Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
C

can thi

Guest
4/2/06
7
0
0
279 NTP Q10
tranchan79 nói:
Dạ thưa cô! em không phải là chị ạ!
Dạo này có nhiều người nhầm mình là chị thế không biết.

Bác phải tự hỏi mình là tại sao đi chứ!:bigok: :dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
_ Sao em làm tất cả những điều Pác chỉ mà vẫn ko hết buồn nhỉ. :D

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Làm gì khi Buồn ư?!

Trước hết phải xem Buồn là gì?
- Buồn là trạng thái tinh thần có ở loại vật bậc cao, điển hình như các kế toán khi hết tiền;
- Cũng giống như mọi vật chất #, muốn đổi trạng thái phải thêm vô hay bớt đi năng lượng; Có nghĩa là khi buồn bạn đi tắm, đi ngủ, karaoke . . . như trên các bạn kể rồi . . .
- Chớ vì buồn mà đổi luôn trạng thái vật chất của bản thân: chỉ có thiệt vào thân mà thôi!
-Nên giải quyết nổi buồn với ~ người khác; không nên tự giải quyết: đó là cách làm khôn ngoan!
:angel:

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Hí há, một ngày không thể có chuyện gì vui khi trong lòng luôn cảm thấy buồn, một ngày không thể không có chuyện buồn khi luôn nhạy cảm với những điều không vui. Hãy iêu đời lên đi các bác, bất cứ khi nào buồn là em đi.. ngủ.
Ờ thế nhưng nhỡ đang ở công ty mà lại buồn thì sao há????
Nói chung là cứ lạc quan vui vẻ, thì những chuyện vu vơ sẽ không làm ta buồn được đâu....:bigok:

Q

QuocVuong

Guest
22/2/06
1
0
0
Thanh xuan - Ha noi
Còn mình thì khi buồn hay tìm số điện thoại của những người bạn cũ mà đã từng làm cho mình buồn để nhắn tin. Những lúc như vậy mình hay được nhận lại những lời nhắn rất dễ thương điều đó như xoa dịu lại nỗi buồn.

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Thế nhỡ bạn nhắn tin đúng vào lúc người ta cũng đang buồn bực, không thèm nhắn tin lại, hay nhắn lại cho bạn cái gì đó .... không mong đợi thì chẳng phải sẽ làm bạn càng buồn hơn ư? :wall:

A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
QuocVuong nói:
Còn mình thì khi buồn hay tìm số điện thoại của những người bạn cũ mà đã từng làm cho mình buồn để nhắn tin. Những lúc như vậy mình hay được nhận lại những lời nhắn rất dễ thương điều đó như xoa dịu lại nỗi buồn.

Cách này không ổn đâu bạn ơi. hic hic

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Buồn á? Đi ăn, uống là hết buồn ngay thôi. Phương thuốc này hiệu nghiệm lắm!

May mà tớ buồn ít đấy! Buồn nhiều thì không biết tớ sẽ mập ú cỡ nào.

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Nguyen Tu Anh nói:
Chị Tú Anh mà mập được em xin "đãi" chị một bún ốc. Hiihihi

X

xuongxau

Guest
2/4/06
2
0
0
cai o am cung
Khi buon ban thuong lam gi??

BUỒN, có rất nhiều kiểu buồn. Một trong những loại buồn, đó là Rất không Vui. Xươngxau nghĩ để giải quyết nỗi buồn có rất nhiều cách, tuỳ vào mức độ buồn, và tuỳ tính nết người buồn.Nhưng để bớt buồn thì chắc chắn phải làm mình vui hơn, phải tự mình mà thôi, bạn bè thì chỉ giúp có giới hạn thôi. Khi buồn bạn có thể nhớ đến những chuyện vui, những tình huống khôi hài xảy ra với mình, hoặc mình chứng kiến...Những lúc đó, bạn sẽ cười(có thể rất to đó.....nhớ tìm chỗ không người nha, lỡ có người thấy , họ tưởng mình khùng!!)
Lúc cười là bạn đã vui rồi đó. Còn nếu bạn kẹt quá, có thể lên mạng xem phim hài cũng được. Chúc bạn thành công.:angel: :lol: :hacker:

N

NhuLan

Guest
27/5/05
1
0
0
42
HCM
còn em thìkhi buồn em thường tìm đến một người bạn thân nhất của mình để tâm sự,nhưng vẫn còn buồn....???

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Nguyen Tu Anh nói:
Buồn á? Đi ăn, uống là hết buồn ngay thôi. Phương thuốc này hiệu nghiệm lắm!

Tuanh ơi còn bác PAT buồn nhiều nên bây giờ mập ù - Đau cái đầu quá :wall:

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
PAT nói:
Tuanh ơi còn bác PAT buồn nhiều nên bây giờ mập ù - Đau cái đầu quá :wall:
Anh ơi! Người ta bảo: cảm giác ngon miệng thì khả năng hấp thụ mới tốt====>>>>mới dễ mập ù.

Còn buồn thì..............hic.......hic.........Bao nhiu cũng vậy cả ạ.:cool2:

Túm lại là, khi buồn ta cứ ăn uống thoải con gà mái mà ko bao giờ sợ béo ú cả.:bigok:

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
Như H5.. thì khi buồn dạo mạng vô WEBKETOAN đọc hết buồn ngay:drummer:

M

meongokhongyeu1983

Guest
18/3/06
1
0
0
Ha Noi
Em buồn hả,ngồi một mình nghe nhạc và viết nhật ký.
Thú vị đó chứ nhỉ,nếu quá buồn thì khóc sẽ đỡ buồn hơn đó.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
lannhu nói:
Anh ơi! Người ta bảo: cảm giác ngon miệng thì khả năng hấp thụ mới tốt====>>>>mới dễ mập ù.

Còn buồn thì..............hic.......hic.........Bao nhiu cũng vậy cả ạ.:cool2:

Túm lại là, khi buồn ta cứ ăn uống thoải con gà mái mà ko bao giờ sợ béo ú cả.:bigok:
Lannhu cứ ăn uống thoải mái má không bao giờ sợ béo cà?vì sao thế???
vì đã quá béo rồi mà.an bao nhiêu cũng thế thôi, phải không NHƯ?

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Cuộc sống là bài toàn khó có khi đã an nghỉ rồi mà chưa tìm ra giải đáp. Trong cuộc sống ai ai cũng có buồn, có vui, có nọ, có kia (lẫn lộn vui buồn) hay "tôi buồn chẳng biết làm sao tôi buồn".
Khi buồn:
+) Ở cty em sẽ dạo một vòng từ VP sang xưởng sx và tâm sự với người bạn chi kỷ ở đó, Hoặc giả chừng không có em sẽ đi bộ (tiện thể nói chuyện với thiên nhiên - tự mình động viên) và mặc kệ cho nước ..chảy (lúc có lúc không).
+ Ở nhà, thực sự em kết hợp nghe nhạc, chơi với cún con, mèo con và tâm sự với chú chó xù (rất tuyệt các ạ). Dù chúng không thể nói gì giúp ta nhưng lòng ta cảm thấy nhẹ nhõm kỳ là khi chúng dụi đầu vào ta, đùa với ta (như bảo chị ơi đừng buồn nữa, hãy chơi với em đi)

Q

Quỳnh Nhi

Guest
13/1/06
4
0
0
Đà Nẵng
Ui các bạn có nhiều cách để quên buồn hay quá. Còn tui khi nào buồn tui thích ngồi một mình và không nghĩ gì cả, nếu không hết nữa thì gọi điện cho người ta...để được khóc một trận đã đời. Nhưng tui nghĩ là nỗi buồn nào rồi cũng qua, chỉ còn mình là ở lại và phải sống cho ra hồn hơn mà thôi. Theo các bạn thì như tui thế có ổn không?

B

bebeo

Guest
14/4/06
17
0
1
41
Quan Tan Binh
còn minh hả, lúc buồn thì minh chui vào chổ nào đó ko có ai và khóc mọtt trận cho đã rồi vùng dậy đi chơi là hết buồn

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình thì ít khi buồn, đi làm thì lo việc kinh doanh - khách hàng - doanh số - lãi lỗ, về nhà thì lo chuyện nhà cửa - chi tiêu, ăn phải tranh thủ, ngủ cũng khẩn trương, đầu tắt mặt tối nên chẳng có mấy thời gian rảnh để buồn. Thế mới khổ thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA