Thăm dò tổ chức họat động offline Miền Bắc

• Thread starter XIANGQIANG
  • Ngày gửi

Bạn sẽ lựa chọn phương án nào trong 2 phương án sau?

• Phương án1: Biển Hải Thịnh

Bình chọn: 0 0.0%
  • Phương án 2: Rừng Cúc Phương

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hanjun8603

hanjun8603

Đói kiến thức!
26/4/06
97
1
6
43
Tuu quan
1. Đi biển Hải Thịnh:
- Thời gian: từ 7g ngày 24/5 đến 18g ngày 25/6
- Hoạt động: Tắm biển, đốt lửa trại ngòai biển, hoạt động tập thể (chơi trò chơi, khiêu vũ...)
- Kinh phí cho 1 người: 350.000 - 400.000 VNĐ

2. Đi rừng Cúc Phương:
- Thời gian: từ 13g ngày 24/5 đến 18g ngày 25/6
- Hoạt động: Đi rừng, ngủ nhà sàn, đốt lửa trại, hoạt động tập thể (chơi trò chơi, khiêu vũ...)
- Kinh phí cho 1 người: 250.000 - 300.000 VNĐ

Sao em thấy ở trên đề thời gian đi biển và đi rừng sao mà lâu thế, đi gì mà từ từ 7g ngày 24/5 đến 18g ngày 25/6. Chắc các bác định lên núi và xuống biển sống luôn hả?
Em là thành viên rất rất mới nhưng lại rất máu tham gia mấy các vụ này. Nhưng em có một băn khoăn không biết mọi người đều không quen nhau, đi như thế có thật sự an toàn không vậy, và mọi người có thực sự hoà đồng với nhau không, hay chỉ có những người biết nhau rồi đến đó chơi với nhau mà quên mất còn nhiều thành viên khác. Em rất muốn đi biển vì có nhiều cái hay lắm nhưng làm kế toán nên đâm ra bị nhiễm mất nguyên tắc "thận trọng" rồi, nên cảm thấy chưa thật sự yên tâm. Ai đã từng đi rồi cho em ý kiến với.

:drummer: :dzo: :dance2: :freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hải Thịnh - Điểm dừng chân của WKT

Tóm lại là Offline của WKT lần này sẽ là Biển Hải Thịnh.
Đi offline chứ không phải đi "tắm Biển" nên vấn đề nước "sạch" hay "không sạch" không quan trọng lắm!
Nếu ai đó cho rằng nước Biển màu sông Hồng(cái này tôi kiểm chứng) thì chỉ cần mua thêm cặp kính xanh da trời(nước nào mà chả màu xanh). Yên tâm đi!
Vui là chính! nên ngoại cảnh chỉ là 1 phần nhỏ cho chuyến offline lần này(nếu đẹp quá ai cũng tập trung cho cảnh đẹp, cho tắm biển thì đâu còn thời gian cho giao lưu...). Mọi người hãy chơi hết mình và hãy ủng hộ cho chuyến offline lần này!
Ủng hộ quyết định offline ngày 17,18/06/2006.
Bây giờ em XQ có thể đóng topic thăm dò này được rồi và chuyển sang topic đăng ký đi thôi.
Đề nghị trong topic đăng ký tham gia không được spam bài

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Chả biết gì cứ đi lội biển cho nó mát cái đã :lol:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
tranchan79 nói:
Tóm lại là Offline của WKT lần này sẽ là Biển Hải Thịnh.
Đi offline chứ không phải đi "tắm Biển" nên vấn đề nước "sạch" hay "không sạch" không quan trọng lắm!
Nếu ai đó cho rằng nước Biển màu sông Hồng(cái này tôi kiểm chứng) thì chỉ cần mua thêm cặp kính xanh da trời(nước nào mà chả màu xanh). Yên tâm đi!
Vui là chính! nên ngoại cảnh chỉ là 1 phần nhỏ cho chuyến offline lần này(nếu đẹp quá ai cũng tập trung cho cảnh đẹp, cho tắm biển thì đâu còn thời gian cho giao lưu...). Mọi người hãy chơi hết mình và hãy ủng hộ cho chuyến offline lần này!
Ủng hộ quyết định offline ngày 17,18/06/2006.
Bây giờ em XQ có thể đóng topic thăm dò này được rồi và chuyển sang topic đăng ký đi thôi.
Đề nghị trong topic đăng ký tham gia không được spam bài

He hê, spam thêm 1 phát nữa.

Mâu thuẫn quá!

1. Vui là chính! nên ngoại cảnh chỉ là 1 phần nhỏ cho chuyến offline lần này (nếu đẹp quá ai cũng tập trung cho cảnh đẹp, cho tắm biển thì đâu còn thời gian cho giao lưu...).
2. Kinh phí:
Đi Hải Thinh: 350.000 - 400.000 VNĐ
Đi Cúc Phương: 250.000 - 300.000 VNĐ

Xét trên phương diện quyết định kinh tế tối ưu là ko ổn rồi. (Đã ko quan tâm đến cảnh đẹp và tắm biển thì tự nhiên đóng thêm 100k làm gì?) Làm như thế thì khác gì hạn chế số người đi (nhất là các em sinh viên, những bạn mới ra trường).

Quyết định nên dựa trên những gì hợp lý và xét trên nhiều views khác nhau (ví dụ (chỉ là ví dụ thôi nhé): những người lương 10tr và đang độc thân thì có bao giờ nghĩ đến những người lương 2tr hoặc thậm chí thấp hơn ko, đang phải sống thuê nhà và trang trải mọi chi phí khác,...? trong khi đó rõ ràng đây ko phải là vụ đi nghỉ mát của mọi người). Tuy nhiên, nếu mọi người hoàn toàn thích ngắm/lội biển thì nên đi Hải Thịnh. (Chẳng nhẽ trong năm mọi người ko đi biển lần nào nữa à?)

Hehe, vui tý thôi nhé. Nhưng tớ suy ra từ những vụ xưa kia của tớ ko được đi chơi được tất cả các vụ với các bạn cùng lớp cũng chỉ vì vấn đề rất tế nhị. Bây giờ nghĩ lại mà tiếc vì Muốn cũng ko quay lại được thời xưa đó để mình đi chơi lại. Vì thế hãy tạo điều kiện để nhiều người cùng có thể đi được (còn đi biển thì trong đời ai mà chẳng được đi mấy ... chục lần). Nếu đi Biển mà chỉ khoảng 40 người đi, trong khi đi Cúc Phương có thể số lượng người lên tới 60 người thì theo mình nên đi Cúc Phương hơn. Nhưng xem ra (theo số lượng votes) thì đi biển có lẽ là đông hơn rồi.

PS: XQ thì phải đến tối mới đóng được topic này :)

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
@222: kinh phí của chenh dự trù trên số ít người đi nên hơi cao, nhưng em biết nó sẽ thấp hơn mức đó "Tương đối" khi có sự chung tay chuẩn bị của nhiều người. Offline luôn chú trọng để thu hút số đông thành viên tham gia mà anh!

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Hoadonbanle nói:
Chả biết gì cứ đi lội biển cho nó mát cái đã :lol:

Lội hay là vừa nhảy xuống đã sắn quần chạy lên hả bác ơi

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
hanjun8603 nói:
Em là thành viên rất rất mới nhưng lại rất máu tham gia mấy các vụ này. Nhưng em có một băn khoăn không biết mọi người đều không quen nhau, đi như thế có thật sự an toàn không vậy, và mọi người có thực sự hoà đồng với nhau không, hay chỉ có những người biết nhau rồi đến đó chơi với nhau mà quên mất còn nhiều thành viên khác. Em rất muốn đi biển vì có nhiều cái hay lắm nhưng làm kế toán nên đâm ra bị nhiễm mất nguyên tắc "thận trọng" rồi, nên cảm thấy chưa thật sự yên tâm. Ai đã từng đi rồi cho em ý kiến với.

Nếu bạn chưa yên tâm thì có thể tham khảo bài tường thuật ảnh của Offline Thác Đa Điểm hẹn năm 2005, vui đáo để, mà đến 1/3 số người tham gia chưa biết mặt ai trên WKT :bigok:
Nếu bạn chưa an tâm nữa thì trước khi quyết định đi offline hay không, bạn hãy thử tham gia 1 buổi cafe Hai Bà Trưng hoặc cafe Láng Hạ, thế là biết ngay mà...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Đi Cúc Phương cũng có nhiều cái hay lém. Bạn có thể đến "ôm" cây chò chỉ nghìn năm tuổi (cái này chưa kiểm chứng lại nên k biết có chính xác không hiiiiii). Thăm các hang động. Có thể đi thuyền vào bích động
Và nói chung là đi rừng có nhiều cái thú vị
Nhưng tất nhiên chúng ta chỉ chọn 1 trong 2.

L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Tôi Cũng Thích Biển. Nó Mát Mẻ Hơn.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Em cũng muốn tham gia nhưng không biết có nhiều thành viên mới không nhỉ? Chỉ sợ chẳng quen ai.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hoan nghênh toàn bộ thành viên mới tới tham gia offline lần này!
Nếu ai đó ngại vì sợ rằng có thể mình không được quan tâm, có thể bị lạc lõng giữa đám người xa lạ thì bạn hoàn toàn yên tâm vì không bao giờ có tình trạng đó xảy ra (các thành viên WKT rất thân thiện giống như người 1 nhà vậy).
Mọi người nếu vẫn còn ngại thì có thể làm quen trước tại Cafe Báo thứ 7 hàng tuần(từ giờ đến ngày đi còn ngồi đựơc với nhau khoảng 3 lần nữa đấy).

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em nói thật là em vừa mới đi biển Hải Thịnh ngay đầu hè này chứ đâu. Em cũng biết nó bẩn thế nào, chẳng có trò gì để giải trí cả, tìm mãi mới ra một quán karaoke... Nói tóm lại, trong các vùng biển em đã đi thì nó xấu và chán nhất nhưng để chọn biển và rừng thì em vẫn sẽ chọn biển thôi.

Vui là chính, mọi thứ khác đều không quan trọng.

hai2hai nói:
- Tại Tú Anh hôm thứ 7 về sớm nên chưa nghe TranChan79 & 1 cậu phục vụ ở quán cafe Báo (Quê chính gốc ở Hải Thịnh) nói về Biển Hải Thịnh mùa này nó "Sạch" thế nào. Nơi đó là cửa sông Hồng, nước "trong và sạch hơn" cả .... biển Đồ Sơn. (Hiện thời nới đó hình như đang có dự án xây dựng gì đó nên tình hình là rất không ổn)

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
lâu rồi không vào trang web nay thay có hoat động offline thế chắc cung tham gia đó cho tôi đi nhưng mà thứ7 vẫn àm làm sao nhỉ,tôi đi biển với nha

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Cho mình đăng ký 1 xuất nhé! Mình cũng chọn đi biển thôi, nóng lắm đi lên rừng rú làm gì cho muỗi cắn...hehe

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
XIANGQIANG nói:
Các bác ơi, đêm 24, rạng sáng ngày 252 trận đầu tiên của vòng 1/16 đấy...

BTC đang xem xét, nếu địa điểm offline không bố trí được ti vi có màn hình rộng như ở rạp chiếu phim thì chuyển sang offline ngày 17, 18 nhé :D
Đừng bác ơi! Những ngày đó em đang bận thi hết học kỳ, không thế "bỏ" được, cứ tổ chức như dự định ban đầu ấy , (ngày 24,25) - em thi xong hôm 22....em muốn tham gia lắm lắm đó....:inlove:

S

sinhviennamdinh

Guest
24/2/06
21
0
0
Ha Noi
Biển Hải Thịnh đẹp lắm. Các anh chị ko đi là bỏ lỡ một cơ hội đáng giá ngàn vàng đấy! :)

Ongtroioi

Ongtroioi

Guest
11/7/05
149
0
0
46
Cao lắm!........
XIANGQIANG nói:
Các bác ơi, đêm 24, rạng sáng ngày 252 trận đầu tiên của vòng 1/16 đấy...

BTC đang xem xét, nếu địa điểm offline không bố trí được ti vi có màn hình rộng như ở rạp chiếu phim thì chuyển sang offline ngày 17, 18 nhé :D

Em Lăngquăng này cũng hiểu tâm lý Anh em ghê nhỉ ? Thanks, :1luvu:
Nếu địa điểm không có thì Anh em mình có thể tự bố trí đc chứ hả.
Chỉ cần có 1 bộ máy tính có thể xem đc TV (Có thể dùng máy xách tay,với các thiết bị đi kèm,...), 1 projector, 1 màn chiếu lớn và có thể thì 1 đôi loa với công suất lớn là có thể thoải mái và hết mình với bóng đá rồi!!!!:pepsi:
Điều này hoàn toàn nằm trong tầm tay ban tổ chức nhỉ ??!!:1luvu:

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ongtroioi nói:
Em Lăngquăng này cũng hiểu tâm lý Anh em ghê nhỉ ? Thanks, :1luvu:
Nếu địa điểm không có thì Anh em mình có thể tự bố trí đc chứ hả.
Chỉ cần có 1 bộ máy tính có thể xem đc TV (Có thể dùng máy xách tay,với các thiết bị đi kèm,...), 1 projector, 1 màn chiếu lớn và có thể thì 1 đôi loa với công suất lớn là có thể thoải mái và hết mình với bóng đá rồi!!!!:pepsi:
Điều này hoàn toàn nằm trong tầm tay ban tổ chức nhỉ ??!!:1luvu:
Chú này có ý kiến hay !
-Máy tính thì nhiều rồi ...
- Chú cứ kiếm anh cái USB kỹ thuật số nhá..
- Projector ... ( ai có thể ???? )
- Kể ra thì mình sẵn có cái loa công suất lớn đẹp lắm nhưng không biết làm thế nào để kết nối máy tính với cô bạn gái mình được ! :wall:

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Quá đã, đi Biển thì em ủng hộ hết mình. Hè đi biển cho mát chứ đi rừng nóng phát ngốt

D

Do Huy Hoang

Guest
4/5/06
6
0
0
45
Ha Noi
Hải thịnh thú vị đấy, xin 2 vé đê

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.