Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
K

ketoanacc

Trung cấp
14/9/12
150
0
16
Việt Nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Mọi người ở đây cho em hỏi: ai đã thi anh văn bằng B bên Đại Học Sư Phạm TP.HCM chưa? nếu thi rồi có thể cho em một số kinh nghiệm được k ah. Qua kì thi công chức này rùi nên em nghĩ phải cần có bằng B anh văn...

Qua bên Khoa học tự nhiên TP HCM học đi bạn. Học và thi đều thoải mái cả, ôn kỹ đề thi, chỉ cần đi học đều, ôn theo tài liệu giảng viên đưa là bảo đảm trên 76 thui à. :D
Nếu đi học chịu khó nghe giảng thì trên 9 là chuyện bình thường, lớp mình hồi học, 8 đ thấp nhất
P/s: SP thì để học, ôn, thi tiếng anh thì hay hơn, vài góp ý xương máu hihi

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

Qua bên Khoa học tự nhiên TP HCM học đi bạn. Học và thi đều thoải mái cả, ôn kỹ đề thi, chỉ cần đi học đều, ôn theo tài liệu giảng viên đưa là bảo đảm trên 76 thui à. :D
Nếu đi học chịu khó nghe giảng thì trên 9 là chuyện bình thường, lớp mình hồi học, 8 đ thấp nhất
P/s: SP thì để học, ôn, thi tiếng anh thì hay hơn, vài góp ý xương máu hihi

Vậy bạn có biết bên đó ôn thi Toefl có hay không, góp ý cho mình với. Cám ơn bạn nhiều

T

thienthanh2510

Cao cấp
26/8/11
217
0
16
44
ha noi

Sang nay vao toppic ben Hai quan, thay ai cung noi Hai quan co diem roi, 1 tuan nua se up len thoi. The nay thi dung la mung 3/12 thue co diem rui.hehe

Nội bộ Hải Quan mọi người bảo có điểm rồi, không biết nội bộ thuế đã hỏi được chưa nhỉ - để tớ bắc nhờ mấy cây cầu hỏi nhờ điểm cái nhở????:045:

H

hai215

Sơ cấp
30/10/12
29
0
0
CAGI

Oi zoi, thất nghiệp đành vớ được việc gì làm việc ấy. Nhân viên quèn, sai vặt, vài bữa chán lại muốn nghỉ...

Sửa lần cuối:
H

hongnhung19871987

Sơ cấp
25/6/12
43
0
0
37
TPHCM

Các bạn cho mik hỏi xí...Môn anh văn(ngạch cán sự) cái phần đặt câu hỏi dưới những từ gạch chân (theo mình hiểu) có phải là mình đặt câu hỏi với những từ gạch chân hay đặt câu hỏi với những câu trả lời gạch chân dzị mấy bạn...

A

arinajannie

Cao cấp
7/9/09
257
0
0
Đà Nẵng

Bên HQ hình như có điểm rồi, bên Thuế vẫn im ắng quá :044:
Đau tim quá đi thôi :011:

T

thienthanh2510

Cao cấp
26/8/11
217
0
16
44
ha noi

Bạn nào Bên thuế mình có người nhà thì hỏi dùm xem có hỏi được điểm nội bộ chưa cái
Để anh em còn hi vọng là sẽ biết điếm sớm - KHỎI ĐAU TIM KÉO DÀI

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

Thuế đã chấm đâu mà có điểm. các bạn cứ bình tĩnh chờ đợi nhé

P

phuongctbd

Trung cấp
22/10/12
187
0
0
35
Bình Dương

Thuế đã chấm đâu mà có điểm. các bạn cứ bình tĩnh chờ đợi nhé

Haizaa.., lâu nay mới vào diễn đàn mà thấy mấy Pác vẫn lập lại điệp khúc cũ, bùn ghê gớm. Bên Thuế đang chấm điểm nha các bạn, chứ giờ mà chưa chấm như pạn linhbéo89 nói, thì đất nước mình biết bao giờ mới tiến kịp đà phát triển của thế giới. Nhưng chắc chắn với các bác là ngày 3/12/2012 chưa có điểm đâu, nhanh nhất cũng hết tháng 2/2013. Nếu pác nào chưa có việc làm thì tìm việc gì đóa làm đi trong lúc cuối năm nhiều việc lắm như bán bông, bán hoa, bán tranh..., tui ở MN mà tết này tui tính đi bán tranh Đông Hồ đóa, có ai có ý định này cùng đi bán cho vui, mối mang lấy hàng cóa rồi giá 20k-30k/tranh. Giá bán lẻ khoảng 40-60k là cóa tìn xoài tết rồi.

G

gollandvietnam

Trung cấp
9/8/12
55
0
0
36
hải dương
Ðề: Thi tuyển công chức Chuyên viên làm công nghệ thông tin năm 2012 -Chi Cục thuể

Bên Hải Quan có điểm rùi àh? bên Thuế mình ko biết bao giờ thì có điểm nhỉ. hic.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Chờ đến tháng 2/2013, lâu quá đi :(. Đầu tháng 3/2013 mới biết điểm. Hôm trước hỏi thầy Hưng nói sau 4 tháng mới biết.

K

ketoanacc

Trung cấp
14/9/12
150
0
16
Việt Nam

Vậy bạn có biết bên đó ôn thi Toefl có hay không, góp ý cho mình với. Cám ơn bạn nhiều

À cái này mình ko rành lắm. Nhưng hiện tại nếu bạn đang ở các TP lớn như Hà Nội, Đà Nẵng, HCM, thì bạn nên đk học ngay tại IIG Việt Nam, đây là trung tâm tổ chức thi uy tín các chứng chỉ tiếng anh quốc tế, mình có nghe nói họ có tổ chức ôn thi, cái này bạn tự tìm hiểu xem sao, bạn đến thẳng trung tâm hỏi lun cho tiện, địa chỉ thì vào đây http://www.iigvietnam.com/VN/Home/Default.aspx vào trang chủ của họ xem sao :D

Mà theo ý kiến cá nhân là nếu có đk thì đk học, còn ko thì bạn đk học ôn ở ĐH sư phạm cũng tốt hay ở đâu cũng được, tại các trung tâm dạy uy tín, ko cần học phí cao, nhất định là nên đk học ôn lớp nào đó nhang bạn, tự học ở nhà thì phải thật siêng năng mới làm nên thành tích đáng nể thoai. Cố lên nhang bạn, mình mong là bạn sẽ đạt được kết quả tốt.
Mà nếu làm cho nhà nước rồi, bạn ko cần phải học ôn Toefl, để $ học cao học, văn bằng 2 và abc (bạn tự hiểu héng)

P

phucvunhandan

Trung cấp
29/9/12
165
0
0
Hạ Long , Quảng Ninh

giai đoạn này diễn đàn buồn thật ! tự nhiên thấy buồn thế ! nhớ lại lúc ôn thi vui thật ! lo lắng cái này , học cái kia , hỏi cái này , share cái kia ... !

N

nguyen ngoc l

Sơ cấp
2/4/10
11
0
0
Hà nội

Tất cả anh em thi thuế nên tập trung tìm việc làm đi, lên đây kêu than làm gì cho mệt, trong chán ngoài thèm, cho dù các bác có đỗ thì coi như đạt được cái gọi là ổn định thôi, còn trình độ đại học thì cũng về thu thuế chợ hết, không liên quan đến trình độ học mấy đâu chán

L

luvablibabies

Sơ cấp
5/9/11
29
0
0
HCM

Tất cả anh em thi thuế nên tập trung tìm việc làm đi, lên đây kêu than làm gì cho mệt, trong chán ngoài thèm, cho dù các bác có đỗ thì coi như đạt được cái gọi là ổn định thôi, còn trình độ đại học thì cũng về thu thuế chợ hết, không liên quan đến trình độ học mấy đâu chán

a ơi, nếu trình độ thạc sỹ có khác j hok a?

R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

À cái này mình ko rành lắm. Nhưng hiện tại nếu bạn đang ở các TP lớn như Hà Nội, Đà Nẵng, HCM, thì bạn nên đk học ngay tại IIG Việt Nam, đây là trung tâm tổ chức thi uy tín các chứng chỉ tiếng anh quốc tế, mình có nghe nói họ có tổ chức ôn thi, cái này bạn tự tìm hiểu xem sao, bạn đến thẳng trung tâm hỏi lun cho tiện, địa chỉ thì vào đây http://www.iigvietnam.com/VN/Home/Default.aspx vào trang chủ của họ xem sao :D

Mà theo ý kiến cá nhân là nếu có đk thì đk học, còn ko thì bạn đk học ôn ở ĐH sư phạm cũng tốt hay ở đâu cũng được, tại các trung tâm dạy uy tín, ko cần học phí cao, nhất định là nên đk học ôn lớp nào đó nhang bạn, tự học ở nhà thì phải thật siêng năng mới làm nên thành tích đáng nể thoai. Cố lên nhang bạn, mình mong là bạn sẽ đạt được kết quả tốt.
Mà nếu làm cho nhà nước rồi, bạn ko cần phải học ôn Toefl, để $ học cao học, văn bằng 2 và abc (bạn tự hiểu héng)

Cám ơn lời khuyên hữu ích, và sự động viên của bạn rất nhiều. Mình sẽ hỏi những chổ đó xem chỗ nào phù hợp túi tiền của mình...hihi..Mình chẳng biết có đậu thuế không, nên đi học để tính phương án B. Mà dù có đỗ thì cũng phải dự phòng vài tình huống có thể xãy ra. Cám ơn bạn nhiều nhé

R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

a ơi, nếu trình độ thạc sỹ có khác j hok a?

Mình nghĩ (trừ trường hợp bạn có "Bác " dẫn đường) chứ học vị gì thì mới vào thì cũng phải thử thách à, bạn nghĩ xem mới vào mà đòi ngang hàng với các anh, chị thâm niên thì đâu có công bằng có đúng không, mà thời gian thữ thách dài lắm.. vài ba năm ở những chỗ chán chết thì mình có chết chán không chứ, nên ai kiên trì thì trụ được. Hồi đó mình cũng đã từng làm Kho Bạc, ba năm đầu mình làm toàn là nhập liệu, kế toán thu oải luôn, đến năm thứ tư mới bắt đầu quản lý các đơn vị , mới có "bác dẫn lối ta đi"....

A

arinajannie

Cao cấp
7/9/09
257
0
0
Đà Nẵng

Mình nghĩ (trừ trường hợp bạn có "Bác " dẫn đường) chứ học vị gì thì mới vào thì cũng phải thử thách à, bạn nghĩ xem mới vào mà đòi ngang hàng với các anh, chị thâm niên thì đâu có công bằng có đúng không, mà thời gian thữ thách dài lắm.. vài ba năm ở những chỗ chán chết thì mình có chết chán không chứ, nên ai kiên trì thì trụ được. Hồi đó mình cũng đã từng làm Kho Bạc, ba năm đầu mình làm toàn là nhập liệu, kế toán thu oải luôn, đến năm thứ tư mới bắt đầu quản lý các đơn vị , mới có "bác dẫn lối ta đi"....

Bạn đã làm ở Kho bạc rồi sao lại bỏ để thi thuế thế. Kho bạc vẫn "ngon" hơn chứ nhỉ, hehee... Nếu ở đây ai có làm cho các cty có liên quan đến thanh toán qua ngân sách chắc biết, mỗi lần chờ được kho bạc giải ngân thì phải có "Bác dẫn đường"... :-s

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA