Payment Slip của nhân viên bên công ty em

• Thread starter linhdieunguyen
  • Ngày gửi
L

linhdieunguyen

Guest
29/1/13
1
0
1
Hà Nội
Hi cả nhà,
Đây là Payment Slip LƯƠNG THÁNG 7 của nhân viên mới thử việc bên em, chưa có bảo hiểm blah blah. Chỉ có lương cứng và phụ cấp thôi, cách tính lương là theo ngày công. 1 tuần bên em làm việc 5 ngày( lý thuyết thôi :D) còn làm ngày nghỉ thì chưa đc tính :(. Em tính mãi mà vẫn chưa ra kết quả đúng như trong tờ Slip này.
E lấy basic salary : (23/24/26/27) ngày x 16 ngày làm việc thực. Sau đó cộng với phụ cấp Lunch và Telephone mà toàn ra kết quả Gross salary 1 là hơn 1 chút, 2 là kém 1 chút. Xin các anh chị cho ý kiến ạ :D? Vì em không làm HR vs Accountant nên hơi yếu kém khoản này :p. Thanks all!
[/URL][/IMG]

Khóa học Quản trị dòng tiền
ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Ðề: Payment Slip của nhân viên bên công ty em

Hi cả nhà,
Đây là Payment Slip LƯƠNG THÁNG 7 của nhân viên mới thử việc bên em, chưa có bảo hiểm blah blah. Chỉ có lương cứng và phụ cấp thôi, cách tính lương là theo ngày công. 1 tuần bên em làm việc 5 ngày( lý thuyết thôi :D) còn làm ngày nghỉ thì chưa đc tính :(. Em tính mãi mà vẫn chưa ra kết quả đúng như trong tờ Slip này.
E lấy basic salary : (23/24/26/27) ngày x 16 ngày làm việc thực. Sau đó cộng với phụ cấp Lunch và Telephone mà toàn ra kết quả Gross salary 1 là hơn 1 chút, 2 là kém 1 chút. Xin các anh chị cho ý kiến ạ :D? Vì em không làm HR vs Accountant nên hơi yếu kém khoản này :p. Thanks all!
[/URL][/IMG]

Nhân sự bên bạn tính chuẩn rồi nhé!
Bên đó tính ngày công chuẩn là 22 ngày (thay vì 26 ngày hoặc theo công chuẩn thực tế từng tháng).
Các tính ra lương của bạn như sau:
Nếu như bạn làm đủ 22 ngày công trong tháng => lương tổng (SUM) sẽ là 6,800,000VND.
(Các khoản phụ cấp này cũng tính đều cho 22 ngày công).
=> Số ngày làm việc thực tế của bạn là 16 ngày => lương tổng trước thuế (Gross) = 6.8tr/22*16=4,945,455VNĐ.
Thuế TNCN do bạn ko làm cam kết thu nhập, nên bị trừ 10% thuế TNCN 494,546VNĐ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA