Cuối năm có phải làm quyết toán thuế GTGT không?

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi Lê Phượng, 9 Tháng mười hai 2006.

3,213 lượt xem

1. Anh chị có kinh nghiệm làm KT cho em hướng dẫn cho em với cuối năm có phải quyết toán thuế theo mẫu 11/GTGT hay không nếu phải lập mẫu này Anh chị có mẫu gửi cho E vào hoabattuph@yahoo.com.

2. Phan Kim Thu Luong

Phan Kim Thu Luong Thành viên sơ cấp

bạn tham khảo nhé

3. Cho em hỏi nhé nếu không có điều chỉnh gì về thuế GTGT thì có phải làm mẫu 11/GTGT không? Anh chị nào có mẫu 11/GTGT thì gửi cho em. Cám ơn nhiều

4. NPT

NPT Thành viên thân thiết

Bạn không đọc bài trả lời của đaiduong0306 à.Mẫu số 11/GTGT đã bãi bỏ rồi, không phải lập nữa.

5. huynhngoctin

huynhngoctin Thành viên sơ cấp

Bạn ơi cho mình hỏi:
    - Nếu thuế GTGT không có điều chỉnh cuối năm thì có phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm 2006 ( mẫu 11-GTGT) không? Nếu phải nộp thì hạn chót là ngày nào?
    - Về sổ sách kế toán nếu đã đăng ký mở sổ bằng máy vi tính ngay từ khi đăng ký ban đầu ( trên tờ khai đăng ký hình thức sổ sách kế toán) thì có phải làm công văn đăng ký cho việc ghi sổ trên máy tính năm 2007 không?

6. Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu 11/GTGT) đã bãi bỏ rồi và không còn sử dụng nữa. Tóm lại, đến cuối năm, thuế GTGT không phải nộp thêm tờ khai nào khác cả ngoài tờ khai thuế GTGT hàng tháng.

Không cần phải làm công văn đăng ký hình thức ghi sổ kế toán. Cuối năm, trên báo cáo tài chính bạn ghi ở phần thuyết minh báo cáo tài chính là được rồi.