Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Gà nào hay bằng Gà Cao Lãnh,
Gái nào xinh hơn Gái Long Xuyên.

Giờ mới thấm câu ca dao đó. Đúng là trăm nghe không bằng một thấy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Mình đã vẽ ra một tương lai với mọi thứ như trong tầm tay, rồi lại tự tay xé tan cái tương lai đó mệt mỏi thật khi mà tương lai mà mình muốn xây không có nền móng vững chắc. Mọi cái như sụp đổ ngay trước mắt. :048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048::048:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Trông thằng ku con của bạn đáng yêu quá:029:...Phải chi nó là con mình nhỉ:lol:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Trông thằng ku con của bạn đáng yêu quá:029:...Phải chi nó là con mình nhỉ:lol:
Lấy vợ đi, có liền.. Bỏ mấy cái bí quyết hôm nọ truyền đạt cho Cóc ra mà xài đi ... Chúc thành công nhá :066:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
hơ hơ...nói là nói thế thôi..chứ giờ thì chưa muốn đâu:freddy:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cứ mình với ông VN đi đâu mà có ngay cái đuôi tên Pear chạy theo :010::010::010:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Ơ..bộ ba mừh

1 cây làm chẳng nên non,
3 cây chụm lại..tanh bành web luôn:lol:

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Giữa yêu và thương

Với em yêu là:
- Yêu là khi em nhớ anh cồn cào gan ruột, không cần phải có bất cứ hình ảnh, kỷ vật nào, bởi mọi thứ đã nằm sâu trong đáy tim rồi, và từng chi tiết hiện ra rất rõ trong đầu, như một đoạn phim rất chậm

- Yêu là khi em nhìn thấy anh trong ai đó

- Yêu là khi em chấp nhận tất cả những đau khổ, kể cả việc rời xa anh, chỉ để anh hạnh phúc

- Yêu là khi trải qua bao nhiêu chuyện, trong lòng em, anh vẫn không hề xấu đi vì niềm tin em dành cho anh, dẫu có vỡ vụn, vẫn đầy tràn đâu đó

- Yêu là mù quáng là dại dột một lúc nào đó

Và thương:

- Là khi em quen thuộc với từng sở thích của anh

- Là khi em thân thiết với từng món đồ của anh, từng thói quen của anh

- Là khi em lẳng lặng từ bỏ một điều gì đó vì biết anh sẽ không thích bởi vì em không muốn anh phải khó khăn khi chọn lựa

- Là khi nhìn thấy anh cười em nghe mình hạnh phúc, bởi đơn giản, một nửa của em đang hạnh phúc.

- Là khi em vẫn nghĩ về anh dù anh đã rời bỏ em

... Là nhiều, nhiều nữa...

Giữa yêu và thương, em không biết em dành cho anh tình cảm nào nhiều hơn. Giữa một cái ôm và một cái hôn từ anh, em không biết mình khao khát, chờ đợi cái nào nhiều hơn. Có lẽ là cả hai. Chẳng phải vì em tham lam, chỉ đơn giản vì đó là anh, chứ không phải ai khác. Với ai khác, em có thể chấp nhận một cái ôm, bạn bè, đồng nghiệp chứ không phải là một cái hôn mà ở đó, có sự rung động, chia sẻ đầy đủ tất cả các giác quan.
Em có thể nói, em đã yêu anh đủ để em thương anh, như một người thân, như một phần của chính mình. Và em thương anh đủ để, một ngày nào đó, khi những rung động đã qua, em vẫn có thể yêu anh thêm nhiều lần nữa, bắt đầu bằng cái tình thương em dành cho anh.

Khi yêu, người ta ích kỷ và đòi hỏi. Nhưng khi thương, người ta học cách tha thứ và hy sinh. Em đã học bài học này từ những đổ vỡ của chính mình. Cảm ơn anh đã dạy em biết cách yêu thương, trân trọng những gì mình đang có.
Và anh biết không, cho dù anh muốn hay không, thì anh đã từng và vẫn còn tồn tại trong em, cho đến thời điểm này, như một người yêu, một người bạn, một người thân, một phần trong cuộc sống của em.

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Chẳng có phép màu nào khiến ta có thể quay lại ,những tháng ngày xưa cũ.Lớp học chỉ có hai đứa với những khoảng trời trong veo ,đầy nắng.Mùa hè phượng nở rực rỡ trên cành,đỏ quay quắt đến nhói lòng. Biết bao là kỉ niệm của thời bé thơ mến thương quá đỗi, dịu dàng quá đỗi nhưng lại luôn khiến ta nhói lòng. Cũng như lần đầu tiên biết đau lòng vì một người khác...
Nhiều kỉ niệm về tình bạn, tình yêu dại khờ đầu tiên, như một vết cứa, không, một vết xước thôi , mờ buồn mà đau âm ỉ, tháng năm chẳng thể xoá mờ... Năm năm, đã quá lâu cho một mối tình câm nhưng chưa đủ để ta quên đi những ngày tháng cũ.Đôi lúc những giấc mơ vẫn cứ nhạt nhoà bóng dáng.......Đã bao lần trông lên ngôi trường cũ, tần ngần muốn ghé vào nhưng rồi lại lặng lẽ quay bước. Góc bàn nào mực vẫn còn vương dấu tên ai ,khoảng trời nào trong veo và lấp lánh nắng,cả đồi tím màu sim lồng lộng gió, tháng năm xà cừ đỏ thắm xào xạc trên đầu.....,tất cả giờ đã trở thành nỗi nhớ. Ta sợ chạm vào những mến thương xưa cũ , sợ phải đối mặt với chính mình..
Có một bàn chân giờ đã ngược xuôi chân trời góc bể! Dòng sông nhớ thương ai mà than mãi không thôi, dòng nước buồn như dòng nước mắt. Chiều mưa có một người ngồi thật lâu trong quán cà phê nhỏ, cà phê tí tách nhỏ từng giọt buồn. Những giọt nước mưa đọng vào cửa kính như những đôi mắt tròn xoe đang nhìn chăm chăm ngơ ngác. Cũng đã có những ngày mưa như thế..!Bất chợt hình ảnh một cô bé với chiếc nón trắng cắm đầy que hiện về, xa xăm nhưng rất đỗi quen thuộc...Đâu đó chợt vọng ra tiếng hát mơ hồ "When you're down and troubled and you need a helping hand .And nothing ,but nothing is going right, close your eyes and think of me. And soon I'll be there to brighten up even your darkness night........."
Đôi mắt thăm thẳm đó,nụ cười ấm áp đó liệu có còn gặp lại, dù chỉ một lần thôi giữa dòng đời......?

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Thật lòng là muốn...giết người quá!

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
có bao giờ...nắng lại về trên phố...để em lang thang ướt môi mềm...
...có bao giờ...anh lại về trên phố...để bên em bầu trời mãi trong xanh...

Tuổi 15 của em đã đi qua........nhưng trong em...vẫn đọng mãi cái xúc cảm ấy....nguyên vẹn như thuở ban đầu........
.......15 trong em..........15 ngọt ngào.........15 trong sáng.........15 trẻ con.........15 của cha của mẹ.......15 của bạn bè của thầy cô......... 15 của" mắt sáng môi hồng".........15 của em........
.....em là chính em.......em yêu cha......yêu mẹ.........yêu bạn bè........
.......đôi lúc thấy mình trẻ con....tự hỏi sao lại ngây ngô đến thế?.........đôi lúc em muốn làm người lớn....muốn vênh mặt lên với bạn bè.........muốn cãi nhau với bố mẹ.........đôi lúc em muốn ngồi một mình........khóc.......và rồi lại đứng dậy.......em lại là em..........

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Nhận được tin nhắn của bạn trong cơn mưa chiều HN. Bất ngờ và hp thế! 9 năm xa nhau - ko tin tức. Cứ tưởng bạn đã quên tôi rồi chứ. Cậu bạn lớp trưởng ngồi chung bàn suốt thời cấp 2. Tớ đang hình dung giờ ấy tn nhỉ? đã trở thành một chàng trai chững chạc rồi đấy? 24 rồi còn gì? đâu còn là cậu nhóc giành chỗ ngồi với tớ, chia ngăn bàn với tớ....
Chúc ấy vững bước trên con đường đã chọn. Nhớ lắm 9b ơi!!!:inlove:

M

Mai meo

Guest
12/11/07
26
0
0
Sơn La
Đôi khi tự hỏi có phải mình đã chọn nhầm nghề ko?Ai cũng bảo làm kế toán mau già lắm vì nghĩ nhiều.Hix.Mình ko nghĩ như thế nhưng khi làm rùi thì cũng thấy đúng phần nào.Mới 24 tuổi mà sao thấy mình già thế suốt ngày cáu gắt hoặc mệt mỏi vì áp lực công việc trong khi chưa hề có gì trong tay:sự nghiệp,tình yêu và tiền bạc ta đều chưa có.Buồn quá.

hongloan

hongloan

Trung cấp
7/12/07
96
0
6
tphcm
Mệt mỏi, mất lòng tin !

T

tranglethu

Guest