Bắt đầu học lại kế toán từ đâu

• Thread starter Hồng Vân
  • Ngày gửi
H

hoanghai234

Guest
21/9/17
0
0
0
30
E tốt nghiệp đi làm đc hơn năm r, nhưng chỉ làm mảng nội bộ vs lại thêm vc hành chính, soạn thảo hợp đồng chứ chưa hẳn làm về kế toán đúng nghĩa. Ở đây e ko học hỏi tích luỹ kinh nghiệm đx nh nên muốn thay đổi cvc. E cũng đang tìm lớp học thêm, có đứa bn e đã từng học ở thiên ưng r nhưng nó có vẻ k ưng ý lắm nên e lại cân nhắc. Các c cho e join theo dõi để học hỏi chỗ nào học kế toán thực hành tốt vs nhé . tiện có ac nào đi học ở đâu uy tín thì giới thiệu cho em với nhé,
Đi học đi bạn. Tìm chỗ nào phù hợp với mình mà học. , mình cũng đang đi làm kế toán tổng hợp đây, trước kia tốt nghiệp điện lực chẳng hề liên quan gì đến ngành này hết, có đứa bạn rủ đi học kế toán thực tế ở kế toán Lê ánh xong đi xin việc, có nền tảng rồi học hỏi thêm nữa là làm ngon lành thôi, nhưng nói trước là ngành này ko thực sự yêu thích thì cũng không trụ được lâu đâu, dù lương bổng khá ok so với mặt bằng chung, nhưng làm khá vất vả đó

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghai234

Guest
21/9/17
0
0
0
30
Em chào mọi người! Em là Hà, em là thành viên mới của webketoan, em mới tốt nghiệp ĐH Kinh tế kỹ thuật công nghiệp chuyên ngành kế toán. Em mới ra trường không có kinh nghiệm thực tế, mà đi xin việc thấy ở đâu cũng yêu cầu kinh nghiệm. Anh chị có biết ở Hà Nội có chỗ nào đi học kế toán tổng hợp thực hành tốt mà sau khi học mình có được kinh nghiệm thực tế không ạ? Em thực sự rất mong muốn được theo nghề kế toán mà hiện tại e chưa có kinh nghiệm nên đi xin việc khó quá. Em có tìm hiểu trên mạng, thấy nhiều trung tâm lắm nhưng hầu như e thấy họ toàn tự pr nên các anh chị biết nơi nào thực sự tốt và chất lượng thì chia sẻ cho e với ạ. Thực sự là em mới tốt nghiệp nên cũng không có nhiều tiền đâu ạ , vì thế em cần tìm hiểu kỹ trước khi đi học ạ. Em cảm ơn mọi người rất nhiều!
Mình nghĩ bạn tìm được trung tâm kế toán uy tín rồi đi học đi bạn ạ , các nơi tuyển dụng họ quan trọng b có làm được việc hay không thôi, học thực hành xong ra cũng tương đương với tầm 2 năm kinh nghiệm rồi, học đúng những gì cần thiết thôi, những thứ râu ria sau này xin việc vào công ty sẽ học được dần dần

L

lehaiyen2121

Guest
22/9/17
8
3
3
32
em chào mọi người, em sinh 1997. vì em học trung cấp nghề kế toán. em đã ra trường rồi, Nhưng nói thật là giờ e thấy mình chẳng biết gì về kế toán. Giờ em muốn học lại kế toán từ đầu thì học ntn ạ. Em nghe bạn em nói chuẩn bị ng ta cấm bằng trung cấp rồi. không dùng bằng trung cấp nữa. Tạm thời em đang ở nhà thôi. anh chị có thể tư vấn giúp e xem e có lên đi học liên thông luôn hay đ học kế toán thực hành để xin đi làm kế toán ạ. anh chị giúp em với ạ
Mình khuyên thật bạn là không nên nhé hồi sinh viên mình học ở trường nhưng không hiệu quả, vì nó chung chung lắm nói chung là chương trình học thì dài nhưng không cô đọng được gì nhiều cả. Nếu giờ bạn đinh học thì nên xin thực tập ở các công ty ấy, nếu họ nhận học viêc và đào tạo thì tốt mất tầm 1 tháng là thạo thôi còn ko thì tham khảo học thử ở chỗ trung tâm kế toán Lê Ánh xem sao nha. mình đã học ở đó rồi. Chỗ này nhiều người bảo dạy tốt, giảng viên giỏi thực tế này,học ở đâu thì học cứ xác định phải ra được nghề hãy học nhé còn tay ngang thì chán lắm. nên mình đánh giá các trung tâm đao tạo hiện giờ thì chỉ có bên Lê Ánh này là ổn nhất vì họ lọc ngay từ khâu giáo viên rồi

Q

quocthanh0404

Guest
20/5/12
10
1
3
35
Quảng Ngãi
5saigon.com
Hoàn cảnh nhỉ?
Không biết bạn đang làm gì, nhưng nếu bạn yêu thích chắc chắn sẽ có tương lai. Kế toán rất hay bạn, bạn mới học năm 2 cao đẳng thì chưa có chuyên ngành nên không việc gì phải lo hay hoang mang cả. Bạn cố gắng tiếp tục duy trì việc học vì theo mình nó có giá trị cho bản thân lắm, kể cả sau này bạn không làm kế toán. Học thêm ngoài trung tâm là tốt vì nó thực tế nhưng bạn mới năm 2 thì không nên cầm đèn chạy trước ô tô. Trường sẽ cho bạn kiến thức cơ bản, qua năm thứ 3 cao đẳng hoặc sau khi ra trường bạn bắt đầu học tại trung tâm sẽ hiệu quả hơn.
Chúc bạn thành công!

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
Nghề Kế toán đòi hỏi được đào tạo bài bản, tính chính xác và chân thực cao độ.Bạn nên cân nhắc đến những khoá học thêm bổ ích để nâng cao trình độ chuyên môn của mình. Tiếc là a không nhận ra điều đó sớm hơn, Đến lúc đi làm rồi mới thấm. Giờ a cũng đang bắt đầu học lại kế toán từ đầu một cách bài bản nhất.
có người tư vấn trên đây thấy có động lực hơn hẳn. mình kế cho các bạn vụ mình đi phỏng vấn hôm vừa rồi . họ tuyển 1 vị trí mà gần 10 người đi phỏng vấn hẹn 9h tới, lúc mình đến thì 4 đồng chí đang ngồi đây, nói thật là khi vào thấy nản rồi hỏi người ngồi cạnh thì bảo trước đó có 3 người vê rồi nc qua qua thì ai cũng đã từng đi làm rồi, có kinh nghiệm cơ bảm bỗng nhiên thấy mình xấu hổ kinh hồn. Đợi tới hơn 10 h không tới mình nên cũng kiếm cớ đi về,vì mình nghĩ cố đấm ăn xôi vào mất thời gian của họ và của cả mình lại mất toi bộ hồ sơ công chứng gần 50k.
. Giờ đi xin việc mới thấy cạnh tranh quá nhiều. Chắc mình phải học một khóa học kế toán cơ bản thì mới tự tin rải hồ sơ tiếp.
Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình trung tâm chị Lê Ánh nhé để mình tìm hiểu thêm cũng đang tham khảo thêm mấy chỗ khác nữa

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
Hoàn cảnh nhỉ?
Không biết bạn đang làm gì, nhưng nếu bạn yêu thích chắc chắn sẽ có tương lai. Kế toán rất hay bạn, bạn mới học năm 2 cao đẳng thì chưa có chuyên ngành nên không việc gì phải lo hay hoang mang cả. Bạn cố gắng tiếp tục duy trì việc học vì theo mình nó có giá trị cho bản thân lắm, kể cả sau này bạn không làm kế toán. Học thêm ngoài trung tâm là tốt vì nó thực tế nhưng bạn mới năm 2 thì không nên cầm đèn chạy trước ô tô. Trường sẽ cho bạn kiến thức cơ bản, qua năm thứ 3 cao đẳng hoặc sau khi ra trường bạn bắt đầu học tại trung tâm sẽ hiệu quả hơn.
Chúc bạn thành công!
ở trường chẳng dạy được gì mấy cả, ngày xưa mình đi học chẳng thế. mà lớp thì 80% đi học ai chẳng thế. nhất là học cao đẳng. ôi thôi rồi. giảng viên thì mấy ng tâm huyết đâu. dạy hết giờ thì về thôi.
Kiểm tra thì quay cóp. hơn nữa là thái độ đi học thì được chăng hay chớ. Đến lúc ra trường đi làm mới cuống cuồng lên.
Đấy là mình ngày đi học đấy, :)

M

Miuxinhdep123

Sơ cấp
15/6/17
23
5
3
30
có người tư vấn trên đây thấy có động lực hơn hẳn. mình kế cho các bạn vụ mình đi phỏng vấn hôm vừa rồi . họ tuyển 1 vị trí mà gần 10 người đi phỏng vấn hẹn 9h tới, lúc mình đến thì 4 đồng chí đang ngồi đây, nói thật là khi vào thấy nản rồi hỏi người ngồi cạnh thì bảo trước đó có 3 người vê rồi nc qua qua thì ai cũng đã từng đi làm rồi, có kinh nghiệm cơ bảm bỗng nhiên thấy mình xấu hổ kinh hồn. Đợi tới hơn 10 h không tới mình nên cũng kiếm cớ đi về,vì mình nghĩ cố đấm ăn xôi vào mất thời gian của họ và của cả mình lại mất toi bộ hồ sơ công chứng gần 50k.
. Giờ đi xin việc mới thấy cạnh tranh quá nhiều. Chắc mình phải học một khóa học kế toán cơ bản thì mới tự tin rải hồ sơ tiếp.
Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình trung tâm chị Lê Ánh nhé để mình tìm hiểu thêm cũng đang tham khảo thêm mấy chỗ khác nữa
Sự thật đi làm là như vậy đó bạn, một vị trí tuyển mà mấy chục người ứng tuyển, mình không gây được ấn tượng với nhân sự, với nhà tuyển dụng thì cũng khó mà được chọn. thế nên người ta mới đổ xô nhau đi học kế toán tổng hợp thực hành. rồi tìm địa chỉ học kế toán ở đâu tốt mà học chứ còn không thì có ai muốn mất tiền, mất công sức thời gian đi học làm gì đâu. Không chỉ bạn mà mình hồi xưa cũng thế mình thì may mắn hơn bạn được nhận vào làm nhưng vẫn không trụ được vì nghiệp vụ yếu quá .Sau cũng phải đi học kế toán thực hành đó bạn. nên giờ muốn theo nghề này thì phải hoc cẩn thận trước khi xin việc bạn à.

Q

quocthanh0404

Guest
20/5/12
10
1
3
35
Quảng Ngãi
5saigon.com
ở trường chẳng dạy được gì mấy cả, ngày xưa mình đi học chẳng thế. mà lớp thì 80% đi học ai chẳng thế. nhất là học cao đẳng. ôi thôi rồi. giảng viên thì mấy ng tâm huyết đâu. dạy hết giờ thì về thôi.
Kiểm tra thì quay cóp. hơn nữa là thái độ đi học thì được chăng hay chớ. Đến lúc ra trường đi làm mới cuống cuồng lên.
Đấy là mình ngày đi học đấy, :)
thế giờ sao rầu

Q

quocthanh0404

Guest
20/5/12
10
1
3
35
Quảng Ngãi
5saigon.com
Sự thật đi làm là như vậy đó bạn, một vị trí tuyển mà mấy chục người ứng tuyển, mình không gây được ấn tượng với nhân sự, với nhà tuyển dụng thì cũng khó mà được chọn. thế nên người ta mới đổ xô nhau đi học kế toán tổng hợp thực hành. rồi tìm địa chỉ học kế toán ở đâu tốt mà học chứ còn không thì có ai muốn mất tiền, mất công sức thời gian đi học làm gì đâu. Không chỉ bạn mà mình hồi xưa cũng thế mình thì may mắn hơn bạn được nhận vào làm nhưng vẫn không trụ được vì nghiệp vụ yếu quá .Sau cũng phải đi học kế toán thực hành đó bạn. nên giờ muốn theo nghề này thì phải hoc cẩn thận trước khi xin việc bạn à.
Nếu bạn xin làm việc tại Thaco thì người mới ra trường mới là người lợi thế hơn đó bạn nhé

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
Thế giờ bạn đang đi làm ở đâu rồi? Đi học học ở đâu thế? tôi cũng tham khảo một vài trung tâm rồi mà cũng chưa quyết định học ở đâu cả đây.

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
thế giờ sao rầu
Giờ đang ở nhà chơi một mình :)). Đợi bố mẹ đi làm về. cơm nước các thứ. Tôi đang tính xin đi làm. mà chắc phải đi học một khóa học kế toán thực hành để lấy ít kinh nghiệm thực tế . Sau đi pv còn chèm gió đây =))

E

em gái mưa

Guest
21/9/17
1
0
1
29
Đi học đi bạn. Tìm chỗ nào phù hợp với mình mà học. , mình cũng đang đi làm kế toán tổng hợp đây, trước kia tốt nghiệp điện lực chẳng hề liên quan gì đến ngành này hết, có đứa bạn rủ đi học kế toán thực tế ở kế toán Lê ánh xong đi xin việc, có nền tảng rồi học hỏi thêm nữa là làm ngon lành thôi, nhưng nói trước là ngành này ko thực sự yêu thích thì cũng không trụ được lâu đâu, dù lương bổng khá ok so với mặt bằng chung, nhưng làm khá vất vả đó
dạ, em cảm ơn a, Em cũng đang phân vân a ạ. Thực ra làm ở đây thì e nghi cũng có mức thu nhập vừa đủ, cũng nhàn nhàn, Không vất vả lắm. Nhưng nếu cứ mãi như thế này e thấy cũng chán. Trong khi bạn bè thì chúng nó ngày càng phát triển này kia rồi. Em cũng đang tham khảo một vài trung tâm. Thấy kế toán Lê Ánh cũng đc khá nhiều anh chị khen. Để e thử tìm hiểu thêm

E

em gái mưa

Guest
21/9/17
1
0
1
29
Mình đang đăng kí học thử lớp kế toán tổng hợp thực hành của cô Lê Ánh vào cuối tháng 9 này đây, lớp học buổi chiều Chủ nhật. Bạn mình đã học khóa học kế toán thực hành ở đây rồi. Thấy nó khen hay lắm. Dạy dễ hiểu. toàn bộ là nghiệp vụ thực tế. thấy nó bảo ở đấy nhiều người đi làm rồi vẫn đến học. mình cũng đăng kí học thử. bạn thử xem thế nào nhed
dạ, em cảm ơn Anh, Cuối tháng 9 này thì e bận mất rồi ạ, Em chưa sắp xếp thời gian đi học được, Nếu đi học đc thì cũng phải tháng 10. Mà khi đó lại sắp tết rồi. híc. Ở kế toán Lê ánh đc học thử hả a?
A đi học thử đc buổi nào chưa ạ? Cho e chút ít kinh nghiệm nhé

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
hi, giờ công việc gì chẳng canh tranh bạn. nhất là kế toán. Đâu phải ai cũng thuân lợi tìm được việc đâu bạn? Nếu thấy mình chưa tốt phần nào thì tích cực học phần đó thôi bạn,
Bạn đã tham khảo được những trung tâm kế toán nào rồi? Tiêu chí khi chọn trung tâm đào tạo kế toán của bạn là gì?
Theo mình, Để biết trung tâm đào tạo kế toán thực hành ở đâu tốt cần tham khảo trên các tiêu chí chất lượng, thương hiệu, nguồn giảng viên, hiệu quả đạt được sau khóa học và phản hồi học viên đã từng học kế toán thực hành tại đó..
Đối với bản thân mình, tiêu chí quan trọng nhất là chất lượng giảng viên phải tốt. Chứ mình nghĩ giảng viên mà không dạy tốt, không nhiệt tình, Không có khả năng sư phạm. Không có nhiệt huyết thì đối với đứa đầu tối như mình thì khó học lắm

N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
Mình đang đăng kí học thử lớp kế toán tổng hợp thực hành của cô Lê Ánh vào cuối tháng 9 này đây, lớp học buổi chiều Chủ nhật. Bạn mình đã học khóa học kế toán thực hành ở đây rồi. Thấy nó khen hay lắm. Dạy dễ hiểu. toàn bộ là nghiệp vụ thực tế. thấy nó bảo ở đấy nhiều người đi làm rồi vẫn đến học. mình cũng đăng kí học thử. bạn thử xem thế nào nhed
Trung tâm kế toán Lê Ánh này có ở Hà Nội không bạn? Bạn đã đi học chưa? Mình muốn bắt đầu học lại kế toán từ đầu thì phải bắt đầu từ đâu ạ

N

namtuocbongdemhn

Guest
26/9/17
1
0
1
31
Chào các anh chị
Em đã đi làm 1 thời gian, tuy nhiên thấy cần học thêm về kế toán thực hành. Em có xem qua một số trung tâm nhưng ko biết chất lượng dạy học của các
trung tâm như thế nào. Ngoải ra thì em thích nếu có lớp bắt đầu học lại kế toán từ đầu thì tốt quá . Anh chị nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với ạ. Em đang cần khá gấp vì vừa mới xin được vào làm kế toán của 1 công ty. Mọi người biết chỗ nào học ổn giới thiệu cho em với. Em cảm ơn nhiều ạ!!!

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Chào các anh chị
Em đã đi làm 1 thời gian, tuy nhiên thấy cần học thêm về kế toán thực hành. Em có xem qua một số trung tâm nhưng ko biết chất lượng dạy học của các
trung tâm như thế nào. Ngoải ra thì em thích nếu có lớp bắt đầu học lại kế toán từ đầu thì tốt quá . Anh chị nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với ạ. Em đang cần khá gấp vì vừa mới xin được vào làm kế toán của 1 công ty. Mọi người biết chỗ nào học ổn giới thiệu cho em với. Em cảm ơn nhiều ạ!!!
Thật ra theo kinh nghiệm của anh thì nếu là một người có quyết tâm cao em không cần đi học ở trung tâm vì thực ra trung tâm nó dạy cũng y hệt trong trường, nghĩa là chỉ dạy em làm định khoản, lên báo cáo mà những cái đó nó chỉ là giai đoạn cuối của công việc kế toán. Nếu em đã đi làm và có quyết tâm thì em nên tự học theo cách sau:
- Tìm hiểu thật kỹ cách thức hoạt động của công ty
- Đọc thông tư 200 và 133 và nghiên cứu các ví dụ trong các thông tư này
- Đọc các thông tư về thuế và hóa đơn như TT39, 219, 156, 78, 119, 45, 96, 92, 130,.. vì nó là các quy định cho quá trình em làm việc.
Nên hiểu một điều là cái gì mình tự hiểu, tự ngộ ra thì nó luôn nhớ lâu và nắm được bản chất, tuy nó khó khăn hơn việc được người khác chỉ cho

N

namtuocbongdemhn

Guest
26/9/17
1
0
1
31
Thật ra theo kinh nghiệm của anh thì nếu là một người có quyết tâm cao em không cần đi học ở trung tâm vì thực ra trung tâm nó dạy cũng y hệt trong trường, nghĩa là chỉ dạy em làm định khoản, lên báo cáo mà những cái đó nó chỉ là giai đoạn cuối của công việc kế toán. Nếu em đã đi làm và có quyết tâm thì em nên tự học theo cách sau:
- Tìm hiểu thật kỹ cách thức hoạt động của công ty
- Đọc thông tư 200 và 133 và nghiên cứu các ví dụ trong các thông tư này
- Đọc các thông tư về thuế và hóa đơn như TT39, 219, 156, 78, 119, 45, 96, 92, 130,.. vì nó là các quy định cho quá trình em làm việc.
Nên hiểu một điều là cái gì mình tự hiểu, tự ngộ ra thì nó luôn nhớ lâu và nắm được bản chất, tuy nó khó khăn hơn việc được người khác chỉ cho
híc, đấy a ạ. vấn đề là giờ e chẳng biết gì cơ. Đến cả định khoản còn chưa chắc chắn. Mà em thấy nhiều anh chị chia sẻ ở trên diễn đàn là làm kế toán thì không thể nào làm bừa được ấy. Em sợ em tự học chỗ được, chỗ không. Lại làm sai be bét thì chết.
Mấy cái thông tư trên em đọc chả hiểu gì mấy. phải áp dụng thực tế thì nhớ lâu hơn hả a?
Trước a học là a tự học ạ? Hay a cũng đi học ở trung tâm vậy

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
5
18
29
cứ tham khảo thêm nhiều đi bạn. mạnh dạn alo học thử đi rồi hẵng quyết. pr với chia sẻ lẫn lộn lắm. k biết đâu mà lần. :))

• Like
Reactions: namtuocbongdemhn
L

lehaiyen2121

Guest
22/9/17
8
3
3
32
Chào các anh chị
Mình thì thích cách giảng dậy và đào tạo của trung tâm kế toán Lê Ánh. Trước mình học ở HN. Tuy nhiên, theo mình biết. Trung tâm kế toán Lê Ánh này có cả cơ sở ở ngoài HN và HCM đó bạn . giáo viên rất nhiệt tình và học toàn cái thực tế cần cho công việc bạn ạ . mình học xong tự tin hơn rất nhiều trong công việc. bạn có thể vào website của kế toán Lê Ánh để tìm hiểu thêm thông tin nhé https://ketoanleanh.edu.vn/

• Like
Reactions: namtuocbongdemhn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA