Gặp EX (người yêu cũ) của người yêu - Bạn sẽ như thế nào?!?

• Thread starter HuyenLy
  • Ngày gửi
B

bipbip85

Guest
27/9/06
30
0
0
41
Hà Nội
Người cần quan tâm lúc đó là người yêu mình. Có thái độ thì chết với mình ngay. Còn đối tượng kia không quan tâm, chẳng là gì cả. Quan trọng là quan sát thái độ của người yêu mình thôi. Còn chút vấn vương thì mình sẽ triệt tận gốc cái vẫn vương trong đầu hắn đi.............hi`hi`......vì đó mới là thứ chúng ta cần quan tâm. Chứ cái ex kia là gì đâu...........nếu nó(ex) tốt đẹp thật thì đã không phải ........để yêu mình............Tự tin ở mình chứ. Cái thứ đó là nhỏ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
bipbip85 nói:
Chứ cái ex kia là gì đâu...........nếu nó(ex) tốt đẹp thật thì đã không phải ........để yêu mình............Tự tin ở mình chứ. Cái thứ đó là nhỏ.
Lạc quan đây, ko sợ nó coi e là vật thế thân à...:biggrin:
:dzo:

H

HuyenLy

Guest
27/9/06
39
1
6
39
Đại dương thanh bình
bipbip85 nói:
Người cần quan tâm lúc đó là người yêu mình. Có thái độ thì chết với mình ngay. Còn đối tượng kia không quan tâm, chẳng là gì cả. Quan trọng là quan sát thái độ của người yêu mình thôi. Còn chút vấn vương thì mình sẽ triệt tận gốc cái vẫn vương trong đầu hắn đi.............hi`hi`......vì đó mới là thứ chúng ta cần quan tâm. Chứ cái ex kia là gì đâu...........nếu nó(ex) tốt đẹp thật thì đã không phải ........để yêu mình............Tự tin ở mình chứ. Cái thứ đó là nhỏ.
----> họ chẵng có gì cả chỉ là do mình hay nghỉ lẩn thẩn lơ thơ thui
tho moc nói:
Lạc quan đây, ko sợ nó coi e là vật thế thân à...
---> sau thời gian yêu nhau mình sẽ biết được tình cảm của người ta chứ nhỉ :biggrin:

B

bipbip85

Guest
27/9/06
30
0
0
41
Hà Nội
OK! thứ nhất mình tự tin là mình hơn đằng đó.
Thứ hai là mình tin vào tình cảm của người yêu mình.
Còn việc thế thân, thì nhỏ lắm. Để mất mình là để mất cái tốt đẹp nhất mà đời hắn có được. Đúng không các bạn nhỉ?

be_xinh

be_xinh

Guest
BX thì chưa gặp tình huốn đó bao giờ.Nhưng có lẽ lúc đó vẫn cảm thấy buồn buồn, và sẽ tự hỏi "liệu người ấy của mình có còn ...nhớ đến người kia ko nhỉ??".Chắc là tại em...thiếu tự tin!!!

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
be_xinh nói:
BX thì chưa gặp tình huốn đó bao giờ.Nhưng có lẽ lúc đó vẫn cảm thấy buồn buồn, và sẽ tự hỏi "liệu người ấy của mình có còn ...nhớ đến người kia ko nhỉ??".Chắc là tại em...thiếu tự tin!!!
Bác thiếu tự tin thật rồi, nếu đã là EX thì luôn luôn sẽ là EX, be_xinh đừng thành EX của "người ấy" thì ok rồi

Còn với E, gặp thì chào qua quýt mấy câu rồi dắt nàng bắt chuồn:angel:

S

Seiko Mỏ Nhọn

Sơ cấp
15/12/05
11
0
1
Công viên trò chơi
HuyenLy nói:
Gặp lại EX của người yêu, chúng ta sẽ như thế nào?
Hai người họ vui vẻ phình phường như những người bạn thân lâu ngày gặp nhau. Mình cũng vui, cũng nói chuyện với họ nhưng tận sâu thăm thẳm trong tâm hồn mình cảm thấy như thế nào...?????

Muốn biết sẽ như thế nào thì cứ gặp đi mới biết.
Dân kế tóan mà biết cơ quan thuế sẽ xử lý sai pham thế nào là hay rồi. Chứ dư báo trước trang thái của 1 người cũng không dễ, nhất là vấn đề còn phu thuộc vào tâm trang, thời gian, không gian và thâm chí liên quan đến tần suất xuất hiên của sư viêc cham trán này.

Hic! Nhưng mà nếu cuộc cham trán này mà đem đến niềm vui cho mình, đem đến cho mình những cảm xúc tích cực thì còn nên suy nghĩ. Còn như đó là cảm xúc tiêu cưc thì .... phí sức!:error:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
ao2day nói:
Đúng rồi! Có đến thì cũng cho ăn xôi xéo,trứng chim cút thôi!:banana:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Thú thật với các Bác chuyện này mình cũng đã vướng phải.

Mình đã trải qua 1 mối tình 10 năm nhưng hai chúng tôi vẫn không đi đến đâu cả. Lúc ấy gia đình tôi cũng bước qua nhà gái "bỏ ngõ" rồi thế mà duyên nợ không thành. (Xin không nêu lý do)

Mãi 1 thời gian xa cách, chúng tôi ai cũng có gia đình và khi gặp lại quan hệ như là anh với em mà thôi. (Nói cái này chắc các bạn gái mình khó tin).
Thoạt đầu vợ tôi và chồng của bạn gái tôi trước đây cũng ngại ngại lắm nhưng tinh thần tôi và cô bạn gái xưa vẫn trong sáng và rồi thời gian không lâu lắm chúng tôi đã chứng minh và tạo được niềm tin cho cả vợ tôi và chồng của bạn gái tôi.

Lúc ấy ai ai cũng cho rằng tình cũ không rủ cũng đến. Thật khó tin khi tình yêu lại trở thành tình bạn. Có người lại gièm pha nói xấu nhau khi chia tay nhưng chúng tôi thì không.
Trong chừng mức nào đó, mình tiếp xúc với người bạn xưa thì điều gì xảy ra cho 2 gia đình cả vợ mình và chồng cô ấy. Ai cũng ngại cho chúng tôi lắm.

Khoảng 5 năm gần đây chúng tôi không có dịp gặp lại nhau khi chồng cô ta đã qua đơi sau 1 tai nạn.

Chuyện tình chúng tôi kể cho các bạn nghe chắc không ai tin nổi. Chỉ người có trong cuộc và 1 số bạn bè cùng thời của tôi thì hiểu và thấy chúng tôi quá cao thượng. Không xem chồng hoặc vợ của bạn mình là đối thủ. Ngược lại, lúc ấy vợ tôi và bạn gái xưa của tôi con giận 2 người đàn ông này quá ư là tri kỷ.
Qua câu chuyện này xin phép 1 phút được tưởng niệm người bạn qua cố
Anh Nguyễn Văn Phùng phu nhân của Bà Phan Thị Tuyết Trinh.

Thời đại ngày nay, con gái bây chừ khôn ra để khó ai lường gạt lắm. Các bạn gái hãy tin ở chính bản thân mình. Hãy trân trọng những gì đã và đang có - Nhìn lên không bằng ai nhưng nhìn xuống còn nhiều người bất hạnh hơn ta.

Hãy trân trọng tình yêu - Nhưng cũng không nên đùa giỡn với ái tình kẻo có ngày cũng bỏng tay.

Trong lúc trình bày có gì sơ sót hoặc nặng nề xin các bạn gái lẫn phái nam xin niệm tình tha thứ cho

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thấy bác Kế Toán Già Gân trân trọng quá em cũng xin trân trọng theo ạh. Hic... em có cái tật cố hữu là... không thích gì thì nói... nhưng chỉ nói cho người mình không thích nghe thoai chứ không nói cho người khác. Hic... ngược lại... hic... người đó xấu với mình mà em cũng vẫn phải nói tốt với người khác... Hic... Không ai muốn mình quen phải người xấu mà đúng không nào?! Thế thì...tại sao phải nói xấu nhau khi không còn bên nhau nữa nhỉ?! Hì hì... Người ta bảo còn ghét là còn yêu mà nên...

(Hic mà có ai làm gì xấu với mình đâu nhỉ?! Chỉ tại... ai bảo không chịu nhắn tin chào buổi sáng, không hỏi thăm em ăn trưa chưa hay mình cùng đi ăn trưa nhé, không gọi điện chúc ngủ ngon vào buổi tối, không nói thật là anh đang đi với...(cô X, cô Y, anh C gì gì đó),... Hic sự thật bao giờ cũng là sự thật mà! Hic...)

Thật ra, sau tình yêu ai bản thân em cũng nghĩ... cả 2 nên là bạn sẽ tốt hơn vì thêm bạn bớt thù mà nhưng... vẫn chỉ là suy nghĩ trong đầu và tự bản thân xem người khác là bạn thôi chứ... gặp lại nhau... Hic...

Vậy phải làm sao để khỏi phải thấy khó xử khi gặp lại nhau? Các bác chia sẽ thêm về vấn đề này nhé!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
letmyha nói:
(Hic mà có ai làm gì xấu với mình đâu nhỉ?! Chỉ tại... ai bảo không chịu nhắn tin chào buổi sáng, không hỏi thăm em ăn trưa chưa hay mình cùng đi ăn trưa nhé, không gọi điện chúc ngủ ngon vào buổi tối, không nói thật là anh đang đi với...(cô X, cô Y, anh C gì gì đó),... Hic sự thật bao giờ cũng là sự thật mà! Hic...)

Nhở mình nhắn tin cho bạn hoặc điện thoại nói lời cám ơn đến letmyha thì bạn có nhận lời không ? Hay bạn đổi số điện thoại rùi cũng chả báo cho ai biết cả rùi lại còn trách cư lung tung.:drummer:
letmyha nói:
Thật ra, sau tình yêu ai bản thân em cũng nghĩ... cả 2 nên là bạn sẽ tốt hơn vì thêm bạn bớt thù mà nhưng... vẫn chỉ là suy nghĩ trong đầu và tự bản thân xem người khác là bạn thôi chứ... gặp lại nhau... Hic...
Vậy phải làm sao để khỏi phải thấy khó xử khi gặp lại nhau?

Chuyện tình yêu khó nói lắm bạn ơi, đã chia tay nhưng những lúc nằm đêm còn phải trăn trở đau buốt cả trái tim.Chỉ có trong trận thì mới rõ.
Dẫu thế nào ....mình vẫn cho đó là mối tình đẹp dẫu phải chia tay mỗi người mỗi phương.

Các bạn đã từng xem những câu chuyện hoặc nhưng ca khúc tôn vinh tình yêu. Thật sự mình nghĩ và đã thấy thực tế bên ngoài cũng có những tình bạn - tình yêu cũng cao thượng như trong film vậy. Những trường hợp ngoại lệ mình xin miễn bàn. Mình chỉ trao đổi hãy tôn vinh "tình yêu" - Những gì nằm trong tay ta không nên bỏ vụt trừ những trường hợp phải đi đến chia tay do không duyên phận.

Bạn letmyha có khá suy nghĩ cứng rắn và "kinh nghiệm" trong tình yêu hãy share cho chúng tôi học hỏi thêm nhe.

Thay mặt các bạn xin cám ơn trước:flower: :flower:

B

blueremembrance

Trung cấp
To chú kế toán già gân: Chuyện của chú cháu thấy không hiếm đâu ạ. Như bố mẹ cháu bây giờ cũng vậy. Thỉnh thoảng chú bạn trai ngày xưa của mẹ cháu vẫn đến chơi, khen cháu giống mẹ rồi bố cháu có phước. Chú cứ kể lại kỷ niệm ngày xưa rồi cả nhà cháu cười vui vẻ. Mà hồi đó yêu nhau trong sáng thật đó, chỉ là những lá thư và lời hẹn hò.

Thực ra, nếu cuộc sống hiện tại hạnh phúc thì khi nghĩ về mối tình đã qua, người ta sẽ thấy nó đẹp mà thôi.

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
letmyha nói:
Dã man tàn bạo quá, từ từ cho chết mới thú vị!!!!Căng thẳng quá

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
HuyenLy nói:
Gặp lại EX của người yêu, chúng ta sẽ như thế nào?
Hai người họ vui vẻ phình phường như những người bạn thân lâu ngày gặp nhau. Mình cũng vui, cũng nói chuyện với họ nhưng tận sâu thăm thẳm trong tâm hồn mình cảm thấy như thế nào...?????

Tốt nhất là hãy nói với ấy rằng ấy đừng bao giờ nhắc đến người yêu cũ của ấy trước mặt em (anh), và đừng bao giờ cho em (anh) nhìn thấy 2 người gặp nhau.
Nói chung là sẽ rất cú mèo chứ còn gì nữa, tuy nhiên thái độ sẽ không ra mặt thôi,,,

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Kế Toán Già Gân nói:
Nhở mình nhắn tin cho bạn hoặc điện thoại nói lời cám ơn đến letmyha thì bạn có nhận lời không ? Hay bạn đổi số điện thoại rùi cũng chả báo cho ai biết cả rùi lại còn trách cư lung tung.:drummer:
Hic Ngoài những lúc không muốn nghe và những lúc điện thoại hết pin đột xuất thì... điện thoại reo là em vẫn nghe. Hic... cứ suy từ bụng ta ra bụng người thì sẽ hiểu rõ vấn đề mà. Hic

Bạn letmyha có khá suy nghĩ cứng rắn và "kinh nghiệm" trong tình yêu hãy share cho chúng tôi học hỏi thêm nhe.

Thay mặt các bạn xin cám ơn trước:flower: :flower:
Em chỉ giỏi nói thôi bác Già Gân ạh. Hic em chẳng có kinh nghiệp gì hết ráo áh. Thật tình thì ngày trước em cũng có 1 anh bạn, vì không muốn dùng dằng giữa tình yêu và tình bạn nên em cho out một cách thật đau lòng. Hic ngày ấy suy nghĩ... ngu ngơ lắm nên mới làm thế. Giờ thì... ai yêu em thì em yêu lại liền hà chứ dại gì bỏ không cho người khác yêu uổng. Hic bác Già Gân thấy em nói thế phải không nào?! HI HI

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
Thật sự mỗi con người đều có lòng ích kỷ trong lòng,theo mình nếu gặp lại sẽ không ai có thể là không có gì được đó là điều đầu tiên,nhưng mà mình biết làm thế nào để người sau hiểu và sẽ biết là giờ chỉ là những người bạn bình thường nhưng tốt nhất là.....(mỗi người tùy vào hoàn cảnh mà xử sự thôi)

H

HuyenLy

Guest
27/9/06
39
1
6
39
Đại dương thanh bình
Thật ra thì em bít là người ta không có gì, nhưng vẫn thấy không vui lắm. Thế mà mình lại muốn người ta cảm thấy thoải mái khi gặp EX của mình. Nhiều khi thấy mình vớ vẩn ngớ ngẩn thật :(

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
khoithuocbuontrongdem nói:
Dã man tàn bạo quá, từ từ cho chết mới thú vị!!!!Căng thẳng quá
Hic sao lại bảo dã man tàn bạo nhỉ!? đã vậy còn bảo... từ từ cho chết........người chết rồi làm gì thấy thú vị nữa.!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA