Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
L

lanhuong2201

Guest
13/8/04
33
0
0
Khi buồn ấy à, mình thường đóng cửa và bật nhạc thật to. Nghe xong ko hết buồn thì phone cho đứa bạn nào đó rong ruổi trên đường suốt buổi tối. Ai chưa thử thì thử coi nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
bebeo nói:
còn minh hả, lúc buồn thì minh chui vào chổ nào đó ko có ai và khóc mọtt trận cho đã rồi vùng dậy đi chơi là hết buồn
trời!! sao mà bi thảm quá vậy? sao phải khóc một mình nhĩ?chắc là người cô đơn nên mới thế nhỉ??

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Mình mỗi khi buồn mình hay đi ăn và thích mua sắm lắm.Nhưng nếu nhừng thứ ấy vẫn không làm mình hết buồn thì mình lại khóc khi gặp người ấy hoặc người thân .Khóc xong mọi người hỏi tại sao khóc thì mình lại trả lời tỉnh bơ .Khóc cho giảm stress ấy mà.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Buồn àh! Mình vẫn làm việc bình thường. Không có việc thì làm cho có việc. hihi! Khi nào buồn quá chịu không nổi, thì tìm ai đó, bạn thân chẳng hạn... hành hạ nó. Xong!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Buồn àh! Mình vẫn làm việc bình thường. Không có việc thì làm cho có việc. hihi! Khi nào buồn quá chịu không nổi, thì tìm ai đó, bạn thân chẳng hạn... hành hạ nó. Xong!
Sao có nhiều người tìm thớt để chém thế nhỉ?

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Úi, tớ mà "buồn" thì chả làm ăn được gì cả :p. Tớ có 1 seri pics cún các kiểu, lúc nào buồn buồn thì lôi ra "ngắm", trông chúng nó yêu thế kia thì làm sao mà buồn được nữa:1luvu:
(Có ai muốn giải tỏa nỗi buồn giống tớ thì liên lạc với tớ, tớ share cho...:inlove:)

Đính kèm

22.2 KB · Lượt xem: 30
    29.7 KB · Lượt xem: 30
    32.2 KB · Lượt xem: 30
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
tranchan79 nói:
Sao có nhiều người tìm thớt để chém thế nhỉ?
Không cần tìm "thớt" đâu. Mình có sẵn, lúc buồn, tự nhiên sẽ có. Chỉ sợ "cá" thôi! hìhì! "Cá" mà nhiều wá, thì "thớt" hơi bị mệt đó! haha!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Mình đang buồn này, đúng hơn là ko có gì vui chứ ko phải là buồn, Nhưng mình lại ko muốn có ai nhìn thấy hình ảnh của mình ko vui nên có nhiều lúc buồn cũng phải cười!!!
Khi buồn thì tìm người để gây chuyện cũng hay, hoặc chẳng làm gì cả, thường thì thay đổi môi trường một tý sẽ đỡ buồn hơn.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Mình đang buồn này, đúng hơn là ko có gì vui chứ ko phải là buồn, Nhưng mình lại ko muốn có ai nhìn thấy hình ảnh của mình ko vui nên có nhiều lúc buồn cũng phải cười!!!
Khi buồn thì tìm người để gây chuyện cũng hay, hoặc chẳng làm gì cả, thường thì thay đổi môi trường một tý sẽ đỡ buồn hơn.
Anh thì thích câu nói:
Trăng có khi mờ tỏ tròn khuyết
Người có lúc buồn vui li hợp
Hơn nữa con người bình thường sinh ra đã có 7 tình 6 dục. Phải biết thể hiện tình cảm của mình theo những cung bậc của cuộc sống: khi buồn biết buồn, khi vui thấy vui, biết khóc biết cười.... và làm người là phải Tham - Sân - Si.
Tuy nhiên nên giữ tình cảm, lòng tham một cách có chừng mực, hài hoà ... thì mới sống có ý nghĩa được.
Sống có nghĩa là không mua dây buộc bụng
Sống có nghĩa là phải khát vọng vươn lên
Sống có nghĩa là phải tỏ ra mình hơi ngu một chút
Sống có nghĩa là buồn
Sống có nghĩa là vui...
Và cuối cùng là chúng ta tồn tại chứ không phải là em tồn tại hay anh tồn tại!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Sống có nghĩa là phải tỏ ra mình hơi ngu một chút
Em rất thích câu này!!!

Nhưng cái câu cuối thì em ko hiểu?!!
Anh thấy em học hỏi nhanh ko?!

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thien Thanh_ nói:
Em rất thích câu này!!!

Nhưng cái câu cuối thì em ko hiểu?!!
Anh thấy em học hỏi nhanh ko?!
Em đã đọc cuốn tiểu thuyết: "Chuông nguyện hồn ai" chưa? anh thì thích nhất đoạn mở đầu truyện. Đại ý của nó cũng giống như câu cuối cùng anh nói:
chúng ta tồn tại chứ không phải là em tồn tại hay anh tồn tại!​
Nghe hồi chuông chiêu hồn, chúng ta cứ dửng dưng vì nghĩ rằng tiếng chuông đó chỉ chiêu hồn người khác.... có 1 ngày chính tiếng chuông đó sẽ chiêu hồn chính bản thân ta. Đến lúc đó ta có nghĩ rằng chẳng ai quan tâm đến tiếng chuông đó hay không?...
Và anh cũng thích ý nghĩa của cuốn tiểu thuyết trên bởi nó cho rằng: mỗi một con người đơn thuần giống như hòn đảo nhỏ giữa đại dương, nó chỉ thấy bốn bề chung quanh toàn sóng và nước đâu biết rằng ở một phía xa xăm nào đó có cả một lục địa to lớn ...
Đó chính là triết lý cuộc sống!

Lostly

Lostly

Trung cấp
Buồn .................. ngủ quá!

K

kimhongyen

Guest
10/2/06
25
0
1
Sai Gon
Mình thì chả làm gì được, cứ giữ nó mãi trong lòng, không biết tìm ai để nói chuyện, có lúc mình lấy giấy bút ra và viết nỗi buồn đó ra,rồi sau đó xé bỏ đi. nhiều lúc mình cảm thấy buồn mà không hề có nguyên nhân, lâu dần mình nghĩ ra à, có lẽ bị stress rồi có thể là bị trầm cảm nữa, thấy tình thế có bi đát quá không các bạn? Nếu thật sự như thế mình cũng chẳng biết làm sao. có thể các bạn sẽ hỏi " thế, bạn không có bạn thân sao?" có đấy, nhưng không thể nói cho ai biết mình buồn vì việc gì? (chắc với các bạn là không phải tình cảm đâu nhé). vậy đó, nỗi buồn của mình nó cứ gặm nhắm trong lòng hoài như vậy, nên khi xuôi tay còn chút ngậm ngùi, buồn thật

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
Mình buồn thì để trong lòng và hay khóc một mình lắm. Có người nói mình là mí ướt nữa. Mình buồn nhưng lại chẳng muốn ai thấy mình buồn cả, mình sợ mọi người biết nỗi buồn của mình.

C

chankhong

Guest
11/9/05
25
0
0
42
Ho Chi Minh
Ai cũng phải có ít nhất một cục buồn. Nhưng mà có một số người lại thích lâu lâu lôi cái cục buồn đó ra gặm nhấm mới ghê chứ.
Khi buồn mình thường xách xe chạy lăng quăng một mình, nhưng điều mình ao ước là có một người bạn, đủ thân và đủ gần, để mình có thể khóc trước mặt người ta mà không phải e ngại bất kỳ một điều gì hết. Hoặc chỉ để đơn giản spam một cái msg " tui đang buồn đây".
Quả là một ước muốn khó khăn và xa xỉ. Nên buồn vẫn cứ là buồn.
Mình thì không bao giờ cố tỏ ra tươi cười khi trong lòng mình đang muốn khóc, vì mình biết lúc đó mà cười thì sẽ giống mếu hơn. Nên tốt nhất là nên im lặng.
Người ta khuyên những người hay buồn nên nuôi một chú chó, khi nào buồn thì dẫn nó đi dạo. Cái này mình chưa thử.
Mình nghe người ta nói như vầy "Nỗi buồn cao hơn hạnh phúc và vượt trên đau khổ.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
chankhong nói:
Ai cũng phải có ít nhất một cục buồn. Nhưng mà có một số người lại thích lâu lâu lôi cái cục buồn đó ra gặm nhấm mới ghê chứ.
Khi buồn mình thường xách xe chạy lăng quăng một mình, nhưng điều mình ao ước là có một người bạn, đủ thân và đủ gần, để mình có thể khóc trước mặt người ta mà không phải e ngại bất kỳ một điều gì hết. Hoặc chỉ để đơn giản spam một cái msg " tui đang buồn đây".
Quả là một ước muốn khó khăn và xa xỉ. Nên buồn vẫn cứ là buồn.
Mình thì không bao giờ cố tỏ ra tươi cười khi trong lòng mình đang muốn khóc, vì mình biết lúc đó mà cười thì sẽ giống mếu hơn. Nên tốt nhất là nên im lặng.
Người ta khuyên những người hay buồn nên nuôi một chú chó, khi nào buồn thì dẫn nó đi dạo. Cái này mình chưa thử.
Mình nghe người ta nói như vầy "Nỗi buồn cao hơn hạnh phúc và vượt trên đau khổ.
Hehe, tìm được người có cách "giải tỏa" giống mình rùi đây, hehs, bao vờ buồn cứ xì pem cho tui nhé U, nếu ko có điều kiện nuôi cún thì ít nhất cũng có một loạt pics cún để ngắm nghiá nhá. (Để bạn PM số cho ấy 1 vài "thông số" để ấy có cái mà xì pem nhá)

N

ngoctamktmb

Guest
7/3/06
3
0
0
Hà Nội
Các bạn biết ko có lẽ mình là con gái nên khi buồn mình thường giải toả bằng cách đi ăn uống hoặc đi lang thang đâu đó 1 chút
Mình thấy những lúc đó mình như đang làm cho cái cục buồn của mình nhỏ dần, nhỏ dần đi và rồi mình thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Sao có lắm người buồn thế nhỉ???
Đề tài này..... được nhiều người hưởng ứng quá! hihi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA