Có nên để chồng đi xa ?

• Thread starter ngochue
  • Ngày gửi
Z

zhoulong

Trung cấp
1/11/06
95
0
0
Hà nội
www.chungta.com
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi gia mỗi cảnh. Các bác có nhiều lời khuyên thật chí lý. Không bít khi xảy ra việc các bác có tìm được lời khuyên cho mình không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Goku

Guest
8/10/05
1
0
0
tp.hcm
Hay nhỉ, sự nghiệp quan trọng mà gia đình cũng quan trọng lắm! Làm sao tốt cho cả 2 nhỉ? Khó quá... Theo mình thì nên để anh ấy đi vì xa nhau mới biết yêu là gì mà.. hihi...

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Hic... Đi chứ, theo tớ trong trường hợp này thì nên để chồng đi, vì mặc dù không nói ra nhưng anh ấy chắc là cũng thích đi và thích có một sự nghiệp tươi sáng sau này. Xa hơi chồng một thời gian thì cũng còn hơi con, hơi buồn một chút thì cũng có sao đâu. Còn chuyện ở bên đấy "khí hậu" thay đổi làm cho "con người thay đổi" để thích ứng thì cũng là chuyện bình thường mà, quan trọng là kháng thể của anh ấy đủ mạnh để có thể không bị "gục" (nếu được thế này là quý nhất!), còn nếu có "gục" một chút mà kháng thể vẫn đủ sức chống đỡ để "hồi phục" thì cũng là OK rồi. Mắt không nhìn thấy tim không đau mà!
Hơn nữa, như có bạn nói rồi đó: Đi xa thì mặc đi xa, đi mà lâu quá thì ta bán nhà!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Còn chuyện ở bên đấy "khí hậu" thay đổi làm cho "con người thay đổi" để thích ứng thì cũng là chuyện bình thường mà,
còn nếu có "gục" một chút mà kháng thể vẫn đủ sức chống đỡ để "hồi phục" thì cũng là OK rồi.
Mắt không nhìn thấy tim không đau mà!

Trước đây tớ cứ khăng khăng là tớ ko thể chấp nhận được trường hợp chồng "đi ăn phở" (có lẽ tại hồi đó suy nghĩ còn ngây thơ)

Sau này thấy nhiều bà vợ trẻ đẹp, thông minh, rất giỏi giang trong công việc cũng như việc nhà và các mối quan hệ với gia đình bên chồng, với bạn bè chồng, ...khác. Nhưng chồng vẫn ... Phải chăng chuyện các Đức ông chồng ăn phở là chuyện hiển nhiên? là ngoài tầm cố gắng của chị e phụ nữ?

Theo một quan điểm khác thì khi một người đàn ông đã chọn bạn, dù anh ta có làm gì bên ngoài nhưng cái đích, cái quan trọng nhất đối với anh ta vẫn là một Gia đình yên ấm, hạnh phúc, có vợ là chỗ dựa tinh thần và những đứa con... để về. Bởi vậy ko có gì nhìu để các bà vợ phải lo nghĩ về chuyện "cơm phở".
Suy nghĩ như vậy có đúng ko nhỉ?

Sửa lần cuối:
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Thien Thanh_ nói:
Trước đây tớ cứ khăng khăng là tớ ko thể chấp nhận được trường hợp chồng "đi ăn phở" (có lẽ tại hồi đó suy nghĩ còn ngây thơ)

Sau này thấy nhiều bà vợ trẻ đẹp, thông minh, rất giỏi giang trong công việc cũng như việc nhà và các mối quan hệ với gia đình bên chồng, với bạn bè chồng, ...khác. Nhưng chồng vẫn ... Phải chăng chuyện các Đức ông chồng ăn phở là chuyện hiển nhiên? là ngoài tầm cố gắng của chị e phụ nữ?

Theo một quan điểm khác thì khi một người đàn ông đã chọn bạn, dù anh ta có làm gì bên ngoài nhưng cái đích, cái quan trọng nhất đối với anh ta vẫn là một Gia đình yên ấm, hạnh phúc, có vợ là chỗ dựa tinh thần và những đứa con... để về. Bởi vậy ko có gì nhìu để các bà vợ phải lo nghĩ về chuyện "cơm phở".
Suy nghĩ như vậy có đúng ko nhỉ?
Mình không thể tưởng tượng được trên đời này lại có người rộng lượng như bạn. Mình nói thật đấy. Theo mình nghĩ thì không có một người đàn bà nào lại chấp nhận cái chuyện cho chồng đi ăn phở ngoài mà không có chút phản ứng hay chấp nhận nó là một điều hiển nhiển cả, có họa chăng là khi người đó và chồng có vấn đề gì đó về tình cảm ( mình không nói bạn nhé! đây chỉ là suy nghĩ của mình thôi)
Còn theo mình, khi đã là chồng mình rồi nhất định mình sẽ giữ anh ấy là của riêng mình, mình sẽ không bao giờ chia sẻ với bất kỳ ai, trong bất kỳ hoàn cảnh nào.
Còn nếu như không giữ được như kiểu " thời tiết thay đổi con người cũng sẽ thay đổi theo" thì khi đó mình cũng sẽ không cần một người không còn yêu thương mình nữa, mình thà làm mất tất cả chứ nhất quyết không chịu chung đụng với bất cứ một ai hết.
CHính vì sợ mình sẽ rơi vào cảnh mất tất cả sau này, nên bây giờ mình rất lo lắng vì việc đi xa của chồng. Mình sợ có một ngày nào đó chồng mình sẽ thay đổi, khi đó cái "kiêu hãnh" trong mình nó phát huy tác dụng thì mình sợ lắm.
Nhưng hiện tại mình cũng vất rất tin chồng mình là một người chung thủy, và mình đang sống rất tốt và hết mực yêu thương chồng. Mong rằng khi anh ấy đi xa trong tâm niệm anh ấy luôn tồn tại hình bóng một người mà anh ấy yêu thương nhất và là cái đích để anh ấy phấn đấu và là lá chắn hay văcxin phòng những bệnh thời tiết thay đổi.
TRước mắt mình chỉ biết làm như vây thôi, mình chẳng biết phải làm những gì tốt hơn nữa. Hy vọng anh ấy sẽ hiểu lòng mình mà học tập cho thật tốt, yêu thương vợ con thật nhiều và luôn kháng cự tốt những cám dỗ sau này.
Mình không biết có thể làm gì tốt hơn được nữa cả, các bạn góp ý với mình với.
MÌnh rất sợ buồn và sợ cô đơn, nhưng mình có thể vượt qua được. NHưng nếu chảy máu tình cảm thì chắc mình sẽ gục ngã mất.:cussing: :cussing:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Theo quan điểm của tớ thì nên thẳng thắn đối diện với thực tế.

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thien Thanh_ nói:
Chuyện này...phải xem xét lại cả đôi bên chứ không quy ra trách nhiệm cho ai được, thienthanh à...:1nono:
Niềm tin là thứ rất quan trọng, mất đi rồi thì sẽ đau khổ biết nhường nào, không thể nói cứ tin đi là được...Nhưng trong hôn nhân, điều này lại càng cần thiết và quan trọng.
Cái gì thuộc về mình thì sẽ thuộc về mình thôi...:deal:

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Mình thấy Thien Thanh nói đúng đó bạn, thực tế cuộc sống là thế khó tránh lắm bạn ah. Cái chính là ta có dám đối diện với sự thật hay ko? Có thể bạn mới kết hôn, và cũng chưa phải va chạm nhiều nên trong mắt bạn chuyện đó là ko thể chấp nhận được. Nhưng sau rồi mình nghĩ là bạn cũng sẽ hiểu thôi. Cái chính là người chồng của mình ra ngoài làm gì thì làm nhưng đừng để mình biết hoặc ai đó nói đến tai mình làm ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình là được. Mình nghĩ bạn ko nên lý tưởng hóa vấn đề quá ko đến khi sự việc ko như bạn nghĩ lúc đó bạn sẽ rất buồn và thất vọng đó. Thân!

Sửa lần cuối:
Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Đặt trường hợp ngược lại, bạn là người được đề cử thì sao nhỉ? Cơ hội đấy bạn ạ!
Hãy là nguồn động viên cho chàng! Hãy tìm cách khác để cột chân chàng bằng tình yêu thương của mẹ con bạn! Sợi dây tình cảm là không giới hạn mà! Cố lên mẹ con cu tí! :dance2:

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Đặt trường hợp ngược lại, bạn là người được đề cử thì sao nhỉ? Cơ hội đấy bạn ạ!
Hãy là nguồn động viên cho chàng! Hãy tìm cách khác để cột chân chàng bằng tình yêu thương của mẹ con bạn! Sợi dây tình cảm là không giới hạn mà! Cố lên mẹ con cu tí! :dance2:

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Cám ơn những kinh nghiệm chia sẻ của mọi người. Nhưng em biết mình là người rất khắt khe trong chuyện tình cảm. Vì ngay cả bản thân em, em cũng rất khắt khe với chính mình, Vì vậy, em yêu chồng bao nhiêu thì em cũng mong muốn nhận lại bấy nhiêu. Trí ít nếu không bằng thì cũng đừng có phản bội em.
EM vẫn không thay đổi quan điểm của mình, nếu chồng em mà có chuyện , nhất định em sẽ không bao giờ tha thứ cho anh ấy.

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
ngochue nói:
Cám ơn những kinh nghiệm chia sẻ của mọi người. Nhưng em biết mình là người rất khắt khe trong chuyện tình cảm. Vì ngay cả bản thân em, em cũng rất khắt khe với chính mình, Vì vậy, em yêu chồng bao nhiêu thì em cũng mong muốn nhận lại bấy nhiêu. Trí ít nếu không bằng thì cũng đừng có phản bội em.
EM vẫn không thay đổi quan điểm của mình, nếu chồng em mà có chuyện , nhất định em sẽ không bao giờ tha thứ cho anh ấy.
Con người mà, ai cũng có thể sai phạm cả, một lần lầm lỡ, một phút xao lòng... Nếu vì sỹ diện, nếu quá tuyệt đối vấn đề, có khi để mất cả một cuộc đời đấy.

Nếu chồng mình có chuyện, mình sẽ phải có thời gian yên tĩnh để nhìnl ại tất cả, về mình, về anh ấy, về những gì đã xảy ra... Nếu lỗi ở anh ấy, thì vấn đề tha thứ hay ko phải xét đến thái độ của anh ấy nữa, anh ấy có hối cải ko hay tiếp diễn, anh ấy nhìn nhận thế nào về ván đề đã xảy ra.... Mình nghĩ ko nên vì sỹ diện, vì lý tưởng hóa mà để mất hạnh phúc lâu dài.

Ai lập gia đình cũng muốn yên ấm, muốn có hạnh phúc trọn vẹn. Nhưng thực tế chẳng mấy gia đình mà ko có chuyện đâu bạn ạ. Quan trọng là thái độ mỗi người thế nào và có vì cuộc sống hạnh phúc bền vững cho gia đình, cho con cái mà vượt qua những biến cố đó ko thôi.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Cho tới hôm nay thì em đã biết chính thức về việc đi học của chồng rồi. Anh ấy chỉ ở lại VN với em gần một tháng nữa thôi. Khi biết tin này em buồn lắm, buồn vì sợ cái cảnh một mình vò võ cô đơn khi mà đã quá quen có anh ấy bên cạnh rồi. Nhưng một mặt em cũng rất mừng cho anh ấy, và rất tự hào về người chồng của mình.
Em ko biết làm thế nào bây giờ hết, tâm trạng của em bây giờ đang rối bời. Không biết cái ngày đi tiễn anh ấy ra sân bay em có đứng vững được không nữa?
Còn chuyện tình cảm chồng em có thay đổi hay ko em sẽ ko nghĩ tới nữa. Vì đã có đủ lòng tin vào tình cảm anh ấy giành cho em. Và em tin chắc rằng anh ấy sẽ không chia sẽ tình cảm của anh ấy cho bất cứ người nào khác.
Cám ơn mọi người đã cùng chia sẻ với em trong thời gian qua. Khi cô đơn em rất muốn tiếp tục được gửi gắm tâm sự cùng mọi người.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
ngochue nói:
Cho tới hôm nay thì em đã biết chính thức về việc đi học của chồng rồi. Anh ấy chỉ ở lại VN với em gần một tháng nữa thôi. Khi biết tin này em buồn lắm, buồn vì sợ cái cảnh một mình vò võ cô đơn khi mà đã quá quen có anh ấy bên cạnh rồi. Nhưng một mặt em cũng rất mừng cho anh ấy, và rất tự hào về người chồng của mình.
Em ko biết làm thế nào bây giờ hết, tâm trạng của em bây giờ đang rối bời. Không biết cái ngày đi tiễn anh ấy ra sân bay em có đứng vững được không nữa?
Còn chuyện tình cảm chồng em có thay đổi hay ko em sẽ ko nghĩ tới nữa. Vì đã có đủ lòng tin vào tình cảm anh ấy giành cho em. Và em tin chắc rằng anh ấy sẽ không chia sẽ tình cảm của anh ấy cho bất cứ người nào khác.
Cám ơn mọi người đã cùng chia sẻ với em trong thời gian qua. Khi cô đơn em rất muốn tiếp tục được gửi gắm tâm sự cùng mọi người.
Chúc mừng chị.
Thời gian tới chắc sẽ có những thay đổi vì tạm thời ko có chồng bên cạnh nhưng với tình yêu của anh ấy, tình cảm dành cho con,... chắc chắn chị sẽ vượt qua được và giúp chị vững vàng hơn.

B

blueremembrance

Trung cấp
To ngochue: Mình cũng có ông xã đang ở xa và vẫn cảm thấy vui. Quan trọng là cùng chia sẻ, cùng nhìn về một hướng thì sẽ ok thôi. Còn chuyện chung thủy hay không? Đừng nghĩ tới khi nó nằm ngoài vùng kiểm soát của bạn. Ở gần nhau mà muốn nọ kia cũng vẫn có thể làm được cơ mà. Quan trọng là trong cuộc sống, đôi khi phải chấp nhận những thứ đắng và ngọt. Stay the same!

T

TRẦN TRANG

Guest
Điều quan trọng bi giờ là chị hãy chuẩn bị tâm lý vững vàng cho thời gian xa nhau đấy nhen.
Khoảng cách và sự nhớ thương sẽ làm chị phát điên lên đấy nhen.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Mình cũng sợ sẽ phát điên mất. Hôm qua mơ có một chút là mất anh ấy mà mình đã có cảm giác mất tất cả rồi. Sợ thật, không biết mình có vượt qua được không nữa. :D

L

leluongkc

Guest
17/1/07
0
0
0
khoai- hung yen
Mình mới vào diễn đàn này còn bỡ ngỡ lắm. Có bạn nào giúp mình không?

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
ngochue nói:
Mình cũng sợ sẽ phát điên mất. Hôm qua mơ có một chút là mất anh ấy mà mình đã có cảm giác mất tất cả rồi. Sợ thật, không biết mình có vượt qua được không nữa. :D
Trời ơi! Con gái Hà Nội mà yếu đuối thế sao? Phải mạnh mẽ lên chứ! Mà vắng trăng thì vẫn có sao cơ mà, lo gì chuyện đấy mà lo.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
son_ktt nói:
Trời ơi! Con gái Hà Nội mà yếu đuối thế sao? Phải mạnh mẽ lên chứ! Mà vắng trăng thì vẫn có sao cơ mà, lo gì chuyện đấy mà lo.

Ý anh Sơn nói là anh ý sẽ làm sao nếu tự nhiên có hôm trăng biến mất đấy chị ạh :biggrinda :biggrinda :biggrinda

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA