Cách để đọc được file dạng xml

• Thread starter hangpham0206
  • Ngày gửi
T

trieudiep

Guest
21/3/08
3
0
1
TP HCM
Thanks các bạn. Mình cũng đã đọc ợc file xml rồi ^_^

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TaThuvn

Guest
13/12/12
1
0
1
BRVT
mình mới nhận được file thông báo nộp thuế điện tử của thuế dạng xml
mình có cài đặt itax theo hương dẫn rồi mà sao lúc mở thông báo để đọc , pm lại ghi " tệp định dạng không đúng "
mọi người giúp mình với nhé

flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
cách nhanh nhất ko cần cài gì cả là các bạn vào excel, chọn file/open rồi chỉ tới file xml. Excel có bảo gì thì các bạn cố đọc xem và giải quyết, ko thì cứ ok ^^

L

luongquymyco

Guest
8/3/11
9
1
3
TP.HCM
Em tải về, cài vào máy chạy xong thì được báo là "A Java Exception has occurred" vậy em phải xử lý sao ạ?

B

Bao cao tai chinh

Guest
16/12/14
1
0
1
34
em thử làm sao bên em toàn báo lỗi vậy các anh chị ,

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
bạn ơi chỉ mình cách in với. mình chỉ đọc được chứ không in ra được

S

sontt

Guest
7/9/13
68
0
6
tay ninh
Mình cũng gặp trường hợp giống nhu bạn, đọc được mà in không được. Anh chị nào biết chỉ chúng em với. Cảm ơn.

L

Le Tam 88

Guest
23/4/15
1
0
1
36
cho mình hỏi. xuất XML từ file exel nhưng khi mở file xml đó lên thì không đọc được. Làm sao có thể đọc được ah

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
mình mới nhận được file thông báo nộp thuế điện tử của thuế dạng xml
mình có cài đặt itax theo hương dẫn rồi mà sao lúc mở thông báo để đọc , pm lại ghi " tệp định dạng không đúng "
mọi người giúp mình với nhé
Itaxview 1.0.7 Tổng cục Thuế xác nhận là chưa đọc được các file xml của nộp thuế điện tử, bạn muốn xem file thì vào chức năng tra cứu, rồi chọn "chi tiết" để xem trực tiếp trên trang web nhé.

• Like
Reactions: Hoangoclan2209
P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Hiện tại đã có bản itaxviewer 1.0.8 đọc các file thông báo định dạng xml rồi. các bạn lên mạng search là được nhé. hoặc vào topic này http://webketoan.com/threads/2798764-thong-bao-nang-cap-ung-dung-doc-to-khai-xml-itaxviewer-1-0-8/
các bạn nhớ remove bản cũ ra rồi mới cài đặt bản mới vào nhé.
Nếu có vẫn còn lỗi các bạn gỡ java và cài lại nhé, nhớ cài acrobat để in được tờ khai từ itaxviewer nhé. bạn nào còn những lỗi khác có thể inbox mình sẽ hỗ trợ giúp!

• Like
Reactions: Hoangoclan2209
H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
1. Sau khi cài đặt thường sẽ xuất hiện biểu tượng ngoài desktop trừ khi trong quá trình cài đặt bạn bỏ đánh dấu vào mục "Creat icon on desktop" thì sẽ ko xuất hiện và phải thực hiện send to desktop từ Star->Program-> iTaxviewer
2. Để lần sau mở file XML không cần mở PM iTaxviewer trước bạn có thể làm theo cách sau:
2.1 Click chuột phải vào 1 file XML bất kỳ chọn Open with...-> iTaxviewer để mở luôn.
2.2 Tương tự bước trên, Open with..-> Choose default program to ....1 cửa sổ hiện lên bạn bấm browse để tìm đến thư mục cài iTaxviewer (C:/Programs/iTaxviewer) -> chọn iTaxviewer -> đánh dấu vào mục Always use ....(luôn sử dụng chương trình này để mở những tập tin có định dạng tương tự) và bấm OK. Lần sau mở file XML bạn chỉ cần nháy đúp như mở 1 file bình thường.[/QUOTE

Mình lưu file XML ra destop thì mở luôn được , nhưng để trong ổ D thì phải vào itax xong chọn tiệp mới mở đk, có phải do mình lưu ở ổ D nên bị vậy k bạn?

H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Mình muốn gỡ itax 107 ra và cài 108 thì gờ như nào nhỉ ????? vào ổ c, vào file lưu itax rồi delete đi được không?

Đ

Đang van thien

Guest
9/12/14
29
4
3
51
Cẩm Phả- Quảng Ninh
Cho tôi hỏi ai biết trả lời giúp.nghị định 16/29015/NĐ-CP ngày 14/02/ 2015 Của Chính phủ thay thế nghị định 43/2006/NĐ-Cp Về quy định cơ che tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập có hiệu lực chưa ... có thông tư nào hướng dẫn xin chỉ giúp...thankyou

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Mình cài bản mới nhất 1.0.8, gỡ java cũ cài cái mới nhất mà vẫn không đọc nổi cái file thông báo của thuế định dạng xml :(
Và TCT trả lời itaxviewer 1.0.8 vẫn chưa đọc được cái thông báo "V/v xác nhận hình thức đăng ký nộp thuế điện tử". Các thông báo GNT đọc bình thường.

• Like
Reactions: tamnt07
P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Mình muốn gỡ itax 107 ra và cài 108 thì gờ như nào nhỉ ????? vào ổ c, vào file lưu itax rồi delete đi được không?
Bạn phải vào control panel->Add or Remove Program (đối với xp) hoặc Program And Features đối với win 7 trở lên, chọn Trong danh sách phần mềm có chữ Itaxviewer 1.0.7 chọn uninstall.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA