Tổng hợp các thủ tục tham gia BHXH, BHYT, BHTN bắt buộc

• Thread starter phuonguyen
  • Ngày gửi
H

hai kute

Guest
8/10/09
5
0
0
Nam Truc - Nam Dịnh
chao các bạn. Cho minh hoi 1 chut voi. Cty to la cty CP. Bon to hoat đông từ tháng 05/2009. Bay gio minh muon dong BHXH cho moi ngươi tu thang 5 co duoc ko?
mong moi nguoi tra loi nhanh giup to voi nha! thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongkhanhxd35a

Sơ cấp
25/11/09
6
0
0
Hai Phong
Bài viết của bạn rất hữu ích. cảm ơn bạn nhiều nếu làm rồi bạn có thể giúp mình xin một bản quy chế nâng bậc lương của công ty được không? mình đang làm thủ tục cho công ty mà chưa tham khảo được mẫu nào cả! cảm ơn nhiều

S

soro

Guest
10/8/09
6
0
0
hà nội
Cho e hỏi nhờ với ạ,
Em mới vào công ty, và làm thẻ bảo hiểm cho công ty từ tháng 11/2009, bây giờ sắp hết năm 2009, e nghe nói là phải làm thủ tục đổi thẻ, nhưng e chưa làm bao giờ, anh chị chỉ giúp e thủ tục nó bao gồm những gì được không?
Cảm ơn nhiều ạ ^^

N

Nguyen Thu Ha

Guest
em chào các pác
em cũg đang làm thủ tục bảo hiểm cho cty em mà may wa có bài của bác hatuanh nên em cũg bít đc các thủ tục.
nhưng bên em thuộc phường Ô Chợ Dừa, Đống Đa thì fải lên BH ở đâu để làm ạh
có pác nào bít chỉ jùm em với nha.
hiii thank you các pác nhìu nhìu!
Em phải lên BHXH Đống Đa ở Tô Hiến Thành giao với phố Nguyễn Đình Chiểu ý, phòng LĐTBXH ở ngõ Thổ Quan, Khâm Thiên nhé

C

cobemattroi1210

Sơ cấp
7/9/09
19
0
0
Hưng Yên
Các anh chị cho em hỏi, nếu đăng ký nhân viên đóng BHXH thì đăng ký tại quận/huyện cơ quan đóng trụ sở hay là đăng ký thẳng ở cơ quan BHXH TP luôn? Nếu đơn vị em có trị sở tại Hai Bà Trưng thì đăng kí và đóng BH ở đâu thì không rườm rà và mất thời gian?
Thân!!

G

gacon012

Guest
24/10/08
3
0
1
42
TPHCM
Công ty em đang làm có 2 nhà máy, đến đầu năm 2010 sẽ tách 1 nhà máy ra thành công ty TNHH 1 thành viên. Công ty mới này nằm trong KCN Tân Tạo.
Hiện tại công ty em đang làm thu tục chốt sổ BHXH và thủ tục chấm dứt HĐLĐ với những nhân viên chuyển sang công ty mới(người khác làm chứ ko phải em).
Thủ tục cho công ty mới thì em là người làm mà em chưa biết gì cả.

Em lên BHXH quận Bình Tân hỏi thủ tục thì ở đó họ bảo phải có hệ thống thang bảng lương và danh sách lao động được ban quản lý khu chế xuất & KCN Hepza duyệt.

Các anh chị nào đã từng làm thủ tục đăng ký BHXH lần đầu ở Hepza cho em xin kinh nghiệm và biểu mẫu với. Em cảm ơn nhiều lắm ạ.

N

nguyenbaokhanh

Guest
7/7/09
1
0
1
hà nội
May qúa mình đang không biết post câu hỏi của mình ở đâu thì gặp topic này, mong các bạn giúp mình nhé.Mình cảm ơn nhiều.
Công ty mình cũng đóng bảo hiểm ở quận Hai bà trưng, mình làm việc ở đây gần 2 năm rồi nhưng do bên phòng nhân sự thay đổi người liên tục nên đến tận bây giờ mình vẫn chưa có sổ BH. Sắp tới 31/12/2009 bên công ty mình giải thể vậy mà bên phòng nhân sự lại trả lời mình rằng: mọi thủ tục liên quan đến việc cấp sổ BH họ đã hoàn tất, đến bây giờ mình chưa có sổ là do bên bảo hiểm HBT hết số sổ BH và sổ của mình sẽ được cấp vào tháng 1/2010 khi bên BHXH Hai Bà trưng có số sổ mới.
Các bạn hay làm việc với bảo hiểm cho mình biết có phải BH Hai Bà đang hết số sổ không? Bây giờ mình phải làm gì? Mình đang rối quá, giúp mình nhanh nhé.

B

bichngocha2811

Guest
11/12/09
2
0
0
bac giang
cho em hỏi với ạ: khi đóng BHXH là mình đóng theo cái thang bảng lương đã đăng ký với phòng LĐTB-XH ạ?

N

Nguyen Thu Ha

Guest
Liên quan đến bảo hiểm quận Đ.Đa lên góc đường Lê Đại Hành - Nguyễn Đình Chiểu - Vân Hồ đó, vào gặp anh Thành Trung - người dễ tính nhất, xoè USB ra anh ý cop cho là okie ngay. Có đủ cả số ĐT của anh ý trong file rồi, khỏi phải hỏi thêm. Hôm nào xong 1 lô giấy tờ đó lại mang lên nộp cho anh ý. Còn thang bảng lương được nợ tối đa 1 tháng cơ, và lên số 56 ngõ Thổ Quan, Khâm Thiên để làm (tầng 3, chỉ làm việc chiều thứ 3, thứ 5 thôi, các ngày còn lại có lịch khác nhé). Sau 15 ngày là có. Nếu cảm thấy khó làm mượn luôn anh Trung 1 bộ của doanh nghiệp khác ra ngoài photo. Nhưng phải khéo và kín 1 tí, mà cũng không phải ai anh ý cũng cho mượn, khổ thế cơ.

T

tuanlantb

Sơ cấp
20/12/09
6
0
0
quang ninh
anh chị ơi giúp em với. em moi lam ke toán, ma giơ cty e làm thủ tục đóng BH cho CBNV, cty e la cty tnhh vậy khi đăng ký thang bảng lương có cần theo hệ số ko ạ

H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
cho em hỏi mình làm cái bảng danh sách lao động và quỹ tiền lương trích nộp BHXH, ở cột Mã KCB thì mình ghi tên bệnh viện đăng kí khám chữa bệnh ở đấy. vậy thì mình đc đăng kí khám chữa bệnh ở những bệnh viện nào ah?

Mã thì bạn đến BHXH nơi bạn đăng ký sẽ có 1 danh sách các bệnh viện kèm theo mã cho bạn chọn. Như bên cty tớ thì chọn Bệnh viện XanhPon nên mã KCB là 003

H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
Liên quan đến bảo hiểm quận Đ.Đa lên góc đường Lê Đại Hành - Nguyễn Đình Chiểu - Vân Hồ đó, vào gặp anh Thành Trung - người dễ tính nhất, xoè USB ra anh ý cop cho là okie ngay. Có đủ cả số ĐT của anh ý trong file rồi, khỏi phải hỏi thêm. Hôm nào xong 1 lô giấy tờ đó lại mang lên nộp cho anh ý. Còn thang bảng lương được nợ tối đa 1 tháng cơ, và lên số 56 ngõ Thổ Quan, Khâm Thiên để làm (tầng 3, chỉ làm việc chiều thứ 3, thứ 5 thôi, các ngày còn lại có lịch khác nhé). Sau 15 ngày là có. Nếu cảm thấy khó làm mượn luôn anh Trung 1 bộ của doanh nghiệp khác ra ngoài photo. Nhưng phải khéo và kín 1 tí, mà cũng không phải ai anh ý cũng cho mượn, khổ thế cơ.
BHxH quận Đống Đa địa chỉ 160 phố Tô Hiến Thành nhé, hì. Ghi rõ cho bạn nào cần tìm sẽ tiện hơn. Bến đó tớ làm với anh Quân cũng dễ chịu lắm, nói chung làm mấy vụ này cứ làm với mấy bác giai sẽ dễ hơn bác gái, hihihihi

H

hokon

Guest
10/8/09
6
0
0
37
ha noi
chị Hatuanh ạ, em thây BHXH cu chuoi that đấy, em cung lam moi bao hiem cho nhân vien o cong ty ma di lai nhieu qua,ốm người, the nhung mau dang ky cua chi dều là moi co phai khong a?

H

hokon

Guest
10/8/09
6
0
0
37
ha noi
Bac nao co mau dang ky BHXH, BHYT moi nhat thi cho em de em lam bao hiem lan dau cho nhan vien voi a, cam on cac bac nhieu lam, tra loi cho em luon nhe!

M

maylangthangng

Guest
20/1/10
1
0
0
42
dong nai
Thanhkyou hatuanh,cty e mới làm bhxh lần đầu, nên có nhiều bở ngở, đọc được bài của anh rồi em cảm thấy yên tâm hơn nhiều rồi .Mong anh có nhiều bài hơn nữa để chúng em có nhiều hiểu biết hơn.

N

Nguyen Thu Ha

Guest
Các biểu mẫu mới các bạn cứ vào trang bhxhhn.com mà down về, có đủ hết mà

N

nambt83

Sơ cấp
26/1/10
3
0
0
40
Ha Noi
Cảm ơn bạn hatuanh nhìu nhìu! Mình dang chuẩn bị làm thủ tục đăng ký đóng bảo hiểm cho CNV, mới làm lần đầu cũng bỡ ngỡ lắm mong có những đóng góp của những người đi trước để những người đi sau như mình được học hỏi. Cảm ơn nhiều!

A

an hong

Guest
30/1/10
2
0
0
phu linh soc son ha noi
bhxh

cho em hỏi rằng Cty em thành lập từ tháng 02/2009 nhưng do không có ai làm về vấn đề này nên bây giờ sau một thời gian dài em đi làm trở lại mới bắt đầu làm. Bên cty em cần phải làm thêm những thủ gì và liệu sẽ bị phạt ở mức độ bao nhiêu tiền? Ai biết về thông tin này xin chia sẻ giúp em với ah. Em cảm ơn nhiều nhiều.

N

ngongxinh

Guest
28/1/10
1
0
0
Hà Nội
cảm ơn anh nha, em cũng đang chuẩn bị phải làm BHXH cho cty, lại là lần đầu em làm. Mong anh có nhiều bài viết đóng góp chỉ bảo nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA