Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Anh...
Không phải là em không hiểu anh - một người sâu sắc, biết lắng nghe nhưng lại quá...! Em không thích những lúc anh như thế này nên đành cố để cho nỗi nhớ trong em tự dày vò lấy bản thân! :wall:

... Đêm không ngủ, nỗi nhớ anh lớn dần...

hừm, thảo nào dạo này mình hắt xì hơi nhiều thế :freddy:
:dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Những lúc thế này, em ghét anh kinh khủng vì khi em khó khăn nhất anh chẳng ở cạnh em gì cả, em chẳng biết là con đường em đang đi đứng hay sai nữa, em đã lựa chọn con đường đi mà biết chắc có rất nhiều trông gai, nhưng em vẫn lựa chọn con đường ấy, hình như em đang rất ngốc nghếch anh ạ.
mọi người nhìn vào, ai cũng thấy là em rất thành đạt và giỏi giang, nhưng có ai biết em có những lúc như thế này hả anh? kể cả anh nữa ấy, công việc vẫn tiếp diễn... và em vẫn buộc phải cố gắng.
Thế đấy!

:boldred:

Sửa lần cuối:
R

rebecca

Guest
14/9/04
40
0
0
Ha Noi
Mấy hôm nay mình làm sao ấy. Cứ click chuột vào blog của một người không quen biết. Biết là chẳng nên nhưng mình chẳng thể không viết comment cho anh ấy được. Vì anh ấy làm mình nhớ đến một người.... Mình đang cố níu kéo chăng? Không. Vì mình biết là không thể mà...

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Tuần trước, tùân rồi, hôm kia, hôm wa, hôm nay, mình nhớ anh ấy lắm, muốn gọi cho anh ấy nhưng rồi thôi. hic hic, sao mình lại thía hỉ? 48 phút nửa mình sẽ không nhớ ảnh nửa đâu.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Tuần trước, tùân rồi, hôm kia, hôm wa, hôm nay, mình nhớ anh ấy lắm, muốn gọi cho anh ấy nhưng rồi thôi. hic hic, sao mình lại thía hỉ? 48 phút nửa mình sẽ không nhớ ảnh nửa đâu.
Trời đất! Có nhớ thì nhớ hết cả mình, có quên thì cũng quên luôn nốt chứ sao lại... nữa mình thế hả em gái? Cố gắng sống vui vẻ đi nào. Việc gì đã quyết tâm rồi thì hãy cố gắng cho đến cùng đừng bỏ cuộc giữa chừng lại... ương ương dỡ dỡ đấy, có biết không hả? Hì hì hôm nay chị Let giỏi thật! Chả nhớ nhung gì ai hết áh! Hờ hờ

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
:angel::angel:
Trời đất! Có nhớ thì nhớ hết cả mình, có quên thì cũng quên luôn nốt chứ sao lại... nữa mình thế hả em gái? Cố gắng sống vui vẻ đi nào. Việc gì đã quyết tâm rồi thì hãy cố gắng cho đến cùng đừng bỏ cuộc giữa chừng lại... ương ương dỡ dỡ đấy, có biết không hả? Hì hì hôm nay chị Let giỏi thật! Chả nhớ nhung gì ai hết áh! Hờ hờ
Ối trời ơi! em lỡ để quên dấu "," mà giờ còn có nữa người thôi sao hả chị?:wall::wall:

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
Em bảo với anh rằng, ko biết em sinh vào giờ gì mà sướng thế: ở nhà dc mẹ chăm, anh yêu thương, quan tâm lo lắng! Em thấy mình đủ đầy cả về tình cảm lần kinh tế từ hai phía: gia đình và anh! Vẫn biết mình hạnh phúc hơn rất nhiều người mà sao trong lòng em vẫn cảm thấy buồn! Em dở hơi quá, anh nhỉ?:dog3:

H

hoaimy78

Guest
Uống vài chén rượu nồng cay đôi mắt
Ta đã say , trời đất đã say chưa
Trời không say sao trời đổ mưa thưa
Nếu đất tỉnh sao đất còn quay mãi ?

c&p

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Làm thơ chẳng có gì là khó
Chỉ thẫn thờ, thơ thẩn là thành thơ
.

H

hoaimy78

Guest
Rượu là bậc thiên tài tạo nên ảo tưởng

Tăm tăm tình bạn
Chếnh choáng tình đời
Líu lưỡi tình người
Nôn nao thân phận!...

Chiếu rách ta ngồi
Lắc lư thuyền sóng
Cái giường long mộng
Một giòng sông trăng...

Ta cũng Lý Bạch !
Vồ trăng đáy sông
Mạn thuyền vừa cúi
Râu tóc bỗng lừng
Mắm tôm, chanh, ớt...
Trăng ta vồ được
Một mảnh ni lông !
Ta hơn Lý Bạch
Ta vồ được trăng !
Trăng ta đem gói
Nào dồi nào lòng...

Bên ta mỹ nữ
Mặt hoa che đàn
Ta Bạch-Cư-Dị !
Khách bến Tầm Dương..
Tư mã Nghi Tàm
Lệ đầm áo rách
Câu thơ bị biếm
Mềm môi ngâm tràn

Giai nhân ! Giai nhân!
Mặt hoa ửng đỏ
Vì cảm thơ ta
Hay vì men lửa
Nghiêng đàn tỳ bà
Trăng rọi mặt hoa...

Ta nhìn xuống mâm
Lòng dồi như vét...
Vừng trăng nhoe nhoét
Một đống tỳ bà !
Ta nhìn giai nhân
Té mụ nạ giòng
Ta quen biết cũ
Nghiêng đàn tỳ bà
Té ra bát đũa
Tay gắp miệng và...

Ha ha, ha ha !
Cười đâu ta khóc...
Ta cười Lý Bạch
Cười giòng sông trăng
Cười Bạch Cư Dị
Cười bến Tầm Dương
Ta cười giai nhân
Mặt hoa che đàn...
Ta cười thân ta
Thiên sinh ngã tài...(1)
Mà ta vô ích
Vô ích ! vô ích !
Ta cười rượu xoàng
Uống hoài vẫn tỉnh!...
(1)Thơ Lý Bạch : Thiên sinh ngã tài tất hữu dụng
c&p

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thật lòng là đang buồn ngủ lắm lắm luôn đấy! Hic hic thế mà có người khó tính nọ lại kipo với mình đúng 1 ly cafe mới đau chứ! Hic hic đáng ghét thật! Nhưng chả thèm ghét làm gì... tự tay đi lắc cafe uống thôi! Nà nà ná na nà na na

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Có 1 khỏang thời gian. cũng đã khá lâu rồi, thu6 rất hay nghe bài I need some sleep. Bài hát nhẹ nhàng quá, nghe để cảm nhận 1 điều gì đó giống mình, 1 điều gì đó tương đồng...
Bài hát chỉ là lởi tâm sự buồn của chàng trai khi đang cố dỗ dành giấc ngủ cho mình. Nỗi nhớ người yêu đã rời xa anh vẫn còn đó, và bây giờ nó đang làm anh thao thức mỗi đêm.
Anh đếm cừu để ngủ, cũng không dễ dàng gì, khi những lời nói của người ta khuyên anh hãy let it go đi, nhưng đâu phải cứ nói là làm được.
Thu6 đã khóc khi nghe bài này, vì ít ra, thu6 cũng đã từng nhớ 1 ai đó nhiều như vậy...nỗi khổ ấy day dứt trong đêm dài. Thu6 sợ điều ấy lắm, vì nó làm thu6 đau lắm, mệt mỏi lắm.
Vì thế, ai đã và đang sống trong hạnh phúc, hãy cứ sống hạnh phúc nhé, dù chỉ là hạnh phúc khi ta một mình:wall:.
Thực sự bài này hay lắm:imwithstu

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
Có 1 khỏang thời gian. cũng đã khá lâu rồi, thu6 rất hay nghe bài I need some sleep. Bài hát nhẹ nhàng quá, nghe để cảm nhận 1 điều gì đó giống mình, 1 điều gì đó tương đồng...
Bài hát chỉ là lởi tâm sự buồn của chàng trai khi đang cố dỗ dành giấc ngủ cho mình. Nỗi nhớ người yêu đã rời xa anh vẫn còn đó, và bây giờ nó đang làm anh thao thức mỗi đêm.
Anh đếm cừu để ngủ, cũng không dễ dàng gì, khi những lời nói của người ta khuyên anh hãy let it go đi, nhưng đâu phải cứ nói là làm được.
Thu6 đã khóc khi nghe bài này, vì ít ra, thu6 cũng đã từng nhớ 1 ai đó nhiều như vậy...nỗi khổ ấy day dứt trong đêm dài. Thu6 sợ điều ấy lắm, vì nó làm thu6 đau lắm, mệt mỏi lắm.
Vì thế, ai đã và đang sống trong hạnh phúc, hãy cứ sống hạnh phúc nhé, dù chỉ là hạnh phúc khi ta một mình:wall:.
Thực sự bài này hay lắm:imwithstu
Hocon cũng đã từng đau khổ nhớ về người ta, dù biết tất cả đã là quá khứ, nhưng nỗi nhớ vẫn làm mình đau khổ! Và hocon nguyện sẽ ko để ai làm tổn thương đến mình một lần nữa! Và kết quả là: h thì mình quá tỉnh táo!:wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thật lòng là tối qua, sau khi ăn xong tô mì lẩu... dấm chua cay thì bị đau bụng suốt đêm... có ngủ được đâu. :( hic hic sáng nay, Chief gọi dậy sớm đến cty để chuẩn bị hồ sơ và đi công việc với Chief... giờ thì mệt phờ người ra! Hic hic

L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
38
Binh Duong
sao lúc này đây mình cảm thấy bị tổn thương quá thật lòng mà nói cảm thấy thua kém mọi người về trình độ năng lực kinh nghiệm và cả sự tự tin nữa buồn quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

be_xinh

be_xinh

Guest
Qua nhìu chuyện, nhìu biến cố mới nhận ra rằng đâu mới là bạn thật sự của mình, đâu là kẻ luôn miệng “chỉ muốn tốt cho bạn” nhưng lại đâm bị thóc, chọc bị gạo sau lưng mình. Vậy mà ko hề áy náy gì sao bạn??Cám ơn nhé, cám ơn lòng tốt của bạn nhé. Chắc là tôi ko dám nhận nữa đâu bạn ạ, bao nhiêu việc xảy ra là đã quá đủ rồi. Tôi xin lỗi nếu như tôi không thể đối xử với bạn như 1 người bạn bình thường nữa. Bạn hãy hiểu và đừng bao giờ đối xử với những người bạn khác của mình như thế nhé, hình như bây giờ là đã hơi muộn cho bạn rồi đó, có vẻ như mọi người không còn nhìu niềm tin vào bạn nữa đâu. Đừng đánh mất niềm tin của người khác để rồi trở thành người cô dơn, cô độc bạn nhé!!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Ôi, cái bụng của mình có vấn đề rồi! Hic hic sắp cho nó vào viện... Bảo tàng rồi! Ai đời nữa đêm... đau quằn quại hỏng cho chủ nhân ngủ nghê gì hết! :(

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Hum nay em vui lém anh ạh. Nhận được quà của anh roài. Một quãng đường khá dài đấy nhá. Đáng lẽ ra là chỉ từ HQ bay về HN là ok nhưng mà nghe bạn anh nói chuyến bay đó hủy nên phải bay chuyến khác. Từ HQ bay về TPHCM rồi lại từ đó bay ra HN.
Món quà em thik lém............thanks thanks thanks...0908822411

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Chẳng còn thật lòng nữa rồi....ai đó hãy tha lỗi cho tui nhé....:angel:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA