Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
Mình hả? Từng mơ nhiều lắm. Nhưng mình cũng từng hứa sẽ từ bỏ tất cả:tình yêu hạnh phúc bản thân và tất cả những gì thuộc về bản thân mình đổi lấy bình yên vật chất và hạnh phúc cho gia đình mình.3 năm,cuộc sống thay đổi, chút xíu thì lấy chồng (vì gia đình), vật chất gia đình đi lên nhưng yêu cầu của xã hội cũng đi lên.Không biết bao nhiêu là đủ.Chỉ mong em học hành nên người, công việc ổn định .Chỉ mong mẹ bình yên, khoẻ mạnh.Con chỉ mong có được một khoản tiền cho mẹ dưỡng giả, cho em để lúc em cần đến.Như vậy , chỉ cần như vậy con sẽ đi thật xa...cuộc sống này đơn độc quá, con cứ ngã xuống một mình , khóc một mình rồi tự mình đứng lên.Ai cũng thấy con cười, ai cũng nghĩ con là công chúa nhỏ, mẹ nhỉ? Chưa bao giờ mẹ thấy con buồn, con cũng chẳng muốn mẹ biết.Không biết bao giờ con mới chuẩn bị xong mọi thứ cho chuyến đi này nhỉ? Liệu khi con đi rồi, mẹ và em vẫn bình yên chứ?Còn ngoại nữa, con nhớ cả nhà lắm.Đơn độc, con sợ cảm giác này lắm...nhưng con sẽ vượt qua thôi.Bây giờ, con phải cười lên đây, khách hàng không thể thấy bộ mặt "đưa đám" này.Còn phải về nhà chứ, mọi người đợi cơm con mà.Con sẽ cười, sẽ là cô công chúa vui vẻ đây.=> Lúc này chắc đang stress nặng đây. Có lúc mình cũng bi quan dữ ta.Đầu tuần phải khác chứ nhỉ!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhuongok

Guest
15/5/08
0
0
0
daucungduoc
Anh có phải là người em đang tìm không?

Anh thích em chứ? Đừng thế anh nhé, vì đó không phải là người em tìm đâu. Em không tìm người chỉ thích em qua 1, 2 lần gặp và dăm ba cuộc nói chuyện; người thích em chỉ bởi những gì tốt đẹp em bộc lộ ra bởi em có nhiều lắm những điểm không tốt. Qua nhiều hơn một vài lần đầu, em sẽ chẳng còn điểm tốt nữa đâu. Nếu anh là người đó, anh sẽ lại hết thích em mất và sẽ chẳng đi cùng em đến cuối con đường.

Anh sẽ yêu em chứ? Yêu là khi biết tất tật các tính xấu của em mà vẫn yêu ấy, yêu là khi bỏ qua các lý do khiến anh thích em, yêu là... gì nữa nhỉ? Tạm thời em chưa nghĩ ra, nhưng là Yêu nhé, đừng là Thích.

Anh sẽ yêu em nhiều chứ? Bao nhiêu thì được gọi là nhiều, hơn hai là nhiều hay không đếm được là nhiều? Em chẳng mong thế đâu, yêu em vừa đủ thôi anh nhé. Vừa đủ để chấp nhận quá khứ và yêu em của hiện tại, vừa đủ để cùng em chia sẻ mọi vui buồn trong cuộc sống, vừa đủ để không yêu ai nhiều hơn em nữa, vừa đủ để em biết là anh yêu em.

Và anh sẽ yêu em mãi chứ? Đừng trả lời ngay anh nhé, vì rằng em đã được nghe quá nhiều câu tương tự nhưng rốt cuộc thì có ai đi chung đường với em đến tận bây giờ đâu. Chỉ cần khi yêu em, anh sẽ dành trọn tình yêu ấy cho em, thế thôi.

Anh sẽ yêu em chứ?

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Hôm nay nhận được tin nhắn của cô út động viên tinh thần, cảm động quá! Cô đã lớn rùi. Mình là cháu mà cứ như là chị ý:004:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
đừng mong đợi và hy vọng vào những gì quá hoàn hảo!
hãy biết trân trọng những điều tầm thường vì đó mới là những gì thực sự luôn ở bên ta!

Tớ là người tầm thường.

T

thuhuongok

Guest
15/5/08
0
0
0
daucungduoc
Nói chuyện với đứa bạn, nó bảo " Mẹ (em nói lại thôi nhé)cái bọn đàn ông, nó là cái quái gì mà mình phải khổ thế này". Nghĩ cũng thấy đúng, là cái quái gì nhở.:wall::wall::wall:

H

HoangthiThuy

Guest
28/5/07
13
0
0
40
HN
Chị ấy không có lỗi khi yêu anh ấy, và anh ấy cũng vậy anh ấy không có lỗi khi đáp lại tình yêu của chị ấy. Nhưng rất may là anh và chị ấy không có chuyện gì vượt quá giới hạn. Mình và anh yêu nhau mình anh nói với mình là anh chủ động yêu mình. Anh không nói rối mối quan hệ của C với anh. Chị giúp anh lúc ốm đau chị chủ động yêu anh còn anh thì không. Nhưng sau khi gặp mình anh có nói thật với chị là anh yêu mình, chắc chị đã khóc rất nhiều và bất chấp tất cả. Nhưng chị đã ích kỷ và thủ đoạn khi nhắn tin cho mình là anh chị đã kết hôn rồi. Mình đã khóc và hỏi anh, anh bảo em gọi điện về nhà thì biết. Mình bảo em muốn chính từ anh nói ra em không tin có điều đó. Sau khi hỏi chuyên gia tư vấn người ta khuyên mình lên gọi điện về nhà hỏi, mình đã gọi về với vai trò là bạn của anh. Và sự thật đúng như những gì anh nói, sáng nay mình đã kể với anh và còn kể lại chuyện mẹ anh muốn đi chữa bệnh khuyên anh gọi về nhà xem sao. Còn mình đã nói với anh nếu chị ấy nhẹ nhàng thì có khi mình không yêu anh nữa, mình nhường lại tình cảm cho chị, nhưng chị thủ đoạn như vậy thì mình càng không thể không yêu anh. Mình không muốn anh trở thành cái xác không hồn khi chị cố tình giành mọi thủ đoạn để có.
Mình để cuối tháng xong mình mới nói và phân tính cho anh hiểu, mình với anh yêu nhau mà không lấy được thì không biết bao giờ mình mới yêu đựoc người khác đây.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Bẵng đi 2 năm rồi ko liên lạc, tối nay lại nhận được tn từ số đã xóa khỏi danh bạ từ lâu...kết thúc của cuộc nhắn nhiếc là 1 câu khó xử làm mình phải suy nghĩ :wall::wall:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
wow. Hôm nay mình đi làm sớm nhất, không phải làm siêng đi sớm mà hum nay bà bán đồ ăn sáng nghỉ mất tiu :003::045: kakaka....
Hum nay cuối tháng....hix hix... sao nghe sếp im ru......đói đến nơi rùi.:035:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Tớ là người tầm thường.

Xạo, đi cắt tóc để nữ nhân viên xén mất một miếng da, chảy máu mà vẫn ung dung ko lo sợ mà gọi là tầm thường?!

Hoa Đà tiên sinh đã từng chữa bệnh cho Tào Tháo và Quan Vân Trường. Lúc chữa bệnh, Tào tháo đa nghi. còn Quan Vân Trường thì lúc HĐ dùng dao mổ vết thương ở tay vẫn ung dung chơi cờ.
Bao quả là có dũng khí và phong thái của Quan Vân Trường. Dù dao cắt tóc cho bao người, dù xã hội thời nay..., dẫn đến khả năng rất cao là... Nhưng Bao vẫn ung dung! "Tớ là ng bình thường!" :004:
:lol:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Xạo, đi cắt tóc để nữ nhân viên xén mất một miếng da, chảy máu mà vẫn ung dung ko lo sợ mà gọi là tầm thường?!

Hoa Đà tiên sinh đã từng chữa bệnh cho Tào Tháo và Quan Vân Trường. Lúc chữa bệnh, Tào tháo đa nghi. còn Quan Vân Trường thì lúc HĐ dùng dao mổ vết thương ở tay vẫn ung dung chơi cờ.
Bao quả là có dũng khí và phong thái của Quan Vân Trường. Dù dao cắt tóc cho bao người, dù xã hội thời nay..., dẫn đến khả năng rất cao là... Nhưng Bao vẫn ung dung! "Tớ là ng bình thường!" :004:
:lol:

Nói nhảm. Ông lại cho một nhát chít tươi bi chừ :045:

L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
39
Binh Duong
khóc thêm lần nữa

Mình và bạn quen nhau trên mang chat chung thật là vui rất vui bạn ở Nha Trang còn mình ở Bình Dương. Mình đã nghĩ là sẽ không bao giờ chung ta sẽ không gặp nhau nhưng đời ai nào ngờ bạn đã vô đây và ngày 13 tháng 9 lần đầu tiên chúng ta gặp nhau rất vui với nhau rùi ba tháng sau bạn lại về quê mình buồn vô cùng nhưng bạn lại vô bạn an tết với mình cùng mình qua bao chuyện vui buồn mình biết bạn bị bênh viem gan siêu vi B từ lâu rùi bạn không nói nhưng mình vẫn biết mình càng thương bạn hơn.
Ngày 17 tháng 4 lần đầu tiên mình và bạn đã hôn nhau chúng ta đang rất rất hạnh phúc nhưng lại lần nữa mình không thể hiểu được chữ ngờ bạn nói với mình bạn phải về quê và không trở vào đây nữa lòng mình đau như cắt khi nghe bạn nói vậy và lần đầu tiên mình đã bật khóc trước mặt bạn mình biết bạn cũng đau lòng lắm nhưng vì hoàn cảnh của chúng ta. mình đã quyết định không nghe diện thoại không nhận tin nhắn của bạn nữa dù mình rất muốn nhận muốn nói chuyện và muốn gặp bạn nhưng mình phải làm quen với sự không có bạn bên cạnh với sự trống vắng từ đây mình đã khóc rất nhiều nhưng mình sẽ khóc một lần sau cuối nữa cho cuộc tình của chúng ta. Rất nhớ bạn

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Mình và bạn quen nhau trên mang chat chung thật là vui rất vui bạn ở Nha Trang còn mình ở Bình Dương. Mình đã nghĩ là sẽ không bao giờ chung ta sẽ không gặp nhau nhưng đời ai nào ngờ bạn đã vô đây và ngày 13 tháng 9 lần đầu tiên chúng ta gặp nhau rất vui với nhau rùi ba tháng sau bạn lại về quê mình buồn vô cùng nhưng bạn lại vô bạn an tết với mình cùng mình qua bao chuyện vui buồn mình biết bạn bị bênh viem gan siêu vi B từ lâu rùi bạn không nói nhưng mình vẫn biết mình càng thương bạn hơn.
Ngày 17 tháng 4 lần đầu tiên mình và bạn đã hôn nhau chúng ta đang rất rất hạnh phúc nhưng lại lần nữa mình không thể hiểu được chữ ngờ bạn nói với mình bạn phải về quê và không trở vào đây nữa lòng mình đau như cắt khi nghe bạn nói vậy và lần đầu tiên mình đã bật khóc trước mặt bạn mình biết bạn cũng đau lòng lắm nhưng vì hoàn cảnh của chúng ta. mình đã quyết định không nghe diện thoại không nhận tin nhắn của bạn nữa dù mình rất muốn nhận muốn nói chuyện và muốn gặp bạn nhưng mình phải làm quen với sự không có bạn bên cạnh với sự trống vắng từ đây mình đã khóc rất nhiều nhưng mình sẽ khóc một lần sau cuối nữa cho cuộc tình của chúng ta. Rất nhớ bạn
Hình như không bao giờ chị thấy em vui nhỉ? đôi lúc em phải bỏ qua nỗi buồn để sống vui lên chứ, buồn hòai mau già vì nhăn lắm đó nha em.
Ờ mà hình như mình cũng thế hỉ :004:

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Định vào đây "trải lòng", post lên nhìn lại thấy bài mình nằm trong mục "thơ đả kích". Xong rùi lại thấy buồn cười:004:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Một ngày nữa lại trôi qua nhanh..
Là người chứ đâu phải là thánh mà muốn hoàn thiện-ko bao giờ có chuyện đó, vì bất đắc dĩ mới như thế thôi...dù gì người trong nhà lúc nào cũng trên hết, trách mà làm gì...

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Đã dặn lòng là không quan tâm nữa, không nhớ nữa, không suy nghĩ nhiều nữa. Nhưng sao lại khó làm thế không biết!!! Hờ hờ

Cố lên, cố lên nào nhóc!!!

hongloan

hongloan

Trung cấp
7/12/07
96
0
6
tphcm
Đã dặn lòng là không quan tâm nữa, không nhớ nữa, không suy nghĩ nhiều nữa. Nhưng sao lại khó làm thế không biết!!! Hờ hờ

Hì, thì cứ nhớ, cứ quan tâm đi, có ai cấm nào !
Đến một thời điểm nào đó sẽ tự quên em à, đừng cố, mệt mỏi lắm .
Hãy để mọi việc tự nhiên đừng cố ép, càng ép sẽ càng tạo ra áp lực đấy .
Hãy cứ sống hồn nhiên như trước nhé !

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập

Đến tự nhiên hãy cứ để nó ra đi một cách tự nhiên. Đừng cố làm gì tốn công vô ích vì.......càng cố quên là lòng càng nhớ thêm!

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Em! Ngày chị bằng tuổi em chị đã có con 2 tuổi rùi! Còn em bây giờ, vẫn lông bông, vẫn chưa chín chắn trong mọi vấn đề xảy ra. Nghe em nói vừa thương lại vừa giận. Hy vọng sau bài học lần này em chị sẽ biết nhìn nhận mọi vấn đề chín chắn hơn!Biết cẩn thận hơn trong cách sống, cách đối xử. Biết rằng em rất buồn nhưng chị vẫn nói. Nói nốt lần này, từ nay sẽ không nói nữa.Hy vọng em bỏ vô tai 1/5 lời chị nói. Chúc em sớm trở thành người lớn! yêu em!:mrstraetz

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Em! Ngày chị bằng tuổi em chị đã có con 2 tuổi rùi! Còn em bây giờ, vẫn lông bông, vẫn chưa chín chắn trong mọi vấn đề xảy ra. Nghe em nói vừa thương lại vừa giận. Hy vọng sau bài học lần này em chị sẽ biết nhìn nhận mọi vấn đề chín chắn hơn!Biết cẩn thận hơn trong cách sống, cách đối xử. Biết rằng em rất buồn nhưng chị vẫn nói. Nói nốt lần này, từ nay sẽ không nói nữa.Hy vọng em bỏ vô tai 1/5 lời chị nói. Chúc em sớm trở thành người lớn! yêu em!:mrstraetz

Em nào thế chị?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA