Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Năm nay gia đình em ăn Tết mỗi người một nơi anh ạ. Chuẩn bị, sắp xếp đồ đòan cho địch lên xe mà thấy lòng nặng trĩu ... :(

Chắc tại hôm qua ăn nhiều quá, đầy bụng đây mờ. ke ke thật tham lam còn kêu ca :045:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chắc tại hôm qua ăn nhiều quá, đầy bụng đây mờ. ke ke thật tham lam còn kêu ca :045:
Nhiều gì mà nhiều, mới có mỗi cái bánh trưng chứ mấy ... :dance2::dance2::dance2:

:angel::angel::angel:

================

Lên xe rồi ... :047::047::047:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Giao thừa buồn ... :047::047::047:

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Đã thành thông lệ, 3 chục cái xuân xanh mà chưa có đêm giao thừa nào ra ngoài đường cũng như xem pháo hoa, 22h30 là trùm chăn đi ngủ, biết là tẻ nhạt mà không thay đổi, đúng là già quá rồi

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Đã thành thông lệ, 3 chục cái xuân xanh mà chưa có đêm giao thừa nào ra ngoài đường cũng như xem pháo hoa, 22h30 là trùm chăn đi ngủ, biết là tẻ nhạt mà không thay đổi, đúng là già quá rồi

sao mà tết buồn quá vậy, năm nay về tết ở quê nhưng vẫn thấy buồn hơn so với những năm trước ko biết tại sao????????????????

C

coletuan

Guest
2/3/07
0
0
0
TP.HCM
ôi ngày tết, ngày valentine và cũng là ngày chấm dứt tình yêu sao mà trớ trêu :(.Có ai bi đát giống mình ko nhỉ?Thôi đành cố đập đầu vào tường :wall: :wall: cho quá khứ tan ra dẫu rằng không thể

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
ôi ngày tết, ngày valentine và cũng là ngày chấm dứt tình yêu sao mà trớ trêu :(.Có ai bi đát giống mình ko nhỉ?Thôi đành cố đập đầu vào tường :wall: :wall: cho quá khứ tan ra dẫu rằng không thể

Trời ui bạn làm vậy thì đầu bạn tan trước mất. hihi thua keo này ta bày keo khác TO HƠN.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Hà ha há hà ... Muốn cười thật to, thật to ... Một điệu cười chua chát ...

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Buồn quá thế là một ngày nữa lại trôi qua mất rùi mình chưa làm được vịêc gì nên hồn cả.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Buồn quá thế là một ngày nữa lại trôi qua mất rùi mình chưa làm được vịêc gì nên hồn cả.
Ngày Tết là để đi chơi, thăm thú bạn bè, anh em ... có phải làm việc gì đâu mà có hồn để nên hả bạn ... :004: Chúc bạn sớm làm cái gì đó ... nên hồn nhá :angel::angel::angel:

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
ko bít có ai có cái têt buồn như mình vậy ko nhỉ? hy vọng là KO.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Có lẽ năm mới này, để tránh bị tổn thương ta nên học cách sống: Cái gì cũng chỉ nên dừng ở mức vừa phải, kể cả sự chân thành và niềm tin vào lòng người ...
Có nên chăng?
Ta có làm được chăng?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có lẽ năm mới này, để tránh bị tổn thương ta nên học cách sống: Cái gì cũng chỉ nên dừng ở mức vừa phải, kể cả sự chân thành và niềm tin vào lòng người ...
Có nên chăng?
Ta có làm được chăng?

Thà người phụ ta chứ ta không phụ người !
Sự chân thành của lòng mình, niềm tin vào vào lòng người... hai đức tính tốt hảy để nó phát triển theo tự nhiên, đừng đặt ra chuẩn mực "vừa phải", vì theo cái chuẩn mực ấy trước nhất là mình tự "ép" mình, làm cho mình ngày càng mất đi niềm tin vào chính mình và cuộc sống tươi vui ở quanh ta.
"Sỏi đá kia dẩu vô tình thì ngày sau cũng cần có nhau
Dòng nước này dù vẩn đục vẫn mong một ngày mai xuôi chảy về nguồn"

Tổn thương, nếu không tránh được thì ta phải chấp nhận nó, chấp nhận như "người miền Tây sống chung với lũ"

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thà người phụ ta chứ ta không phụ người !
Sự chân thành của lòng mình, niềm tin vào vào lòng người... hai đức tính tốt hảy để nó phát triển theo tự nhiên, đừng đặt ra chuẩn mực "vừa phải", vì theo cái chuẩn mực ấy trước nhất là mình tự "ép" mình, làm cho mình ngày càng mất đi niềm tin vào chính mình và cuộc sống tươi vui ở quanh ta.
"Sỏi đá kia dẩu vô tình thì ngày sau cũng cần có nhau
Dòng nước này dù vẩn đục vẫn mong một ngày mai xuôi chảy về nguồn"

Tổn thương, nếu không tránh được thì ta phải chấp nhận nó, chấp nhận như "người miền Tây sống chung với lũ"
Kể cả khi sự chân thành đó biến mình thành kẻ Ngốc sao anh ??? Có nên không? Thật sự em không biết sau mỗi cú ngã, em có rút ra được những bài học như thế nào, chỉ biết một điều, ngã nhiều mà lần sau vẫn vấp, vẫn tin và lại bị tổn thương ... Có đôi khi thấy lòng tự trọng bị xúc phạm ghê gớm, khi thấy sự chân thành của mình giống như bị đem ra làm trò đùa, nhưng rồi lần sau, lần sau nữa vẫn muốn được sống thật chân thành ...
:047:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Kể cả khi sự chân thành đó biến mình thành kẻ Ngốc sao anh ??? Có nên không? Thật sự em không biết sau mỗi cú ngã, em có rút ra được những bài học như thế nào, chỉ biết một điều, ngã nhiều mà lần sau vẫn vấp, vẫn tin và lại bị tổn thương ... Có đôi khi thấy lòng tự trọng bị xúc phạm ghê gớm, khi thấy sự chân thành của mình giống như bị đem ra làm trò đùa, nhưng rồi lần sau, lần sau nữa vẫn muốn được sống thật chân thành ...
:047:

Lòng chân thành mãi mãi vẫn là một giá trị vĩnh cửu!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đang hí hửng năm nay chân không lên cước, chưa kịp mừng thì hôm nay nó bắt đầu phát ... :026::026::026:

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Ngày đi làm khai xuân vẫn còn say. CHÚC CẢ NHÀ MỘT NĂM NỮA VUI VẺ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA