Gặp EX (người yêu cũ) của người yêu - Bạn sẽ như thế nào?!?

• Thread starter HuyenLy
  • Ngày gửi
B

bipbip85

Guest
27/9/06
30
0
0
41
Hà Nội
Em là người yêu phải một người đã từng có người yêu. Khi yêu em người đó noía với em mọi quan hệ của hai người đã kết thúc, hai người đó không còn liên lạc với nhau theo bất cứ hình thức nào. Nhưng cho tới một hôm em phát hiện ra 2 người đó vẫn còn thường xuyên liên lạc với nhau, nhắn tin gọi điện cho nhau rât nhiều mặc dù không có nội dung yêu đương trong đó. Nhưng em biết Ex kia còn yêu người yêu em nhiều lắm và đang cố tìm cách níu kéo lại. Người yêu em nghĩ rằng không yêu nhau thì là bạn nên vẫn thường xuyên trao đổi qua lại mà lại dấu em.
Khi em biết chuyện này, em cảm thấy căm phẫn và ghê tởm người yêu em vô cùng. Em sẵn sàng chia tay ngay và sẽ không thèm quan tâm tới con người đó nữa. Nhưng thực tế cho thấy rằng anh ta rất yêu em va có thể đồng ý mọi yêu cầu của em kể cả việc gọi điện cho bé kia nói " em đừng gọi điện hay nhắn tin cho anh nữa, anh có bạn gái rồi". Nhưng khổ em muốn chứng tỏ rằng mình là người vị tha nên khi người con gái kia nhấc máy thì em bảo người yêu em không cần nói nữa. Mà chỉ cần dùng biện pháp hủy sim điện thoại và không dùng di động nữa.
Từ đó trở đi em cảm thấy tin tưởng người đó hơn. Nhưng mọi chuyện không diừng ở đó. Một thời gian sau, con người này lại dùng Yahoo để liên lạc và hỏi thăm người kia. Và tụi nó ( em dùng từ tụi nó - vì lúc này em đã quá coi thường chúng rồi) lại tiếp tục liên lạc với nhau và em không hề biết.
Sau rồi cái kim trong bọc lâu ngày cũng lộ ra. Em biết điều đó và em đã làm biện pháp rất mạnh để người yêu em phải dứt khoát chấm dứt giao lưu với con bé đó.
Mà các anh chị biết không trong thời gian đó em và nó đã có một số cuộc chiến qua internet mà ngươi khiêu khích là nó.
Nhưng nó luôn và mãi mãi vẫn là người thua cuộc. Không phải là do khẩu chiến mà nó thua vì nó đã không đạt được mục đích phá hoại hạnh phúc của em.
Từ đó về sau hễ cứ nhắc tới cái từ người yêu cũ là em dị ứng vô cùng. Và cho dù trong mọi trường hợp thì với em chuyện có thể bình thường với EX cũ của người yêu là không thể.

Nên em hoàn toàn ủng hộ những người có thái độ phản ứng mạnh mẽ với đỗi tượng này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Có ai đọc bài thơ này chưa nhỉ
Đưa người yêu ngang nhà người yêu cũ.
Gặp cơn mưa ban trưa
Thấy lòng mình tách thành hai nửa
Nửa ướt bây giờ và nửa ướt xa xưa.

Chung quy lại là vẫn buồn, cho người mới và người cũ, khó xử cho người ở giữa, tốt nhất là không nên giáp mặt, mà trong trường hợp bất đắc dĩ thì cười thật tươi và cầm tay người yêu của mình thật chặt.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
"Người yêu cũ"; "người yêu cũ" !!! sao mỗi lần nghe cái từ này là cảm thấy nghẹt thở quá. Hy vọng người nào đã từng yêu và nay đã chia tay thì hãy sống thật tốt với người hiện tại của mình. Đừng để cái từ kia ám ảnh tâm trí của người bạn đang gắn bó, tội nghiệp người đó lắm.!.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
babyacc nói:
Thời buổi này kiếm đâu ra người chưa yêu bao giờ hả anh?

Thời buổi này khó kiếm lắm . ..

ngochue nói:
"Người yêu cũ"; "người yêu cũ" !!! sao mỗi lần nghe cái từ này là cảm thấy nghẹt thở quá. Hy vọng người nào đã từng yêu và nay đã chia tay thì hãy sống thật tốt với người hiện tại của mình. Đừng để cái từ kia ám ảnh tâm trí của người bạn đang gắn bó, tội nghiệp người đó lắm.!.

Đôi khi người từng yêu sống thật tốt với người hiện tại của mình vẫn chưa đủ đâu bạn ạ .

Một đồng nghiệp của mình , mới cưới, đến cơ quan khóc thút thít . Hóa ra bà mẹ chồng cứ nhè lúc có mặt con dâu để hỏi thăm người yêu cũ của con trai . Mình khuyên em đó hãy sớm hòa nhập với gia đình chồng. Nhưng rồi vẫn thường xuyên khóc .

Một hôm mình cố vấn : Nếu em đủ can đảm, khi nào mẹ chồng tiếp tục topic ấy, em nói là em sẽ kể cho bà nghe về .....người chồng tương lai của em . hehehe..... chẳng biết thế nào nhưng dạo này không thấy em đó khóc nữa . :inlove:

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Mình không quan tâm tới người khác nói gì. Kể cả như kiểu mẹ chồng của cô bạn kia. Đối với mình tình cảm của chồng mình mới là quan trọng. Nếu chồng mình còn vương vấn với cô bạn đó thì đó mới là điều mình đau lòng nhất và đó cũng mới là lý do mình phải khóc. Còn lại, chồng mình yêu thương mình, và quá khứ đã ko tồn tại trong anh ấy thì những lý do kiểu như vậy sẽ ko bao giờ làm mình khoc được đâu.

C

cavoixanh

Guest
18/5/07
25
0
0
41
hanoi
Người cũ đã qua thì hãy để nó qua,cái j đã chôn sâu vào dĩ vãng rồi thì hãy quên nó đi, quá khứ không thê lúc nào cũng hiện diện ở tương lai và hiên tại được, học cách lãng quên nó mới thấy mình sống thoải mái được mọi người ạ

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
người yêu cũ ư?tôi chỉ nhớ đến những lần ân ái với người yêu cũ, chứ đã là người yêu cũ thì người đó phải phạm sai lầm gì mới trở thành người yêu cũ chứ?mà đã phạm sai lầm thì còn gì mà vấn vương,còn gì phải luyến tiếc.cũng như chị em khi đã từng trở thành người yêu cũ khi lấy chồng hay có người yêu,chị em cũng thường so sánh người yêu hiện với người yêu cũ xem anh này hơn anh kia ở cái điểm j? chả ai có thể quên người yêu cũ cả.nếu là tình yêu thoáng qua thì tôi tin có thể quên được chứ tình yêu mặn nồng sâu đậm thì tôi tin ai trong chúng ta không ai có thể quên được người yêu cũ.những cái ji đã là cũ thì ta chỉ để đó mà ngắm mà nghĩ thôi.chị em đừng có bao h lôi ra mà so sánh nhé,không thì chị em sẽ mãi là người yêu cũ

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Gặp người iu cũ của người iu thì đã sao nào?...đâu có sao? cứ như bình thường, ta là hiện tại, kia là quá khứ, ko có gì đáng lo ngại....vô tư ...sẽ thấy yêu đời hơn!!:inlove:

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Gặp người iu cũ của người iu thì đã sao nào?...đâu có sao? cứ như bình thường, ta là hiện tại, kia là quá khứ, ko có gì đáng lo ngại....vô tư ...sẽ thấy yêu đời hơn!!:inlove:

Vn999vn tư vấn tình củm như vậy thì khó kiếm được tiền của thiên hạ lém ... :)
Nhỏ Lê bạn mình có lần thút thít kể ex-gf của chồng tới thăm nhà. giờ cô đó là Việt kiều yêu nước (nghe đâu định cư bên Đức). Vì đã biết chuyên ngày xưa của ông xã nên sau một hồi trò chuyện, Lê để hai người tâm sự và cho trẻ con qua phòng khác chơi. Không ngờ cô đó nhiều tâm sự quá mãi chẳng chịu về, vậy là thỉnh thoảng Lê lại cho trẻ con chạy qua nhờ Ba làm giúp mấy thứ ... để Ba chúng khỏi quên hiện tại.
Sau vụ đó ông xã Lê bị vợ giận cả tuần còn tôi thì bị là thùng rác để Lê xả stress...

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Vn999vn tư vấn tình củm như vậy thì khó kiếm được tiền của thiên hạ lém ... :)
Nhỏ Lê bạn mình có lần thút thít kể ex-gf của chồng tới thăm nhà. giờ cô đó là Việt kiều yêu nước (nghe đâu định cư bên Đức). Vì đã biết chuyên ngày xưa của ông xã nên sau một hồi trò chuyện, Lê để hai người tâm sự và cho trẻ con qua phòng khác chơi. Không ngờ cô đó nhiều tâm sự quá mãi chẳng chịu về, vậy là thỉnh thoảng Lê lại cho trẻ con chạy qua nhờ Ba làm giúp mấy thứ ... để Ba chúng khỏi quên hiện tại.
Sau vụ đó ông xã Lê bị vợ giận cả tuần còn tôi thì bị là thùng rác để Lê xả stress...

-->Ồ, vậy thì Lê quá dễ tính rồi...Cô ấy ko nên đi chỗ khác như thế, ko nên nhường cho hai người kia không gian riêng như thế...cô ấy vẫn có quyền ngồi cùng chồng trò chuyện, nếu có việc gì ko tiện ở lại thì ít ra cũng nên cài "tình báo" ở lại chứ?...mấy đứa nhóc đó!
Còn việc mình nói cho tình huống trước là cho những bạn đang iu nhau ấy chứ...vì mới giai đoạn iu nhau thì vẫn còn có quyền chọn lựa...Còn ví như trường hợp của Lê, đã có gia đình rồi, thì việc bảo vệ hạnh phúc là 1 điều tất yếu mà cô ấy phải làm!
:dance2:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Gặp EX (người yêu mới) của người yêu - Bạn sẽ như thế nào?!?

Hơ hơ hôm nay mới trở lại Topic này...

Mọi người đang trao đổi về việc gặp EX (người yêu cũ) của người yêu - Bạn sẽ như thế nào?!? mà chẳng thấy ai bàn đến việc gặp EX (người yêu mới) của người yêu - Bạn sẽ như thế nào?!? Có lẽ phải mở thêm Topic này để mọi người cùng trao đổi quá! Hí hí nghe cũng thú vị đấy chứ nhỉ?

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
-->Đâu có gì đâu nhỉ?..thì chúng ta hãy để cho người iu mới của mình và người iu mới của người iu cũ trò chuyện với nhau....vui vẻ cả làng...hà hà:bigok:

Sửa lần cuối:
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Chị Let đúng ý em thía! Mọi người cho ý kiến nhỉ?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Theo quan điểm của tớ là cấm tiệt không gặp gì hết cả, đã không còn yêu nữa thì thôi chứ còn gặp gỡ làm gì cho phiền phức, có khi còn mất cả người yêu dấy ông ơi. Dẹp luôn ý nghĩ đấy đi
:wall:

Sáng suốt! Nên thế!
Nhỡ đâu lại vồ lấy nhau thì biết đường nào mà lần!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Sáng suốt! Nên thế!
KHổ là ở chỗ..vô tình chú ạ. Vô tình ta lại gặp nhau thôi mà, chắc cũng phải nở nụ cười chứ chú nhỉ, chứ làm như không quen biết, nghe có vẻ hằn học và hận thù quá!HI HI

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Sáng suốt! Nên thế!

Có VỒ thì VỒ thị đừng có vội.Vì ta chót lỡ gặp người yêu cũ,thì chót thêm 1 lần nữa chả sao cả.Nhưng mà đừng để lộ ra thì khổ.:alcon::alcon::alcon:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Gặp lại người xưa? Thấy bực mình
Không đành lòng hỏi, chỉ lặng thinh
"Xa người, tôi vẫn vui vẻ lắm!"
Căm hận nên tôi mới vô tình....!!!!