Mỗi tuần một chuyên đề

Có bạn nào bị xoá topic trong WKT chưa?

• Thread starter Nguyễn Cẩm Hà
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoataybac

Sơ cấp
28/5/12
4
0
1
34
Điện Biên
Ðề: Có bạn nào bị xoá topic trong WKT chưa?

Gọi MOD vào giải quyết lý do xóa bài là thắc mắc hay tâm sự ?

Là gì cũng được, có thắc mắc để rồi được chia sẻ, khi đã chia sẻ, tâm tư cùng bạn là đã cùng nhau tâm sự rồi phải không. Ẹc ẹc ẹc.

Nói ít hiểu nhiều, chớ đùa dai, rồi cả nhà theo vào hậu viện nữa đấy, hụ hụ hụ

Xin cốp chữ ký của ai đó để cùng nhau hiểu nè

Sống không giận hờn không oán trách
Sống mỉm cười với thử thách chông gai

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Viết vào mục này là người ta tâm sự để anh em hiểu nhau vì ngay tiểu mổ thấy cái topic kia cũng đâu có vi phạm nội quy gì đâu? nếu nói cầm đèn chạy trước ô tô nên Mod xoá đi kẻo anh em hoang mang thì để lại cái thông báo lý do thì sẽ không có topic này. Còn nói như Bác vangiang911 vào box kia là để khiếu nại, mà chủ topic có khiếu nại gì đâu? tâm sự chia sẽ có ai đã như thế chưa thôi mà. Đâu cần thiết vớt lá tìm sâu như thế làm gì?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Tình hình là không biết em đã chuốc oán ở đâu giờ bị "thù..." không biết nữa. Thực là tiếc, thiệt là tức, mới hôm qua em lập một topic "về miễn thuế TNCN bậc 1 từ 01.07.2012 đến 31.12.2012. Topic của em đề cập đến nghị quyết mới của Quốc hội, không vi phạm nội qui, không nôi dung xấu... Vậy mà giờ đây bị xoá hẳn cả topic. Em nghĩ mãi vẫn không hiểu được, chả lẽ bài viết nào vị phạm nội qui hoặc trong đó có ai (bài viết nào) động chạm đến lợi ích các nhân của ai đó (nếu có) thì xoá riêng bài đó chứ. Tại sao lại xoá luôn topic của em?
Đồng ý mem như bọn em là dân đen, nhưng các quan (mod) ăn trên ngồi trốc dân đen tui em cũng phải thông cảm cho tui em với chứ. Muốn được người khác tôn trọng tại sao không tôn trọng người khác...?
Topic này có thể bị xóa tiếp, nick em có thể bị ban.... nhưng quan trọng là em dám nói thẳng, nói thật.
Chào bạn,
Topic của bạn ở đây, tôi không xóa nhưng chỉ đổi lại tiêu đề để tránh mọi người hiểu lầm và chính bạn cũng là người đã tham gia bàn luận tiếp trong topic đó.
bichthuy296 nói:
Trước khi xóa bài or sau khi đã xóa bài phải thông báo cho chủ topic biết lý do vì sao xóa bài chớ ạ, để cho chủ topic bức xúc mà không hiểu lý do vì sao như thế là không được ạ :wall:
Cái gì cũng phải có lý do của nó, người bị tử hình trước khi ra pháp trường còn được tòa tuyên án lý do chết nữa là
Tất cả BDH diễn đàn đều không thể thông báo cho tất cả các bài bị xóa & ban nick. Chúng tôi chỉ có thể nhắc nhở những thành viên đã tham gia lâu trên diễn đàn khi tham gia cố tình vi phạm.
Chúng tôi khó mà phân biệt hết các bài spam bằng máy hoặc do thành viên post, nên các bài vi phạm nội quy diễn đàn sẽ được chuyển vào box vi phạm nội quy diễn đàn hoặc xóa thẳng.
hoataybac nói:
Cũng bởi cái cô này thích làm nghề soi nên mới ra chuyện thế, thật bực mình quá đi cho những ai hay canh me. Đã nói, hãy thông cảm dùm cho cô í vì cô i không pro khi sử dụng I phone để đăng nhập. Nói mãi mới ra chuyện thế này. Topic người ta đang vui, nhí nhô, nhí nhảnh chi zậy chời, cô hãy đợi đấy, KTGG sẽ về Hà Nội trảm cho cô 1 tăng.
Bạn phát biểu mà không suy nghĩ, nếu BDH diễn đàn không canh me để đi xóa & ban nick các thành viên cố tình post bài quảng cáo trên diễn đàn thì chúng ta đã không có một "diễn đàn sạch" cho kế toán chúng mình tìm hiểu, chia sẽ đến ngày hôm nay.
Bản thân tôi, trước khi ngủ việc cuối cùng và sáng dậy 6h ngồi, việc đầu tiên là vảo diễn đàn dọn rác spam, quảng cáo. Chỉ làm được nhiệm vụ xóa bài & ban nick chứ không thể trả lời bài được. Nếu muốn trả lời tôi phải qua phòng làm việc để mở máy tính lên chứ không lý do đang ngồi trình duyệt bằng thiết bị không thể đánh dấu bằng tiếng Việt nên tôi post bài không dấu. Trừ những trường hợp bất khả kháng thì các bạn có thể giải thích lý do ngay sau bài viết của mình.
To all: Trên diễn đàn, BDH chúng tôi sẽ xử lý theo nick của thành viên nên dù bạn đã/đang là Mod/Smod/Admin bằng nick khác của diễn đàn WKT chúng tôi cũng sẽ như lý như nhau.
Tôi mong tất cả các thành viên nên dừng tranh cãi về vấn đề vi phạm nội quy diễn đàn tại đây!
Chúc một ngày mới tốt lành!

H

hoataybac

Sơ cấp
28/5/12
4
0
1
34
Điện Biên
Ðề: Re: Có bạn nào bị xoá topic trong WKT chưa?

Gan có to bằng trời cũng chả dám cãi với nàng.
À cho cháu hỏi nè, sao nhấn vào ở đây chả ra được gì cả, hay chỉ cô thấy mà thôi. Chán thật, đang canh cái này mà lại ra cái này

Thông số Ðề tài không đúng. Nếu bạn theo một đường dẫn chính xác, vui lòng liên lạc với quản trị diễn đàn để báo lỗi này.

Cháu nói canh me ở đây không ác ý gì cả, vì bọn cháu vẫn luôn canh cho mọi người đây.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Ðề: Re: Có bạn nào bị xoá topic trong WKT chưa?

Chào bạn,
Topic của bạn ở đây, tôi không xóa nhưng chỉ đổi lại tiêu đề để tránh mọi người hiểu lầm và chính bạn cũng là người đã tham gia bàn luận tiếp trong topic đó.

Chúc một ngày mới tốt lành!

Sao em vào xem ko được nhỉ?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Chia sẻ hay kiện cáo ? Nếu có vấn đề gì thắc mắc về việc làm của MOD/SMOD chưa đúng ? Thì vào box góp ý, thắc mắc .

Bạn thân mến! nếu tớ thắc mắc, tớ sẵn sàng mail cho Smod/mod để hỏi.
Ở đây tớ chỉ muốn chia sẻ và tìm sự đồng cảm của các mem bị xóa bài như tớ.
@: Bạn nghĩ sao về các ý kiến thắc mắc hay kiện cáo???? Xóa cả topic ko thèm "nhổ toẹt" một lời nữa là quan tâm đến tâm sự của các mem? Dù gì mình cũng là dân đen mà. Nhìn từ trên trời nhìn xuống thì dân đen cũng chỉ là con muỗi, con kiến thôi bạn.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành

Em vẫn ko vào được, thông báo là thông số đề tài không đúng, Nếu bạn theo một đường dẫn chính xác, vui lòng liên lạc với quản trị diễn đàn để báo lỗi này, em ko hiểu

@: Bạn nghĩ sao về các ý kiến thắc mắc hay kiện cáo???? Xóa cả topic ko thèm "nhổ toẹt" một lời nữa là quan tâm đến tâm sự của các mem? Dù gì mình cũng là dân đen mà. Nhìn từ trên trời nhìn xuống thì dân đen cũng chỉ là con muỗi, con kiến thôi bạn.

Không nên bức xúc quá như thế

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông

Lẳng lặng mà nghe chúng trách nhau
Đứa thì nguýt miệng, đứa vuốt râu
Phen nay ông quyết găm thơ phú
Căng thẳng là ông ném vỡ đầu !

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Chào các bạn,

Topic 1 ngày thì xóa nhiều lắm, tôi cũng chẳng rõ topic trên có phải là tôi xóa hay ai đó xóa nhưng nếu có ai đó bảo là phải

Trước khi xóa bài or sau khi đã xóa bài phải thông báo cho chủ topic biết lý do vì sao xóa bài chớ ạ, để cho chủ topic bức xúc mà không hiểu lý do vì sao như thế là không được ạ

Thì tôi trả lời luôn (và trả lời rất nhiều lần rồi) là 100% không thực hiện được các bạn ạ. Nếu các bạn làm mod (làm đúng nghĩa) thử 1 tháng thì sẽ hiểu là các bạn ko đủ thời gian làm việc giải thích đó đâu. 1 ngày các bạn thử duyệt 10 trang xem, nếu bài nào cũng đọc để biết nội dung thế nào, có vi phạm hay không rồi thực hiện công việc của mod sau đó,... thì các bạn sẽ hiểu ngay (trong khi họ cũng phải đi làm như các bạn).

Phương pháp duyệt bài là như thế này:

Vào chức năng bài mới, đọc qua tiêu đề, thấy tiêu đề nào vi phạm nội quy (không dấu, sai box, tiêu đề không rõ ràng, quảng cáo spam,...) thì move hoăc xóa ngay mà không đọc nội dung. Rất có thể topic của bạn có tiêu để Thuế TNCN... mà lại post bài Tâm sự nên đã bị xóa vì ở box Tâm Sự, Box Thành viên giúp nhau thì tất cả những gì (kể cả từ khóa) liên quan tới nghiệp vụ kế toán đều bị coi là "Sai box". Không phải ai cũng có đủ thời gian để đọc mấy nghìn bài viết trong 1 ngày (kể cả những bài chỉ có 1 dòng) để có 1 diễn đàn sạch.

Nhân tiện topic này tôi cũng nói luôn, tuy chưa đọc nội dung bài viết của bạn nhưng wkt có 1 chủ trương từ ban đầu hạn chế "chính trị". Ví dụ như topic nói về các thủ tục hành chính rườm rà của công chức nhà nước là thực sự ko welcome cho lắm vì dù sao diễn đàn chúng ta là 1 diễn đàn lớn trong ngành kế toán, đang hoạt động có sự theo dõi của nhiều tổ chức ban ngành nên tránh có những topic có thể gây ra phiền toái. Có những topic thậm trí còn mắng mỏ (cho bõ tức) đối với các cơ quan quyền lực của nhà nước mà họ không biết rằng sau 1 thời gian chỉ 1 cú google là "họ" có thể đọc tới các bài "mắng mỏ" của các bạn. Thực ra nếu góp ý tích cực thì chẳng sao nhưng nhiều khi có những ức chế cá nhân mà có những lời lẽ ko hay làm ảnh hưởng tới nhiều người khác.

Tóm lại, wkt là nơi ko phải thích nói gì thì "xả", đặc biệt là liên quan tới các cơ quan của nhà nước. Các bạn có thể trao đổi về nghiệp vụ, tâm sự về công việc, cuộc sống thường nhật, về tình cảm cá nhân,... nhưng cố gắng hạn chế tối đa về "chính trị"

P/S: Tôi vừa vào theo link Mina gửi thì vẫn vào được bình thường mà, tuy nhiên thấy anh KTGG nhắc ở bài cuối cùng là

Nhạy cảm, nói khẽ thôi, và cũng đừng nói ngoài này, mấy ông/ba Tax vô nhắc thì chị Xuân Thắm xóa bài đó nhe.

Thì chắc là đúng như tôi nói ở trên, đã có những lời lẽ ko phù hợp với diễn đàn. Tôi nhắc lại: WKT ko phải thích nói gì thì nói, hãy tránh xa chuyện chính trị nếu ko muốn 1 diễn đàn lớn bị đóng cửa chỉ vì những bài bức xúc như thế.

Sửa lần cuối:
H

hoataybac

Sơ cấp
28/5/12
4
0
1
34
Điện Biên

Nàng là thành viên ở cương vị cấp cao nên thấy tuốt luốt có chi mà lọa với không lọa.

Từ từ cũng nhừ, chớ manh động quá cô ạ. Việc gì đến lúc sẽ được giải tỏa cho cô ngay. Chớ cao thấp câu chữ để thêm đau lòng nhau nhé. Ước gì tôi cũng được có đôi mắt trong sáng nhỉn thấu sự việc, tâm hồn luôn vững vàng, tâm tĩnh để không xảy ra việc này.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Topic đó đã được MOD của box xóa với lý do: Toàn SPAM, không có thời gian để cảnh cáo

Tóm lại, box nghiệp vụ thì chỉ có trao đổi về nghiệp vụ, nếu 1 topic dẫn tới spam (viết bài dạng chat ko nội dung) thì cũng coi là không phù hợp nội quy của box Nghiệp vụ, còn với tiêu đề đó (đọc tiêu đề thì thấy đó là tiêu đề thuần túy về nghiệp vụ) ko phải là tâm sự theo đúng tính chất của box Tâm sự rồi. Với lại, có thể ko phải là chủ ý của chủ topic nhưng những bài tiếp theo sẽ dẫn tới những gì là "chính trị" như tôi đã nói ở trên (nào là ĐCS, nào là tham ô,... đó là những từ ngữ liên quan tới chính trị, ko nên trao đổi trên diễn đàn).

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Viết vào mục này là người ta tâm sự để anh em hiểu nhau vì ngay tiểu mổ thấy cái topic kia cũng đâu có vi phạm nội quy gì đâu? nếu nói cầm đèn chạy trước ô tô nên Mod xoá đi kẻo anh em hoang mang thì để lại cái thông báo lý do thì sẽ không có topic này. Còn nói như Bác vangiang911 vào box kia là để khiếu nại, mà chủ topic có khiếu nại gì đâu? tâm sự chia sẽ có ai đã như thế chưa thôi mà. Đâu cần thiết vớt lá tìm sâu như thế làm gì?
Cái màu đỏ là ko đúng rồi bác ơi.
Báo đài đã công bố chính thức rộng rãi Nghị quyết miễn thuế bậc 1 rối mà, chỉ đang chờ Thông tư hướng dẫn.
Trong tgian các Bố thảo luận để ban hành Thông tư thì AE wkt cũng thảo luận cùng các Bố, đâu có gì mà sợ hoang mang nhỉ?

đôi lời góp ý.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Báo đài đã công bố chính thức rộng rãi Nghị quyết miễn thuế bậc 1 rối mà, chỉ đang chờ Thông tư hướng dẫn.
Trong tgian các Bố thảo luận để ban hành Thông tư thì AE wkt cũng thảo luận cùng các Bố, đâu có gì mà sợ hoang mang nhỉ?

đôi lời góp ý.

Thảo luận, thắc mắc, tranh cãi,... về thông tư nghị định thì vô tư (miễn là tranh luận tích cực với văn phong phù hợp là ko vi phạm gì cả)

Nhưng đây là lý do:

hai2hai nói:
Với lại, có thể ko phải là chủ ý của chủ topic nhưng những bài tiếp theo sẽ dẫn tới những gì là "chính trị" như tôi đã nói ở trên (nào là ĐCS, nào là tham ô,... đó là những từ ngữ liên quan tới chính trị, ko nên trao đổi trên diễn đàn).

Các bạn có thấy trong box Nghiệp vụ thuế TNCN nói về chuyện hoa ban, thái bình, về ĐCS, tham ô,... là hợp lý ko? Nếu hợp lý thì tôi sẽ recover topic. Còn nêu bảo là ko hợp lý, topic này cũng được close!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Topic đó đã được MOD của box xóa với lý do: Toàn SPAM, không có thời gian để cảnh cáo

Tóm lại, box nghiệp vụ thì chỉ có trao đổi về nghiệp vụ, nếu 1 topic dẫn tới spam (viết bài dạng chat ko nội dung) thì cũng coi là không phù hợp nội quy của box Nghiệp vụ, còn với tiêu đề đó (đọc tiêu đề thì thấy đó là tiêu đề thuần túy về nghiệp vụ) ko phải là tâm sự theo đúng tính chất của box Tâm sự rồi. Với lại, có thể ko phải là chủ ý của chủ topic nhưng những bài tiếp theo sẽ dẫn tới những gì là "chính trị" như tôi đã nói ở trên (nào là ĐCS, nào là tham ô,... đó là những từ ngữ liên quan tới chính trị, ko nên trao đổi trên diễn đàn).

Nhất trí quan điểm, mọi người có gì vào box xã xí tress nói khe khẽ để biết thôi, còn đưa ra ngoài theo quan điểm của Thầy Khuất Quang Thìn, không đóng thuế sẽ được cạp đất đó (Chỉ nói bao nhiêu ngôn từ nhưng cũng đủ thâm thúy). Nghĩ đi nghĩ lại, có như thế họa chăng luật pháp ngày được minh bạch rõ ràng hơn chứ. Đã là 1 đất nước giàu có, tự do ngôn luận thì cớ sao chúng ta quá dè dặt. Hãy sống cho đúng nghĩa: "Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc" là trên hết.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Đã là 1 đất nước giàu có, tự do ngôn luận thì cớ sao chúng ta quá dè dặt. Hãy sống cho đúng nghĩa: "Độc Lập - Tự Do - Hạnh Phúc" là trên hết.

Anh quên là nước ta vẫn là nước "Tự do trong khuôn khổ PL" đó hả anh. Anh cứ thử tổ chức 1 buổi biểu tình ở trước cửa 1 cơ quan quyền lực của NN, 1 ĐSQ hay ở nơi công cộng như Hồ Gươm chẳng hạn xem có được ko?

Nôi quy của diễn đàn coi như "PL" của diễn đàn đó. Trong quá khứ, có rất nhiều diễn đàn lớn, trang web lớn đã bị đóng cửa chỉ vì sự "Tự do" đó rồi đấy anh ạ (megaupload là 1 ví dụ nhé). Để tồn tại diễn đàn như thế này thì wkt đã phải đăng ký thành 1 báo chí (nằm trong sự kiểm soát của nhà nước) chứ ko phải là diễn đàn bình thường đâu anh ạ. Vì sự tồn tại lâu dài chung của diễn đàn cho cộng đồng thì BQT mới đưa vào nội quy là không trao đổi những gì liên quan tới "chính trị quốc gia".

Có nhiều thứ trên đời này khá bất công, vô lý mà ta muốn xả stress nhưng ta luôn nhớ câu: "Lời nói gió bay" nhưng "bút xa gà chết". Mọi người thích xả, thích "chém" thì cứ YM, thậm trí "trà chanh chém gió" đi :D

Sửa lần cuối:
y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng

Cuối cùng, Mod cũng đưa ra lý do xoá bài Topic.

@ Đôi lời góp ý: Thiết nghĩ Mod/Smod như Key Person trong doanh nghiệp thì nên tập trung vào trả lời các câu hỏi nghiệp vụ của thành viên. Còn việc dọn rác, xoá các bài viết Spam nên tuyển chọn riêng các Cộng tác viên hay Mod chuyên dọn rác, Spam. Như vậy, mới đúng nghĩa. Chứ không thể biện hộ là Mod thời gian cũng chỉ có 24/ngày nên không có thời gian trả lời các bài viết xoá bài với lý do gì.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Anh quên là nước ta vẫn là nước "Tự do trong khuôn khổ PL" đó hả anh. Anh cứ thử tổ chức 1 buổi biểu tình ở trước cửa 1 cơ quan quyền lực của NN, 1 ĐSQ hay ở nơi công cộng như Hồ Gươm chẳng hạn xem có được ko?
.................................................

Dạ thưa Thầy em rõ, chính vì điều đó làm em mãi trăn trở chỉ biết bày tỏ nơi đây.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

đôi lời góp ý.
Ẹc ẹc đã gọi là Nếu thì mảu đó hay màu xanh đâu phải là khẳng định mà Bác nói không đúng :004:
Dù sao cũng thanh Bác đôi lời chia sẽ với em út :thumbsup:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA