Bắt đầu học lại kế toán từ đâu

• Thread starter Hồng Vân
  • Ngày gửi
N

nghinhieulamgi

Guest
22/9/17
0
2
2
30
Trong thời điểm kinh tế khó khăn như hiện nay, để tìm được một công việc như ý không phải dễ dàng đối với bất kì ngành nghề nào trong đó có kế toán. Chính vì như thế , Tỉ lệ chọi cho một vị trí kế toán khi đi xin việc là khá cao. kế toán là một trong những ngành nghề hot nhất hiện nay. Chính vì thế số lượng người học và làm kế toán cũng rất nhiều. Điều đó làm cho sự cạnh tranh một suất làm việc trở nên khốc liệt hơn rất nhiều. khi bạn Có kinh nghiệm thì kế toán rất dễ xin việc. Giờ chưa có thì bắt buộc phải học thôi bạn ạ
Ui đúng rồi mình ạ. hôm ấy tớ đến phỏng vấn với suy nghĩ là đi phỏng vấn lấy kinh nghiệm. Nhưng sau khi đi phỏng vấn mới thấy mình nghĩ sai rồi, Xác định nếu muốn đi phỏng vấn để mà lấy kinh nghiệm thì bản thân cũng phải biết cái gì đấy để mà đến. Chứ đi phỏng vấn mà không biết gì như mình, Đến phỏng vấn chỉ tổ mất thời gian + công sức= tiền bạc thôi. Híc
Rút kinh nghiệm. giờ em lên đây nằm vùng, anh chị em gần xa chia sẻ bí quyết học và làm kế toán hiệu quả cho em. Để em đi làm kiếm cái nghề nuôi thân vơi, :((
Bắt đầu học kế toán từ đầu. Thì phải học kế toán như thế nào cho hiệu quả nhất bây giờ ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cá mập xanh

Sơ cấp
21/9/17
13
2
3
34
Híc híc. Mình cũng đang chán đời + chán nghề đây. Giờ chẳng biết lấy động lực ở đâu để phấn đấu nữa, Muốn học hành bài bản một cách nghiêm túc,
Muốn bỏ nghề. sad. Mà giờ bỏ nghề thì cũng chẳng yêu thích nghề nào để làm cả, Mâu thuẫn quá đi mất thôi.,
thực ra m nghĩ kế toán là 1 nghề, Còn các công việc như nhân viên kinh doanh, m thấy k làm lâu dài được đâu bạn à, m đc học kế toán đó cũng là 1 cái hay và lợi thế b ạ,chưa biết thì học rồi sẽ biết,còn b k học thì mãi mãi k bíết. bạn nản vì bạn chưa hiểu rõ về nghề kế toán thôi

T

tranvannam229

Guest
2/10/17
15
0
3
31
Ui đúng rồi mình ạ. hôm ấy tớ đến phỏng vấn với suy nghĩ là đi phỏng vấn lấy kinh nghiệm. Nhưng sau khi đi phỏng vấn mới thấy mình nghĩ sai rồi, Xác định nếu muốn đi phỏng vấn để mà lấy kinh nghiệm thì bản thân cũng phải biết cái gì đấy để mà đến. Chứ đi phỏng vấn mà không biết gì như mình, Đến phỏng vấn chỉ tổ mất thời gian + công sức= tiền bạc thôi. Híc
Rút kinh nghiệm. giờ em lên đây nằm vùng, anh chị em gần xa chia sẻ bí quyết học và làm kế toán hiệu quả cho em. Để em đi làm kiếm cái nghề nuôi thân vơi, :((
Bắt đầu học kế toán từ đầu. Thì phải học kế toán như thế nào cho hiệu quả nhất bây giờ ạ
hic, minh hoi thi chang ai tra loi minh gi ca, Minh dang muon hoc ke toan tong hop thuc hanh. hoac la xin di lam khong luong tai cac doanh nghiep ma khong biet co duoc khong.
khong biet o day co ban nao da tung di hoc viec khong luong roi khong Chia se cho minh voi a

M

miencattrang001

Sơ cấp
3/7/17
25
7
3
34
Giờ đang ở nhà chơi một mình :)). Đợi bố mẹ đi làm về. cơm nước các thứ. Tôi đang tính xin đi làm. mà chắc phải đi học một khóa học kế toán thực hành để lấy ít kinh nghiệm thực tế . Sau đi pv còn chèm gió đây =))
Theo mình nghĩ thì Sinh viên mới ra trường hay người đã đi làm thì việc học đều là cần thiết bạn ạ. Ví dụ như bạn mới ra trường, chưa va chạm, chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế thì rất khó xin việc, bạn nên đi học khóa kế toán tổng hợp thực hành này để lấy kinh nghiệm cho bản thân. Còn những người đã đi làm rồi thì họ học để nâng cao, để tìm được những công việc tốt hơn chẳng hạn

T

tranvannam229

Guest
2/10/17
15
0
3
31
Theo mình nghĩ thì Sinh viên mới ra trường hay người đã đi làm thì việc học đều là cần thiết bạn ạ. Ví dụ như bạn mới ra trường, chưa va chạm, chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế thì rất khó xin việc, bạn nên đi học khóa kế toán tổng hợp thực hành này để lấy kinh nghiệm cho bản thân. Còn những người đã đi làm rồi thì họ học để nâng cao, để tìm được những công việc tốt hơn chẳng hạn
Vay a oi. Truong hop cua em thi giai quyet nhu the nao a. Em bay h muon hoc lai ke toan tu dau thi e hoc o dau a. Em hoi ma chang ai tra loi em gi ca
Em tham khao may noi deu noi la trung tam day ke toan uy tin, trung tam day ke toan tot nhat nay kia. Nhung khong biet có phai khong. Anh chi nao co kinh nghiem roi , chi cho e voi a

L

Lê Huyền Anh

Sơ cấp
7/7/17
14
1
3
30
ac cho e hỏi e đang đi học việc ở cty làm về dịch vụ kt e vào được gần 1 tháng r cơ ma các chị chỉ cho e đi rà soát sai sót, sắp xếp chứng từ , chỉ giao việc cái gì kb thì hỏi chứ k chỉ rõ ràng cho e, e nản quá kb nên bỏ k? đi học việc thì bao lâu lên được bctc ạ? có chỗ nào nhan thực tập k lương k ạ
Bạn thật may mắn khi tìm được việc thực tập kế toán. Không phải ai cũng may mắn tìm được đâu. híc.
Tuy nhiên, việc đi làm thực tập cũng có những mặt tích cực cũng như mặt tiêu cực . Bản thân mình thấy. đi thực tập như bạn kể được trả lương hay không, thì bạn đều có thể học hỏi kinh nghiệm thông qua những ngày tháng đầu chập chững làm việc tại doanh nghiệp. Với những người bắt đầu từ con số 0, bạn sẽ cảm thấy khá bỡ ngỡ với những việc trước đây mà bạn chưa từng động tay vào. Thực tập không lương giúp bạn có cái nhìn sâu xa hơn, nó khác xa với những lý thuyết bạn được dạy trước đây.
Tuy nhiên, mình thấy cũng có nhiều điểm bất lợi nếu như bạn làm việc thực tập không lương như Bạn đang bị bòn rút chất xám mà chẳng được trả đồng nào. Thay vào đó, bạn có thể tìm việc bán thời gian và kiếm được kha khá tiền. Ngoài ra, có một số rủi ro, ví dụ như bạn chẳng thu được một chút kinh nghiệm gì sau 3 tháng, nửa năm làm việc. Hay thậm chí, sau khoảng thời gian dài cống hiến hết sức cho công ty, cuối cùng bạn lại bị “đá” đi một cách không thương tiếc. Đó là lý do vì sao nhiều sinh viên thất nghiệp.Khi đến thực tập thì Nhà tuyển dụng hứa bồi dưỡng kinh nghiệm cho bạn, hứa đủ thứ nhưng đến khi vào, bạn lại bị sai vặt, bị làm những việc chẳng liên quan gì đến vị trí của mình. Hãy nhớ rằng, bạn bỏ sức ra để thu về kinh nghiệm, chứ không phải chân sai vặt miễn phí.
Giờ bạn còn đi thực tập không? Hay bạn đã nghỉ chỗ đó rồi

N

namtuocbongdemhn

Guest
26/9/17
1
0
1
31
Bạn thật may mắn khi tìm được việc thực tập kế toán. Không phải ai cũng may mắn tìm được đâu. híc.
Tuy nhiên, việc đi làm thực tập cũng có những mặt tích cực cũng như mặt tiêu cực . Bản thân mình thấy. đi thực tập như bạn kể được trả lương hay không, thì bạn đều có thể học hỏi kinh nghiệm thông qua những ngày tháng đầu chập chững làm việc tại doanh nghiệp. Với những người bắt đầu từ con số 0, bạn sẽ cảm thấy khá bỡ ngỡ với những việc trước đây mà bạn chưa từng động tay vào. Thực tập không lương giúp bạn có cái nhìn sâu xa hơn, nó khác xa với những lý thuyết bạn được dạy trước đây.
Tuy nhiên, mình thấy cũng có nhiều điểm bất lợi nếu như bạn làm việc thực tập không lương như Bạn đang bị bòn rút chất xám mà chẳng được trả đồng nào. Thay vào đó, bạn có thể tìm việc bán thời gian và kiếm được kha khá tiền. Ngoài ra, có một số rủi ro, ví dụ như bạn chẳng thu được một chút kinh nghiệm gì sau 3 tháng, nửa năm làm việc. Hay thậm chí, sau khoảng thời gian dài cống hiến hết sức cho công ty, cuối cùng bạn lại bị “đá” đi một cách không thương tiếc. Đó là lý do vì sao nhiều sinh viên thất nghiệp.Khi đến thực tập thì Nhà tuyển dụng hứa bồi dưỡng kinh nghiệm cho bạn, hứa đủ thứ nhưng đến khi vào, bạn lại bị sai vặt, bị làm những việc chẳng liên quan gì đến vị trí của mình. Hãy nhớ rằng, bạn bỏ sức ra để thu về kinh nghiệm, chứ không phải chân sai vặt miễn phí.
Giờ bạn còn đi thực tập không? Hay bạn đã nghỉ chỗ đó rồi
Bạn này phân tích như chuyên gia ý nhỉ, Thế chuyên gia đang làm ở đâu vậy? tớ đang có nhu cầu học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành thì lên học ở trung tâm nào cho uy tín nhất vậy?
Cảm ơn trước nhé

củ cải :))

Sơ cấp
21/9/17
47
-5
8
36
mình cũng mong muốn tìm được một nơi để đi học việc như chủ thớt mà khó quá. Bản thân mình nghĩ là muốn học được nghề thì mình phải trả MỘT CÁI GIÁ NÀO đó.
Nhưng vấn đề là mình chẳng tìm được chỗ nào để đi học việc ấy, Bạn có chỗ nào không? Chỉ cho mình biết với .
Mà mình thấy nhiều người khuyên mình nên tham gia học 1 khóa học kế toán tổng hợp thực hành để có kinh nghiệm làm việc rồi lúc ấy xin đi làm hay đi học việc cũng được, Chứ giờ không biết gì về kế toán mà muốn đi học việc kế toán ở ngoài cũng khó. Nhất là học việc không phải ở chỗ người quen. Người ta còn không nhận ấy
Tôi nghĩ là do bạn chưa đi tìm thôi, Hoặc vẫn đang tự ti về bản thân. Cứ nghĩ là mình không biết gì như thế này thì ai nhận mình, Bạn không tập chung tìm hoặc tìm một cách hời hợt. Tôi vân thấy có rất nhiều nơi, vẫn tuyển kế toán thực tập, nhập liệu kế toán, Nhưng đa số đều không trả lương
Trước tôi học xong, ra trường cũng không biết gì nhiều, Mù mịt. Tự mày mò. tự học, tự xin. tự thân vận động hết . Giờ lương tôi cũng khá hơn so với những đứa học cùng tôi,
giờ bạn có thể đi làm nv kinh doanh, sale, bán hàng, Thời gian có lại có thể đến các trung tâm dạy kế toán thực hành học một khóa, Tôi thấy giờ cũng một số trung tâm dạy kế toán uy tín, Đáng bỏ đồng tiền ra để theo học

T

tranvannam229

Guest
2/10/17
15
0
3
31
Tôi nghĩ là do bạn chưa đi tìm thôi, Hoặc vẫn đang tự ti về bản thân. Cứ nghĩ là mình không biết gì như thế này thì ai nhận mình, Bạn không tập chung tìm hoặc tìm một cách hời hợt. Tôi vân thấy có rất nhiều nơi, vẫn tuyển kế toán thực tập, nhập liệu kế toán, Nhưng đa số đều không trả lương
Trước tôi học xong, ra trường cũng không biết gì nhiều, Mù mịt. Tự mày mò. tự học, tự xin. tự thân vận động hết . Giờ lương tôi cũng khá hơn so với những đứa học cùng tôi,
giờ bạn có thể đi làm nv kinh doanh, sale, bán hàng, Thời gian có lại có thể đến các trung tâm dạy kế toán thực hành học một khóa, Tôi thấy giờ cũng một số trung tâm dạy kế toán uy tín, Đáng bỏ đồng tiền ra để theo học
Hmmmmm, nhu em da chia se voi moi nguoi roi day. Em di lam ke toan thuc tap ma em thay cung chang hoc hoi duoc gi ca. cam giac minh bi loi dung y. huhu. mat thoi gian cua minh thi co. Em cung dang muon lam theo cach thu 2 cua a. Tim mot trung tam dạy ke toan nao do, Trung tam day ke toan tot nhat hien nay, A có biet khong. Anh noi mot so trung tam day ke toan uy tin la trung tam nao a? Em ngheo lam. Bo tien ra di hoc ma khong nhan dc ti kien thuc nao thi e tiec tien lam

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
5
18
29
Đúng rồi đó bạn, mình thấy giờ cứ chỗ nào cho học thử thì học trước. Xem chất lượng giảng dạy như nào Có đúng như chia sẻ của mọi người không , rồi khi đó mới quyết định.
Chứ giờ chia sẻ với pr ở trên các diễn đàn cũng loạn rồi,
ukm, mình nghĩ giờ nếu không thể tự học được thì đi học ở Trung tâm cũng là một phương án thích hợp, Nhất là đối với những bạn muốn bắt đầu học lại kế toán từ đầu. Thì việc có một người trong nghề chỉ bảo là điều cần thiết nhất. Đến trung tâm kế toán nào đc học thử là ok nhất, Mình có thể đánh giá đc chất lượng có thật sự ổn không để đặt niềm tin theo học

N

Ngocmai246

Sơ cấp
4/7/17
47
5
18
29
Hmmmmm, nhu em da chia se voi moi nguoi roi day. Em di lam ke toan thuc tap ma em thay cung chang hoc hoi duoc gi ca. cam giac minh bi loi dung y. huhu. mat thoi gian cua minh thi co. Em cung dang muon lam theo cach thu 2 cua a. Tim mot trung tam dạy ke toan nao do, Trung tam day ke toan tot nhat hien nay, A có biet khong. Anh noi mot so trung tam day ke toan uy tin la trung tam nao a? Em ngheo lam. Bo tien ra di hoc ma khong nhan dc ti kien thuc nao thi e tiec tien lam
Không phải đâu em ạ. Đi thực tập ở đâu cũng vậy thôi, Mình tự nguyện đến thực tập mà, Có phải là ng ta bắt ép mình đến đó thực tập đâu đúng không?
Chỉ có điều là em hợp hay không hợp với công việc đó. Hoặc bản thân em chưa muốn thích nghi với môi trường làm việc ở đó. Các trung tâm kế toán bây giờ chị thấy có khá nhiều mà. Em đang ở Hn hay hcm hay ở đâu vậy

T

tranvannam229

Guest
2/10/17
15
0
3
31
Không phải đâu em ạ. Đi thực tập ở đâu cũng vậy thôi, Mình tự nguyện đến thực tập mà, Có phải là ng ta bắt ép mình đến đó thực tập đâu đúng không?
Chỉ có điều là em hợp hay không hợp với công việc đó. Hoặc bản thân em chưa muốn thích nghi với môi trường làm việc ở đó. Các trung tâm kế toán bây giờ chị thấy có khá nhiều mà. Em đang ở Hn hay hcm hay ở đâu vậy
Khong phai dau chi oi, hoi em di thuc tap o do chan ma chi. Em thay o do moi ng cung khong than thien gi cho lam, noi chung la chan lam . thoi gian em di thuc tap thi ban em da xin di lam 1 cong viec thoi vu va di hoc them ke toan va tieng Han o trung tam. Gio no cung dang lam ke toan tai mot cong ty han quoc roi. No bao em , gio quen het kien thuc ke toan roi, thi hoc ke toan lai tu dau di. Tm trung tam ke toan uy tin de hoc. Sau do thi di hoc them tieng Han hay tieng Nhat gi day. Mà hoc lai ke toan co kho khong c nhi, co mat nhieu thoi gian khong a

Sơ cấp
21/9/17
47
-5
8
36
Khong phai dau chi oi, hoi em di thuc tap o do chan ma chi. Em thay o do moi ng cung khong than thien gi cho lam, noi chung la chan lam . thoi gian em di thuc tap thi ban em da xin di lam 1 cong viec thoi vu va di hoc them ke toan va tieng Han o trung tam. Gio no cung dang lam ke toan tai mot cong ty han quoc roi. No bao em , gio quen het kien thuc ke toan roi, thi hoc ke toan lai tu dau di. Tm trung tam ke toan uy tin de hoc. Sau do thi di hoc them tieng Han hay tieng Nhat gi day. Mà hoc lai ke toan co kho khong c nhi, co mat nhieu thoi gian khong a
Nếu bản thân mình không phù hợp với tiếng Anh thì có thể chọn một số những ngoại ngữ khác ,a thấy giờ công ty Hàn, Nhật , Trung Quốc ở Việt Nam rất nhiều. Đó cũng là cơ hội mang lại những việc làm tốt. A thấy kế toán ở công ty nước ngoài lương cũng cao hơn so với ,mặt bằng trung. Để đạt được điều đó, thì em phải học thôi, Ngừng kêu ca đi . Tham gia vào các nhóm kế toán cũng giúp em tích lũy được nhiều kinh nghiệm trong nghề, Muốn bắt đầu học kế toán từ đầu thì bản thân phải cố gắng hơn ng khác gấp nhiều lần,. Bạn em như em nói đó, Đã đi đc một đoạn đường khá xa rồi, Trong khi bản thân em vẫn chỉ đang loay hoay ở vạch xuất phát., Cố lên em

H

hoaanhdaotronggio

Guest
23/10/17
2
1
3
32
Muốn học lại kế toán từ đầu thì bắt đầu từ đâu vậy các anh chị em, Em đã học xong kế toán rồi mà thực sự là em chẳng nhớ gì cũng chẳng biết gì ấy thì phải làm như thế nào ạ. Cho e lời khuyên với ạ

• Like
Reactions: củ cải :))

Sơ cấp
21/9/17
47
-5
8
36
@hoaanhdaotronggio em học thực tế cầm tay chỉ việc hiệu quả đấy, Ở các trung tâm kế toán tổng hợp thực hành, a thấy đa số đều dạy theo kiểu cầm tay chỉ việc. kiến thức em học được vừa phục vụ cho việc học ở trường vừa phục vụ cho đi làm thực tế. Em thử tìm hiểu một vài trung tâm xem sao

Sơ cấp
21/9/17
47
-5
8
36
Ai rồi cũng có những tuổi thanh xuân như thế. Có đi mới biết đường dài, có đường dài mới biết ngựa hay. a cũng đã từng như thế. Ra trường 2 năm với tấm bằng khá nhưng cũng làm những công việc không liên quan đến ngành học như nhân viên bán hàng, thu ngân,…May mắn là công việc hiện tại là công việc mà a mơ ước dù hành trình đến với nó hơi lâu một chút. Nhưng chỉ cần là e biết kiên trì và không ngừng bước tiếp. Cơ hội thì nhiều lắm, ở dưới thấp cũng có, ở trên cao cũng có. Quan trọng là e có muốn đứng dậy với lấy hay cứ chờ chúng rơi xuống chỗ e ngồi.

T

tranvannam229

Guest
2/10/17
15
0
3
31
Ai rồi cũng có những tuổi thanh xuân như thế. Có đi mới biết đường dài, có đường dài mới biết ngựa hay. a cũng đã từng như thế. Ra trường 2 năm với tấm bằng khá nhưng cũng làm những công việc không liên quan đến ngành học như nhân viên bán hàng, thu ngân,…May mắn là công việc hiện tại là công việc mà a mơ ước dù hành trình đến với nó hơi lâu một chút. Nhưng chỉ cần là e biết kiên trì và không ngừng bước tiếp. Cơ hội thì nhiều lắm, ở dưới thấp cũng có, ở trên cao cũng có. Quan trọng là e có muốn đứng dậy với lấy hay cứ chờ chúng rơi xuống chỗ e ngồi.
cho chung roi xuong dat thi khi nao moi roi ha a, Em hieu cau noi cua anh roi, Em cam on anh a. Em se co gang, Truoc a hoc xong a di lam cac cong viec khac gio moi di lam ke toan a a? em cung dang phan van qua, khong biet gio di hoc ke toan thuc hanh o dau. hay la di lam cong viec nao tam bo nua, huhu. Truoc a co di hoc ke toan thuc hanh o trung tam ke toan nao khong ha a? hay la a tu hoc a? hay la a tu hoc a? gio e muon học lai ke toan tu dau thi hoc nhu the nao cho hieu qua nhat ha a

E

Em phải làm sao

Guest
20/10/17
0
0
0
32
Em cảm ơn những chia sẻ của a. em đã đọc đi đọc lại những dòng a viết và e thấy nó cho mình rất nhiều động lực để bước tiếp a ạ, mà em nhìn nick của a cũng thấy hơi buồn cười, hi, Em nghĩ a là một người năng động, nhiệt tình, và cũng khá sâu sắc đúng không a? Sau khi đọc xong những dòng chia sẻ của a tạo cho em thêm động lực để có quyết tâm học lại kế toán từ đầu luôn. Em sẽ bắt đầu với tâm thế của một người chưa biết gì về kế toán. Là một tờ giấy trắng sẽ dễ viết hơn là một tờ giấy có mực nhưng k rõ nét chữ đúng không ạ? nếu đc a cho em xin fb của a nhé

C

Cá mập xanh

Sơ cấp
21/9/17
13
2
3
34
Trước em cũng làm nhân viên kinh doanh, Sau mới đi học kế toán tổng hợp thực hành để về làm kế toán. Em thấy làm nhân viên kinh doanh mà làm tốt. Thu nhập còn cao hơn làm kế toán nhiều lần ây chị ạ. Nghề nào cũng có cái khó riêng. đi làm kế toán rồi. Nhiều khi áp lực mệt mỏi. Em lại muốn quay lại cái thời làm nv kinh doanh ấy
nghề nào cũng có những khó khăn và áp lực riêng em ạ, quạn trọng nhất là bản thân mình phải cố gắng, Cho dù em làm bất cứ công việc gì, nếu như em cố gắng thì kết quả e có đc sẽ gấp đôi người bình thường thôi em ạ , nghề kế toán của mình mệt mỏi áp lực là thế mà em thấy đấy, hàng năm vẫn có rất nhiều các bạn sinh viên đăng kí học chuyên ngành kế toán, Chắc chắn phải có 1 sức hút riêng thì nghề kế toán mới có nhiều bạn chọn như vậy chứ .
"Khác với các ngành nghề khác, kế toán sẽ cho bạn một tương lai rõ dàng và thực tiễn. Trước khi là 1 nhân viên kế toán cho công ty nào đó thì bạn đã chính là kế toán cho bản thân mình rồi. Đây là một điều khá đặc biệt và thú vị của nghề cao quý này. Như những chuyên ngành như nguyên cứu thông tin liên lạc, khoa học chính trị,... bạn rất khó có thể xác định được tương lai và công việc của mình là gì. Thế nhưng nếu bạn đang là sinh viên theo học kế toán thì chắc chắn đã được đào tạo cụ thể về sự nghiệp của bản thân. Đây là một trong những ưu điểm tuyệt vời của nghề kế toán" .

P

phan anh thong

Guest
30/10/17
0
0
0
29
Chào các anh chị và các bạn!Em là sinh viên đại học chuẩn bị ra trường. E học ngành kế toán.E không biết một sinh viên mới ra trường thì NÊN chuẩn bị những gì để có thể tìm kiếm được công việc kế toán phù hợp và có thể nhập cuộc vào công việc?Ngoài kiến thức học trong trường, ngoại ngữ, Excel, Word, thì e nên chuẩn bị gì thêm nữa không ạ?Liệu em có nên tham gia một khóa học thực hành kế toán để làm quen với công việc kế toán thực tế cũng như biết và có thể sử dụng được các phần mềm kế toán trước khi đi xin việc được không ạ?Mong các anh chị dành chút thời gian để cho em vài lời khuyên.Em xin chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn!​

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA