Mỗi tuần một chuyên đề

Cách để đọc được file dạng xml

• Thread starter hangpham0206
  • Ngày gửi
Vũ Tiểu Điệp

Vũ Tiểu Điệp

Trung cấp
5/6/15
145
41
28
File thông báo thuế của m cũng hay bị vậy, chẳng biết mở ntn! Một số file do mình đặt tên thư mục có dấu, nên m đổi lại tên hết từ thư mục mẹ đến thư mục con thành không dấu, kết quả cái thì đọc được, một số cái vẫn không!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Văn Trà

Văn Trà

Guest
22/3/15
18
0
1
35
TPHCM
myviettel.net
Hiện tại bên Thuế đã cập nhật iTaxviewer lên bản 1.1.2 rồi nhé. Các ACE thử tải bản iTax mới nhất trên trang TCT hoặc tại đây rồi cài thử nhé. Không cần gỡ cài đặt bản cũ đâu. Còn về cái icon iTax ngoài màn hình Deskop thì khi các ACE cài đến bước cuối cùng, để ý thấy chữ Create an icon on Desktop, tích vào cái ô ngay trước nó là được, sau khi cài xong phần mềm thì ngoài Desktop sẽ có icon luôn. ACE nào có vướng mắc cứ gọi mình làm cho 096 228 66 44 gặp TRÀ nhé.
Các lỗi khác các ACE có thể xem trên website Chữ ký số Viettel-CA tham khảo thêm nhé :):):)

Sửa lần cuối:
V

vydao

Guest
9/10/14
1
0
1
42
các bạn giúp mình với, file xml mình kết xuât ra chỉ đọc được trang đầu

N

như nguyệt_87

Guest
11/11/15
4
1
3
37
cả nhà ơi, cho mình hỏi thăm một chút. mình mới tải phần mềm
Tải Adobe Reader XI 11.0.10 - Phần mềm đọc file PDF miễn ... để đọc file XML nhưng không tải được, lỗi hiện thị như sau "internet download manager has not been registered for 30 days. trial period is over and IDM is exiting...
please note that according to IDM license that you have accepted during IDM installation, now you should either uninstall IDM or purchase it" cả nhà giúp mình với, cảm ơn nhiều nè.

B

bdiamond

Guest
26/4/16
1
0
1
34
thanks bác đã chia sẽ...^^

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
cả nhà ơi, cho mình hỏi thăm một chút. mình mới tải phần mềm
Tải Adobe Reader XI 11.0.10 - Phần mềm đọc file PDF miễn ... để đọc file XML nhưng không tải được, lỗi hiện thị như sau "internet download manager has not been registered for 30 days. trial period is over and IDM is exiting...
please note that according to IDM license that you have accepted during IDM installation, now you should either uninstall IDM or purchase it" cả nhà giúp mình với, cảm ơn nhiều nè.

Sao bạn không tải và cài Itax viewer để đọc file dạng xml nhỉ, vừa chuyên dụng vừa nhẹ nhàng!

N

như nguyệt_87

Guest
11/11/15
4
1
3
37
oh, mình viết nhầm ở trên kia mình có tải Itax viewer để đọc file dạng xml nhưng hiện lỗi, không tải được "internet download manager has not been registered for 30 days. trial period is over and IDM is exiting...

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital
oh, mình viết nhầm ở trên kia mình có tải Itax viewer để đọc file dạng xml nhưng hiện lỗi, không tải được "internet download manager has not been registered for 30 days. trial period is over and IDM is exiting...

Bạn gỡ phần mềm IDM khỏi máy vi tính và vào trang của tổng cục thuế down Itax viewer bình thường!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn gỡ phần mềm IDM khỏi máy vi tính và vào trang của tổng cục thuế down Itax viewer bình thường!
itax viewer ngoài file xml kết xuất từ htkk ra có đọc được file khác đâu.

Mr.Hoàng

Mr.Hoàng

Guest
12/5/16
3
0
1
36
Chào mọi người,

Hiện tại mình đang gặp vấn đề về việc đọc file xml khi Download về từ iBHXH.
Thông tin lỗi được thể hiện như sau:
Tệp hồ sơ không đúng định dạng.

Hiện tại máy em đã cài phần mềm itax viewer 1.1.4. Cơ bản vẫn không thể giải quyết được vấn đề.
Mong mọi người giúp đỡ với ạ.

Em xin cảm ơn,
Hoàng.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Chào mọi người,

Hiện tại máy em đã cài phần mềm itax viewer 1.1.4. Cơ bản vẫn không thể giải quyết được vấn đề.

Em xin cảm ơn,
Hoàng.
Đọc file xml phải được setup trước thì phải.
Itax của thuế chỉ đọc được file của thuế thôi. Vì cấu trúc nó fix rồi.
Của BHXH ko đọc được đâu.

• Like
Reactions: Mr.Hoàng
P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Chào mọi người,

Em xin cảm ơn,
Hoàng.
Mình cũng bị y chang, không biết tải gì về để đọc của bên BH nữa.

• Like
Mr.Hoàng

Mr.Hoàng

Guest
12/5/16
3
0
1
36
Đọc file xml phải được setup trước thì phải.
Itax của thuế chỉ đọc được file của thuế thôi. Vì cấu trúc nó fix rồi.
Của BHXH ko đọc được đâu.
Cảm ơn bạn nhiều.
Hiện tại thì mình vẫn chưa có phần mềm nào đọc được xml của BHXH.

Mình cũng bị y chang, không biết tải gì về để đọc của bên BH nữa.
Cái khó của nhiều người làm iBHXH :((.

Bảo bên BH cung cấp phần mềm để đọc bạn.
Cảm ơn bạn, bên BHXH ở chỗ mình hơi khó tính. Hướng dẫn còn bật ngửa "lệ phí" thì sao bảo nỗi.

Tải về ở đâu vậy bạn, mình tìm mà ko có
Mình cũng đang tìm, ai có thì chia sẻ cho a.e với ạ.

Xin cảm ơn!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Cảm ơn bạn, bên BHXH ở chỗ mình hơi khó tính. Hướng dẫn còn bật ngửa "lệ phí" thì sao bảo nỗi.
Nếu vậy thì khó nhỉ.
Lắm chuyện phải giải quyết bằng bạo lực chắc ms xong được.

• Like
Mr.Hoàng

Mr.Hoàng

Guest
12/5/16
3
0
1
36
Nếu vậy thì khó nhỉ.
Lắm chuyện phải giải quyết bằng bạo lực chắc ms xong được.

Cảm ơn bạn, nhưng bạo lực không được mình đưa ra để giải quyết. !!!

Q

Quỳnh_nt

Guest
17/5/16
5
0
1
35
sao xml của mình chỉ đọc đc khi m lưu ở destop còn khi lưu ở ổ D lại k đọc đc là sao nhỉ nó báo k đúng định dạng hix hix

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital
sao xml của mình chỉ đọc đc khi m lưu ở destop còn khi lưu ở ổ D lại k đọc đc là sao nhỉ nó báo k đúng định dạng hix hix

Bạn xem folder chưa file ở ổ D có dấu không, nếu có dấu thì không đọc đâu!

H

Hỗ Trợ Khai Điện Tử

Guest
6/6/16
27
5
3
Muốn xem tờ khai XML của TS24 thì chỉ có cách vào phần mềm iBHXH có mục xem file XML thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA