For my love and for all

• Thread starter em ngoc
  • Ngày gửi
SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Meggie nói:
Bác Sùn ơi, trước khi yêu phải tán mà... Bác có chiến lược tán không dzậy?
Nếu có, bác truyền ít đi nhỉ? để em tránh....
Hic, con nhà người ta chỉ mong có người... tán tỉnh mình. Meg nhà ta...

Phải 1 tháng nữa SUNF mới nói về Chiến lược iu được. Theo lịch, 10-10 là nói về... Chiến lược nghe. Sau đó, đi Nam ra, SUNF sẽ nói về... Chiến lược cuộc đời (Không dành cho những người không muốn thay đổi cuộc sống hiện tại). Và như vậy, đầu tháng 11 mới có thể nói về... Chiến lược iu...

Khóa học Quản trị dòng tiền
1

143forever

Guest
Tình yêu không có quy luật

Theo tôi, tình yêu có thể muôn hình vạn trạng và không tuân theo một qui luật nhất định nào cả. Vì thế tôi không nghĩ là có thể áp dụng chiến lược đối với tình yêu được. Đấy chỉ là ý kiến của cá nhân tôi mà thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Ờ, chiến lược thì tôi không nghĩ là áp dụng được nhiều trong tình yêu, nhưng tình yêu luôn dành và mang lại hạnh phúc xứng đáng cho những ai biết yêu, trân trọng nó. Tôi tin vào tình yêu.

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
em ngoc nói:
To Meggie: yêu cầu nói hết câu nhé, ".........." thế đau tim chết, hì hì.

Chị à, đây là em vận dụng câu nói: "người khôn ăn nói nửa lời", em viết thế, ai thích hiểu gì thỉ hiểu thôi mà.... Cũng như kiểu bác Sùn khôn lỏi nhà ta viết thế này:

Hic, con nhà người ta chỉ mong có người... tán tỉnh mình. Meg nhà ta...

Chị hãy luôn vui vẻ nhé!!!

To Sùn tán --> yêu ---> hôn nhân, thế bác chỉ có mỗi chiến lược ở giữa thôi hả? Vì em sợ cái kiểu tán tỉnh hươu vượn lắm, nên mới xem bác có không để học... chứ còn học luôn chiến lược iu thì vận dụng ngay làm sao được....

To 143forever: Đúng là tình yêu có một số quy luật nhất định đấy bác ạ. Em phải công nhận là em chưa yêu bao giờ, nhưng quan sát chuyện tình cảm của người khác, em nghiệm ra nhiều câu đúng lắm :1luvu:

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Tớ chỉ nói cho những người tin tớ. :) Những người nào nửa tin nửa ngờ, cũng có thể nghe thử, biết đâu lại tin.

Nhưng, tóm lại, SUNF cũng chỉ muốn chia sẻ quan điểm của SUNF. Không hy vọng là một thứ gì đó... vạn năng. Chỉ hy vọng các bạn có thể rút ra được vài điều có ích cho bản thân, thế là SUNF mãn nguyện rồi.

Mà SUNF cũng chỉ muốn nói cho những người tin rằng, trên đời này, tràn ngập tình yêu mà thôi. Không tin, hãy tìm xem lại bộ phim "Love Actually" (Yêu thực sự), nhé :).

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
143forever nói:
Tình yêu làm quái gì có qui luật mà chiến với chẳng lược hả bác. Theo tôi, chẳng nên tin vào tình yêu đâu các bác ạ, nó tàn nhẫn lắm. Hãy tin vào bản thân mình thôi.
Lại một người nữa giông như tôi ! Ôi tương lai thật đen tối ...............( bài này của thằng nào ý nhỉ ? )
Bác ơi đến bản thân mình nhiều lúc còn chẳng tin được huống chi cái khác .... Thôi đến tuổi rồi bác cứ giả vờ tin vào cái người ta gọi là tình yêu cho con cháu nó được nhờ !
Thế bác nhỉ !

À nhắn thêm câu nếu bác chưa tin thì ra chùa một cột .......... làm bạn với cam_to nhé !

1

143forever

Guest
Bài viết thứ 4/4 (the end)

Hi Cằm to, tôi là người mới toe, vừa chân ướt chân ráo vào đây chưa kịp đóng góp được cái gì mà lại sắp die. Thế bác đi tu ở chùa 1 cột hả, ở đó có thể vừa đi tu, vừa đi ... kiếm tiền được không bác :) (vì thấy bác đi tu mà lại có sự nhiệt tình đáng nể với ~1000 posts thì tôi đoán chắc là bác đang ... kinh doanh dịch vụ ... internet ở đó :) (mà đến con số 1000 chẵn thì phải tổ chức ra vụ gì đó đi nhỉ). Bây giờ tôi chỉ lo mỗi cái chuyện là cái đích của mình có đạt được hay không thôi. Kể ra tôi cũng định đi "tu" như bác, nhưng bây giờ cảm thấy mình thừa sức để tránh được cám dỗ của cuộc sống nên chắc là sẽ tự tin hơn. Hy vọng gặp mặt bác cằm to trong 1 ngày nào đó ở chùa 1 cột nhé. Rồi anh em ta dô vài ... chục vại bia cái nhỉ. Hi hi :)

To Sunf, ôi trời ơi, bác tin vào mấy bộ phim làm gì, đạo diễn nó đứng ngay ở bên cạnh diễn viên ấy, lúc mà thằng con trai đang nói lời yêu đương với đứa con gái, nó mà nói sai thì bị ăn "chửi" ngay: "Làm lại, thế mà gọi là yêu à, hôn thế mà cũng gọi là hôn à, xem tôi ... làm đây này" Hic, vừa buồn cười vừa chán. Bây giờ chắc em cũng chẳng khoái xem mấy cái phim đó nữa.

from @: Tình yêu luôn dành và mang lại hạnh phúc xứng đáng cho những ai biết yêu, trân trọng nó. Tôi tin vào tình yêu.

To @: Chân thành cảm ơn bạn! Câu nói của bạn đã giúp tôi hiểu ra được nhiều điều, thấy bình thản hơn và tin vào cuộc sống.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Thế cái bác 143forever này die thật chưa không biết!!! Bác có die thì để em rơi vài giọt nước mắt đưa tiễn bác... mới được 4 posts mà đã đòi die...

To Cam_to, em phải tổ chức một fan club hâm mộ camto thôi, cứ mỗi lần buồn, đọc bài viết của bác thấy yêu đời hẳn lên... Bác có đồng ý không ạ?

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
Tưởng anh yêu thật nhưng mà....
Cũng bởi vì em thật thà cho nên.....
Bài thơ" Dấu chấm lửng" đó. có ai có nguyên văn không? cho tui xin đi

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
có ai biết bai thơ" Dấu chấm lửng" ko? cho tui xin đi!
Tưởng anh yêu thật nhưng mà.....
Cũng bởi vì em thật thà cho nên.....

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
Ủa sao tui gởi miết một câu dzậy ta??? chết rùi! có bị Stress ko nhỉ?
Ái chà, bà con thông cam nha, tai vi tui la thanh viên mới toanh, có gì mong mọi nguời huớng dẫn từ từ ha, tui sẽ cố gắng tiến bộ mà
Dìu dắt đàn em với nha
Đa tạ. đa tạ!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thế hở ? Thì tôi cũng nhớ cô,
Đêm đêm tôi vẫn đứng trông, chờ,
Ánh sao trong giải ngân hà rụng,
Để nguyện đôi mình trọn ước mơ .

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
:0frown: Hai đứa cùng học,rất thân nhau. Lần vào quán nước, sợ tôi không đủ tiền trả em đưa tay xuống gầm bàn đưa tôi ít tiền. Vô tình đụng tay em... mềm mại.

Ra trường, hai đứa lấy nhau. Sống chung, em hay than phiền về việc xài phí của tôi. Bận nọ tiền lương vơi quá nửa đem về đưa em... chợt nhận ra tay em đã có nhiều vết chai.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
frozen_soul83 nói:
hic hic không tin được đấy là cth của KT43a vẫn ngồi cạnh tớ hàng ngày đâu. Dù sao cũng cảm ơn những tình cảm tốt đẹp của vitvit. Chúc vitvit tìm được niềm vui với chuyên mục này. Wellcome! Wellcome

Hình như một thế giới ảo thế này cũng có điều tốt đấy chứ nhỉ, mình hiểu thêm những người bạn của mình, mà bình thường ngày nào cũng gặp nhau thì người vô tình chẳng nhận ra, mà người thì ngượng ngùng chẳng thể hiện...

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Hic lâu lắm mới trở lại đây, lại gặp ngay người quen rồi. Này hình như lúc sáng CNN định hỏi nhiều lắm thì phải tiếc là thời gian có hạn nhỉ. Ma u thấy cái hình thức này ntn, I thì không thích lắm nhưng đã là nhiệm vụ được giao thì phải thi hành thôi.
Uh có lẽ như CNN nói đó có những lúc những người ở cạnh mình thì mình lại chẳng thể nhận ra chỉ đến khi đến với những thứ ảo giác hơn thì mình lại cảm nhận được. Con người vẫn lạ như thế nhỉ

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Hôm qua thấy bạn buồn, mình thì không giúp được gì cả ngoài những câu nói bình thường mà bất cứ ai cũng có thể nói được ! tôi cũng đã rất giống bạn khi gặp một sự hụt hẫng và những khó khăn tôi cũng không biết phải làm gì thường thì tôi đi xe lang thang trên đường hoặc vào mạng tìm những cái mình thấy vui và rồi cũng sẽ tìm cho mình một cách suy nghĩ mới để vượt qua.
Sáng nay tôi đã hứa viết cho bạn một bài thơ vui vì khi đó tôi cũng nghĩ ra vài ý.... nhưng sau nửa ngày làm việc thì tất cả đã quên hết mất rồi..... mong sao bạn cũng như tôi, quên đi những khó khăn và một vài trở ngại đó . Hôm nay không phải là hôm qua rồi bạn nhỉ !
Chúc vui nhé !

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời

Hôm đó là ngày tôi bước sang tuổi 30. Tôi có cảm giác lo lắng khi bước vào độ tuổi “tam thập nhi lập” và sợ rằng những năm tháng đẹp nhất trong cuộc đời đang xa dần.

Tôi vẫn thường tập thể dục ở một công viên gần nhà vào mỗi buổi sáng. Ở đó tôi có dịp làm quen người bạn già Nicholas, ông ta đã 79 tuổi. Hôm đó, khi gặp tôi ông bảo rằng trông tôi không vui vẻ như mọi ngày và đoán rằng tôi đang có chuyện buồn.

Tôi tâm sự với ông rằng tôi đang cảm thấy lo lắng khi sắp bước sang tuổi 30. Tôi tự hỏi làm thế nào để tôi có thể quay trở về những giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời. Vì thế tôi hỏi ông: “Khi nào là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời ông?”. Không chút ngập ngừng, Nicholas trả lời: “Này Joe, đó là câu hỏi của triết học và đây là câu trả lời của tôi". Rồi ông nói:

Khi tôi là một đứa trẻ sống ở nước Áo, được bố mẹ yêu thương, chăm sóc thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi. Khi tôi đến trường và được học những điều ngày nay tôi biết thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi.

Khi tôi tìm được việc làm đầu tiên, có trách nhiệm và quyền lợi với những việc mình làm thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi. Khi tôi gặp được vợ tôi và khi chúng tôi yêu nhau thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi.

Chiến tranh thế giới lần thứ hai xảy ra, tôi và vợ tôi phải rời khỏi nước Áo để được an toàn. Khi chúng tôi được bên nhau an toàn trong một chuyến tàu đi Bắc Mỹ thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi.

Khi chúng tôi bắt đầu một gia đình mới thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi. Khi tôi trở thành một người cha trẻ và được nhìn thấy đứa con của mình lớn lên hàng ngày thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi.

Joe à, và bây giờ khi tôi đã 79 tuổi, tôi có sức khỏe, tôi cảm thấy cuộc đời vẫn đẹp và điều đặc biệt là tôi vẫn còn yêu vợ tôi như lúc chúng tôi gặp nhau lần đầu thì đó là giai đoạn đẹp nhất trong cuộc đời tôi.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ta với tay níu chút tro tàn
Hay tự vơ vào những trái ngang
Sông xưa nước cũ đâu còn đó
Đò đến , đâu phải người xưa mang..

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Sòng phẳng !
Tôi mất anh, anh cũng mất tôi
Nỗi buồn vì thế cũng chia đôi
Anh buồn một nửa, tôi một nửa
Nửa nỗi buồn đau ..éo chết người.

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Lâu quá rồi chẳng thấy những người vẫn thường hay lui tới chuyên mục này nữa rồi nhỉ. Mọi người đi đâu cả rồi, hay la tất cả đều bận rộn. Chị Ngọc nữa, chị đang bận rộn lắm ạ, chẳng thấy chị đâu cả. Hi vọng mọi người sẽ lại tới đây thường xuyên hơn để chuyên mục này đỡ buồn tẻ mãi như thế này. Chúc mọi người luôn vui vẻ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA