Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
H

hienpham

Guest
10/10/05
41
0
0
46
Khương Trung - TX - HN
Khi buồn mình thường tự tìm cách làm cho mình bớt buồn hơn bằng cách nghe nhạc không lời, ngắm mấy cây hoa và một cách rất hữu hiệu là chơi với chó, mèo. Các bạn cứ thử chơi với chúng mà xem nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Quái, mình muốn viết mấy dòng tâm sự lên đây mà không mở được .

N

Nguyen Thu Hoa

Guest
28/12/05
7
0
0
46
Ha Noi
Khi buồn, mình tìm niềm vui bên bạn bè: trêu trọc mọi người, đọc sách, nhắn tin chúc mọi người vui vẻ,...

M

minh lam

Guest
10/2/06
0
0
0
TPHCM
Có những lúc mình sẽ rơi vào trạng thái buồn ko rõ nguyên nhân....Điều quan trọng nhất là mình biết đó chỉ là nỗi buồn thời điểm và nó sẽ nhanh chóng qua đi. Cách nhanh nhất để dứt bỏ nó là nghĩ tới những người bạn, người thân luôn thương yêu và quý trọng mình để cảm thấy hạnh phúc hơn....Và sau đó...chà...phải đi ăn 1 món gì đó ngon thật ngon cùng bạn bè để lấy lại phong độ chứ!!!

be_xinh

be_xinh

Guest
Khi buồn bé thường nghe rock.Be_xinh cảm thấy chính những ồn ào,rầm rầm đó như đang đập tan những buồn phiền của chính mính.Be_xinh cực kỳ khoái rock nhưng tiếc thay vốn liến về rock thì....hơi bị ít ỏi.Khổ thế!!:freddy: Điều tối kỵ nhất :lúc buồn mà nghe nhạc buồn,tía ui,con mún tự tử lun áh.:wall:

C

Chau Minh Tran

Guest
Có bạn bè thì đập phá, ăn uống ..
Nếu một mình thì tắm một cái rồi đi ngủ,
nếu trong hoàn cảnh không thể tắm thì hát cho hết buồn.
Nhưng mà sao lại buồn, cuộc sống thì ngắn ngủi...
Cùng hát lên nào ...

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Khi buồn mình thường đi karaoke cho đời vui trở lại. Tiếng hát át tiếng rầu rĩ.

Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
Khi zuzu buồn thì cách hữu hiệu nhất là coi phim hoặc là chơi game ^-^

Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
^-^

lequanghuy nói:
Khi buồn mình thường đi karaoke cho đời vui trở lại. Tiếng hát át tiếng rầu rĩ.

Zuzu ngheo lam khong co ti`n di ka-rao' - o^` ke^
Mac cong phai ghi C111 bun` lem'

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Buồn hả, la lên nào :

TRỜI ƠI ! BUỒN QUÁ NÈ TRỜI

Hì hì, chứ biết làm gì nữa bây giờ.
Hát kar : hát một mình hả
Đọc truyện : đọc truyện tình cảm lãng mạn hả ???
Nghe nhạc : Rủi cúp điện thì làm thế nào
Chỉ có cách đó thôi. :)

C

can thi

Guest
4/2/06
7
0
0
279 NTP Q10
darkmoon nói:
Buồn hả, la lên nào :

Em vừa mới làm như bác chỉ này,
bác có nghe thấy gì không?
bà con đang gần đây đang la em đó.
Họ bảo em khùng hay sao mà hét toáng lên vậy!

Hãy vui nâng chén khi còn sống
Mệt óc làm chi tiếng để đời.

Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
*_^

darkmoon nói:
Buồn hả, la lên nào :

La len nguoi ta tuong minh khung` :angel:

N

nguyentronguyen

Guest
12/5/04
19
0
0
Buồn hả, mà sao phải buồn, buồn cũng giống như vui chẳng khác gì nhau mấy, cứ làm vài ve là tiêu ngay thôi. Khỏi lo buồn vui.
Buồn quá - đi uống say ngủ li bì hết buồn - lại vui - đi uống - hết tiền - lại buồn - uống tiếp - hết buồn lại vui
Buồn vui là một không có gì phải khiếu nại.

"Em ơi có bao nhiêu 60 năm cuộc đời", mà thời nay nhiều "H5N1" lắm chưa chắc đủ 60 năm đâu.

Sửa lần cuối:
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Có ai khổ như tui ngày hôm qua không ?
Để tui kể cho nghe ha :
Số là như thế này, ngày hôm qua tui đi hội thảo Thuế, sẵn tiền tui dốc hết tiền túi trả tiền hàng giùm cty luôn ( về quyết toán lại mà ), rủi không may về tới cty thì không còn ai ở cty ( đi ctác hết rồi ) --> thấy thảm cảnh chưa
Hết giờ làm việc tui về nhà, biết tui còn bao nhiêu tiền trong túi không : hu hu 4.500đ ( kể cả 2 tờ 200đ trong túi nữa là 4.900đ ) trong khi xăng thì không còn nhiều để về tới nhà --> :( --> làm sao bây giờ đây ?

M

meteorain

Guest
8/7/05
7
0
0
Ha Noi
Nhưng cuối cùng bạn vẫn về được đến nhà để hôm nay lên mạng than buồn đúng không? :p, nên bạn đừng buồn nữa nhé!

H

highland

Guest
Trời ơi! Buồn quá đi thôi, fải làm sao đây? Cả đêm nay làm cái fân tích báo cáo thế mà bây giờ nó bị hư mất tiêu rồi, bao nhiêu công thứ mất sạch sành sanh, có ai cứu mình không?????

Chẳng còn tinh thần nào nữa thế là vô đây mà than cho đỡ buồn vậy!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Khi buồn, tôi vào đây, đọc những lời tâm sự này, thấy mọi người còn thảm cảnh hơn thế là hết buồn. Trong TH mình là người thảm cảnh nhất thì thấy rằng dù sao mình vẫn còn hơn một ai đó (về cái khâu thảm cảnh) thế là lại hết buồn.
Buồn ơi! ta xin chào mi...............

M

meteorain

Guest
8/7/05
7
0
0
Ha Noi
TO Tranchan: đã thảm cảnh nhất mà còn có người "thảm cảnh hơn" thì đến chịu cho chị thôi.
Buồn làm gì nhỉ, chỉ làm cho con người thêm tiêu cực. Theo em, cứ vui lên mà sống chị à!

C

chiphatinh

Guest
17/4/05
2
0
0
39
Hà Tĩnh mình thương
Cuộc sống con người luôn luôn buồn nhiều hơn vui, chưa kể những lúc buồn vu vơ, không có lý do gì hết! có thể cũng là do ta tưởng tượng ra thế, vì thường thì buồn khiến ta thấm thía hơn, dễ nhớ hơn vui.
Khi buồn tôi thường làm gì nhỉ? tôi không nhớ nữa, mà có lẽ là không "thường" làm gì cả, mỗi lần buồn tôi giải quyết theo 1 cách khác nhau. Có khi thì lên mạng xem phim, có khi nghe nhạc, cũng có khi rủ 1 đứa bạn đi long nhong đâu đó, có khi thì chỉ đơn giản là nằm ngủ 1 giấc, thấy rồi cũng hết, hay nói cách khác là nỗi buồn rồi cũng qua thì đúng hơn...buồn chỉ làm mình ủy mị thêm mà không giải quyết được vấn đề gì cả(tất nhiên là thường thì trí nhớ tôi tồi lắm, nên sau khi buồn mất 1 lúc tôi mới nhớ ra được điều đơn giản đó)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
meteorain nói:
TO Tranchan: đã thảm cảnh nhất mà còn có người "thảm cảnh hơn" thì đến chịu cho chị thôi.
Buồn làm gì nhỉ, chỉ làm cho con người thêm tiêu cực. Theo em, cứ vui lên mà sống chị à!
Dạ thưa cô! em không phải là chị ạ!
Dạo này có nhiều người nhầm mình là chị thế không biết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA