Yahoo! Messenger 8.0.0.701 (New)

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Khóa học Quản trị dòng tiền
Tiện thể hỏi các bác, em đang tìm cái gì mà để mình biết người khác online hay không đối với phiên bản này, cái 7 thì em có nhưng cái này nó mới quá.

Híc

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Yahoo 7. hay 8. ko thành vấn đề. Cách đơn giản: Yahoo mail -> vào Address Book -> danh sách người thân hiện ra -> người thân nào có cái mặt màu vàng đang nhe răng cười (ihhihi) là đang online (mặc dù họ Invisble).
ok??

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
ketoan4mat nói:
Yahoo 7. hay 8. ko thành vấn đề. Cách đơn giản: Yahoo mail -> vào Address Book -> danh sách người thân hiện ra -> người thân nào có cái mặt màu vàng đang nhe răng cười (ihhihi) là đang online (mặc dù họ Invisble).
ok??

Có thấy gì đâu, bạn chỉ chi tiết hơn một tý đi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Yahoo 7. hay 8. ko thành vấn đề. Cách đơn giản: http://address.yahoo.com/ đăng nhập vào Address Book -> danh sách người thân hiện ra -> người thân nào có cái mặt màu vàng đang nhe răng cười (ihhihi) là đang online (mặc dù họ Invisble).
ok??

T

tqphuoc

Guest
17/4/06
14
0
0
thế làm sao mà chát bằng cách này được ?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình chỉ nói cách để biết ai đang online thôi mà, muốn chát thì vào Yahoo mà chat thoi, có gi đâu, ok?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trước mình có 1 công cụ check Y!M on/off line như thế nhưng vứt đâu mất rồi. Nhân tiện đi tìm thì thấy 1 chương trình nhỏ viết = VB để làm việc đó.

Bạn thử kiểm tra nhé.

Đính kèm

• Check ID Online.rar
    3.8 KB · Lượt xem: 146
hai2hai nói:
Trước mình có 1 công cụ check Y!M on/off line như thế nhưng vứt đâu mất rồi. Nhân tiện đi tìm thì thấy 1 chương trình nhỏ viết = VB để làm việc đó.

Bạn thử kiểm tra nhé.

Không được bác à, em thử chính em một phát đang online mà nó bảo invisible, híc

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
uh! Mình cũng vậy không được bạn ah! Bạn xem lại nhé

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
ketoan4mat nói:
ủa, mình thấy cách www.address.yahoo.com cũng dc mà? ko biết nó có bị sao ko

Cách này cũng được, nhưng ko thể test những ai ko nằm trong Address list của mình. Bạn hiểu chứ. Muốn kiểm tra xem ai invisible hay ko thì lại phải add họ vào list.

Mọi người thử dòng này xem sao:
http://opi.yahoo.com/online?u=NickID&m=h&t=2

Nhưng có vẻ vẫn ko check được chế độ Invisible. Để tý mình tìm công cụ cho.

Buddy Spy

Sửa lần cuối:
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Tiện thể cho mình hỏi có cách nào để xem lại nội dung mình đã chat trước đây không nhỉ.

Các bác ơi, dùng các Website của yahoo không được đâu nếu như mọi người không cho phép các yahoo website hiển thị online, ở trong mục privacy ý.

Em thử dùng Buddy spy rùi nhưng nó chỉ được với phiên bản 7 thui, cái 8 chắc là mới quá, híc :wall:

mountain nói:
Tiện thể cho mình hỏi có cách nào để xem lại nội dung mình đã chat trước đây không nhỉ.

Cái này dùng key logger chắc là OK :biggrin:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
mountain nói:

Lên menu: Messenger/Preferences/Archive --> Chọn option: "Yes, Save all my messages"

Sau đó, muốn xem messages mà mình chat với người nào (tính từ thời điểm đặt option ở trên) thì bấm chuột phải lên nick mà mình cần xem message để hiện thị menu chuột phải, chọn menu "Message Archive" từ menu chuột phải.

That's it!

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Hix, mình ko biết cách load, help me pls

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Trương Thu Hà nói:
Hix, mình ko biết cách load, help me pls
Chọ sao lưu nội dung chat

Chọn op "Messege Archive"

Trong trường hợp muốn xem những nội dung chat mới nhất thì bạn để dấu nhắc ở Messenges, IM sẽ thể hiện những nội dung chat mới nhất (theo tgian, )không phân biệt người chat. Ngược lại khi bạn để dấu nhắc ở một nick nào đó chỉ xem đc nội dung chat của bạn và nick đó theo tgian

Minh họa

:byebye:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Anh Le nói:
Cái này dùng key logger chắc là OK :biggrin:
:wall: Tư tưởng lạc hậu! thông tin thiếu chính xác!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
hai2hai nói:
Lên menu: Messenger/Preferences/Archive --> Chọn option: "Yes, Save all my messages"

Sau đó, muốn xem messages mà mình chat với người nào (tính từ thời điểm đặt option ở trên) thì bấm chuột phải lên nick mà mình cần xem message để hiện thị menu chuột phải, chọn menu "Message Archive" từ menu chuột phải.

That's it!

Nếu Save option ở máy vi tính nào thì xem lại dc ở máy đó thôi, sang máy khác thì pó tay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA