nếu nộp bây giờ có được không? Và Nếu bị phạt thì khoảng bao nhiêu ạ. Mình lo quá đi mất, Chân thành cảm ơn nhé!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Xin chào mọi người, mình cũng mới biết về hai thông tin này đúng ngày hôm nay huhu Bạn mình nói với mình chứ công ty không nhận được thông báo nào.
Mình tính sáng mai lên gặp cán bộ thuế. Các bạn cho mình hỏi nếu nộp bây giờ có được không? Và Nếu bị phạt thì khoảng bao nhiêu ạ. Mình lo quá đi mất, Chân thành cảm ơn nhé!
Bạn cứ lên trực tiếp Chi cục thuế để nhận hướng dẫn, cứ làm sẵn tờ đăng ký này để nộp luôn!

N

nhanh0h0

Sơ cấp
18/1/14
6
0
0
Hanoi

Hnay mình gặp cán bộ thuế rồi, mình nộp luôn trong hôm nay + thuế môn bài, không bị phạt gì nhé. Ai chưa nộp hoặc chưa đăng ký thì nhanh chóng đi làm trong tuần này nha, để ra Tết là phạt nặng đó

M

mylove8684

Sơ cấp
3/8/09
19
0
1
Hà Nội

Ôi thế hả nhanh0h0 bên m cũng đang lo đây mai đi lên gặp quản lý thuế rùi mang theo mẫu CV 06 này để nộp. Lo quá đi mất

T

toankute

Sơ cấp
6/1/14
10
0
0
33
Hà Nội

E đã đọchết mấy trang rồima ko thấy ai như em,đến nay thì quá muộn nhưng vân muốn hoi các tiền bối

- Doanh thu chịu thuế GTGT >1 tỷ/ năm thì cứ hiển nhiên áp dụng PP Khấu trừ
- Nhưng đơn vị em DOANH THU lại KHÔNG CHỊU THUẾ GTGT, mà DT > 5 tỷ /năm

Vậy đơn vị em áp dụng pp khấu trừ hay trực tiếp? Do e đọc văn bản ko kỹ, nên đã ko nộp mẫu 06 rồi, anh chị nào biết trả lời cứu e với.

Thanks...

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

E đã đọchết mấy trang rồima ko thấy ai như em,đến nay thì quá muộn nhưng vân muốn hoi các tiền bối

Vậy đơn vị em áp dụng pp khấu trừ hay trực tiếp? Do e đọc văn bản ko kỹ, nên đã ko nộp mẫu 06 rồi, anh chị nào biết trả lời cứu e với.

Thanks...
Trên 5 tỷ thì trước sao, giờ vậy!

P

pepsyxanh

Sơ cấp
21/9/06
36
0
6
HN

Mình vừa ra nộp thì cán bộ thuế bảo hết hạn rồi, không nộp được nữa, sẽ giữa lại để chờ hỏi Tổng cục thuế các trường hợp nộp muộn có tiếp tục được nhận nữa không? Trong chiều nay gọi lại, không biết thế nào?

Mình cũng bị trường hợp kiểu như bạn DN mình tạm dừng hoạt động cả năm 2013 đến 01/01/2014 mới hoạt động trở lại và ngày 8/1/2014 mình lên CCT Hoàn Kiếm nộp bộ 1 cửa có nhận tờ khai 06/GTGT (họ nhận hết 03 bản và chưa trả lại cho mình bản lưu vì còn chờ TCT hướng dẫn) nhưng đến tận bây giờ 20/2/2014 vẫn chưa có hướng dẫn nào. Ngày hôm qua 19/2/2014 mình có lên nộp thông báo phát hành hoá đơn để ngày 25/2/2014 sử dụng thì họ nhận thông báo phát hành hoá đơn của mình nhưng họ bảo phải chờ hướng dẫn của TCT xem có được sử dụng khấu trừ không -> "tạm thời chưa được xuất hoá đơn" hiện tại DN đang kinh doanh mà không được xuất hoá đơn trả cho khách hàng

Bạn nào bị trường hợp nộp chậm tờ khai 06/GTGT như mình mà phải chờ hướng dẫn của TCT không vậy

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Xin cho em hỏi là Thông tư 219 có ghi căn cứ xác định doanh thu là tổng cộng chỉ tiêu "Doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra chịu thuế" nhưng bên em thuộc diện không chịu thuế thì doanh thu trên 1 tỷ có phải đăng ký mẫu 06/GTGT để hạch toán theo pp khấu trừ hay ko? Và nếu có thì phần nội dung em phải ghi tn ạ? Em đinh ninh bên em ko phải nộp nhưng giờ đọc lại thì hoang mang quá. Hạn cuối là 15/3 rồi. Bác nào biết thì giúp em với ạ. Em cảm ơn.

H

heocontihon

Guest
17/4/08
37
0
6
40
TP.HCM

Xin các anh chị tu vấn hộ em, em làm công ty xnk nên nhận rât nhiều hóa đơn đầu vào khấu trừ vầ hoàn thuế GTGT, em đọc xong cái công văn này không hiểu được làm sao để biết các đơn vị xuất hóa đơn cho em có doanh thu có dưới 1 tỷ không ah? nếu dưới một tỷ họ ko làm công văn này để xin cục thuế làm theo phương pháp khấu trừ thì hiển nhiên họ sẽ bị chuyển đổi theo phương pháp trực tiếp ( cái này e đọc công văn xong hiểu vậy ko biết có đúng ko ah:)). Nếu vậy những cty có doanh thu dưới 1ty đồng ko đăng ký mẫu 06 với cơ quan thuế thì xem như hóa đơn GTGT của họ xuất cho em không hợp lệ. Làm sao để em kiểm tra được tính hợp lệ của hóa đơn ( hằng ngày em nhận rất nhiều) và ko lẽ cty nào em cugn kêu họ trình báo cáo tc để xem doanh thu của họ trên một tỷ hay dưới một tỷ ah?:( Mong các anh chị giúp em với

H

heocontihon

Guest
17/4/08
37
0
6
40
TP.HCM

Xin các anh chị tu vấn hộ em, em làm công ty xnk nên nhận rât nhiều hóa đơn đầu vào khấu trừ vầ hoàn thuế GTGT, em đọc xong cái công văn này không hiểu được làm sao để biết các đơn vị xuất hóa đơn cho em có doanh thu có dưới 1 tỷ không ah? nếu dưới một tỷ họ ko làm công văn này để xin cục thuế làm theo phương pháp khấu trừ thì hiển nhiên họ sẽ bị chuyển đổi theo phương pháp trực tiếp ( cái này e đọc công văn xong hiểu vậy ko biết có đúng ko ah:)). Nếu vậy những cty có doanh thu dưới 1ty đồng ko đăng ký mẫu 06 với cơ quan thuế thì xem như hóa đơn GTGT của họ xuất cho em không hợp lệ. Làm sao để em kiểm tra được tính hợp lệ của hóa đơn ( hằng ngày em nhận rất nhiều) và ko lẽ cty nào em cugn kêu họ trình báo cáo tc để xem doanh thu của họ trên một tỷ hay dưới một tỷ ah?:( Mong các anh chị giúp em với
ko thay anh chị nào trả lời giúp em vậy ?:(

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

ko thay anh chị nào trả lời giúp em vậy ?:(
Cái này cũng giống như doanh nghiệp bỏ, trốn có dấu hiệu bỏ trốn, hay thành lập chỉ để bán hóa đơn.
Bạn nên cập nhật thông tin từ các chi cục thuế. hoặc hỏi trực tiếp cán bộ chuyên qản cty bạn

C

congdanVN

Sơ cấp
26/2/11
14
1
0
Hà Nội

Sao doanh thu công ty mình năm 2012 và 2013 là trên 10 tỷ, vẫn kê khai nộp thuế theo PP khấu trừ bình thưởng mà hôm nay đùng cái quản lý thuế báo là công ty em có trong danh sách phải làm mẫu 06/gtgt theo thông tư 156 là sao vậy cả nhà? Do cty kê khai thuế theo quý nên tới tháng 4 mới nộp tờ khai mà chị ấy bảo là tháng 1 bên em chưa nộp tờ khai thuế GTGT là sao???
Em đang rất thắc mắc mà không biết phải làm sao?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Thanks...

Theo mình nghiên cứu các văn bản hướng dẫn thì mức doanh thu 1 tỷ để áp dụng PP khấu trừ là doanh thu chịu thuế GTGT, như vậy nếu doanh thu không chịu thuế GTGT có nhiều tỷ đi nữa nhưng doanh thu chịu thuế GTGT dưới 1 tỷ thì cũng phải nộp thuế theo PP trực tiếp hoặc đăng ký tự nguyên thì mới được nộp thuế theop PP khấu trừ, có phải như vậy không ácc Bác??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA